Sakata la kuuawa kwa Faru John lachukua sura mpya. Watumishi watano watiwa mbaroni


comrade igwe

comrade igwe

JF-Expert Member
Joined
Jan 12, 2015
Messages
7,329
Likes
3,820
Points
280
comrade igwe

comrade igwe

JF-Expert Member
Joined Jan 12, 2015
7,329 3,820 280
Maofisa watano wa Mamlaka ya Hifadhi ya Ngorongoro (NCAA) wanaotuhumiwa kushiriki kumwondoa faru John kutoka katika Creta hiyo walikamatwa juzi kwa mahojiano ili kujua ukweli kuhusu mazingira ya kupotea kwake.

Hatua ya maofisa hao kukamatwa imekuja siku tatu baada ya Waziri Mkuu Kassim Majaliwa kuituhumu menejimenti, wafanyakazi wa NCAA na Baraza la Wafugaji (NPC) kuwa imejaa vitendo vya rushwa na wizi na asingeweza kuvumilia sakata la faru John ambaye alisema kuwa aliuzwa kwa Sh200 milioni kwenye Hoteli ya Grumet iliyo Hifadhi ya Serengeti na kuwa walipokea fedha za awali Sh100 milioni.

Waziri Mkuu alisema anataka kumwona faru huyo, nyaraka za kumhamisha na kama amekufa basi apelekewe hata pembe ofisini kwa kuwa anajua pa kuzipeleka.

Alisisitiza kuwa ikibainika kuna ambao wamekiuka taratibu watawajibika.

Habari za uhakika kutoka Ngorongoro, ambazo zimethibitishwa na Jeshi la Polisi zinasema kuwa maofisa hao watano wanashikiliwa katika kituo chao cha Ngorongoro kutokana na ushiriki wao kwa njia moja au nyingine.

Wanaoshikiliwa ni pamoja na Israel Naman ambaye alikuwa Kaimu mkuu wa idara ya uhifadhi wakati faru huyo akiondolewa.

Wengine ni Cuthbert Lemanya, ambaye alikuwa Mkuu wa Kanda ya Creta, Dk Athanas Nyaki ambaye anadaiwa kumdunga sindano ya usingizi ili aweze kubebwa.

Maofisa wengine waliokamatwa ni aliyekuwa Mkuu wa Idara ya Maendeleo ya Jamii wa Mamlaka ya Ngorongoro, Kuya Sayaleli na aliyekuwa Kaimu Mkuu wa Idara ya Ikolojia, Patrice Mattey.

Ofisa mmoja wa NCAA, ambaye aliomba kuhifadhiwa jina lake jana alisema maofisa hao walikamatwa juzi jioni na jana walikuwa wanaendelea kuhojiwa.

“Tuiache serikali ifanye kazi kwani ni muhimu sana kujulikana ukweli wa tukio hili,” alisema ofisa huyo.

Kamanda wa Polisi Mkoa wa Arusha, Charles Mkumbo hakupatikana jana kuelezea tukio la kukamatwa maofisa hao, baada ya simu yake kupokelewa na msaidizi wake ambaye alieleza yupo kwenye kikao.

Lakini, ofisa wa mmoja wa polisi, ambaye aliomba kuhifadhiwa jina kwa kuwa si msemaji alikiri kukamatwa maofisa hao kwa mahojiano.

Chanzo cha sakata
Akiwa katika ziara ya kikazi Ngorongoro, Waziri Majaliwa aliibua sakata la kuhamishwa kinyemela faru huyo na kudaiwa kupelekwa Grumet.

Waziri mkuu alitaka ukweli kuhusu upotevu wa John aliyeondolewa Creta na kupelekwa Grumet na kudaiwa kufa huku taarifa za kifo hicho zikifanywa siri.

Waziri Mkuu alitaka kupewa nyaraka zote zilizotumika kujadili kumuondoa faru na kuamua kumpeleka Grumet.

Waziri Mkuu alitoa hadi Desemba 8 (jana) awe amepata taarifa zote, ikiwamo ya daktari inayothibitisha kifo hicho na kwamba pembe za faru huyo zifikishwe ofisini kwake. Pia, Majaliwa alisema ikibainika wapo waliokiuka taratibu watawajibika.

Chanzo: Mwananchi
 
iparamasa

iparamasa

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2013
Messages
13,457
Likes
14,170
Points
280
iparamasa

iparamasa

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2013
13,457 14,170 280
taratibu zote zilifatwa kuanzia wizarani,kwenye ile clip jamaa alitaka kufafanua mwanzo mpaka mwisho wakamuwahi kumkatishakatisha.

this is just a drama tu,political one
 
Chakaza

Chakaza

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2007
Messages
28,511
Likes
34,299
Points
280
Chakaza

Chakaza

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2007
28,511 34,299 280
Mpwa uchochezi huo kuna makuburi hayafukuliwi.
Mpwa kuna mengi sana yanasemwa chini chini, hata kama watu wanasema hawatafukua makaburi lakini usije kuta wanaamua kujisaidia juu yake kupunguza machungu.
Nina hakika kuna kitu kitasemwa na hao walio kamatwa ili kama mbwai na iwe mbwai. Tusubiri
 
M

m2020

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2016
Messages
910
Likes
1,238
Points
180
M

m2020

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2016
910 1,238 180
Hawa hawawezi kumpeleka faru bila kuelekezwa na uongozi wa hifadhi Na Wizara husika. Naamini wapo waliotelekeza jukumu hili kwa makusudi hao ndo wawajibishwe. Hawa ni kuwaonea kwanza hawana itifaki ya kuongea na tajiri anayemiliki grumeti game reserve.
 
