Serikali ianzishe Mamlaka ya Usimamizi wa Makanisa

Serikali ianzishe Mamlaka ya Usimamizi wa Makanisa

Master Legendary

JF-Expert Member
Joined
Apr 28, 2013
Posts
579
Reaction score
887
Ni vyema kuanzisha Makanisa kwa lengo la kusambaza Injili ila kinachosikitisha sasa hivi kuna kundi ambalo limevamia eneo hili nyeti kutokana na aidha ugumu wa Maisha, tamaa ya utajiri, uelewa mdogo, ukosefu wa ajira au kutumika na Shetani wanaanzisha Makanisa lakini ndani yake wanaharibu taswira nzima na heshima nzima ya Imani.

Kuna Wachungaji ukiangalia matendo yao, mienendo yao, mawazo yao,mavazi yao, maneno yao, mambo yao, mahubiri yao nk unapata kichefuchefu na mara ingine kama Mkristo unaona aibu, ni udhalilishaji mkubwa wa Ukristo kwakweli.

Kinachosikitisha Serikali imeendekeza kuchukua hatua baada ya Matatizo kukua sana na kutengeneza taharuki ambazo zingeweza kuepukika, mfano yaliyotokea kwa Zumaridi huko Mwanza.

Kwanini Serikali isianzishe Mamlaka ya Usimamizi wa Makanisa itakayoundwa na Viongozi wa Makanisa wenyewe kwa namna itakayoonekana inafaa, ikaandaa Vigezo vya kuwa Askofu, Mchungaji, Mwinjilisti nk, ikaandaa pia Vigezo vya kuanzisha Kanisa na pia Mamlaka hiyo ikawa na jukumu ya kuyasimia Makanisa na Viongozi wake ili kuondoa hii aibu inayokua kila siku na kulinda usalama wa nchi?

Mwongozo wa Mambo mengi uko kwenye Vitabu vya Mungu hata Mavazi ila wanaibuka makanjanja hawana Elimu yoyote ya kutosha ya theolojia wanafanya upotoshaji waziwazi na wote tunaangalia, kila Mchungaji akiibuka namna hii na Kanisa lake mwisho wake ni nini?

Angalizo uanzishwaji wa Mamlaka hizi utoe uhuru wa kutosha kwa Viongozi wa Dini kusimamia na kuamua mambo yao, Serikali isimamie tu utekelezaji yasije kutokea ya BAKWATA.
 
Screenshot_20230205-130835.png
 
Hapa ndipo maajabu ya dini yanapoanzia. Wenye dini wanaihitaji serikali iweke vikwazo vya dini mpya.

Hapa sioni tofauti na wafanyabiashara wakiomba kuzuiwa uingizwaji wa bidhaa mpya ili kulinda bidhaa zao.
 
Ni vyema kuanzisha Makanisa kwa lengo la kusambaza Injili ila kinachosikitisha sasa hivi kuna kundi ambalo limevamia eneo hili nyeti kutokana na aidha ugumu wa Maisha,tamaa ya utajiri,uelewa mdogo,ukosefu wa ajira au kutumika na Shetani wanaanzisha Makanisa lakini ndani yake wanaharibu taswira nzima na heshima nzima ya Imani.

Kuna Wachungaji ukiangalia matendo yao,mienendo yao,mawazo yao,mavazi yao,maneno yao,mambo yao,mahubiri yao nk unapata kichefuchefu na mara ingine kama Mkristo unaona aibu,ni udhalilishaji mkubwa wa Ukristo kwakweli.

Kinachosikitisha Serikali imeendekeza kuchukua hatua baada ya Matatizo kukua sana na kutengeneza taharuki ambazo zingeweza kuepukika,mfano yaliyotokea kwa Zumaridi huko Mwanza.

Kwanini Serikali isianzishe Mamlaka ya Usimamizi wa Makanisa itakayoundwa na Viongozi wa Makanisa wenyewe kwa namna itakayoonekana inafaa, ikaandaa Vigezo vya kuwa Askofu,Mchungaji,Mwinjilisti nk,ikaandaa pia Vigezo vya kuanzisha Kanisa na pia Mamlaka hiyo ikawa na jukumu ya kuyasimia Makanisa na Viongozi wake ili kuondoa hii aibu inayokua kila siku na kulinda usalama wa nchi?

Mwongozo wa Mambo mengi uko kwenye Vitabu vya Mungu hata Mavazi ila wanaibuka makanjanja hawana Elimu yoyote ya kutosha ya theolojia wanafanya upotoshaji waziwazi na wote tunaangalia,kila Mchungaji akiibuka namna hii na Kanisa lake mwisho wake ni nini?

Angalizo uanzishwaji wa Mamlaka hizi utoe uhuru wa kutosha kwa Viongozi wa Dini kusimamia na kuamua mambo yao,serikali isimamie tu utekelezaji yasije kutokea ya BAKWATA.
Hili jambo ni muhimu na lazima. Serikali bila shaka itaogopa wanasiasa uchwara kama kina lissu wenye kujidai kutetea uhuru wa kila kitu wakati taifa linaangamia kwa watu kupotoshwa na kuibiwa na wajanja.

Mamlaka inatakiwa iwe ya usimamizi wa dini zote maana hata kwenye uislaam kuna upotoshaji sana na kwenye nchi zingine amani imepotea kabisa.

Mamlaka inaweza kua moja ila iwe na sehemu kwa kila dini zetu kubwa uislam na ukristo. Wasomi wa dini toka vyuo au taasisi zinazokubalika ndio wawe wajumbe ili kuwekwa taratibu ya kuendesha dini zetu bila kuruhusu wahuni wenye kujitafutia utajiri wa haraka kwenye dini zetu.
 
