Shule za boarding na chanzo cha watoto kuaribika

Shule za boarding na chanzo cha watoto kuaribika

Mimi nlimalza kahama high school 4m 6,hzi habari zlikuwepo hasa kwa 4m one walikamatwa wakaanza tajana ilikuwa noumer balaa aisee. Simply uwenda hawakuanzia hapo hao tokea primary. Ze world is over kama ndo dijitali basi hii analojia irudi tu.
 
wacha weee.
watu8 this is issue is very serious hasa watoto waduchu kupelekwa nursery,primary boarding.
Huko wanakutana na wakubwa wa sekondary waliozoea kuchokonoa sasa wakuwachokonoa hawana unafikiri watawachokonoa wakina nani????
Hii mada sitaki kusoma comment sana sababu inaniumiza vijana wengi siku hizi mashoga.
Hapa ofisini kwenye shops zetu tuna mabouncer.
Kuna huyu bouncer handsome handsome kidogo.
Anauza viatu mwenge kazi yake ingine.sasa alipita kivulana kinasoma somewhere town form 2.
Kakawa kanamsalimia sana yule bouncer kakamuomba urafiki.
Inshort ni kashoga imagine mtoto wa form 2 anaafanya hivyo.
Inauma oooo tena kanatafuta.
Undani wa yule mtoto kameanzia maboarding...
Hii kitu boarding,mahausiboy,uncles,..
Pamoja na kumuomba sana Mungu na inabidi wamama tuwe waangalifu sana.
Mungu akinijaalia nitakapopata kababy nlishasema boarding ataenda akiwa anajitambua,hakai nyumbani na pasipo mimi babaye au bibi yake babu inshort ndugu wa danu na wakaribu kabisa.
Kama naenda job ataenda kwa bibi yake....

amu ni kweli tatizo ni kubwa, lakini haitoshi kusema shule za boarding ndio chanzo. Ndio sababu nasisitiza tusiangalie tu matokeo bali tuangalie chanzo hasa ni nini (root causes)? Hapa umetoa mfano wa kakijana ka form 2 kumsalimia bouncer kwa lengo la kupata wa kukachokoa, (do you buy this story?, hufikiri kuwa bouncer ndio alikachokoza na kukatishia? Hii issue ni kero kwa utamaduni wetu, hivyo kama kweli tunalo lengo la kutatua/kuzuia hii hali tunalazimika kutafiti kisayansi kujua tatizo ni sera za uchumi, siasa ama ustawi wa jamii, ama issue ni umasikini wa kipato ama umasikini wa fikra ama kufuata mkumbo tu, ama chanzo ni nini hasa? amu kuumia/kuumizwa peke yake hakutoshi, fanya kitu kiongozi.
 
Sikilizeni!! Ongeeni na watoto wenu wakiwa wadogo. Msiwapeleke boarding kabla hawajajitambua. Wafundishe jinsi ya kujilinda dhidi ya unyanyasaji (sexual abuse), na muwe karibu nao ili wasiogope kuongea nanyi. Nasema hivi toka experience. Kwetu tuliishi na baba mdogo, mdogo wake baba na alikuwa na tabia ya kunishika kimapenzi nikiwa na umri chini ya miaka 7. Hakuna anaefahamu hilo zaidi ya mume wangu na besti wangu. Nashukuru alihamia kwingine sababu nafikiri mambo yangezidi kuwa mabaya kadri muda ulivyoenda. Nilikuwa bado sijitambui kwa umri huo. Akili yangu ilivyozidi kukomaa ndivyo nilianza kuelewa kilichokuwa kinafanyika kwangu.


Naamini kinachotokea kwenye shule za boarding au hata nyumbani ni ubakaji au sexual abuse. Si kwamba wanapenda, ila kama anajikuta amezidiwa nguvu na mwenzake na kubakwa ni vigumu sana kwa watoto wa kiume kusema kilichotokea. Mfano mzuri wengi mmecomment na kusema bora mtoto wa kike awe lesbian kuliko wa kiume kuingiliwa. Ni aibu kubwa inayoambatana na hicho kitendo, kwahiyo huficha na kuvumilia wakijua wakimaliza shule ndio itakuwa mwisho wa huo mchezo.

Ongeeni na watoto wenu. Kuweni macho, msiruhusu kila mtu ashinde kwenu eti kisa ni ndugu au marafiki wa karibu sana. Kama mna muda wa kuenda baa, basi muda upo wa kurudi nyumbani na kuwa na watoto wenu.



Shule nyingi these days wanafundisha kuhusu ukimwi...ila sijawahi sikia shule inafundisha watoto kuepuka ushoga; watoto wetu ni waelewa ukiwawahi; lakini nani wa kufundisha kitu ambacho kinaonekana kama dhambi hata kutamka tu?

Wadau kuna uzi wa jamaa kafumaniwa na mke wake akilawitiwa....na nyuzi nyingine nyingi tu za mimomonyoko ya maadili kwa watoto wetu wa kike na wakiume...

