Shule za boarding na chanzo cha watoto kuaribika

Shule za boarding na chanzo cha watoto kuaribika

kupanga ni kuchagua ram

ukisaka sana shilingi maana yake shilingi kwako muhimu kuliko watoto. Ni kujitahidi kubalance mambo, japo ngumu.

Tuna (at least mimi) saka shilingi kwa ajili ya watoto; yes balancing ni muhimu nakubali.
 
heri bazazi langu halitaki kusikia boding hata kidogo.

Ila heri wasichana wachokoane kuliko kijana kupinduliwa strongo - source Asprin

How old is he?
Watoto wengi wa kiume hupenda boarding kuliko wa kike. 2014 namtoa mwanangu, maana nitakuwa naye karibu; but he is not thrilled with the idea.
 
Nimesoma boarding school kwa six years, cases kama hizo sikuwahi sikia...wenzangu supporting evidences zenu ni zipi???

Good to hear kwakweli, what a relief. Ila punyeto mlikuwa mnapiga eeh. Mimi pia nimesoma 2 years boarding sikuwahi sikia licha ya kuona wadada wakisagana shuleni kwetu (girls high school).
 
this last one 8
hataki hata kusikia, ngoja nisubiri when he is 12 maana hapo ndio kiranga huanza.

How old is he?
Watoto wengi wa kiume hupenda boarding kuliko wa kike. 2014 namtoa mwanangu, maana nitakuwa naye karibu; but he is not thrilled with the idea.
 
Good to hear kwakweli, what a relief. Ila punyeto mlikuwa mnapiga eeh. Mimi pia nimesoma 2 years boarding sikuwahi sikia licha ya kuona wadada wakisagana shuleni kwetu (girls high school).

Uzuri hizo six years zote nimesoma Boys(mikoa miwili tofauti) na wanaume wengi kupiga nyeto ilikua ni kawaida sana na wengine walikua wanasifika kwa nyeto...hii habari ya uchoko sijui inatoka wapi....
Watu tulikua tunadeal na wale wamama wauza chapati, ndizi, wafagiaji na kila aina ya mdada au mwanamke ambaye alikua anazengezengea kwa school compounds....kuna skonga moja nimesoma huko A town wengine wanajua nilisoma huko, siku za debates, joint mass, graduations ndio ilikua fungulia mbwa...

Cases za uchoko kama zilikuwepo kwa miaka yetu basi ni chache sanaaaa...reciprocal of negligibility
 
Good to hear kwakweli, what a relief. Ila punyeto mlikuwa mnapiga eeh. Mimi pia nimesoma 2 years boarding sikuwahi sikia licha ya kuona wadada wakisagana shuleni kwetu (girls high school).

Punyeto...hehhehe sijalisikia hili neno sikunyingi sana
 
Nimesoma boarding school kwa six years, cases kama hizo sikuwahi sikia...wenzangu supporting evidences zenu ni zipi???
Hata mimi nilisoma boarding Ruvu na Ndanda sikusikia pengine zote ni coeducation kwahiyo kitu kama hiyo ni nadara maana hata discussion mnashirikiana na wadada, tatizo lililopo ni kwa single kama vile Kibaha,Ilboru ,hizi shule sasa hivi zimeharibika sana kuna hata makundi mabaya kama freemasons,mashoga yanatafuta wafuasi kwa kila hali hivyo yanawapata kiurahisi kwa ushawishi wa fedha.Na mbaya sana kama pakitokea kiongozi au msimamizi kama Mwl akawa mwanachama wa vikundi kama vya ushoga na usagaji hali ya watoto inakuwa mbaya sana.Ni vema kuepuka kupeleka watoto wadogo kwenye boarding schools na pia ushauri wa mara kwa mara utolewe kwa watoto wachukie na wajue laana na dhambi kwa kushiriki katika vitendo vya ushoga na usagaji
 
Uzuri hizo six years zote nimesoma Boys(mikoa miwili tofauti) na wanaume wengi kupiga nyeto ilikua ni kawaida sana na wengine walikua wanasifika kwa nyeto...hii habari ya uchoko sijui inatoka wapi....
Watu tulikua tunadeal na wale wamama wauza chapati, ndizi, wafagiaji na kila aina ya mdada au mwanamke ambaye alikua anazengezengea kwa school compounds....kuna skonga moja nimesoma huko A town wengine wanajua nilisoma huko, siku za debates, joint mass, graduations ndio ilikua fungulia mbwa...

Umesoma miaka ipi ? ni kweli sio shule zote ila huitaji kutakechance kwa kijana wako, na pia hamna watu wanaofirana wakatangaza...ni mpaka wafumaniwe kama huyo dada kalala na mme wake miaka sita kaja kumfumania juzi akifirwa....ni ngumu sana kujua.....mpaka na wewe uwe mfiraji au mfirwaji ndio utajua.
 
