PostGE2025 Samia anamtumia Nanauka kuwazima Gen-Z

PostGE2025 Samia anamtumia Nanauka kuwazima Gen-Z

Conversations and stories after Tanzania's 2025 General Elections
Simchukii jamaa, nachukia motivational speakers. Kwa jinsi alivyokuwa anaji'brand' lazima wangemchukua tu.

Akizingua itakula kwake vijana si wana hasira....
Haha nikuambue kitu CCM, inawapenda watu ambao Wana uwezo wa kuongea uongo, ukaonekana ni ukweli.

Ukiwa na hiki kipaji ni rahisi sana CCM kukupa cheo kikubwa
 
Inakuwaje watu wanashindwa kuwa na ujasiri wa kukataa teuzi?

Wengine tayari wanakuwa watu waliopo kwenye mfumo, huku kwingine tulipowajulia katika fani zingine walikuwa ndani ya majukumu yao ya kikazi ya kuwajengea majina ila wanapoingizwa katika siasa ni kama wanapewa tu amri maana tayari walikuwa wanamtumikia shetani. Wanafanya hivyo kwa wasanii, waandishi wa habari na maeneo mengine ambayo mtu anaweza kujenga jina kwa urahisi.
 
Joel nnauka kwenye publishing industry anajulikana kwa kuchapa vitabu na ni moja ya waandishi wachache wanaouza vitabu online successfully. Kwa hiyo kwenye digital space ana jina lake

Nachokiona, joel kazi zake nyingi zinahusiana na vijana lakini pia anaelewa digital space vizuri. Ndio maana ametumika,

So wengi wanamuona kama jamaa flani aliye na mkeka safi. So kuingia katika wizara kama hiyo katika position ya kiserikali inaweza muondolea hiyo innocence sawa na Mwana FA
Ndio career imekufa hapo, maana akifeli kuleta mabadadiliko na kuonekana sell out basi atashindwa tena kurudi kwenye career ya vitabu ama kutoa motivation kwa vijana maana utawashawishi nini wakati ulipopewa wizara ulifeli.

Hii wizara if anything wangeachiwa Gen Z wenyewe waiendeshe na huko iwe mahali pa ventilation ili watatue changamoto kwa pamoja na serikali. Katibu mkuu wa wizara mwenyewe ni mzee tayari failure kabla hajaanza.
 
Ndio career imekufa hapo, maana akifeli kuleta mabadadiliko na kuonekana sell out basi atashindwa tena kurudi kwenye career ya vitabu ama kutoa motivation kwa vijana maana utawashawishi nini wakati ulipopewa wizara ulifeli.

Hii wizara if anything wangeachiwa Gen Z wenyewe waiendeshe na huko iwe mahali pa ventilation ili watatue changamoto kwa pamoja na serikali. Katibu mkuu wa wizara mwenyewe ni mzee tayari failure kabla hajaanza.

Hakuna haja ya wizara ya vijana. Mbona mnahadaika kirahisi hivyo.

Kwanza tayari hiyo wizara ilikuwepo. Pia sekta zote zinahitaji kuangalia masuala ya vijana, sasa kwa nini sera za kila sekta zisiangalia jinsi ya kuwagusa hao vijana badala ya kuanzisha kawizara ambako hakana nguvu?

CCM wameshindwa na kukataa kutatua matatizo ya msingi ya taifa maana njia za kuyatatua pia zinahatarisha madaraka yao. Wakisema wafumue mfumo wa elimu, utajenga vijana wenye uelewa wasiodanganyika kirahisi. Wakisema wajenge uchumi ambao watu hawatakuwa tegemezi kwa wanasiasa, watakosa watu wenye njaa ambao wanatumika kama machawa wao.
 
Ndio career imekufa hapo, maana akifeli kuleta mabadadiliko na kuonekana sell out basi atashindwa tena kurudi kwenye career ya vitabu ama kutoa motivation kwa vijana maana utawashawishi nini wakati ulipopewa wizara ulifeli.

Hii wizara if anything wangeachiwa Gen Z wenyewe waiendeshe na huko iwe mahali pa ventilation ili watatue changamoto kwa pamoja na serikali. Katibu mkuu wa wizara mwenyewe ni mzee tayari failure kabla hajaanza.
Nadhani gen Z wengi hawana experience na maturity hiyo. So sio mbaya wakiwepo pia millenials kama implementors na wazee wachache kama washauri.

Kuhusu joel, next move yake itaamua hatima yake.
 
Back
Top Bottom