Hebu turudi tuangalie nini chanzo hasa....kwa utashi wangu naona wazazi tunakimbia majukumu sana siku hizi.....mtoto mdogo unampeleka boarding school...ni very dangerous. Kule ndio watoto wanaanza vijitabia vya kubashiana na mwisho wake ndio huo unakua mzaoea..watoto wa kike nao siku hizi ni wakeketaji balaa...

Jaribuni sana kuwa karibu na kufatilia nyendo za watoto....msimwachie dada wakati nyie mkitoka ofisini mnapitia baa eti kusubiria foleni....

Asilimia kubwa ya walawitiwaji hawajajifunzia ukubwani.....wengi wamekua na hizo tabia toka wadogo.
Tuweni makini na vijana wetu.
 
Binafsi nimesoma boarding lakini sipendi na sipendi kabisa kwenda boarding,,

Wanangu nikijaaliwa watasoma day scholar mwanzo mwisho.. Kuna shule nzuri tu za day nitawatafutia hizo nao watasoma hapo,, boarding wataenda wakifika chuo
 
Sarikoki umenena mkuu, watoto wangu walipita hatu kama za kwako na ni wote wa kike na wa kiume!! Ni wasafi, wapishi na wapangaji wa nyumba kabisa. Majukumu yalikuwa kwa zamu, nje na ndani na kupika ni wote na kuosha vyombo ni wote. Wake na waume zao wanafurahia/watafurahia!! No regret. Utajiri na uwezo wangu ni marufuku kuharibu watoto wangu, hata wajukuu ni full suit tu. Kwa kuwa wanajifunza kwa angalao mzazi wao/mwanangu na mimi wakifika. TV ni kwa ratiba!! Mti ukunje ungali mchanga!! Samaki mkunje angali mbichi!! Mtoto uleavyo ndivyo akuavyo!! Na maandiko yanasema "Mlee Mwanao njia ipasayo na hataisahau hata uzee wake!!

Hasante mkuu kwa kuniunga mkono....watanzania tunalemazwa sana na mahousegirl..,unakuta kila kitu unasikia mama anaita dada mletee mtoto... dada mleteee mtoto.....unakuta mtoto anakula hata chombo alichomaliza kulia hatoi mezani......unaenda kutembelea mtu ukisikia mtoto anavyomjibu housegirl au saa nyingine hata mzazi unatamani ardhi ipasuke.......ukimuuliza mzazi anakujibu ahh unajua tena kizazi cha siku izi....hamna hiyo kitu kwangu.... wote ni sawa ndani ya nyumba when it comes to commitment.
Hata mimi nikimaliza kula naondoka saa nyingine naosha sahani yangu..
 
hii ishu ni nzito aisee, kuna jirani zetu homu wana watoto 5 wa kwanza ni dada yao mtu mzima tu afu hao walofata ni wa kiume tupu, sasa ishu ikawa yule last born alichelewa kupatikana kwani alizaliwa wakati kaka zake washapevuka tayari, basi katoto kalivyo fika 5 years kakaanza kulala na braza zake, kwakuwa wale walikuwa washakomaa wakaanza kukafumua marinda bana, wazazi wamekuja gundua mtoto si rizki kishaharibika tayari, na ni familia ya kilokole balaa!!! walimpeleka kwenye semina akafundishwa na kubadilishwa kabisa, sahivi ni ka-kijana na heshima zake kako form3, ila mie simwamini kabisa na nimemwambia dogo yuko std 6 akae naye mbali, kwani ni ishu iliyokuwa wazi na kila mtu kitaa anaijua
 
hii ishu ni nzito aisee, kuna jirani zetu homu wana watoto 5 wa kwanza ni dada yao mtu mzima tu afu hao walofata ni wa kiume tupu, sasa ishu ikawa yule last born alichelewa kupatikana kwani alizaliwa wakati kaka zake washapevuka tayari, basi katoto kalivyo fika 5 years kakaanza kulala na braza zake, kwakuwa wale walikuwa washakomaa wakaanza kukafumua marinda bana, wazazi wamekuja gundua mtoto si rizki kishaharibika tayari, na ni familia ya kilokole balaa!!! walimpeleka kwenye semina akafundishwa na kubadilishwa kabisa, sahivi ni ka-kijana na heshima zake kako form3, ila mie simwamini kabisa na nimemwambia dogo yuko std 6 akae naye mbali, kwani ni ishu iliyokuwa wazi na kila mtu kitaa anaijua

mhmmh! Inatisha sana! Kizazi chetu 2tawaleaje jamani!
 
