Serikali yatoa trilioni moja za kununua dawa


comrade igwe

comrade igwe

JF-Expert Member
Joined
Jan 12, 2015
Messages
7,329
Likes
3,819
Points
280
comrade igwe

comrade igwe

JF-Expert Member
Joined Jan 12, 2015
7,329 3,819 280


AHADI ya serikali ya kuanza kusambaza dawa katika hospitali zote nchini kutokana na madai ya kuwepo kwa uhaba wa dawa za aina mbalimbali, imeanza kutekelezwa.

Waziri Mkuu Kassim Majaliwa akiwa ziarani mkoani Arusha amesema Serikali imetoa Sh trilioni moja kwa ajili ya ununuzi wa dawa na kuhakikisha pia madaktari 8,000 wanasambazwa kwenye hospitali mbalimbali za mikoa na wilaya ili kutatua changamoto za afya na utoaji wa huduma bora kwa wananchi.

Katika hatua nyingine, Majaliwa amewataka watendaji wa Idara ya Uhamiaji kufanya misako kwenye nyumba za wageni na kudhibiti wageni wanaoingia kwenye mipaka mbalimbali nchini kutokana na kushamiri kwa wahamiaji haramu.

Aliyasema hayo jana wakati alipokuwa akizungumza na watumishi wa idara na taasisi mbalimbali za serikali ikiwemo watumishi wa Halmashauri ya Jiji la Arusha na Wilaya ya Arusha.

Ukosefu wa dawa.
Akizungumzia upatikanaji wa dawa, Majaliwa alisema serikali imetoa Sh trilioni moja kwa ajili ya ununuzi wa dawa za aina mbalimbali ili kuondoa upungufu wa dawa kwenye hospitali nchini.

Akieleza namna serikali ilivyo na nia ya dhati ya kumaliza tatizo la dawa nchini, Majaliwa alisema; “Awali tulitoa Sh bilioni 40 kwa ajili ya dawa na sasa tumeongeza fedha hadi kufikia shilingi trilioni moja.

“Tunataka kero ya upungufu wa dawa hospitalini iishe. Naagiza kila hospitali kuhakikisha inakuwa na dirisha la huduma za bure kwa wazee pamoja na duka la dawa,” alisema.


Chanzo: ITV
 
MR MAJANGA

MR MAJANGA

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2014
Messages
2,291
Likes
3,520
Points
280
MR MAJANGA

MR MAJANGA

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2014
2,291 3,520 280
Naona zile laki tatu tunazotozwa pale muhimbili zimefanisha hili
 
E

Elimu ya hapa na pale

JF-Expert Member
Joined
Aug 23, 2016
Messages
846
Likes
824
Points
180
E

Elimu ya hapa na pale

JF-Expert Member
Joined Aug 23, 2016
846 824 180
Najua kuna kikundi fulani kitakuja na kukejeli hatua hii. Mungu ibariki serikali hii ya awamu ya tano kwani ni wewe ee Mwenyezi ulie iweka madalakani kama njia za kuikomboa Tanzania.
 
heradius12

heradius12

JF-Expert Member
Joined
Apr 1, 2011
Messages
9,022
Likes
11,674
Points
280
heradius12

heradius12

JF-Expert Member
Joined Apr 1, 2011
9,022 11,674 280
Triln moja hewa.
 
technically

technically

JF-Expert Member
Joined
Jul 3, 2016
Messages
7,439
Likes
18,765
Points
280
technically

technically

JF-Expert Member
Joined Jul 3, 2016
7,439 18,765 280
Tatizo ni kuongea bila kutenda....

Hivi mngenunua dawa kimya kimya watu wakazikuta hospital si wangekuja hapa kuwasifia wenyewe bila kujitangaza.......

Masikini majaliwa naye kaambukizwa kuongea sana bila kutenda......
 
Gerasmus

Gerasmus

JF-Expert Member
Joined
May 23, 2016
Messages
402
Likes
340
Points
80
Gerasmus

Gerasmus

JF-Expert Member
Joined May 23, 2016
402 340 80
week mbili kabla ya tamko hili tuliambiwa dawa zipo za kutosha na nchi haina uhaba, leo tunaambiwa trillion imetengwa kukabili uhaba, yote kwa yote dawa na vifaa tiba vipatikane, tutibiwe.
 
Danpol

Danpol

JF-Expert Member
Joined
Aug 15, 2013
Messages
2,697
Likes
4,146
Points
280
Danpol

Danpol

JF-Expert Member
Joined Aug 15, 2013
2,697 4,146 280
Tatizo ni kuongea bila kutenda....

Hivi mngenunua dawa kimya kimya watu wakazikuta hospital si wangekuja hapa kuwasifia wenyewe bila kujitangaza.......

Masikini majariwa naye kaambukizwa kuongea sana bila kutenda......
Ilisha tangazwa na upande wa pili kuwa dawa hakuna... ili isiendelee kueleweka hvyo... n jukumu lao kusema hvyo... vile vile n kwa faida yao kisiasa
 
Mwelewa

Mwelewa

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2011
Messages
2,406
Likes
2,963
Points
280
Mwelewa

Mwelewa

JF-Expert Member
Joined Jan 5, 2011
2,406 2,963 280
Hizo hazipaswi kuwa ahadi hayo ni mambo yalazama serikali ifanye.

