Serikali ipeleke watu kusoma nje Digrii za Machine Building

Serikali ipeleke watu kusoma nje Digrii za Machine Building

YEHODAYA

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2015
Posts
36,900
Reaction score
52,053
Nchi za wenzetu zinakuwa na digrii zinazofundisha utengenezaji wa mashine mbali mbali.Watu hawa huweza unda kila aina za mashine ziwe za kilimo,viwandani, injini,meli .ndege nk ni watu ambao kama ambavyo watu husomea ujenzi wakawa wajenzi wa majumba na hawa wakitoka wakimaliza masomo huwa waundaji wa mashine za kila namna hata za kutengeneza vipuri mbali mbali.

Tunataka Tanzania ya viwanda ni wakati muafaka serikali kupeleka watu kusoma hizo digrii na pia wakirudi waweza saidia kuanzisha vitivo vya vyuo vikuu vya Machine Building au kuanzisha syllabus VETA ya mafunzo ya utengenezaji mashine.

Watu hao ni muhimu mno katika nchi inayotaka kuingia kwenye viwanda.Kwa sasa wataalamu wengi tunaowatoa kwenye elimu yetu ni mafundi makenika wa kutengeneza vililivyoharibika vilivyotengenezwa sio wataalamu wa kuunda mashine!!! Tupate wataalamu wetu wa kuunda mashine sio mafundi makenika tu wa mashine!! Tuwe na wataalamu wetu wa kuunda magari sio mafundi makenika wa kutengeneza gari lililoharibika tu la mjapan.Digrii hizo pia zaweza zalisha watu wanaoweza jiajiri na kuanzisha viwanda vyao vya kuunda mashine na mitambo mbalimbali.

Ni wakati wa kuondokana na kuzalisha makenika na kuanza kuzalisha waunda mashine

yehodaya123@gmail.com
 
Bro hakuna degree ya. Machine building, kuna degree ya mechanical engineering, automation, electrical, electromechanical, electronics... Ukiwacombine hao watu wote kwa pamoja wanaweza kabisa kutengeneza machine au kudesign project hizo, ila kwa ufahamu wangu huwa kuna master ya machine building and design huko kwa wenzetu.

Mwanafunzi aliyehitimu degree ya Mechanical engineering anaweza kabisa kudesign mtambo na hao wengine wa veta na ftc wanaweza kabisa kutengeneza chini ya usimamizi wa huyu engineer, sasa tujiulize kwanini hawawezi kudesign na kutengeneza?

Ukweli ni kwamba elimu ya tanzania hamuandai mtu kuwa mtendaji na kukijua kile anachosomea bali elimu ya tanzania inamuandaa mtu kufanya mtihani na mwisho wa siku hawa watu huwa wanakalili ili wakajibu mtihani na kufaulu..
 
Bro hakuna degree ya. Machine building, kuna degree ya mechanical engineering, automation, electrical, electromechanical, electronics... Ukiwacombine hao watu wote kwa pamoja wanaweza kabisa kutengeneza machine au kudesign project hizo, ila kwa ufahamu wangu huwa kuna master ya machine building and design huko kwa wenzetu.
.

Mkuu digrii za machine building ziko kibao nchi kama Urusi na zile zote zilizokuwa za kikomunisti digrii hizo hutolewa kuanzia digrii ya kwanza.Urusi,ukraine,Bulgaria nk zipo zinafundishwa hadi leo
 
Bro hakuna degree ya. Machine building, kuna degree ya mechanical engineering, automation, electrical, electromechanical, electronics... Ukiwacombine hao watu wote kwa pamoja wanaweza kabisa kutengeneza machine au kudesign project hizo, ila kwa ufahamu wangu huwa kuna master ya machine building and design huko kwa wenzetu.

Mwanafunzi aliyehitimu degree ya Mechanical engineering anaweza kabisa kudesign mtambo na hao wengine wa veta na ftc wanaweza kabisa kutengeneza chini ya usimamizi wa huyu engineer, sasa tujiulize kwanini hawawezi kudesign na kutengeneza?