hii ishu ni nzito aisee, kuna jirani zetu homu wana watoto 5 wa kwanza ni dada yao mtu mzima tu afu hao walofata ni wa kiume tupu, sasa ishu ikawa yule last born alichelewa kupatikana kwani alizaliwa wakati kaka zake washapevuka tayari, basi katoto kalivyo fika 5 years kakaanza kulala na braza zake, kwakuwa wale walikuwa washakomaa wakaanza kukafumua marinda bana, wazazi wamekuja gundua mtoto si rizki kishaharibika tayari, na ni familia ya kilokole balaa!!! walimpeleka kwenye semina akafundishwa na kubadilishwa kabisa, sahivi ni ka-kijana na heshima zake kako form3, ila mie simwamini kabisa na nimemwambia dogo yuko std 6 akae naye mbali, kwani ni ishu iliyokuwa wazi na kila mtu kitaa anaijua

Ishu nyingine ya kijinga na wala sitaki kuisikia ni ile ya watoto kwenda kukaa kwa rafiki au ndugu kipindi cha likizo....mimi hapana taka hiyo kitu kabisa....ndugu zangu wote wanasema mimi ni mbinafsi naringa, wacha nionekane hivyo......nitaenda nao kusalimia na nitarudi nao....zaidi ya hapo hapana.
 
Hasante mkuu kwa kuniunga mkono....watanzania tunalemazwa sana na mahousegirl..,unakuta kila kitu unasikia mama anaita dada mletee mtoto... dada mleteee mtoto.....unakuta mtoto anakula hata chombo alichomaliza kulia hatoi mezani......unaenda kutembelea mtu ukisikia mtoto anavyomjibu housegirl au saa nyingine hata mzazi unatamani ardhi ipasuke.......ukimuuliza mzazi anakujibu ahh unajua tena kizazi cha siku izi....hamna hiyo kitu kwangu.... wote ni sawa ndani ya nyumba when it comes to commitment.
Hata mimi nikimaliza kula naondoka saa nyingine naosha sahani yangu..

Sarikoki kwa kweli wote wapitao katika thread hii wajifunze sana. Tujue kuwa wana wetu wanajifunza kwa kuangalia sana wazazi matendo yao kwa asilimia 100%. Kwa hakika hata mimi kama nimechelewa sijala na familia hasa supper huwa kabisa awali ya yote mwenzangu ana uhuru wa kula muda anaoutaka si anisubiri kwa kuwa huwa namjulisha kabisa uchelewaji enzi zile na simu zetu za TTCL na sasa ni rahisi kwa mobile. Nikimaliza kula ni lazima niondoe vyombo vyote kwa kuwa nilikuwa wa mwisho!! I tell you hakuna mtu mtoto wangu hata mjukuu anaacha chombo mezani na hata mgeni akija kwangu akikaa muda tu naye inabidi afuate taratibu. Hawa house girls ni wahudumu wa nyumbani na si punda. Tenga muda wa kuhudumia wanao na utagundua hata udhaifu wao. Tuache utumwa kwa watoto wa watu na tuwafanye watoto wetu wawajibike na hii itawafanya hata wakiajiriwa/kunjiajiri wawajibike na kufanikiwa. Tutavuna tunachopanda.
 
KIZAZI CHA NYOKA HIKI!!!!!! Mimi kale kacosin changu nishakapiga vijiti vya uzazi wa mpango tangu December! Tena kuna rafiki yake mama yake nae kamleta nimsindikize huko nilikokapeleka nae kampiga binti yake wa form 2 vijiti 3!!!!! Hapo hadi six!!!!!

Kizazi hiki unaweza kuwa unamuamini mwanao kumbe hamna kitu!!!!!! Prevention is better than cure!!!!!! Swala la abortion tushajiepusha nalo! Zama hizi ukilea mtoto kama 1980's utashaaaaa!

lara 1 Ukimwi je UMEZUIA PIA?
 
Last edited by a moderator:
Nimeisikia jana Clouds FM kwenye Jahazi, no comment.
 
Nilitaka kumpeleka mtoto wangu wakiume boarding_std 1...naairisha zoezi mara moja.

embu piga picha katoto kako hako ulikotaka kukapeleka boarding kanalawitiwa na jibaba la Form Four,duuuu,kwangu boarding hapana sio wa kiume sio wa kike
 
Hili ni tatizo kubwa sana si kama tunavyodhani, kunahitajika nguvu ya ziada ya kupambana na watoto wetu, hasa wengi ni wa kiume wenye umri wa miaka 15 hadi 28
 
Hili ni tatizo kubwa sana si kama tunavyodhani, kunahitajika nguvu ya ziada ya kupambana na watoto wetu, hasa wengi ni wa kiume wenye umri wa miaka 15 hadi 28
Ni kweli Jallen , nakumbuka zamani nilikua siwezi kwenda na kitu nyumbani bila kuuliza nimekipata wapi......yaani hata kama mtu anakupa zawadi unafikiria mara mbilimbili......maana ukifika home ni kibano na maswali mengi........sasa siku hizi mtoto anakuja na Iphone au na Ipod hata Laptop mzazi humuulizi anapata wapi au hata ukiuliza unaridhika na jibu lakirahisi la "nimeazima kwa rafiki yangu au kuna mtu ameniomba nimshikie".... ni balaa.
 
Back
Top Bottom