Sheikh Ponda, Chagua kimoja kati ya siasa na Dini

Sheikh Ponda, Chagua kimoja kati ya siasa na Dini

Kwanza nimpe pole Sheikh kwa kutimiza majukumu yake bila kujali dini wala kabila.
Pili, ningependa kutoa angalizo kwa ndugu zangu kwamba lengo LA kutenganganisha dini na siasa ni njama za viongozi wetu kuweza kututawala na has a ndugu zetu kwani kwao dini iko katika maisha yao yote ,lakini masikini Simba wa vita yeye aliingia kwenye madaraka na kuiacha dini yake nje ya ofisi yake kwa muda wote wa maisha yake. Inna lilahy wa inna ilayhy rajiuun.Na hii ndio tabia ya viongozi wetu wengi wakishindwa kujitambua kwamba nafasi walizonazo kwamba wanahitajika kupigania na kuwasaidia ndugu zao waislam walio na shida mbali.
Napenda kutoa changamoto hasa kwa Ma Professor wengi wana tabia hii ya kujifanya wao dini kwao sio issue na kwamba kusoma kwao in msaada wa wazungu na sio neema ya akili waliopewa na Subkhana wa Taala na kuzidi kutowasaidia ndugu zao wa Kiislam,na kuwakandamiza na kuwanyanyasa hata pale wanapoenda kuwataka msaada. Inauma sana.Eee Mwenye enzi mungu tusaidie tuweze kujifahamu. Amin.
 
Charity begins at home!
Kati ya Lema na wale mashekh wa Zanzibar wanaoshikiliwa na mahabusu hadi leo yupi alistahili kufarijiwa kwanza!?

Kwa mfano huo tu utaona Ponda ni mwanasiasa anaetumia dini
Kigezo kipi kinatumika kupanga nani akaonwe kwanza? Hivyo vigezo vimetungwa na kuandikwa na nani?
 
Ustaadhi hizi ni figisu a.k.a unafiki. Hofu yako ni kwamba sheikhe ponda anawaharibia michakato inayofanywa na serikali ili kuwasaidia, kama vile ujenzi wa ofisi za mufti unaofanywa na makonda pamoja na ufuatiliaji wa mali zenu.

hivyo unataka michakato hiyo iwafunge mikono na akili waislam wote kiasi cha kubinya uhuru wao wa maono na maamuzi.

aaah! ustaadhi hatuishi hivyo na wala uislam hausemi hivyo.
 
kwa katiba ipi? katiba ya ccm ina kipengere hicho pia? Kikwete alimteua Mch Rwakatare kuwa mbuge alitumia katiba gani..
Moderators with all respect please! Hii mada inajitegemea acheni kuinganisha.

Habari wanajamvi?
Heri ya siku ya kuzaliwa kwa bwana mtume Muhammad (S.a.W) (Happy Maulidi Day)

Salam hizi zikufikie ndugu yangu katika imani ndugu Shehk Haji Issa Ponda.
Nakuomba sana kwa sasa ni vema ukajibainisha kama unachokipigania ni dini ama siasa ili usije ukayumbisha kondoo wako.

Madai yako mengi yaliokufanya kwa mda mrefu ushinde mahabusu gerezani yameanza kufanyiwa kazi.
Tayari BAKWATA imeunda tume ya kuzibainisha mali zote za waislamu ikijumuisha viwanja mbalimbali vilivyouzwa kinyemera, nilitegemea mda huu ungekuwa ukitoa ushirikiano wa kutosha kwa tume iliondwa ili madai yako yale ya mda mrefu yabainishwe na yatatuliwe.

Jana umeonekana Mahabusu ukienda kumjulia hali Mbunge wa Arusha Godbless Lema ni jambo jema na la kiungwana.
Hata hivyo wema huo ulioufanya sina hakika kama umefanya tathmini za athari zake huko mbeleni.

