Serikali jiandaeni kopeni mapema kabla ya benki hazijakosa pesa

Serikali jiandaeni kopeni mapema kabla ya benki hazijakosa pesa

Kamundu

Platinum Member
Joined
Nov 22, 2006
Posts
9,731
Reaction score
15,390
Uchumi wa Dunia nzima unashuka. Kwa Tanzania utalii ni kama umesimama wote na watu karibu wote inabidi wasimamishe safari zake mpaka mwakani. Sasa Tanzania tunaingiza $2.5B kwa mwaka mmoja tujiulize pesa za miradi tutapata wapi.

Ushauri wangu kwa muda mfupi Serikali ikope mapema kabla ya riba na bank nyingi duniani kkosa pesa. Pesa za banks nyingi duniani zinatoka kwenye makampuni lakini hakuna uzalishaji na baada ya miezi michache bank zitakuwa hazina pesa za kukopesha.

Hivyo Serikali ifanye sasa hivi kukopa na kukaa na pesa Benki Kuu wakati wa kusubiria maana hatutakuwa na pesa na kusababisha miradi mingi sana kusimama. Vilevile tuongeze uzalishaji kwenye kilimo kwa kasi. Nashauri Serikali ijaribu kupunguza gharama ambazo sio za lazima hata zile ndege hakuna ulazima wa kununua wakati huu.

Thamani ya kampuni ya Boeing imeshuka sana share zake kutoka $385 March 2019 mpaka $102 mwaka huu ni kushuka kwa 73%. Hata tukiwapa pesa za ndege sasa hawataweza kuwalipa wafanyakazi wao yaani itaenda kulipa wadai wao na inaomba pesa ya kuinusuru serikalini.

Serikali iweke mbinu za kujiandao na anguko la uchumi wa dunia kama mwaka 2008.
 
CC:Wakudadavua
CC:Kipara kipya
CC:Magonjwa Mtambuka

In God we Trust
 
Kuanzia Jumatatu mpaka Alhamisi siku nne tu yatari kazi 281,000 zimepotea. Uchumi ni 80% unategemea ununuzi Service sector sasa kama watu hawatakuwa na kazi kila kitu kinaporomoka. Kuazia kodi, maduka, utalii, mikopo
 
Hili ni tatizo kubwa sana hasa kwa nchi masikini kama zetu Afrika
Kuanzia jumatatu mpaka alhamisi siku nne tu yatari kazi 281,000 zimepotea. Uchumi ni 80% unategemea ununuzi Service sector sasa kama watu hawatakuwa na kazi kila kitu kinaporomoka. Kuazia kodi, maduka, utalii, mikopo ......

In God we Trust
 
Umejiuliza tutapata wapi fedha za kulipa kama uchumi wetu uko hatarini kuporomoka?
Inabdidi serikali uchukuwa mkopo mkubwa wa muda mrefu kwa riba ndogo. Riba sasa zinaenda 2%-3% lakini zitapanda kwasababu wakopaji wataongezeka hasa kampuni kubwa. Vilevile serikali nyingi zitaweka vikwazo kwa nchi za nje kukopa maana hata wenyewe wataanza kuhitaji pesa
 
Mungu atusamehe dhambi zetu na atunusuru na hili janga. Uchumi wa dunia ukiporomika hakuna atakaebaki salama, sio mm wa mjini wala mama angu wa tandahimba ndanindani kule.
 
Kama tutakua under lockdown, miradi SI itasimama? Sasa tukope ili iweje?.
Tatizo liko kwa wafanyabiashara wadogo, bank zitaogopa kutoa mikopo kama hali itakuwa mbaya.
 
Back
Top Bottom