Ukweli ni kwamba elimu ya tanzania hamuandai mtu kuwa mtendaji na kukijua kile anachosomea bali elimu ya tanzania inamuandaa mtu kufanya mtihani na mwisho wa siku hawa watu huwa wanakalili ili wakajibu mtihani na kufaulu..
http://ftp.tu-sofia.bg/eng_new/ECTS/ectas/ectas10-11/mtf/BMTT_EN/INFO_MTM_BAC_MAG_EN.pdf
 
Kuna watu kama sido na karakana nyingine hapa nchini wanajitahidi sana kutengeneza mashine bora na za kisasa, wawezeshwe hao tutafika mbali
 
Mkuu digrii za machine building ziko kibao nchi kama Urusi na zile zote zilizokuwa za kikomunisti digrii hizo hutolewa kuanzia digrii ya kwanza.Urusi,ukraine,Bulgaria nk zipo zinafundishwa hadi leo

Mkuu hizo degree zipo kwenye hizo nchi ulizotaja za kikomunist kwa kifupi hiyo degree ilipatikana urusi toka zama hizo na walitoa mpaka master na pia hadi leo ukiwa na degree ya Mechanical engineering ni ruksa kusoma master ya machine building. Nchi nyingi za ulaya Magharibi, uchina na America wao ni Mechanical,automation,marine,aircraft, electrical,electronics,electromechanical,automotion, robotics nk. Hapa kwetu bado tuna Mechanical,electrical,electromechanical, electronics ambazo ukichanganya kwa pamoja hao maengineer kwenye hizo taaluma wanatakiwa kabisa waweze kudesign na kutengeneza mitambo aina fulani.. Mfano kuchonga crankshaft, kumould engine blocks, overhead crane, lift za maghorofa nk sio lazima usome degree ya machine building hata aliyesoma mechanical anaweza from design to manufacture sasa swali langu na wewe tujiulize kwanini maengineer wetu washindwe?

Hilo swali hapo juu ndio kitu cha msingi cha kujiuliza, na jibu lake ni ELIMU HAIWAANDAI KUJUA WANAVYOVISOMEA BALI INAWAANDAA KUJIBU MTIHANI..
 
Kuna watu kama sido na karakana nyingine hapa nchini wanajitahidi sana kutengeneza mashine bora na za kisasa, wawezeshwe hao tutafika mbali
@yehodaya,tatizo ni mfumo ulio chini ya ccm,mpaka sasa wizara ya viwanda haina special scholariship kwa watanzania,angalau 100 kila mwaka katika fani tofauti ikiwemo mifumo ya komputa n.k,omba mungu mzee EL aingie utayaona hayo yote.

kenya nafikiri na rwanda wana "kijiji"cha wabobezi wa teknolojia za mawasiliano na kompyuta,serikali imewekeza na kuwaweka the best brains in the country,na wameweka pesa ya kutosha.
 
Asante kwa pongezi.Siku hazifanani mkuu.Hata kichaa kuna siku moja moja kichaa huwa kinamtoka akaongea point.
MKUU LEO UMWONGEA POINT KWA MARA YA KWANZA...SAFI SANA...NAKUUNGA MKONO HOJA....

OVA
 

Nimesoma hiyo link lakini naomba unisaidie ni nchi gani, ila kwa ufahamu wangu najua itakuwa Urusi au nchi zilizokuwa Urusi. Hoja yangu pia ni sikweli eti kukosa watu waliosoma degree au masters ya Machine design and building ndio kunatufanya tusiweze kutengeneza machine na mitambo. Kwa watu wenye taaluma ya Mechanical,electrical, electromechanical, electronics wanatakiwa waweze kudesign na kumanufacture mitambo au mtambo aina yoyote kwa fani moja au kuchanganya fani tofauti tofauti, Engineer wa MECHANICAL +ELECTRONICS kwa pamoja wakikaa wanatakiwa waweze kudesign kitu na kifanye kazi kama hawawezi basi ni wazembe. Kuna tatizo mahali kama hao maengineer tuliokuwa nao waliosoma hizo fani nilizoainisha hawawezi kutengeneza au kudesign kitu, tulitafute hilo tatizo.
 
  • Thanks
Reactions: Izc
Mkuu hizo degree zipo kwenye hizo nchi ulizotaja za kikomunist kwa kifupi hiyo degree ilipatikana urusi toka zama hizo na walitoa mpaka master na pia hadi leo ukiwa na degree ya Mechanical engineering ni ruksa kusoma master ya machine building. Nchi nyingi za ulaya Magharibi, uchina na America wao ni Mechanical,automation,marine,aircraft, electrical,electronics,electromechanical,automotion, robotics nk. Hapa kwetu bado tuna Mechanical,electrical,electromechanical, electronics ambazo ukichanganya kwa pamoja hao maengineer kwenye hizo taaluma wanatakiwa kabisa waweze kudesign na kutengeneza mitambo aina fulani.. Mfano kuchonga crankshaft, kumould engine blocks, overhead crane, lift za maghorofa nk sio lazima usome degree ya machine building hata aliyesoma mechanical anaweza from design to manufacture sasa swali langu na wewe tujiulize kwanini maengineer wetu washindwe?