Sasa kama inakusanya kodi kwanini wasihakikishe dawa zinapatikana kwa wakati na ziwe zinatosha?

Nashangaa sana serikali inataka ionekane inachapa kazi wakati hayo mambo ndio wajibu wake kutimiza.....hakuna jipya hapo. Watu tutashangaa tu huku tunasema aaah hatimaye hawa jamaa wamekumbuka wanachotakiwa wafanye
 
DAFU NA NDIMU

DAFU NA NDIMU

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2016
Messages
2,732
Likes
3,456
Points
280
DAFU NA NDIMU

DAFU NA NDIMU

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2016
2,732 3,456 280
Hope is a good breakfast but a bad supper
 
Uso wa nyoka

Uso wa nyoka

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2014
Messages
4,803
Likes
1,485
Points
280
Uso wa nyoka

Uso wa nyoka

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2014
4,803 1,485 280
Kuna nyumbu watakejeli hii move. Safi sana Waziri Mkuu! Tutafika tu!
 
Gamba la Nyoka

Gamba la Nyoka

JF-Expert Member
Joined
May 1, 2007
Messages
6,919
Likes
7,543
Points
280
Gamba la Nyoka

Gamba la Nyoka

JF-Expert Member
Joined May 1, 2007
6,919 7,543 280
Zilongwa mbali zitendwa mbali

Sasa kama hela ya dawa imepelekwa leo vipi wagonjwa wa juzi je walipaswa kuvumilia ugonjwa hadi hii leo ambapo serikali itanunua hizo dawa au zilitakiwa zipewe kipaumbele kwa kununuliwa kabla hata ya vitu vingine?
 
Quinine Mwitu

Quinine Mwitu

JF-Expert Member
Joined
Oct 19, 2014
Messages
5,060
Likes
5,093
Points
280
Quinine Mwitu

Quinine Mwitu

JF-Expert Member
Joined Oct 19, 2014
5,060 5,093 280
Ahsante nyingi kwa aljzeera
 
NZURI PESA

NZURI PESA

JF-Expert Member
Joined
Mar 25, 2011
Messages
5,529
Likes
2,299
Points
280
NZURI PESA

NZURI PESA

JF-Expert Member
Joined Mar 25, 2011
5,529 2,299 280
afadhali! tumechoka kupewa
img_20161203_203719-jpg.442441
 
kisu cha ngariba

kisu cha ngariba

JF-Expert Member
Joined
Jun 21, 2016
Messages
22,248
Likes
48,266
Points
280
kisu cha ngariba

kisu cha ngariba

JF-Expert Member
Joined Jun 21, 2016
22,248 48,266 280
Hii serikali inaongoza kwa uongo. Walikataa kuwa kuna uhaba wa madawa,leo wamekubali na kutenga hela.
 
I

Interested Observer

JF-Expert Member
Joined
Mar 27, 2006
Messages
1,539
Likes
636
Points
280
I

Interested Observer

JF-Expert Member
Joined Mar 27, 2006
1,539 636 280


AHADI ya serikali ya kuanza kusambaza dawa katika hospitali zote nchini kutokana na madai ya kuwepo kwa uhaba wa dawa za aina mbalimbali, imeanza kutekelezwa.
Waziri Mkuu Kassim Majaliwa akiwa ziarani mkoani Arusha amesema Serikali imetoa Sh trilioni moja kwa ajili ya ununuzi wa dawa na kuhakikisha pia madaktari 8,000 wanasambazwa kwenye hospitali mbalimbali za mikoa na wilaya ili kutatua changamoto za afya na utoaji wa huduma bora kwa wananchi.

Katika hatua nyingine, Majaliwa amewataka watendaji wa Idara ya Uhamiaji kufanya misako kwenye nyumba za wageni na kudhibiti wageni wanaoingia kwenye mipaka mbalimbali nchini kutokana na kushamiri kwa wahamiaji haramu.
Aliyasema hayo jana wakati alipokuwa akizungumza na watumishi wa idara na taasisi mbalimbali za serikali ikiwemo watumishi wa Halmashauri ya Jiji la Arusha na Wilaya ya Arusha.
Ukosefu wa dawa.
Akizungumzia upatikanaji wa dawa, Majaliwa alisema serikali imetoa Sh trilioni moja kwa ajili ya ununuzi wa dawa za aina mbalimbali ili kuondoa upungufu wa dawa kwenye hospitali nchini.
Akieleza namna serikali ilivyo na nia ya dhati ya kumaliza tatizo la dawa nchini, Majaliwa alisema; “Awali tulitoa Sh bilioni 40 kwa ajili ya dawa na sasa tumeongeza fedha hadi kufikia shilingi trilioni moja.
“Tunataka kero ya upungufu wa dawa hospitalini iishe. Naagiza kila hospitali kuhakikisha inakuwa na dirisha la huduma za bure kwa wazee pamoja na duka la dawa,” alisema.


Chanzo: ITV
Kwanza tulitoa 40 billion = USD 20 million
Sasa 1trillion = USD 500 million

Bomoa kichwa
 
S

singojr

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2014
Messages
4,073
Likes
4,395
Points
280
S

singojr

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2014
4,073 4,395 280
Hivi bajeti ya dawa ilikuwa shilingi ngapi... mbona kama tumevuka lengo au tunampango wa kuteketeza dawa?
 

Forum statistics

Threads 1,272,951
Members 490,211
Posts 30,465,560