BIASHARA NI DIPLOMASIA!
So far, ingependeza kama mheshimiwa angemtuma waziri mkuu kwenda Kenya 'kutafuta masoko' ya mahindi. Yani kuwaomba wakenya wanunue mahindi toka Tanzania maana wakenya walisusa kununua mahindi. Hata ukifungua mipaka kama wanunuzi wamesusa ni kazi bure. So PM akaongee na Kenyata amweleze siuation tuliyokuwa nayo mwaka jana kabla ya kupiga marufuku export ya mahindi kwa kuwa sisi wenyewe tulikuwa na sintofahamu juu ya uhakika wa chakula.
Akitoka hapo PM asafiri kwenda India akaongee na waziri mkuu, amweleze jinsi livelihood ya wakulima wa Tanzania inavyotegemea soko la mbaazi la uhakika la India, hivyo PM wa India afanye kila analoweza kuhakikisha mbaazi za Tanzania zinapata soko.
Mwisho kabisa PM aongee na major exportes wa mbaazi wa hapa Tanzania na wale wa nje ya nchi ili 'wawezeshwe' kuexport mbaazi kama ilivyokuwa mwazo.
PM akimaliza hii task achukue na likizo ya mwezi mmoja kwenda kula bata Hawaii!