Naomba unikumbushe ulipopatwa na majanga yaliokufanya kukaa mahabusu kwa mda mrefu na hata pale ulipopata majeraha ya Risasi Kiongozi gani wa CHADEMA aliekuja kukujulia hali!?

Je Godbless Lema naye alikuja kukusabahi!?

Je unafikiri kwa nini walishindwa kujitokeza na kukufariji kwenye dhahama ile uliopitia?

Je walikosa nauli au walibanwa na majukumu yao ya kazi? au
Unafikiri hawakuguswa na uonevu uliokukuta?

Jibu ni kwamba walikuwa na uwezo wa kufanya lolote ili kukufariji wewe katika kipindi kile cha mpito isipokuwa hawakufanya kwa sababu ulichokuwa unakipigania kilikuwa tu kina maslashi ya dini na sio kisiasa lakini zaidi ya hapo walishafanya tathmini ya athari ya wao kama wanasiasa kujihusisha na kesi yako ambayo ilikua ya kidini zaidi kuliko kisiasa.

Je wewe umefanya tathimini ya maamuzi yako na kupima athari zake huko mbeleni?

Kama tayari umefanya tathimini na maamuzi ya kwenda kumtembelea Lema ni matokeo ya tathimini hiyo basi kuanzia leo popote ulipo tafuta kadi ya chama cha siasa ili ufanye siasa kwa uwazi zaidi na si kwa kificho kwa kutumia mgongo wa dini.

Kwani katika hali ya kawaida haiwezekani ukaguswa zaidi na Lema anaefanya tu siasa kiasi cha kufunga safari na kumtembelea mahabusu na kuacha kuwatembelea nakuwafariji
waislamu wenzako walio mahabusu wanaoteseka kama ulivyokuwa unateseka kwa kupigania maslahi ya waislamu.

Ni dhahiri kwa ulichokifanya kinakufanya kuwa mwanasiasa zaidi,na kwenye harakati za dini huwa unazitumia tu ili kutimiza harakati zako za kisiasa.

AAWW
 
Moderators with all respect please! Hii mada inajitegemea acheni kuinganisha.

Habari wanajamvi?
Heri ya siku ya kuzaliwa kwa bwana mtume Muhammad (S.a.W) (Happy Maulidi Day)

Salam hizi zikufikie ndugu yangu katika imani ndugu Shehk Haji Issa Ponda.
Nakuomba sana kwa sasa ni vema ukajibainisha kama unachokipigania ni dini ama siasa ili usije ukayumbisha kondoo wako.

Madai yako mengi yaliokufanya kwa mda mrefu ushinde mahabusu gerezani yameanza kufanyiwa kazi.
Tayari BAKWATA imeunda tume ya kuzibainisha mali zote za waislamu ikijumuisha viwanja mbalimbali vilivyouzwa kinyemera, nilitegemea mda huu ungekuwa ukitoa ushirikiano wa kutosha kwa tume iliondwa ili madai yako yale ya mda mrefu yabainishwe na yatatuliwe.

Jana umeonekana Mahabusu ukienda kumjulia hali Mbunge wa Arusha Godbless Lema ni jambo jema na la kiungwana.
Hata hivyo wema huo ulioufanya sina hakika kama umefanya tathmini za athari zake huko mbeleni.

Naomba unikumbushe ulipopatwa na majanga yaliokufanya kukaa mahabusu kwa mda mrefu na hata pale ulipopata majeraha ya Risasi Kiongozi gani wa CHADEMA aliekuja kukujulia hali!?

Je Godbless Lema naye alikuja kukusabahi!?

Je unafikiri kwa nini walishindwa kujitokeza na kukufariji kwenye dhahama ile uliopitia?

Je walikosa nauli au walibanwa na majukumu yao ya kazi? au
Unafikiri hawakuguswa na uonevu uliokukuta?

