Sikubaliani na Tundu Lissu katika hili...

Sikubaliani na Tundu Lissu katika hili...

Huyu TL kwa hili la misaada kapotoka sana,inaonyesha ana hasira na jazba nyingi hadi amesahau hao wa kimataifa wakikubaliana na hoja zake hata wapiga kura wake nao wataathirika.Mtazamo huo wa TL ni sawa na mtu anayekata tawi alilokalia akitegemea kua hilo tawi litakapokatika eti yeye atabaki salama.

Sent using Jamii Forums mobile app
He he he heee,jazba za jamaa anayeaema FUKUZA BUNGENI wakija huku nitapambana nao hujazskia

May Allah bless Me and You
 
Niliskiliza audio ya alichokiongea Lissu jana,ukweli kuna magazeti yameogopa leo hata kuandika,wamesema hawaandiki kwa sababu za kimaandili like Mtanzania.Ila bora amesema,na mengine hata hapa JF husemwa ila yeye ameyaweka wazi kabisa,ameongelea hata mambo ya ukabila na udini,hapa pia husemwa,kama kuna marekebisho yafanyike wahusika wajirekebishe

May Allah bless Me and You
 
Lissu ameshaiona hatari ya kutorudi bungeni 2020. Anajaribu kujidhatiti kimkakati zaidi, bahati mbaya mbinu anayojaribu kuitumia haina manufaa sana, binafsi ningelikuwa Lissu ningejikita jimboni kwangu zaidi kuliko kupoteza mda kwenye media ambazo kwa hakika wananchi wa Singida Mashariki hawatamwelewa. Watanzania wengi hasa vijijini wanachotaka ni kuona shughuli za maendeleo zikifanywa bega kwa bega na mbunge wao, kama afanyavyo profesa Jay wamitulinga kuliko huu upuuzi wa kwenye media wa huyu wakili msomi wa chadema.

Lissu apambane na ukanda na ukabila uliopo kwenye chama chake kwanza ndoo amseme magufuli,maana hata dada yake alichaguliwa viti maalumu chadema kama sikosei.

Sent using Jamii Forums mobile app
Haya ni mawazo ya kilofa sana ambayo vijana na wazee wengi wanayo.Kabla hajaenda bungeni alikuwa akiishije?Lazima ujiulize hilo,kabla hajaenda bungeni alikuwa akitumia platforma gani kufikisha ujumbe na kukemea udhalimu?Wangapi hawapo bungeni na wanaishi?Mtu mwanasheria kweli atakua na stresses kisa hayupo bungeni?Mie nimeanza kumjua huyu jamaa kwenye harakat za sheria ya mazingira na uchimbaji wa madini huko Migodini tangu miaka ya 1990 mwishoni,anaalikwa na akina Masako kwenye kipima Joto by then kinadhaminiwa na HAKI ELIMU.Sijui wewe ulikuwa wapi?Hata asiporud ila ana mchango mkubwa sana kwenye siasa za leo na taifa,huwez mfananisha na KEYBAJAJ

May Allah bless Me and You
 
Lisu analituhumu kanisa kupata upendeleo wa vibali vya kazi. Kinachoonekana ni hapa ni kuwa Lisu hajui utaratibu unaotumiwa na kanisa katoliki kuwawezesha wamisionary wageni kupata working permit. Miaka yote Wamisionary wanaofanya kazi Tanzania hukusanya taarifa zao za maombi ya Residence permit na kuzipeleka Ofisi ya Katibu Mkuu Baraza la Maaskofu. Baraza linachambua na kukagua viambatanisho mhimu ikiwa ni pamoja na malipo ya ada za vibali hivyo. Baraza huwasilishwa documents hizo Ofisi ya Uhamiaji. Kama Lisu analalamikia huu utaratibu na kuuita upendeleo kwa wakatoliki? Akumbuke kanisa katoliki ni taasisi iliyodumu muda mrefu zaidi duniani. Hivyo imeshaandaa working standards ili kuepuka hujuma na migongano na serikali.
Lisu ikiwa ana stress za Lowasa kutangaza nia asema tu watu watamuelewa. Aache kuchonga maneno akifikiri kila mtu ni mbumbumbu.
Kanisa ndo linaweza kujibia hili

May Allah bless Me and You
 
Lisu ni DEBE TUPU HALIACHI KUTIKA according to wahenga. Anatafuta kick anajua fika 2020 harejei bungeni..halafu alivyo nyumbu anafikiri jumuia za kimataifa zinasikiliza watu wapayukaji na wajinga kama yeye.Hio kitu haipo eti Tanzania isusiwe kwa ajili ya huyu chizi, NEVER IT WON'T HAPPEN.Hizo ni ndoto za wendawazimu.

Sent using Jamii Forums mobile app

Kweli nimeamini
Utadhani huyo Lissu asipokua Mbunge atakuja kuomba sukar kwako.

