Serikali ipeleke watu kusoma nje Digrii za Machine Building

Serikali ipeleke watu kusoma nje Digrii za Machine Building

Nchi za wenzetu zinakuwa na digrii zinazofundisha utengenezaji wa mashine mbali mbali.Watu hawa huweza unda kila aina za mashine ziwe za kilimo,viwandani, injini,meli .ndege nk ni watu ambao kama ambavyo watu husomea ujenzi wakawa wajenzi wa majumba na hawa wakitoka wakimaliza masomo huwa waundaji wa mashine za kila namna hata za kutengeneza vipuri mbali mbali.

Tunataka Tanzania ya viwanda ni wakati muafaka serikali kupeleka watu kusoma hizo digrii na pia wakirudi waweza saidia kuanzisha vitivo vya vyuo vikuu vya Machine Building au kuanzisha syllabus VETA ya mafunzo ya utengenezaji mashine.

Watu hao ni muhimu mno katika nchi inayotaka kuingia kwenye viwanda.Kwa sasa wataalamu wengi tunaowatoa kwenye elimu yetu ni mafundi makenika wa kutengeneza vililivyoharibika vilivyotengenezwa sio wataalamu wa kuunda mashine!!! Tupate wataalamu wetu wa kuunda mashine sio mafundi makenika tu wa mashine!! Tuwe na wataalamu wetu wa kuunda magari sio mafundi makenika wa kutengeneza gari lililoharibika tu la mjapan.Digrii hizo pia zaweza zalisha watu wanaoweza jiajiri na kuanzisha viwanda vyao vya kuunda mashine na mitambo mbalimbali.

Ni wakati wa kuondokana na kuzalisha makenika na kuanza kuzalisha waunda mashine

yehodaya123@gmail.com

Ukitafiti utagundua mwanzilishi wa Toyota hakufika high school. Ukweli ni kwamba ubunifu unahitaji mazingira mazuri na utachipua. Machine builder anajenga/anachonga kipuli kilichobuniwa na mwingine pengine chini ya mti au JuaKali.
 
Mbona BICO pale engineering walikuwa wanatengeneza Gear box, sijui wameishia wapi! na yule mzee pale CARMATEC aliyekuwa anatengeneza mashine za kufyatulia tofali zile za vibration/interlocking block sijui ziko wapi siku hizi, Bila kusahau kazi ya sido ya kutengeneza motor na machine za kukobolea na kusagia unga

Ombi langu kubwa ni kuwa SIDO ifufuliwe, itengeneze mashine nyiiiingi kwa ajili ya wajasiriamali, tukiwa na viwanda 10,000 vinavoajiri watu wa5 mpaka 20 tutakuwa mbali sana na huko ndiko tunakotakiwa kuanzia
 
Mbona BICO pale engineering walikuwa wanatengeneza Gear box, sijui wameishia wapi! na yule mzee pale CARMATEC aliyekuwa anatengeneza mashine za kufyatulia tofali zile za vibration/interlocking block sijui ziko wapi siku hizi, Bila kusahau kazi ya sido ya kutengeneza motor na machine za kukobolea na kusagia unga

Iko haja ya vyuo vyetu kuwatafuta watu waliokuwa wakifanya hizo kazi hata kama walistaafu wawachukue wawe wanafundisha part time wanafunzi wa ufundi utengenezaji wa mashine au hivyo walivyokuwa wakitengeneza.Wastaafu kama hao ni hazina ya Taifa.Nchi nyingi zilizoendelea huendelea kuwatumia wastaafu kwenye maeneo nyeti kama hayo kusaidia kizazi kipya
 
Back
Top Bottom