Sheikh wa Dar: Rais Magufuli ni sawa na Omar bin Khattab(RA)

Sheikh wa Dar: Rais Magufuli ni sawa na Omar bin Khattab(RA)

Baraghash

JF-Expert Member
Joined
Dec 18, 2012
Posts
2,713
Reaction score
1,790
Katika kunogesha maudhui ya kipindi cha "Amani na viashiria vya kuvunja Amani' ndani ya (Morning Trumpet)cha leo asubuhi kinachorushwa na Azam TV, Al-Hajj Sheikh Mussa pamoja na udhaifu aliouonesha wa kukosa hekima na busara kwa kuwa alilalia upande ya ukereketwa zaidi katika majibu yake ukilinganisha na wajumbe (mapdre) wengine, alimfananisha JPM kuwa sawa na Khalifa wa pili katika uislam baada ya Mtume Muhammad (SAW) Omar bin Al Khattab (634-644).

Omar bin Khattab alisifiwa sana kwa ujasiri, ukali, busara na usujaa wake vitani. Katika Encyclopedia Britannica imemuelezea Omar kuwa -" A strong ruler, stern toward offenders, and himself ascetic to the point of harshness, he was universally respected for his justice and authority"

Hata hivyo Omar aliuwawa msikitini na Mtumwa wa kipersia, Piruz Nahavandi (au Abu Lulu), kwa kisu na muuaji nae kujiua baada ya kuwaua watu wengine tisa wakati akijaribu kutoroka.
 
...
Hata hivyo Omar aliuwawa msikitini na Mtumwa wa kipersia, Piruz Nahavandi (au Abu Lulu), kwa kisu na muuaji nae kujiua baada ya kuwaua watu wengine tisa wakati akijaribu kutoroka.

Kumbe haya mambo ni ya tangu enzi! Kuuwana, kuuwana, kuuwana, tena msikitini ... toka enzi na enzi imekuwa ndio mtindo wa maisha huko Uarabuni na Uajemi. Hivi vita ngumu sana kuisha ... Sheikh kanifumbua macho leo.
 
Katika kunogesha maudhui ya kipindi cha "Amani na viashiria vya kuvunja Amani' .....Al-Hajj Sheikh Mussa ... alimfananisha JPM kuwa sawa na Khalifa wa pili katika uislam baada ya Mtume Muhammad (SAW) Omar bin Al Khattab

Hata hivyo Omar aliuwawa msikitini na Mtumwa wa kipersia, Piruz Nahavandi (au Abu Lulu), kwa kisu na muuaji nae kujiua baada ya kuwaua watu wengine tisa wakati akijaribu kutoroka.

Tungekuwa na ruhusa ya kuwashauri masheikh kufuta kauli zao ningemuomba aifute hii ya kwake, kama ni kweli kaitoa. Hiyo aya ya mwisho ni kakasi.
 
Kumbe haya mambo ni ya tangu enzi! Kuuwana, kuuwana, kuuwana, tena msikitini ... toka enzi na enzi imekuwa ndio mtindo wa maisha huko Uarabuni na Uajemi. Hivi vita ngumu sana kuisha ... Sheikh kanifumbua macho leo.
Not the point of discussion
 
Kumbe haya mambo ni ya tangu enzi! Kuuwana, kuuwana, kuuwana, tena msikitini ... toka enzi na enzi imekuwa ndio mtindo wa maisha huko Uarabuni na Uajemi. Hivi vita ngumu sana kuisha ... Sheikh kanifumbua macho leo.
Sheikh wetu mbona anataka kuleta maajabu na mwishowe dola imuelewe vibaya? Labda alikuwa na maana hiyo wakati akifananisha. Huo mfano wenye mauaji unaweza kuleta shida.
 
Ambaye hajaribiwi ni mmoja tu, yupo mbinguni Ila kuna mmoja hapa Tz naye kajipa sifa ya Kimungu ya kutojaribiwa imefikia Wengine kumuita Mtukufu

Nafikiri huyu Sheikh kamshushia Hadhi kwa sababu Omar is just a learned Colleague not an Angel or God as our Dictate perceived
 
Subhannallah! Leo hii Swahaba wa Mwenyezi anafananishwa na mnaswara!? Uko wapi uadilifu wa masheikh wetu wa enzi zile za akina Harun Ibn Rashid? Mbona tamaa ya matumbo yetu kuliko dini ya Allah?
 
Hata kama mtu una mapenzi nae kwa kiasi gani haitakiwi kuvuka mipaka!! hukmu yake kisheria hapo inatakiwa (Atarajji) asimame pale pale alipoongea ujinga wake abainishe makosa yake ktk hilo tamko na atubie...., viongozi wa taasisi washannuliwa tayar!! waislam jiwekeni mbali na mambo yakiHIZBI yaani taasisi na siasa
 
Mleta Uzi naye ameegemea zaidi upande wa wajumbe katika kuleta habari kuliko kuzingatia neutrality.
Ni kweli nimeegemea zaidi kwa wajumbe kuliko mshhreshaji kwa vile wao ndio walikuwa wanachambua mada.
2. Nachukizwa na mtindo wa masheikh wa bara kutumia hadithi za uislamu kwa kujikomba na hawazimalizi mpka mwisho wa hadith yajiuulikane maudhui na matokeo yake.
 
Kumbe haya mambo ni ya tangu enzi! Kuuwana, kuuwana, kuuwana, tena msikitini ... toka enzi na enzi imekuwa ndio mtindo wa maisha huko Uarabuni na Uajemi. Hivi vita ngumu sana kuisha ... Sheikh kanifumbua macho leo.
ALIYEMUUA UMAR IBNU LI-KHATWAB ( RADHWIYA LLAHU ANNUH) HAKUWA MUISLAMU BALI YEYE ALIKUWA MMAJUSI (WATU WANAOABUDIA MOTO) NA ALIMUUA KUTOKANA NA CHUKI ZA WASIOKUWA WAISLAM DHIDI YA UISLAMU KAMA HIVI SASA WANAVYOFANYA ISRAEL NA MAREKANI WANAANDAA VIKUNDI VYA KIGAIDI KTK NCHI ZA KIISLAMU KISHA WANAENDA KUUA WAISLAMU KWA KISINGIZIO CHA UGAIDI
 
ALIKUWA MMAJUSI (WATU WANAOABUDIA MOTO)
" kul-haq walaukana murrah" Sema kweli ijapokuwa inauma. Aliweza kuingiaje msikitini tena wakati wa sala ya alfajir akapata nafasi kuyafanya hayo aluoyafaya. Huyu alikuwa mtumwa na nyakati zile mtumwa hufuata dini ya bwana wake au kichwa chake halali yake!Mimi si Bakwata, sipindishi mambo kwa kujifurahisha
 
Back
Top Bottom