May Allah bless Me and You
 
Kabla sijasema chochote,natamani kujua kama TL anatujali sisi watz au anajali mkate wake tu,?Tukikosa misaada watoto wetu hatutachanja kuzuia maradhi,watakufa.ARVs hatutapata na watakaokufa ni wengi mno,bujeti yetu itasimama,umeme wa REA hautakuja tena,dhiki zitaongezeka ili yeye awe na amani,je hiyo ni sahihi?

Sent using Jamii Forums mobile app
Kwani leo sukar 3000+ kilo amesababisha Lissu?

May Allah bless Me and You
 
Inashangaza unaposoma baadhi ya wachangiaji wanaomkebehi Lissu. Hivi tumelogwa kiasi gani? Demokrasia imetoweka kama upepo wa vuli halafu Lissu anajaribu kuwaamsha mtambue linaloendelea mnasema siasa za maji taka siasa safi ni zipi na nani anayehubiri siasa safi?? Tulilogwa aliyetuloga sijui ni nani? Ubunge atapata tena kwa kura nyingi tuuuu endeleeni kulala mpaka mwizi aibe mpaka kijiko na sahani. Lissu endelea kutoa Elimu tutaelewa tu.
Hao watoto hawajui lolote,wengine wameanza msikia Lissu zama za JK

May Allah bless Me and You
 
wasitishe tu hiyo misaada, tanzania ni tajiri according to jpm.
 
Ndugu zangu kuna baadhi ya mambo ambayo viongozi wetu wamekuwa wakiya fanya mazuri na mabaya pia


Lakini nipende kuwambia kumsifia kiongozi anapokosea ni kuua nchi yetu

Si lazima kila kitu tukubaliane nacho

Tundulisu amesikika akisema kuwa jumuiya ya kimataifa isitoe misaada kwa tanzania maana kutoa misaada hiyo ni kuunga mkono utawala wa kukandamiza demokrasia

Hizi kauli nadhani ni kauli ambazo zimetolewa kwa hasira ,kuna njia nyingine ambazo tunaweza kuonesha ni kwa namna gani utawala huu unakamdamiza demokrasia kama ni kweli

Lakini hii hatua ya kushawishi jumiyya ya kimataifa kusitisha misaada kwa nchi yetu ni kupinga kwa wazi hatua kwa ajiri ya maendeleo

Nchi yetu bado tunahuataji misaada kwa ajiri ya kukuza uchumi wetu na kukuza maendeleo kwa ujumla kama ilivyo kwa nchi zingine.Tena si kupewa misaada tu hata kukopa nako pia tunatakiwa tukope





Usiwafanye wenzako wafe kwa kipindupindu kisa kwa kuwa huna basi upone ww wenzio wafe ,huwezi ficha uchi wakati unahitaji mtoto.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Sasa anatumia pesa kuhonga madiwani.. Wakati panadol hsptl hakuna.. Nyie mnaona ni jambo sawa hilo... Uwoga wa nini kama kweli yeye anakubalika mbona yuko corruption hivyo???

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Ndugu zangu kuna baadhi ya mambo ambayo viongozi wetu wamekuwa wakiya fanya mazuri na mabaya pia


Lakini nipende kuwambia kumsifia kiongozi anapokosea ni kuua nchi yetu

Si lazima kila kitu tukubaliane nacho

Tundulisu amesikika akisema kuwa jumuiya ya kimataifa isitoe misaada kwa tanzania maana kutoa misaada hiyo ni kuunga mkono utawala wa kukandamiza demokrasia

Hizi kauli nadhani ni kauli ambazo zimetolewa kwa hasira ,kuna njia nyingine ambazo tunaweza kuonesha ni kwa namna gani utawala huu unakamdamiza demokrasia kama ni kweli

Lakini hii hatua ya kushawishi jumiyya ya kimataifa kusitisha misaada kwa nchi yetu ni kupinga kwa wazi hatua kwa ajiri ya maendeleo

Nchi yetu bado tunahuataji misaada kwa ajiri ya kukuza uchumi wetu na kukuza maendeleo kwa ujumla kama ilivyo kwa nchi zingine.Tena si kupewa misaada tu hata kukopa nako pia tunatakiwa tukope





Misaada itumike kwa Maendeleo, sii kukandamiza Went maoni tofauti na wao. Ukandamizaji wa Demokrasia sii Maendeleo! Ni vema Sasa hiyo misaada ikasitishwa kwani jumuia ya kimataifa nayo itakuwa imeshiriki kukandamiza Demokrasia nchini!

