Sikubaliani na Tundu Lissu katika hili...

Sikubaliani na Tundu Lissu katika hili...

Lissu kasema yanayoendelea nchini bila woga, wako wengi sana wanaotaka kusema haya lakini kwa sababu kuu mbili wanashindwa;
  1. Sehemu ya kusemea hawana
  2. Woga wa kusema kwa yatakayowakuta.
 
Kabla sijasema chochote,natamani kujua kama TL anatujali sisi watz au anajali mkate wake tu,?Tukikosa misaada watoto wetu hatutachanja kuzuia maradhi,watakufa.ARVs hatutapata na watakaokufa ni wengi mno,bujeti yetu itasimama,umeme wa REA hautakuja tena,dhiki zitaongezeka ili yeye awe na amani,je hiyo ni sahihi?

Sent using Jamii Forums mobile app
Nahisi wewe hukutakiwa kuishi dunia hii a leo, karne ya 17 au mwisho ya 18 ndio ilitakiwa iwe ukomo wa maisha yako.
 
Huyu TL kwa hili la misaada kapotoka sana,inaonyesha ana hasira na jazba nyingi hadi amesahau hao wa kimataifa wakikubaliana na hoja zake hata wapiga kura wake nao wataathirika.Mtazamo huo wa TL ni sawa na mtu anayekata tawi alilokalia akitegemea kua hilo tawi litakapokatika eti yeye atabaki salama.

Sent using Jamii Forums mobile app
Hao anaowaomba wafanye hivyo watakuwa hawana akili kwa kumsikiliza mwehu kama huyo, kwani yeye ni nani hadi kauli yake iwe kishawishi kwa mataifa ya kigeni kusitisha misaada kwa tanzania?
 
Mkuu mbona unalia lia....
Baba jesca sialisema nchi yake ni tajiri sana na haiitaji misaada.

Hata iyo misaada ikija inatumika vipi???

Si ndo iyo inayotumika kununua viongozi wa upinzani
Si ndo iyo inayotumika kujenga chato peke yake
Si ndo iyo misaada inayompa bashite jeuri na kujiona kama yesu
Sasa kuna haja gani ya iyo misaada

Sent using Jamii Forums mobile app
 
You quote a very true statement, then you start blaming who said it...hizi kweli akili matope.
 
Inasikitisha mjadala umejaa hofu ya nchi kunyimwa misaada wakati Lisu ameongea mengi yanayo hitaji kufuatiliwa ili wananchi tuufahamu ukweli. Suala la kuendesha nchi kwa misaada ni la kulionea aibu na si lakujivunia hata kidogo, hivyo halipaswi kutupotezea muda.

Kuna mambo ambayo yame kwepwa kuzungumziwa hapa, ambayo ni miongoni mwa vitu ambayo vimechangia bwana Lisu kudai Misaada isitishwe, mambo kama upendeleo wa kifamilia, kikabila, kikanda na kidini. Haya mambo si mazuri na hakika tukiwa kama wazalendo wa nchi hii tuna haki ya kujua ukweli wa jambo hili kutoka kwa bwana Magufuli na zaidi ufanyike uchunguzi wa wazi ili kujua kama Ofisi ya Urais inatumiwa vibaya kama ilivyo elezwa na bwana Lisu ama Lisu anajaribu kuichafua ofisi kuu nchini na kuigomabanisha na wananchi wake.

Na mwisho hatua kali zichukuliwe kwa yeyote atakaye onekana kutotenda haki katika hili nikimaanaisha kama ni maneno ya uongo Lisu awajibike lakini kama nikweli basi Magufuli awajiboke vile vile kadiri katiba yetu itakavyoona inafaa.
 
Wahisani wanamjibu lissu kwa kuongeza misaada
 
Inasikitisha mjadala umejaa hofu ya nchi kunyimwa misaada wakati Lisu ameongea mengi yanayo hitaji kufuatiliwa ili wananchi tuufahamu ukweli. Suala la kuendesha nchi kwa misaada ni la kulionea aibu na si lakujivunia hata kidogo, hivyo halipaswi kutupotezea muda.

Kuna mambo ambayo yame kwepwa kuzungumziwa hapa, ambayo ni miongoni mwa vitu ambayo vimechangia bwana Lisu kudai Misaada isitishwe, mambo kama upendeleo wa kifamilia, kikabila, kikanda na kidini. Haya mambo si mazuri na hakika tukiwa kama wazalendo wa nchi hii tuna haki ya kujua ukweli wa jambo hili kutoka kwa bwana Magufuli na zaidi ufanyike uchunguzi wa wazi ili kujua kama Ofisi ya Urais inatumiwa vibaya kama ilivyo elezwa na bwana Lisu ama Lisu anajaribu kuichafua ofisi kuu nchini na kuigomabanisha na wananchi wake.

Na mwisho hatua kali zichukuliwe kwa yeyote atakaye onekana kutotenda haki katika hili nikimaanaisha kama ni maneno ya uongo Lisu awajibike lakini kama nikweli basi Magufuli awajiboke vile vile kadiri katiba yetu itakavyoona inafaa.
ikizingatiwa ni kodi zetu ifike mahali hawa ccm wawajibishwe kwa kutuibia na
 
Lisu ni DEBE TUPU HALIACHI KUTIKA according to wahenga. Anatafuta kick anajua fika 2020 harejei bungeni..halafu alivyo nyumbu anafikiri jumuia za kimataifa zinasikiliza watu wapayukaji na wajinga kama yeye.Hio kitu haipo eti Tanzania isusiwe kwa ajili ya huyu chizi, NEVER IT WON'T HAPPEN.Hizo ni ndoto za wendawazimu.