Jibu ni kwamba walikuwa na uwezo wa kufanya lolote ili kukufariji wewe katika kipindi kile cha mpito isipokuwa hawakufanya kwa sababu ulichokuwa unakipigania kilikuwa tu kina maslashi ya dini na sio kisiasa lakini zaidi ya hapo walishafanya tathmini ya athari ya wao kama wanasiasa kujihusisha na kesi yako ambayo ilikua ya kidini zaidi kuliko kisiasa.

Je wewe umefanya tathimini ya maamuzi yako na kupima athari zake huko mbeleni?

Kama tayari umefanya tathimini na maamuzi ya kwenda kumtembelea Lema ni matokeo ya tathimini hiyo basi kuanzia leo popote ulipo tafuta kadi ya chama cha siasa ili ufanye siasa kwa uwazi zaidi na si kwa kificho kwa kutumia mgongo wa dini.

Kwani katika hali ya kawaida haiwezekani ukaguswa zaidi na Lema anaefanya tu siasa kiasi cha kufunga safari na kumtembelea mahabusu na kuacha kuwatembelea nakuwafariji
waislamu wenzako walio mahabusu wanaoteseka kama ulivyokuwa unateseka kwa kupigania maslahi ya waislamu.

Ni dhahiri kwa ulichokifanya kinakufanya kuwa mwanasiasa zaidi,na kwenye harakati za dini huwa unazitumia tu ili kutimiza harakati zako za kisiasa.

AAWW
Wewe hujui kitu ndio maana huelewi maana Saiasa ni mfumo wa maisha unaomgusa binaadamu yeyote anaepumua chini ya Jua binaadamu anaachana na siasa pale atakapoiaga dunia yaani kufa, Siasa inaweza ikaifanya nchi isitawalike mfano vita na ikitokea hivyo haijalishi huyu ni Askofu Huyu ni Sheikh wala mtoto au mzee , siasa inaweza ikafanya watu mkaishi kwa Amani maisha mazuri elimu bora, huduma bora za afya wote mkafaidika na hiyo siasa kama itakuwa siasa safi kwa hiyo siasa ni uwanja mpana na mwogope kama ukoma mtu anayekuambia eti viongozi wa dini hawapaswi kuzungumzia siasa huyo ni wa kuogopwa na yoote hayo yanatokana na wananchi wa eneo husika kuwa na ufinyu wa fikra na kutokupata elimu ya uraiya ya kujitambua na ndio maana nchi kama marekani akiongea neno la kukera na yupo kwenye siasa anajiuzulu kutokana na elimu ya watu wa pale na siasa safi inayowaongoza.
 
Moderators with all respect please! Hii mada inajitegemea acheni kuinganisha.

Habari wanajamvi?
Heri ya siku ya kuzaliwa kwa bwana mtume Muhammad (S.a.W) (Happy Maulidi Day)

Salam hizi zikufikie ndugu yangu katika imani ndugu Shehk Haji Issa Ponda.
Nakuomba sana kwa sasa ni vema ukajibainisha kama unachokipigania ni dini ama siasa ili usije ukayumbisha kondoo wako.

Madai yako mengi yaliokufanya kwa mda mrefu ushinde mahabusu gerezani yameanza kufanyiwa kazi.
Tayari BAKWATA imeunda tume ya kuzibainisha mali zote za waislamu ikijumuisha viwanja mbalimbali vilivyouzwa kinyemera, nilitegemea mda huu ungekuwa ukitoa ushirikiano wa kutosha kwa tume iliondwa ili madai yako yale ya mda mrefu yabainishwe na yatatuliwe.

Jana umeonekana Mahabusu ukienda kumjulia hali Mbunge wa Arusha Godbless Lema ni jambo jema na la kiungwana.
Hata hivyo wema huo ulioufanya sina hakika kama umefanya tathmini za athari zake huko mbeleni.

Naomba unikumbushe ulipopatwa na majanga yaliokufanya kukaa mahabusu kwa mda mrefu na hata pale ulipopata majeraha ya Risasi Kiongozi gani wa CHADEMA aliekuja kukujulia hali!?

