Serikali yatoa Tumaini Mahakama ya Kadhi

Serikali yatoa Tumaini Mahakama ya Kadhi

wakatoliki wataitoa wapi na hawana mwongozo huo!..labda kwa padri kimaro!
 
Jamani hii nchi haina dini!!!! Kwanini Watanzania walipe kodi kusupport mahakama ya kadhi na huku hii nchi sio ya kidini? Au hii kodi itakuwa inakusanywa kutoka kwa waislamu pekee au ndo mwanzo wa mpasuko wa nchi? Acheni ushabiki! Kama mnataka mahakama ya kidini then mko kwenye wrong country!

MoU je si udini!!!!!!
 
Duh washikaji wanataka wakatane mikono na miguu maana magerezani wao ndio wengi which logical ni watata saaaaaaaaaaaaaaaaaana :doh:
wacha kasumba hizo hakatwi mtu mikono wala miguu. ulize zanzibar kama kuna mtu ameshawahi kukatwa.hii ni mahakama ya mambo matatu tu; 1. MIRATHI 2. NDOA . 3. TALAKA. usiogope kaka!!!!
 
Wanasiasa pamoja na wanadini ambao ni watetezi wa mahakama ya Kadhi kuna jambo moja wanatuficha na ndio utata unapoanzia , jambo hilo ni gharama, hawataki kuweka wazi maana wanajua litaleta kelele sana,
Wanataka Serikali igharimie hizi mahakama. Wana JF mahakama ya kadhi sio kwamba ni mahakama moja, ni mtiririko wa vimahakama vingi sana kama tunavyoona hizi mahakama zetu za kiserikali , Kwa hiyo huu ni mzigo mkubwa ambao wanataka kutubebesha watz wote. Swali la kujiuliza kama hizi mahakama zetu zinakosa pesa za kuziendesha , hizo za kadhi pesa itatoka wapi
Ushahuri : Mahakama za kadhi zianzishwe lakini misikiti ndio izihudumie hapo hatutakuwa na kelele msitubebeshe mizigo isiyokuwa na maana
 
na hiki ndicho JK anakitaka

atimize ahadi yake ya kuleta mahakama ya kadhi tanzania kwa kupitia katiba mpya
 
haya yote tumeyataka sisi, kwasasa tuaangalia matawi bila kuangalia shina. ni mara mia uchumi wa nchi umilikiwe na wazungu, maana wazungu hawana ubaguzi wa dini wala rangi, kuliko waarabu watu ambao wana ubaguzi wa dini na rangi. kwasasa warabu ndio wanashikiria uchumi wa nchi kwa kiasi kikubwa, wao kila wanalofanya ni kwaajiri ya uislamu tu sio utanzania. hata mahakama ya kadhi nyuma yake kuna mkono wa mwarabu. sisi wakristo kila kitu tunajifanya tunamwachia mungu ila itatugharimu. angalia kenya wakristo walimwachia mungu tu matokeo yake imeanzishwa mahakama ya kadhi. sasa hapa kwetu wameanza na mchakato wa katiba mpya. tusisahau kuwa waislam kila kitu wanachofanya wanatanguliza uislamu kwanza na mengine baadae. angalia zanzibar nchi ambayo ni sehemu ya tanzania nenda ukaone jinsi ambavyo wasiokuwa waislam wanavyo baguliwa katika uongozi wa serikari na katika jamii kwa ujumla. angalia jinsi walivyoshugulikia msiba mv sp uko zanzibar, hata wakati wa mazishi ya jumla hakuna kiongozi yeyote wa kikristo aliyekaribishwa kuwaombea marehemu, ibada iliendeshwa kiislam kana kwamba marehemu wote walikuwa waislam. kuna watu wanasema et mahakama ya kadhi ikianzishwa hakuna tatizo. hao hawajui chochote kuhusu mahakama ya kadhi. wengine wanasema eti tz kujiumga na oic hukuna shida, hawa nao hawajui oic ni nini. mkijua lengo na madhumuni ya kuanzishwa oic na mahama ya kadhi naamini wakristo hawataunga mkona mambo haya, niayo tu.
 
Ubaguzi wa kidini huo na kama ni hivyo wakristo nao wadai mahakama yao kwani TZ ina dini siku hizi?

Kwa faida yako tu wewe mdau. Mahakama ya kazi kazi yake ni kusimamia mirathi, ndoa na matatizo mengine ya kiuslamu kama uslamu unavyoelekeza na itawahusu waislamu tu sasa udini uko wapi? Isitoshe ilikuwepo zamani kabla na baada ya uhuru na pia waislamu wenyewe ndio wataigharamia
 
Kwa faida yako tu wewe mdau. Mahakama ya kazi kazi yake ni kusimamia mirathi, ndoa na matatizo mengine ya kiuslamu kama uslamu unavyoelekeza na itawahusu waislamu tu sasa udini uko wapi? Isitoshe ilikuwepo zamani kabla na baada ya uhuru na pia waislamu wenyewe ndio wataigharamia

mahakama ya kazi?

mbona ipo?
 
Source: Mwananchi

Uzuri wa hawa jamaa 'project' yao hata ikae miaka 100 huwa hawaachi wala kukata tamaa

LAZIMA Tanzania iingizwe kwenye sheria katili na baguzi za kiarabu.