Hilo swali hapo juu ndio kitu cha msingi cha kujiuliza, na jibu lake ni ELIMU HAIWAANDAI KUJUA WANAVYOVISOMEA BALI INAWAANDAA KUJIBU MTIHANI..
pale engineering chuo kikuu cha dar es saalaam hawana hata sample ya lift ya mwanafunzi kujifunza from A to Z,kimsingi lift japo mimi sio injinia,lift wanaweza kuitengeza,sijui tatizo nini
 
Wanafunzi wa veta n'a sido wale wakipelekwa au wakiongezewa ujuzi watakuwa ni balaaa

Ova
@yehodaya,tatizo ni mfumo ulio chini ya ccm,mpaka sasa wizara ya viwanda haina special scholariship kwa watanzania,angalau 100 kila mwaka katika fani tofauti ikiwemo mifumo ya komputa n.k,omba mungu mzee EL aingie utayaona hayo yote.

kenya nafikiri na rwanda wana "kijiji"cha wabobezi wa teknolojia za mawasiliano na kompyuta,serikali imewekeza na kuwaweka the best brains in the country,na wameweka pesa ya kutosha.
 
pale engineering chuo kikuu cha dar es saalaam hawana hata sample ya lift ya mwanafunzi kujifunza from A to Z,kimsingi lift japo mimi sio injinia,lift wanaweza kuitengeza,sijui tatizo nini
MIMI NAWAKUBALI SANA WALE WANAO HITIMU VETA N'A WALE WANAOTOKA KTK MAFUNZO YA SIDO.....WALE KWENYE ISSUE HII
ALIYOLETA MLETA MADA WANAWEZA...

OVA
 
Nimesoma hiyo link lakini naomba unisaidie ni nchi gani, ila kwa ufahamu wangu najua itakuwa Urusi au nchi zilizokuwa Urusi. Hoja yangu pia ni sikweli eti kukosa watu waliosoma degree au masters ya Machine design and building ndio kunatufanya tusiweze kutengeneza machine na mitambo. Kwa watu wenye taaluma ya Mechanical,electrical, electromechanical, electronics wanatakiwa waweze kudesign na kumanufacture mitambo au mtambo aina yoyote kwa fani moja au kuchanganya fani tofauti tofauti, Engineer wa MECHANICAL +ELECTRONICS kwa pamoja wakikaa wanatakiwa waweze kudesign kitu na kifanye kazi kama hawawezi basi ni wazembe. Kuna tatizo mahali kama hao maengineer tuliokuwa nao waliosoma hizo fani nilizoainisha hawawezi kutengeneza au kudesign kitu, tulitafute hilo tatizo.
mwandosya,martin luhanga,makame mbarawa na wenziwe hivi walisha design nini?
 
pale engineering chuo kikuu cha dar es saalaam hawana hata sample ya lift ya mwanafunzi kujifunza from A to Z,kimsingi lift japo mimi sio injinia,lift wanaweza kuitengeza,sijui tatizo nini

Mpaka sasa mfumo wa Elimu kuanzia msingi mpaka chuo unamuandaa mwanafunzi kufaulu mtihani kwa maana ya kukalili na sio kuelewa kile anachosomea, na ukijifanya unataka kuelewa lazima utafeli maana muda hautatosha na ndio utakuwa mwisho wa kipaji chako maana kwa tanzania ukikalili na kufaulu unaonekana ni mtu wakati hujaelewa hiko ulisomea. HILI NI TATIZO LA MSINGI KABISA..
 
mwandosya,martin luhanga,makame mbarawa na wenziwe hivi walisha design nini?

Hawakuelewa walichosomea bali walikalili na kuwa maprofesa au madr, toka msingi mpaka mtu anakuwa profesa ni mwendo wa theory tu, hapo lazima ukalili. Leo hii muulize Mwandosya hiyo taaluma aliyoisomea aliifanyia kazi wapi? maana kwa ninavyofahamu amesoma msingi mpaka profesa baada ya hapo lecturer then mwanasiasa aka Mbunge sasa huyu kweli utamwambie adesign kitu kikafanye kazi kweli kama sio atakuletea siasa tu...
 
Hawakuelewa walichosomea bali walikalili na kuwa maprofesa au madr, toka msingi mpaka mtu anakuwa profesa ni mwendo wa theory tu, hapo lazima ukalili. Leo hii muulize Mwandosya hiyo taaluma aliyoisomea aliifanyia kazi wapi? maana kwa ninavyofahamu amesoma msingi mpaka profesa baada ya hapo lecturer then mwanasiasa aka Mbunge sasa huyu kweli utamwambie adesign kitu kikafanye kazi kweli kama sio atakuletea siasa tu...
hata akikufanyia wiring ya nyumba usimuamini,akitaka kufanya test lazima awaambie mtoke nje,anajua lolote laweza kutokea
 
Back
Top Bottom