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Ndugu zangu kuna baadhi ya mambo ambayo viongozi wetu wamekuwa wakiya fanya mazuri na mabaya pia


Lakini nipende kuwambia kumsifia kiongozi anapokosea ni kuua nchi yetu

Si lazima kila kitu tukubaliane nacho

Tundulisu amesikika akisema kuwa jumuiya ya kimataifa isitoe misaada kwa tanzania maana kutoa misaada hiyo ni kuunga mkono utawala wa kukandamiza demokrasia

Hizi kauli nadhani ni kauli ambazo zimetolewa kwa hasira ,kuna njia nyingine ambazo tunaweza kuonesha ni kwa namna gani utawala huu unakamdamiza demokrasia kama ni kweli

Lakini hii hatua ya kushawishi jumiyya ya kimataifa kusitisha misaada kwa nchi yetu ni kupinga kwa wazi hatua kwa ajiri ya maendeleo

Nchi yetu bado tunahuataji misaada kwa ajiri ya kukuza uchumi wetu na kukuza maendeleo kwa ujumla kama ilivyo kwa nchi zingine.Tena si kupewa misaada tu hata kukopa nako pia tunatakiwa tukope





Kipara alitwambia kuwa hii nchi ni tajiri sana haiitaji mikopo, leo vp tena mnasema tunahitaji mikopo na misaada?!
 
Huyu TL kwa hili la misaada kapotoka sana,inaonyesha ana hasira na jazba nyingi hadi amesahau hao wa kimataifa wakikubaliana na hoja zake hata wapiga kura wake nao wataathirika.Mtazamo huo wa TL ni sawa na mtu anayekata tawi alilokalia akitegemea kua hilo tawi litakapokatika eti yeye atabaki salama.

Sent using Jamii Forums mobile app

Kapotoka vipi wakati malaikawetu alisema hataki misaada? huoni kuwa TL kamsaidia kumsemea???
 
Inashangaza unaposoma baadhi ya wachangiaji wanaomkebehi Lissu. Hivi tumelogwa kiasi gani? Demokrasia imetoweka kama upepo wa vuli halafu Lissu anajaribu kuwaamsha mtambue linaloendelea mnasema siasa za maji taka siasa safi ni zipi na nani anayehubiri siasa safi?? Tulilogwa aliyetuloga sijui ni nani? Ubunge atapata tena kwa kura nyingi tuuuu endeleeni kulala mpaka mwizi aibe mpaka kijiko na sahani. Lissu endelea kutoa Elimu tutaelewa tu.
Well said sister
 
Ndugu zangu kuna baadhi ya mambo ambayo viongozi wetu wamekuwa wakiya fanya mazuri na mabaya pia


Lakini nipende kuwambia kumsifia kiongozi anapokosea ni kuua nchi yetu

Si lazima kila kitu tukubaliane nacho

Tundulisu amesikika akisema kuwa jumuiya ya kimataifa isitoe misaada kwa tanzania maana kutoa misaada hiyo ni kuunga mkono utawala wa kukandamiza demokrasia

Hizi kauli nadhani ni kauli ambazo zimetolewa kwa hasira ,kuna njia nyingine ambazo tunaweza kuonesha ni kwa namna gani utawala huu unakamdamiza demokrasia kama ni kweli

Lakini hii hatua ya kushawishi jumiyya ya kimataifa kusitisha misaada kwa nchi yetu ni kupinga kwa wazi hatua kwa ajiri ya maendeleo

Nchi yetu bado tunahuataji misaada kwa ajiri ya kukuza uchumi wetu na kukuza maendeleo kwa ujumla kama ilivyo kwa nchi zingine.Tena si kupewa misaada tu hata kukopa nako pia tunatakiwa tukope







Hilo la kuzitaka nchi zitoazo misaada kusitisha, ni zuri kwa upande fulani maana tunatakiwa tujikomboe kwenye dimbwi la fikra tegemezi kuwa bila misaada tutakufa. Sio !!!!


Tanzania tunaweza tukajitegemea kwa asilimia nyingi kama tutajitambua ikiwa ni pamoja na kufanya mambo kwa utaratibu, kusimamia vizuri raslimali zetu, kupinga na kuzuia ufisadi. Hakuna sababu ya kupewa misaada halafu iingie kwenye mipango isiyo na tija.

Zipo nchi kama Kenya hupata misaada kidogo sana kutoka kwa wahisani lakini mambo yanaenda. Hivyo hiyo misaada inaweza ikatwe lakini nchi bado itasonga mbele.
 
Kwa mfano tukinyimwa misaada...yeye ndio ataleta demokrasia?

Sent from my SM-J700F using JamiiForums mobile app
Hakuna misaada isiyo na masharti. Nchi za magharibi zinatoa misaada kwa sharti la kuwepo demokrasia, uhuru wa habari na kuheshimu haki za binadamu. Sasa kama masharti hayo yalikubaliwa na serikali ya ccm ni lazima yafuatwe ili misaada iendelee kutolewa na kama hayafuatwi ni kuwakumbusha wahisani kama afanyavyo Lissu ingawa inaonekana kama ni kukosa uzalendo lakini tatizo ni siasa za kukomoana.
 
Back
Top Bottom