Je Godbless Lema naye alikuja kukusabahi!?

Je unafikiri kwa nini walishindwa kujitokeza na kukufariji kwenye dhahama ile uliopitia?

Je walikosa nauli au walibanwa na majukumu yao ya kazi? au
Unafikiri hawakuguswa na uonevu uliokukuta?

Jibu ni kwamba walikuwa na uwezo wa kufanya lolote ili kukufariji wewe katika kipindi kile cha mpito isipokuwa hawakufanya kwa sababu ulichokuwa unakipigania kilikuwa tu kina maslashi ya dini na sio kisiasa lakini zaidi ya hapo walishafanya tathmini ya athari ya wao kama wanasiasa kujihusisha na kesi yako ambayo ilikua ya kidini zaidi kuliko kisiasa.

Je wewe umefanya tathimini ya maamuzi yako na kupima athari zake huko mbeleni?

Kama tayari umefanya tathimini na maamuzi ya kwenda kumtembelea Lema ni matokeo ya tathimini hiyo basi kuanzia leo popote ulipo tafuta kadi ya chama cha siasa ili ufanye siasa kwa uwazi zaidi na si kwa kificho kwa kutumia mgongo wa dini.

Kwani katika hali ya kawaida haiwezekani ukaguswa zaidi na Lema anaefanya tu siasa kiasi cha kufunga safari na kumtembelea mahabusu na kuacha kuwatembelea nakuwafariji
waislamu wenzako walio mahabusu wanaoteseka kama ulivyokuwa unateseka kwa kupigania maslahi ya waislamu.

Ni dhahiri kwa ulichokifanya kinakufanya kuwa mwanasiasa zaidi,na kwenye harakati za dini huwa unazitumia tu ili kutimiza harakati zako za kisiasa.

AAWW
Atakama cdm awakwenda kumtembelea alipo kuwa gerezani lakini awakuusika na kumfunga wala kumpiga risasi chama chakimo mleta Uzi ndo kiliusika kumfunga shehe na kumpiga risasi [emoji379] [emoji379] [emoji360] [emoji360]
 
Hujui chama alichachagua? Huyu ni mpinzani aliyeko kundini na alishasema walifight sana kuokoa jahazi mwaka jana
 
Moderators with all respect please! Hii mada inajitegemea acheni kuinganisha.

Habari wanajamvi?
Heri ya siku ya kuzaliwa kwa bwana mtume Muhammad (S.a.W) (Happy Maulidi Day)

Salam hizi zikufikie ndugu yangu katika imani ndugu Shehk Haji Issa Ponda.
Nakuomba sana kwa sasa ni vema ukajibainisha kama unachokipigania ni dini ama siasa ili usije ukayumbisha kondoo wako.

Madai yako mengi yaliokufanya kwa mda mrefu ushinde mahabusu gerezani yameanza kufanyiwa kazi.
Tayari BAKWATA imeunda tume ya kuzibainisha mali zote za waislamu ikijumuisha viwanja mbalimbali vilivyouzwa kinyemera, nilitegemea mda huu ungekuwa ukitoa ushirikiano wa kutosha kwa tume iliondwa ili madai yako yale ya mda mrefu yabainishwe na yatatuliwe.

Jana umeonekana Mahabusu ukienda kumjulia hali Mbunge wa Arusha Godbless Lema ni jambo jema na la kiungwana.
Hata hivyo wema huo ulioufanya sina hakika kama umefanya tathmini za athari zake huko mbeleni.

Naomba unikumbushe ulipopatwa na majanga yaliokufanya kukaa mahabusu kwa mda mrefu na hata pale ulipopata majeraha ya Risasi Kiongozi gani wa CHADEMA aliekuja kukujulia hali!?

Je Godbless Lema naye alikuja kukusabahi!?

Je unafikiri kwa nini walishindwa kujitokeza na kukufariji kwenye dhahama ile uliopitia?

