Simbachawene VS Bashungwa: Vijana tumejifunza nini?

Simbachawene VS Bashungwa: Vijana tumejifunza nini?

Nani kasema waziri fulani alitoa order fulani?
Mm nimetoa tathmini ya jumla ya kila waziri alivyoshughulikia tishio la machafuko.
Ndugu Bashungwa mtihani wake ulikuwa MO29, na Ndugu Simbachawene mtihani wake ulikuwa D9.
Kuhusu nani kafanya vizuri na nani kafanya vibaya, ni juu yako wewe mwanajamvi kuamua.
Hii ni mitihani ya level tofauti kwa nyakati tofauti kabisa.

Huwezi kumpima Bashungwa kwa tukio la Oktoba 29 kipindi ambacho mamlaka za juu yake zilikuwa zimejiandaa kwa lolote na zimejawa na jazba, hasira na kila aina ya hofu kwa kulinganisha na D9 ambapo mamlaka za juu ya Simbachawene zilikuwa kwenye harakati ya kusaka huruma ya nje na ndani, hofu ya kuendelea kutoaminika, na kupoteza madaraka yao.

D9 ilikuwa lazima yafanyike yaliyofanyika kwasababu kilichofanyika ndicho ambacho mamlaka zilikitaka na Mo29 kilifanyika kilichofanyika kwasababu mamlaka zilitaka kifanyike hivyo hivyo
 
Mbona tuna wazee wa ovyo.
Muriro.
Charamira.
Babu wa tiktok.
Samuya.
Jaji wa tume ya uchaguzi.
 
Mtu yeyote anayesahau alikotoka anayohatari ya kurudia makosa yake. Leo tuwaangazie mawaziri wetu wa mambo ya ndani katika awamu ya sita kujua tulipotoka, tulipo na kama tuna la kujifunza huko mbeleni tuendako.

Nimetafakari namna hawa mawaziri wawili, moja kijana, moja mkongwe, kijana akiwa waziri wakati wa MO29 na mkongwe akiwa waziri wa D9, nimefikia hitimisho kuwa bado ukubwa ni dawa.

Binafsi sio muumini wa wabunge waliokaa bungeni miaka 20, 25 mpaka 30. Nilitamani kazi ya ubunge ingekuwa na ukomo kama ilivyopendekezwa na Tume ya Warioba.

Lakini jinsi kijana mwenzetu Bashungwa alivyoshughulikia MO29, pamoja na madhila yake yaliyofuata, ukilinganishwa na Simbachawene alivyoshughulikia D9, na utulivyo uliofuata, nadhani kuna wakati vijana tukubali tunachakujifunza kutoka kwa wakongwe waliotutangulia.

Vijana tunapenda madaraka, lakini wakati mwingine yanatuzidi. Cheo kidogo tu mikwara kila kona, mara umefukuza huyu, mara umetukana yule, kule umeweka mtu ndani mwisho ww mwenyewe unageuka kero kwa jamii.

Chukulia mfano wa wakuu wa mikoa, muweke Antony Mtaka kwa upande mmoja na hawa vijana wenzangu kwa upande mwingine halafu tafakari.

Nadhani ingawa tunao vijana wanaofanya vizuri kwenye uongozi, na kwamba tungependa vijana tupewe nafasi zaidi ila bado tunahitaji wakongwe kama akina Lukuvi and the likes kuendelea kuwepo kuturithisha stadi za uongozi.
Bashungwa bado anapumua???
 
Nani kasema waziri fulani alitoa order fulani?
Mm nimetoa tathmini ya jumla ya kila waziri alivyoshughulikia tishio la machafuko.
Ndugu Bashungwa mtihani wake ulikuwa MO29, na Ndugu Simbachawene mtihani wake ulikuwa D9.
Kuhusu nani kafanya vizuri na nani kafanya vibaya, ni juu yako wewe mwanajamvi kuamua.
Hao wako hapo kwenye nafasi zao kama maboya tu, maagizo yanatoka kwa rais na genge lake. Mfano halisi wa kuwa hao mawaziri ni maboya tu, juzi Simbachawene kasema watu wakamatwe kwa kufuata taratibu za nchi, mbona bado wanakamatwa kwa mtindo huo huo na hajachukua hatua yoyote? Ukiwa chawa lazima utumie akili yako pia kusema uhalisia.
 
Back
Top Bottom