Shamsa kukabili ufisadi Maliasili bila huruma


Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2006
Messages
8,836
Likes
82
Points
145
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2006
8,836 82 145
Theopista Nsanzugwanko
Daily News; Friday,February 22, 2008 @06:04


WAZIRI wa Maliasili na Utalii, Shamsa Mwangunga, amewasili katika ofisi yake mpya na kuahidi kutokomeza ufisadi bila kumuonea huruma mfanyakazi ye yote wa wizara hiyo atakayejaribu kuweka doa katika wizara hiyo.

Pia waziri huyo aliwataka wafanyakazi hao kufanya kazi kwa uadilifu na ushirikikiano ili kuhakikisha wanarudisha imani kwa wananchi, na akasema hatamvumilia mtu ye yote mkorofi ambaye atasababisha aibu katika wizara hiyo.

Akizungumza na wafanyakazi wa wizara hiyo katika chuo cha Utalii Dar es Salaam leo, Mwangunga aliwataka wafanyakazi kukabiliana na changamoto za kuhifadhi na kuzifanyia biashara raslimali za taifa ili kukuza uchumi na si kwa nia ya kujinufaisha wao binafsi.

“Nilipoteuliwa kuwa waziri wa wizara hii kuna watu walionipa pole kutokana na unyeti wake huku wakidai kuwa imejaa mafisadi, lakini napenda kuwahakikishia kuwa yote yaliyopita tuyaache na kuanza upya kwa kufanya kazi kwa uadilifu na ushirikiano kwani sitamvumilia mtu yeyote atakayejaribu kuleta ukorofi kwa nia ya kuitia doa wizara,” alisema.

Aliwataka wafanyakazi kufanya kazi zao kwa kuzingatia misingi minne ikiwamo kujitoa mhanga katika kazi, kuipenda kazi na kuwa wabunifu ili kukabiliana na utandawazi, kuwa na bidii ya kazi na uadilifu kutokana unyeti uliopo katika wizara hiyo.

Aliwataka wafanyakazi wa idara ya misitu kubadilika kutokana na malalamiko mengi wanayopata kutoka kwa wananchi kwa kukataa hongo kutoka kwa wafanyabiashara ambazo zinawaondolea heshima pale wanapogundulika kudhulumu raslimali za taifa.

Waziri Mangunga aliwataka wafanyakazi kushirikiana katika idara zote ili kuweza kufanya kzi kwa ufanisi na kukusanya mapato zaidi kitendo kitakachowafanya kuwa kifua mbele kwa Rais hivyo kuongezewa fungu katika bajeti yao.

Awali, Naibu Waziri wa wizara hiyo, Ezekiel Maige, aliwaomba wafanyakazi hao kumpa ushirikiano wa kutosha ili kuweza kukabiliana na changamoto zilizopo za kupambana na ufisadi na kurejesha imani kwa wananachi kwa kuhakikisha rasilimali za taifa zinatumika ipasavyo.
 
Madela Wa- Madilu

Madela Wa- Madilu

JF-Expert Member
Joined
Mar 24, 2007
Messages
3,073
Likes
45
Points
135
Madela Wa- Madilu

Madela Wa- Madilu

JF-Expert Member
Joined Mar 24, 2007
3,073 45 135
Ukweli ni kwamba hawezi kufanya chochote.
Ni mbweko wa mbwa asiye na meno.
Waziri anaweza kumfukuza Mkurugenzi?
Au anaongea juu ya kuwafukuza watunza nyaraka na matarishi?

Rais kikwete mwenyewe tangu aingie kazini amefukuza mtu mmoja tu, yule afande aliyeacha lindo na kwenda kuupaka watu wakashangilia huku wakisema rais hana mchezo.

Kweli rais hana mchezo.?

Hapo Maliasili kuna vigogo ambao wako kwenye timu ya MH Lowassa na nyuma yao MH Kikwete.
Waziri hana ubavu wa kumminya mbavu mtu yeyote, zaidi atanyiminya mbavu mwenyewe.
Hiyo wizara ni ya akina Lowassa mpaka wenyewe tutakapoichukua nchi na kuirudisha mikononi mwa wananchi.
 
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2006
Messages
8,836
Likes
82
Points
145
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2006
8,836 82 145
Haya anayasema kwa kutaka aandikwe ama ana maana ya kufanya kweli ? Ajue sasa kuna Tanzana mpya we will hold her responsible mwisho wa siku kwa maneno haya haya atayakana kama Sitta ambavyo huwa anayaruka maneno yake .
 
Msanii

Msanii

JF-Expert Member
Joined
Jul 4, 2007
Messages
6,445
Likes
388
Points
180
Msanii

Msanii

JF-Expert Member
Joined Jul 4, 2007
6,445 388 180
Ukweli ni kwamba hawezi kufanya chochote.
Ni mbweko wa mbwa asiye na meno.
Waziri anaweza kumfukuza Mkurugenzi?
Au anaongea juu ya kuwafukuza watunza nyaraka na matarishi?

Rais kikwete mwenyewe tangu aingie kazini amefukuza mtu mmoja tu, yule afande aliyeacha lindo na kwenda kuupaka watu wakashangilia huku wakisema rais hana mchezo.

Kweli rais hana mchezo.?

Hapo Maliasili kuna vigogo ambao wako kwenye timu ya MH Lowassa na nyuma yao MH Kikwete.
Waziri hana ubavu wa kumminya mbavu mtu yeyote, zaidi atanyiminya mbavu mwenyewe.
Hiyo wizara ni ya akina Lowassa mpaka wenyewe tutakapoichukua nchi na kuirudisha mikononi mwa wananchi.
Mkuu Madela heshima kwako mkuu
ninakuunga mkono kwa kutuelewesha maana halisi ya maneno ya huyo waziri mpya wa majiasili.
Na ni kawaida yao kuingia wizarani kwa mkwara sana halafu wanaishia kujibu uongo bungeni kuwa serikali itafuatilia hiki au serikali ina mpango huu ambavyo tangu adam na eva hakuna kinachofanyika zaidi ya kujipanga kisiasa ili agombee uchaguzi ujao.
 
Kitila Mkumbo

Kitila Mkumbo

Verified User
Joined
Feb 25, 2006
Messages
3,347
Likes
96
Points
145
Kitila Mkumbo

Kitila Mkumbo

Verified User
Joined Feb 25, 2006
3,347 96 145
Hizi ahadi zitaisha lini? Lini wataanza kutoa hesabu za mafanikio yao?
 
Kasheshe

Kasheshe

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2007
Messages
4,699
Likes
101
Points
145
Kasheshe

Kasheshe

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2007
4,699 101 145
Hizi ahadi zitaisha lini? Lini wataanza kutoa hesabu za mafanikio yao?
Raha ya Serikalini,,, sio lazima kuwe na deliverables... no performance appraisal... mambo yako yako tu...

Idadi ya ahadi, idadi ya seminar na Washa ndio Key Performance Indicators (KPI)
 

Forum statistics

Threads 1,205,469
Members 457,927
Posts 28,195,264