Je walikosa nauli au walibanwa na majukumu yao ya kazi? au
Unafikiri hawakuguswa na uonevu uliokukuta?

Jibu ni kwamba walikuwa na uwezo wa kufanya lolote ili kukufariji wewe katika kipindi kile cha mpito isipokuwa hawakufanya kwa sababu ulichokuwa unakipigania kilikuwa tu kina maslashi ya dini na sio kisiasa lakini zaidi ya hapo walishafanya tathmini ya athari ya wao kama wanasiasa kujihusisha na kesi yako ambayo ilikua ya kidini zaidi kuliko kisiasa.

Je wewe umefanya tathimini ya maamuzi yako na kupima athari zake huko mbeleni?

Kama tayari umefanya tathimini na maamuzi ya kwenda kumtembelea Lema ni matokeo ya tathimini hiyo basi kuanzia leo popote ulipo tafuta kadi ya chama cha siasa ili ufanye siasa kwa uwazi zaidi na si kwa kificho kwa kutumia mgongo wa dini.

Kwani katika hali ya kawaida haiwezekani ukaguswa zaidi na Lema anaefanya tu siasa kiasi cha kufunga safari na kumtembelea mahabusu na kuacha kuwatembelea nakuwafariji
waislamu wenzako walio mahabusu wanaoteseka kama ulivyokuwa unateseka kwa kupigania maslahi ya waislamu.

Ni dhahiri kwa ulichokifanya kinakufanya kuwa mwanasiasa zaidi,na kwenye harakati za dini huwa unazitumia tu ili kutimiza harakati zako za kisiasa.

AAWW
Viongozi wa bavicha walimtembelea Sheik ponda alipolazwa Muhimbili
 
Mja mwema umeongea yaliyo mema na umetimiza wajibu wako, aliye na masikio na hima akusome vyema.
 
Na ndio maana nimemtaka Shekh ponda achague kitu kimoja

Yaani katika watu wapuuzi ww ni mmojawapo. Nyie ndio mnaotaka watu watengane ili muendelee kuwatawala. Kwakweli sikutarajia kama ww kiongozi wa serekali tena bila aibu unaweza kumwaga chuki ya dhahiri na kuwafundisha viongozi wa dini wakatenda kwa minajili ya kisiasa huku wakiwatenga wananchi wengine kisa ni wanasiasa wanaonewa na walioko madarakani. Eti unasema kwamba madai yake yanafanyiwa kazi hivyo hapaswi kutenda mema kwa mujibu wa imani yake inayotaka upendo bali afanye kwa hila kama ifanyavyo serekali!!! Sasa ni dhahiri kabisa Lema yuko ndanikwa chuki ya dhahiri na kukomoana na walasio kufuata sheria kama mnavyotaka tuamini. Na kingine nilichojifunza kwenye hili andiko lako lilijaa uzandiki na chuki ya dhahiri, sasa tumefahamu mnawatumia viongozi wa dini kuwagawa wananchi kwa sababu ya kujali madaraka, na mnatumia vyombo vya umma kukandimiza wengine. Yaani nimekudharau kupita kiasi
 
Naam ni kweli Sheikh Ponda lssah Ponda alitembelea Gereza la Kisongo lililopo Jijini Arusha kwa lengo la kuwatembelea Imam Ambar na Imam Kassim Lema ambao wanashikiliwa kwa tuhuma za Ugaidi.
Ambapo pia alitumia fursa hiyo kujulia Hali Mbunge wa Arusha Mjini bw Godbless Lema.
Baada ya hapo Wafuasi wa Mbunge huyo akiwemo Mwenyekiti Mstaafu wa Mkoa huo Chadema waliomba kupiga nae Picha.
 