Hata mimi nilisoma boarding Ruvu na Ndanda sikusikia pengine zote ni coeducation kwahiyo kitu kama hiyo ni nadara maana hata discussion mnashirikiana na wadada, tatizo lililopo ni kwa single kama vile Kibaha,Ilboru ,hizi shule sasa hivi zimeharibika sana kuna hata makundi mabaya kama freemasons,mashoga yanatafuta wafuasi kwa kila hali hivyo yanawapata kiurahisi kwa ushawishi wa fedha.Na mbaya sana kama pakitokea kiongozi au msimamizi kama Mwl akawa mwanachama wa vikundi kama vya ushoga na usagaji hali ya watoto inakuwa mbaya sana.Ni vema kuepuka kupeleka watoto wadogo kwenye boarding schools na pia ushauri wa mara kwa mara utolewe kwa watoto wachukie na wajue laana na dhambi kwa kushiriki katika vitendo vya ushoga na usagaji

Mimi nimesoma pure boys, mkusanyiko wa mikoa mbali mbali....kulikua na events na occassions nyingi ambazo tunamingle na wanawake mara kwa mara....
Labda hii case study ibainishe baadhi ya shule na aina fulani ya mazingira.

Hizo shule ulizozitaja hapo una uhakika, maana wengine tumepita huko...
 
Good to hear kwakweli, what a
relief. Ila punyeto mlikuwa mnapiga eeh. Mimi pia nimesoma 2 years
boarding sikuwahi sikia licha ya kuona wadada wakisagana shuleni kwetu
(girls high school).

Nimesoma boarding high school ila mabint waliotoka Ashira walikuwa na hizo tabia.
 
Hata mimi nilisoma boarding Ruvu na Ndanda sikusikia pengine zote ni coeducation kwahiyo kitu kama hiyo ni nadara maana hata discussion mnashirikiana na wadada, tatizo lililopo ni kwa single kama vile Kibaha,Ilboru ,hizi shule sasa hivi zimeharibika sana kuna hata makundi mabaya kama freemasons,mashoga yanatafuta wafuasi kwa kila hali hivyo yanawapata kiurahisi kwa ushawishi wa fedha.Na mbaya sana kama pakitokea kiongozi au msimamizi kama Mwl akawa mwanachama wa vikundi kama vya ushoga na usagaji hali ya watoto inakuwa mbaya sana.Ni vema kuepuka kupeleka watoto wadogo kwenye boarding schools na pia ushauri wa mara kwa mara utolewe kwa watoto wachukie na wajue laana na dhambi kwa kushiriki katika vitendo vya ushoga na usagaji

Sawa kabisa...hata seminary zipo pia, ila narudia huwezi kumjua mtu anafirwa mpaka afumaniwe......umeongelea swala la walimu umenikumbusha kitu..mimi nilisoma boys...kuna walimu wakike walikua wanatembea na wanafunzi....the same kwa wanaume pia.....kuna pia baadhi ya vijana wakiume walikuaga so close na walimu wakiume na walikua wanaenda kushinda kwenye nyumba za hao walimu wanaume....huwezi kujua yaliyokua yanaendelea.
 
I also think that way, l wish watu wangekuwa open (kina dada walicheza huo mchezo) wangetuambia kama bado wanaendelea au wanamiss kusagana after being married. fat chance.
lakini kweli wanaume ambao walishafirwa nafikiri wanaendeleza kamchezo hata baada ya kuoa; ndio hao Mpole sana anawaita heterosexual, very sad kwa kweli. kongosho aliwahi sema hawana jinsi becoz wakiji-reveal watatengwa na jamii

Ni mashaka sana na boarding hasa kwa mtoto wa kiume. Mungu atunusuru kwa kweli.

Today l am going to have a hard talk with my son. Nafuu watoto wakike wasagane (sidhani ina lasting effect kama ufirauni) kuliko boys.
God have mercy on us.
my little bro (18) goes to all boys boarding school but i don't worry coz
  1. he's straight
  2. his friends are straight
  3. he knows straight boys dont f--k other boys, so even if kuna gay kids shule hatawa-approach
  4. i had a open gay kid A-lvl and wenzie hawakumtenda
 
Nimesoma boarding high school ila mabint waliotoka Ashira walikuwa na hizo tabia.