M

mkupuo

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2012
Messages
1,240
Likes
401
Points
180
M

mkupuo

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2012
1,240 401 180
Hivi huyo faru John anasifa zipi za ziada kushinda wenzake hapo Ngorongoro crater hadi kupotea kwake kulete sekeseke yote hii? Anayejua taarifa zake tafadhali anijuze.Ahsante.
 
1

1954

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2006
Messages
5,661
Likes
3,363
Points
280
1

1954

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2006
5,661 3,363 280
Watu hao wasingeweza kufanya jambo/tukio hilo sensitive pasipo maelekezo kutoka juu....

Waziri wa wakati huo na pia Katibu Mkuu wa wakati huo na hata wakurugenzi wa idara husika wizarani lazima wanafahamu sakata Zima...

Nchi hii ifike mahala tuheshimiane na kunyooka...haiwezekani washikwe watu wa chini tu....hao wengine nao wakamatwe na wahojiwe...justice doesn't 'look' into faces....justice should be seen by all to be fair...

Key words here: justice, fair, all
 
iparamasa

iparamasa

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2013
Messages
13,457
Likes
14,170
Points
280
iparamasa

iparamasa

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2013
13,457 14,170 280
Hawa hawawezi kumpeleka faru bila kuelekezwa na uongozi wa hifadhi Na Wizara husika. Naamini wapo waliotelekeza jukumu hili kwa makusudi hao ndo wawajibishwe. Hawa ni kuwaonea kwanza hawana itifaki ya kuongea na tajiri anayemiliki grumeti game reserve.
yule aliyehojiwa na waziri mkuu alitaka kufafanua akakatishwa,huu mziki unaanzia makao makuu ya wizara,japo inasemwa taratibu zilifatwa,tena zote,sasa ukianza kuhoji wanyama wanavyokufa porini,kuna mtu huwa anakesha nao huko vichakani
 
iparamasa

iparamasa

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2013
Messages
13,457
Likes
14,170
Points
280
iparamasa

iparamasa

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2013
13,457 14,170 280
Hivi huyo faru John anasifa zipi za ziada kushinda wenzake hapo Ngorongoro crater hadi kupotea kwake kulete sekeseke yote hii? Anayejua taarifa zake tafadhali anijuze.Ahsante.
alikuwa na mashine ya kupoza joto la majike,inasemekana alikuwa dungadunga na ni wale waliotolewa south africa
 
Bonny

Bonny

JF-Expert Member
Joined
Feb 21, 2013
Messages
11,970
Likes
24,397
Points
280
Bonny

Bonny

JF-Expert Member
Joined Feb 21, 2013
11,970 24,397 280
how is it possible kifaru ambae anatambulika kwa jina kabisa anaondololewa kwenye crater anapelekwa sehem nyengine then taarifa haipo wizarani.
Ina maana wazir husika either wa awamu iliyopita na leo hawajaliona hilo swala mpka wazir mkuu aje kuona hapo kuna tatzo juu ya uhamishwaji wake.
Siamin sana hao watumish wa chin wana uwezo na nguvu kubwa kias hcho cha kufanya hayo maamuzi ya kumuhamisha / kufa kwa faru john then wayafanye bila boss wao asijue lolote.
 
comrade igwe

comrade igwe

JF-Expert Member
Joined
Jan 12, 2015
Messages
7,329
Likes
3,820
Points
280
comrade igwe

comrade igwe

JF-Expert Member
Joined Jan 12, 2015
7,329 3,820 280
Kumbe! Basi we tega tuu sikio utalisikia jina lake huyo "raia wa Marekani"[/QUOTE)

Nasikia hotel yake analeta VIPS tu na celebrities duniani hata opra na Bill gate na mtot wao walikaa mwaka jana August, anatoa US 300,000 kila mwaka kama hunting fees lakini hawindi ngoja zinakuja nyingine usiondoke
 
comrade igwe

comrade igwe

JF-Expert Member
Joined
Jan 12, 2015
Messages
7,329
Likes
3,820
Points
280
comrade igwe

comrade igwe

JF-Expert Member
Joined Jan 12, 2015
7,329 3,820 280
Nasikia hotel yake analeta VIPS tu na celebrities duniani hata opra na Bill gate na mtoto wao walikaa mwaka jana August, anatoa US 300,000 kila mwaka kama hunting fees lakini hawindi ngoja zinakuja cha kujiuliza nini kwann alitaka Faru apelekwe pale kwake?????????????????????????????????????????????????????????
 

Forum statistics

Threads 1,275,229
Members 490,947
Posts 30,536,233