Ieleweke kuwa shekh ponda alienda kuwaangalia watu tofauti sio kwa lema pekee.Kuna mashekh kule wapo kwa ajili ua kesi za ugaidi.
Pia Ponda anafanya mengi lakin sio mtu wa matangazo au kuuza sura .Kilichotokea ni kuwepo kwa viongozi qa chadema na kuomba kupiga picha ambazo wamezirusha mitandaoni .Bila hivyowala isingefahamika kama shekh alienda gerezan.Ila ni kawaida na hamna tatizo.
 
Sheikh Ponda lssah Ponda alitembelea Gereza la Kisongo lililopo Jijini Arusha kwa lengo la kuwatembelea Imam Ambar na Imam Kassim Lema ambao wanashikiliwa kwa tuhuma za Ugaidi.
Ambapo pia alitumia fursa hiyo kujulia Hali Mbunge wa Arusha Mjini bw Godbless Lema.
Baada ya hapo Wafuasi wa Mbunge huyo akiwemo Mwenyekiti Mstaafu wa Mkoa huo Chadema waliomba kupiga nae Picha.
 
Moderators with all respect please! Hii mada inajitegemea acheni kuinganisha.

Habari wanajamvi?
Heri ya siku ya kuzaliwa kwa bwana mtume Muhammad (S.a.W) (Happy Maulidi Day)

Salam hizi zikufikie ndugu yangu katika imani ndugu Shehk Haji Issa Ponda.
Nakuomba sana kwa sasa ni vema ukajibainisha kama unachokipigania ni dini ama siasa ili usije ukayumbisha kondoo wako.

Madai yako mengi yaliokufanya kwa mda mrefu ushinde mahabusu gerezani yameanza kufanyiwa kazi.
Tayari BAKWATA imeunda tume ya kuzibainisha mali zote za waislamu ikijumuisha viwanja mbalimbali vilivyouzwa kinyemera, nilitegemea mda huu ungekuwa ukitoa ushirikiano wa kutosha kwa tume iliondwa ili madai yako yale ya mda mrefu yabainishwe na yatatuliwe.

Jana umeonekana Mahabusu ukienda kumjulia hali Mbunge wa Arusha Godbless Lema ni jambo jema na la kiungwana.
Hata hivyo wema huo ulioufanya sina hakika kama umefanya tathmini za athari zake huko mbeleni.

Naomba unikumbushe ulipopatwa na majanga yaliokufanya kukaa mahabusu kwa mda mrefu na hata pale ulipopata majeraha ya Risasi Kiongozi gani wa CHADEMA aliekuja kukujulia hali!?

Je Godbless Lema naye alikuja kukusabahi!?

Je unafikiri kwa nini walishindwa kujitokeza na kukufariji kwenye dhahama ile uliopitia?

Je walikosa nauli au walibanwa na majukumu yao ya kazi? au
Unafikiri hawakuguswa na uonevu uliokukuta?

Jibu ni kwamba walikuwa na uwezo wa kufanya lolote ili kukufariji wewe katika kipindi kile cha mpito isipokuwa hawakufanya kwa sababu ulichokuwa unakipigania kilikuwa tu kina maslashi ya dini na sio kisiasa lakini zaidi ya hapo walishafanya tathmini ya athari ya wao kama wanasiasa kujihusisha na kesi yako ambayo ilikua ya kidini zaidi kuliko kisiasa.

Je wewe umefanya tathimini ya maamuzi yako na kupima athari zake huko mbeleni?

Kama tayari umefanya tathimini na maamuzi ya kwenda kumtembelea Lema ni matokeo ya tathimini hiyo basi kuanzia leo popote ulipo tafuta kadi ya chama cha siasa ili ufanye siasa kwa uwazi zaidi na si kwa kificho kwa kutumia mgongo wa dini.

Kwani katika hali ya kawaida haiwezekani ukaguswa zaidi na Lema anaefanya tu siasa kiasi cha kufunga safari na kumtembelea mahabusu na kuacha kuwatembelea nakuwafariji
waislamu wenzako walio mahabusu wanaoteseka kama ulivyokuwa unateseka kwa kupigania maslahi ya waislamu.