Kisheria serikali haina uwezo wa kuwafanya chochote kwa sababu kuna sheria inayo linda Uhuru wa kuabudu.
 
Muda wa Sadaka sasa ukifika utaona Mchungaji anavyowakoromea Wana kondoo wake watoe Sadaka kwa lazima yaani wajimalize mpaka nauli ya kurudia nyumbani, na Malofa wanatoa yaan Malofa wanazidi kua masikini huku mchungaji na timu yake ya upigaji wanazidi kutajirika
 
Hapa sioni tofauti na wafanyabiashara wakiomba kuzuiwa uingizwaji wa bidhaa mpya ili kulinda bidhaa zao.
Hicho ndicho walichokifanya madiwani wa Mbeya. Wamezuia watu wapya kufanya biashara ya bajaj, lakini wale wenye bajaj wakitaka kuleta mpya ruksa.
 
  • Thanks
Reactions: Tsh
Hili jambo ni muhimu na lazima. Serikali bila shaka itaogopa wanasiasa uchwara kama kina lissu wenye kujidai kutetea uhuru wa kila kitu wakati taifa linaangamia kwa watu kupotoshwa na kuibiwa na wajanja.
Mamlaka inatakiwa iwe ya usimamizi wa dini zote maana hata kwenye uislaam kuna upotoshaji sana na kwenye nchi zingine amani imepotea kabisa.
Mamlaka inaweza kua moja ila iwe na sehemu kwa kila dini zetu kubwa uislam na ukristo. Wasomi wa dini toka vyuo au taasisi zinazokubalika ndio wawe wajumbe ili kuwekwa taratibu ya kuendesha dini zetu bila kuruhusu wahuni wenye kujitafutia utajiri wa haraka kwenye dini zetu.
Umejaa mavi kichwani badala ya ubongo sasa hapo Lisu ameingiaje kwenye huu mjadara?
Mtu hatari kwa amani ya taifa ni mtu mwenye chuki dhidi ya watu wengine kama ww bila sababu za msingi ambaye ni ww hapo unaye mchukia lisu bila sababu.

Sheria ya nchi inalinda uhuru wa kuabudu sio kazi ya serikali kuwapangia watu ni namna gani waabudu.
.
 
Yesu alisema: "Na ikiwa mtu yeyote atawaambia, ‘Tazama! Kristo yuko hapa,’ au, ‘Yuko pale!’ msiamini. 24 Kwa maana Kristo wengi wa uwongo na manabii wa uwongo watatokea na kufanya ishara kubwa na maajabu ili kuwapotosha, ikiwezekana, hata wale waliochaguliwa. 25 Tazama! Nimewaonya mapema. 26 Basi, watu wakiwaambia, ‘Tazama! Yuko nyikani,’ msiende; ‘Tazama! Yumo katika vyumba vya ndani,’ msiamini." Mathayo 24:23-26.
Mambo unayoona ni utimizo wa unabii wa Yesu mwenyewe. Hizi ni siku za Mwisho. Lazima yaliyotabiriwa yatokee.
 
Hivi huwa ni wivu,au nini! kwa sababu sijawahi ona wanaotoa sadaka hizo wakilalamika lakini walalamikaji hata huko kwenye hizo ibada hawajawahi kanyaga.
 
Hatutaki huu udikteta nchini kwetu, hakuna mtu anayelazimishwa kuingia kwenye dini anayoingia
 
Ni vyema kuanzisha Makanisa kwa lengo la kusambaza Injili ila kinachosikitisha sasa hivi kuna kundi ambalo limevamia eneo hili nyeti kutokana na aidha ugumu wa Maisha,tamaa ya utajiri,uelewa mdogo,ukosefu wa ajira au kutumika na Shetani wanaanzisha Makanisa lakini ndani yake wanaharibu taswira nzima na heshima nzima ya Imani.

Kuna Wachungaji ukiangalia matendo yao,mienendo yao,mawazo yao,mavazi yao,maneno yao,mambo yao,mahubiri yao nk unapata kichefuchefu na mara ingine kama Mkristo unaona aibu,ni udhalilishaji mkubwa wa Ukristo kwakweli.

Kinachosikitisha Serikali imeendekeza kuchukua hatua baada ya Matatizo kukua sana na kutengeneza taharuki ambazo zingeweza kuepukika,mfano yaliyotokea kwa Zumaridi huko Mwanza.

Kwanini Serikali isianzishe Mamlaka ya Usimamizi wa Makanisa itakayoundwa na Viongozi wa Makanisa wenyewe kwa namna itakayoonekana inafaa, ikaandaa Vigezo vya kuwa Askofu,Mchungaji,Mwinjilisti nk,ikaandaa pia Vigezo vya kuanzisha Kanisa na pia Mamlaka hiyo ikawa na jukumu ya kuyasimia Makanisa na Viongozi wake ili kuondoa hii aibu inayokua kila siku na kulinda usalama wa nchi?

Mwongozo wa Mambo mengi uko kwenye Vitabu vya Mungu hata Mavazi ila wanaibuka makanjanja hawana Elimu yoyote ya kutosha ya theolojia wanafanya upotoshaji waziwazi na wote tunaangalia,kila Mchungaji akiibuka namna hii na Kanisa lake mwisho wake ni nini?

Angalizo uanzishwaji wa Mamlaka hizi utoe uhuru wa kutosha kwa Viongozi wa Dini kusimamia na kuamua mambo yao,serikali isimamie tu utekelezaji yasije kutokea ya BAKWATA.

Umenikumbusha mfalme zumaridi anatoka jela mwezi ujao,najiandaa kumpokea.
 
Back
Top Bottom