Wacha nichape kazi nijenge nchi yangu masikini.

sioni tatizo kwa tanzania kuwa na mahakama ya kadhi,hata UK ZIPO!
 
mahakama ya kadhi haitatokea nchini kama mnadhani mzaha jaribuni mtajua mbivu na mbichi
 
Kwa faida yako tu wewe mdau. Mahakama ya kazi kazi yake ni kusimamia mirathi, ndoa na matatizo mengine ya kiuslamu kama uslamu unavyoelekeza na itawahusu waislamu tu sasa udini uko wapi? Isitoshe ilikuwepo zamani kabla na baada ya uhuru na pia waislamu wenyewe ndio wataigharamia

kama waislamu wataigharimia kwanini mulazimishe iingizwe kwenye katiba/sheria. Kitu chochote kikiingizwa kisheria Serikali inawajibika moja kwa moja kukigharimia chombo hicho ikiwa ni pamoja na kuajiri watumishi wake wakiwemo mahakimu/majaji.

kama ni kutatua masuala ya ndoa, mirathi na mengineyo hata Sheria za sasa zinatambua sheria za kimila,na kiislamu kushughulikia matatizo hayo kwahiyo msitafute kuingizwa katika sheria kwa kuitaja mahakama hiyo. hata nchi nyingine walianza kidogo kidogo mahakama ya kadhi ilipoingizwa katika sheria, hatimaye walidai matumizi ya sharia ambayo mwisho wake ni kukata watu mikono, miguu na kuwaua kabisa. tunajua mnakotaka kwenda msidhani ya kuwa ss tu wajinga

ss tu wapole kama huwa lakini wajanja kama nyoka hamtupati hata mkilia machozi ya damu
 
MoU je si udini!!!!!!

wala sio udini kwani waislamu mmekatazwa kuingia MOU na Serikali. KWANI NYIE MMEKATAZWA wengi wenu mmeng'angania kujenga misikiti hamtaki kujenga shule, zahanati na miradi ya kusaidia jamii sasa serikali itaweka wapi mkono wake. kama unabisha fanya sensa ya misikiti na madrasat ya waisalmu linganisha na zahanati, vituo vya afya, hospitali za kikristo ndipo uje uongee
 
je kwanini sensa ya tanzania, hawahesabu watu kwa kuangalia dini au makabira....?
kuna siri kubwa hapa

Siku wakiweka kigezo cha dini na ukaona watu wadini yako wamekuwa wachache utafanyanini? Jenosaidi au kuzaana non stop? Acha mawazo ya kale chapa kazi!
 
KATIBA YA TANZANIA IBARA YA 19 KIFUNGU 1 NA 2 VINATAKIWA VISIBADILIKE KABISA KABISA KATIKA MKUSANYO WA MAWAZO YA KATIBA MPYA.

KIFUNGU 1:KILA MTU ANASTAHILI KUWA NA UHURU WA MAWAZO, IMANI NA CHAGUZI KATIKA MAMBO YA DINI, PAMOJA NA UHURU WA MTU KUBADILISHA DINI AU IMANI YAKE

KIFUNGU 2🙁 BILA KUATHIRI SHERIA ZINAZOHUSIKA ZA JAMUHURI YA MUUNGANO WA tANZANIA, KAZI YA KUTANGAZA DINI, KUFANYA IBADA NA KUENEZA DINI ITAKUWA NI HURU NA JAMBO LA HIARI YA MTU YA BINAFSI, NA SHUGHULI NA UENDESHAJI WA JUMUIYA ZA DINI ZITAKUWA NJE YA SHUGHULI ZA MAMLAKA YA NCHI.
 
Ukristo au uislamu is nothing, what is important all of us are human beings and we have the same needs. We don't need the kadhi court to remove our poverty. Hiyo mahakama ya kadhi itakuwa ni geresha tu kwani hata baadhi ya waislamu hawataenda kuamuliwa kesi zao huko. Ni waislamu wangapi hapa Tanzania wameoa wake zaidi ya mmoja. Ni wachache sana hawahitaji mahakama yakuwalazimisha kuoa wake wengi. Wanafunzi wa Kiislamu wanalazimishwa kuvaa hijabu mashuleni lakini wakirudi manyumbani hawavai wanalazimishwa hawana imani ya kweli mpaka kulazimishwa. mahakama ya kadhi inafaa iwe misikitini tu na ziendeshwe kwa sadaka za waislamu. hapo itawezekana. Ukifika wakati wa kupiga kura tutaikataa hii mahakama hatuihitaji nchi hii. Nchi hii itaongozwa na sheria za Bunge ambazo kila mtu ana mbunge na za kidini,watuwatazifuata hapo kwenye dini zao. Hizo zingine ni kelele za watu kutafuta ulaji. no kodi yangu kugharimia mahakama ya kadhi.
Halafu hata hivyo serikali haina pesa itatoa wapi hela ya kuanzisha mahakama ya kadhi?
 
Ni vizuri hii mahakama ije, mahakama tulizonazo hazina uwezo wa kuamua mambo ya waislam. Inasumbua sana sababu every now and then inabidi BaKwata washirikishwe inaleta usumbufu mkubwa kwetu.
 
Back
Top Bottom