Ni dhahiri kwa ulichokifanya kinakufanya kuwa mwanasiasa zaidi,na kwenye harakati za dini huwa unazitumia tu ili kutimiza harakati zako za kisiasa.

AAWW

Mkuu Asante kwa kuleta hoja yako mezani, hoja ambayo kimsingi umeeleza hisia zako.

Kuna mambo machache yanaibuka katika hoja yako yanayodhoofisha hoja yako. Kama ulivyoona kwenye bold hapo juu, kwanza umejikita kwenye hoja kwamba kumjulia mtu hali (sio lazima awe mahabusu) basi ni jambo la kulipa fadhila. Binafsi siamini katika hilo. Kwenda kumsalimia mtu mwenye tatizo sio lazima awe yule aliyewahi kuja kukuona wewe ulipokuwa na matatizo kama yake, bali tunafanya mambo mema kwa kuwa ni vizuri kuyafanya. Naamini huo ndio msingi wa imani zote (kabla ya kuchafuliwa na mafundisho ya manabii wa uongo). Hivyo basi, sioni mantiki ya kuhoji kuwa ni kwanini Sheikh Ponda aende kumsalimia mtuhumiwa wa kisiasa Lema, G ilihali Lema hakwenda kumsalimia mzee Ponda alipokuwa mtuhumiwa wa kidini. Hii ni kwa sababu, pamoja na misimamo yetu ya kisiasa na imani zetu, bado tunaweza kuhusiana nje ya dini na vyama vya siasa.

Jambo la pili nilililoliona ni jambo la udini. Kwa nini unadhani Sheikh Ponda alipashwa kuwatembelea wafungwa/watuhumiwa waumini wa dini ya kiislamu pekee (rejea bold ya mwisho kwenye quoted text)? Yamkini kwa kauli hiyo, Lema angelikuwa muislam usingeona shida kwa Sheikh Ponda kumtembelea hata kama Lema anakabiliwa na kesi ya kisiasa? Hivyo, Lema (mkristo) alipashwa kutembelewa na wachungaji na maaskofu? Miezi michache iliyopita, Mch Lwakatare alilipia wafungwa zaidi ya 50 faini walioshindwa kulipa na hivyo kutakiwa kutumikia vifungo kwa muda mbalimbali. Sina uhakika kama wafungwa wote waliolipiwa faini na mama Lwakatare walikuwa wakristo ingawa kulisikika baadhi ya majina yenye uelekeo wa kuwa wengine walikuwa waislaam. Mbona hukujitokeza kufukua kesi zilizowakabili hao wafungwa kama zilikuwa za kisiasa ama kidini? Mbona hukulalamika kwa Mkristo huyu kulipia faini baadhi ya waislaam hao.

Ifike mahali, udugu wetu na utaifa wetu uwekwe mbele ya dini zetu na itikadi zetu. Kama nimekuelewa vibaya naomba unisamehe na kama nimekuelewa vizuri nakusamehe kwa kupotoka.

Nawasilisha
CN
 
Unakosea sana kusema Sheikh Ponda ni ndugu yako katika imani kwa maana maelezo yako haya hayaonyeshi kama una imani sawa na yeye.
Yeye haamini katika kulipa visasi kama unavyoshauri wewe yeye anaamini katika haki bila kujali yaliyopita.

Umeniuzi sana.
 
Mapadri wetu wanakusanya mpaka nguo zetu kuzipeleka kwa wafungwa na mahabusu sasa Sheikh kumuona Lema tu iwe nongwa?
Nijuavyo mimi huduma kwa wafungwa kwa kanisa ni jukumu la kila siku. Ndio maana kuna mapadre wamepangwa kwa kazi hiyo. Sasa sijui kama Lema sio mfungwa nadhani aliyetoa mada anataka kufanya kazi ya shetani bila yeye kujua.
 
Back
Top Bottom