Sent using Jamii Forums mobile app
kama debe tupu mbona mnahangaika kumkamata kila siku? si mgempuuzia tu.
 
Ndugu zangu kuna baadhi ya mambo ambayo viongozi wetu wamekuwa wakiya fanya mazuri na mabaya pia


Lakini nipende kuwambia kumsifia kiongozi anapokosea ni kuua nchi yetu

Si lazima kila kitu tukubaliane nacho

Tundulisu amesikika akisema kuwa jumuiya ya kimataifa isitoe misaada kwa tanzania maana kutoa misaada hiyo ni kuunga mkono utawala wa kukandamiza demokrasia

Hizi kauli nadhani ni kauli ambazo zimetolewa kwa hasira ,kuna njia nyingine ambazo tunaweza kuonesha ni kwa namna gani utawala huu unakamdamiza demokrasia kama ni kweli

Lakini hii hatua ya kushawishi jumiyya ya kimataifa kusitisha misaada kwa nchi yetu ni kupinga kwa wazi hatua kwa ajiri ya maendeleo

Nchi yetu bado tunahuataji misaada kwa ajiri ya kukuza uchumi wetu na kukuza maendeleo kwa ujumla kama ilivyo kwa nchi zingine.Tena si kupewa misaada tu hata kukopa nako pia tunatakiwa tukope





kitendo tu cha kubandika hapa Video yake - unamkubali tayari 100% Pasinashaka.
 
Ukiona mtu anaunga mkono kauli hiyo inawezekana hana anachofikiri zaidi ya kufikirishwa.

Wapi na taifa gani uliona vyama vya upinzani walifanikiwa kwa kuzuia misaada kutoka mataifa ya nje?

Ingekuwa kuwashawishi waisani kusitisha misaada ili chama au kiongozi aliyeopo madakani apate shinikizo, nazani dr Kiiza Besigye angekuwa yupo ikulu sasa.

Mataifa ya nje hayapo kibahati. Yanafanya kazi kwenye vitaifa vyetu hivi kifaida.

Yeyote anayefikiri kuwa kunyimwa misaada ni kulifanya taifa lishindwe kujitawala ana fikra za UTEGEMEZI sana.

Ingekuwa mbinu hiyo inasaidia, leo hii Rwanda, Burundi, Uganda, Zimbwabwe na nchi zilizonyimwa demokrasia zisingeweza hata kuwalipa wafanyakazi wao.

TUPAMBANE HAPAHAPA NDANI----Zitto Kabwe.
Ndugu zangu kuna baadhi ya mambo ambayo viongozi wetu wamekuwa wakiya fanya mazuri na mabaya pia


Lakini nipende kuwambia kumsifia kiongozi anapokosea ni kuua nchi yetu

Si lazima kila kitu tukubaliane nacho

Tundulisu amesikika akisema kuwa jumuiya ya kimataifa isitoe misaada kwa tanzania maana kutoa misaada hiyo ni kuunga mkono utawala wa kukandamiza demokrasia

Hizi kauli nadhani ni kauli ambazo zimetolewa kwa hasira ,kuna njia nyingine ambazo tunaweza kuonesha ni kwa namna gani utawala huu unakamdamiza demokrasia kama ni kweli

Lakini hii hatua ya kushawishi jumiyya ya kimataifa kusitisha misaada kwa nchi yetu ni kupinga kwa wazi hatua kwa ajiri ya maendeleo

Nchi yetu bado tunahuataji misaada kwa ajiri ya kukuza uchumi wetu na kukuza maendeleo kwa ujumla kama ilivyo kwa nchi zingine.Tena si kupewa misaada tu hata kukopa nako pia tunatakiwa tukope




 
Ndugu zangu kuna baadhi ya mambo ambayo viongozi wetu wamekuwa wakiya fanya mazuri na mabaya pia


Lakini nipende kuwambia kumsifia kiongozi anapokosea ni kuua nchi yetu

Si lazima kila kitu tukubaliane nacho

Tundulisu amesikika akisema kuwa jumuiya ya kimataifa isitoe misaada kwa tanzania maana kutoa misaada hiyo ni kuunga mkono utawala wa kukandamiza demokrasia

Hizi kauli nadhani ni kauli ambazo zimetolewa kwa hasira ,kuna njia nyingine ambazo tunaweza kuonesha ni kwa namna gani utawala huu unakamdamiza demokrasia kama ni kweli

Lakini hii hatua ya kushawishi jumiyya ya kimataifa kusitisha misaada kwa nchi yetu ni kupinga kwa wazi hatua kwa ajiri ya maendeleo

Nchi yetu bado tunahuataji misaada kwa ajiri ya kukuza uchumi wetu na kukuza maendeleo kwa ujumla kama ilivyo kwa nchi zingine.Tena si kupewa misaada tu hata kukopa nako pia tunatakiwa tukope





Leo mnalilia msaada je mnakumbuka kwenye kusitishwa kwa pesa za maendeleo kutoka marekan kwajiri ya millennium goals mlisema CCM hamuhitaji misaada na tujiendeshe wenyewe mbona vigeugeu
 
Back
Top Bottom