Hawa wa Ashira wakati nasoma ndio walikua kiburudisho chetu.....walikua wanatupenda sana kwa sababu shule yetu ilikua ya kidini alafu watu wenye akili...tulikua karibu karibu na walikua wanatualikaga kwenye events zinazoishia usiku...tehetehe
 
KIZAZI CHA NYOKA HIKI!!!!!! Mimi kale kacosin changu nishakapiga vijiti vya uzazi wa mpango tangu December! Tena kuna rafiki yake mama yake nae kamleta nimsindikize huko nilikokapeleka nae kampiga binti yake wa form 2 vijiti 3!!!!! Hapo hadi six!!!!!

Kizazi hiki unaweza kuwa unamuamini mwanao kumbe hamna kitu!!!!!! Prevention is better than cure!!!!!! Swala la abortion tushajiepusha nalo! Zama hizi ukilea mtoto kama 1980's utashaaaaa!
 
KIZAZI CHA NYOKA HIKI!!!!!! Mimi kale kacosin changu nishakapiga vijiti vya uzazi wa mpango tangu December! Tena kuna rafiki yake mama yake nae kamleta nimsindikize huko nilikokapeleka nae kampiga binti yake wa form 2 vijiti 3!!!!! Hapo hadi six!!!!!

Kizazi hiki unaweza kuwa unamuamini mwanao kumbe hamna kitu!!!!!! Prevention is better than cure!!!!!! Swala la abortion tushajiepusha nalo! Zama hizi ukilea mtoto kama 1980's utashaaaaa!

Lara 1 vijiti si vitamletea matatizo? mimi wife kidogo vimtoe roho...alizimia kabisa....sitaki hata kusikia hiyo mamba
 
my little bro (18) goes to all boys boarding school but i don't worry coz
  1. he's straight
  2. his friends are straight
  3. he knows straight boys dont f--k other boys, so even if kuna gay kids shule hatawa-approach
  4. i had a open gay kid A-lvl and wenzie hawakumtenda
Kuna scary point unayojaribu kuimake; STRAIGHT. Kwamba as long as you are straight (from your heart l presume) you should be fine.
Lakini, hivi wadada wanaofirwa na kufurahia kufirwa nao ni GAY?
A GAY person anaweza kuoa different sex partner?

Nadhani physiology ya mikundu iko the same kwa both sex; na wafirwaji wanasema wanapata utamu sana kwa njia hiyo na wamekuwa supported na wana sayansi ambao wanasema kuna vijishipa vingi maeneo hayo na wale wataalamu wa sex wanasema kuna kaji 'G-spot' fulani kule. Sasa my argument ni kwamba, hauhitaji kuwa GAY, kupenda kufirwa; unachihitaji ni kuwa initiated tu na hako kamchezo.
Tukirudi kwa watoto wetu wadogo (under 18) ambao wanasoma boarding, nadhani wao ni rahisi sana kushawishiwa au hata kubakwa; ili wakapende hako kamchezo. Na kwa maoni yangu (nafikiri na ya mleta mada) hao ndio wanaokuwa addicted na hiyo kitu ingawa anaanzisha familia na kuzaa lkn bado anaendelea kupumuliwa.
 
Jukumu la kwanza la asilia ni kwamba watoto walelewe na baba na mama, na sio boarding school au ndugu wengine, labda tu kwa shida/tatizo flani! Angalau mpaka form 4 mtoto asiwe boarding school. Ni kweli hali halisi kama mkazo wa maisha kifedha, jiografia, kazi na mazingira mengine yanafanya iwe ngumu. Ni vema kuwa na usawaziko (balanced) kwa hili jambo, fedha ni nzuri na watoto zaidi. Ukiona vipi ahirisha kuwa na watoto au usiwe nao kabisa! Haileti picha nzuri kuwa na watoto alafu wanagongwa, naniliwa... kimgongomgongo.

Pia nyakati (era), huu sio ule wakati tuliosoma boarding school za boys na girls na hayo mambo hayakuwepo. Mimi mwenyewe nilisoma Boys' Sec. na havikuwepo hivyo vinyamkela. Tuchukulie kwamba siku hizi shule zote zina hayo matatizo. Siku hizi elimu ni kubwa sana and easy to attain hasa ya uharibifu kupitia video, tv, internet, brochures, books, computers, simu zetu za viganjani etc. zote zimejaa ma modo, porn za aina zote, movies za uongo (fiction), mitandao ya kijamii, majivuno/kiburi, kusifia watu maarufu kama wacheza mpira, warembo, matajiri, matangazo mengi ya biashara aina zote yaliokolezwa chumvi etc.

Shule inatakiwa ziwe mchanganyiko. Sasa huko kutenga boys na girls sio asili yake. Anyway tujitahidi, ingawa hakuna expert wala wa kumnyooshea kidole mwenzake.

Siku njema
 
Back
Top Bottom