Wakuu.
Miezi michache ijayo ntakua na safari to HONGKONG,but sijui air ticket ni $$$???
Na pia hotel how much there?na jee E.African foods zinapatikana ktk hotel hizo?
You know I don't use frogs atall!
Pia vissa ni how much per two weeks?
Na jee kuna ugumu wowote kama nikitaka kwenda beijing from HONGKONG?
Kwa anayejua pls anifahamishe.
Bei ya tiketi hutofautiana kutokana na misimu, kipindi ambacho bei huwa chini ni kipindi cha baridi kali ambapo huanzia mwezi wa kumi hadi mwezi wa pili.
Pia kama unataka kusafiri kwa bei rahisi kata tiketi yako kwa bei ya chini kupitia mashirika kama Ethiopian Airline(wapo opp na Serena Hotel) au Kenya Airways. Booking mapema zaidi ni nzuri maana ni rahisi kupata bei poa.
Sehemu ambayo kuna hotel za bei rahisi ni eneo linaitwa East Tsim Sha Tsui hapo utalala ktk vijihoteli vya bei ya chini kidogo.
Vyakula vya kibongo huwa vinapatikana kwa mshikaji mmoja hivi nimesahau jengo analopatikana ila ni hapo hapo East Tsim Sha Tsui..lakini ukiacha hivyo huwa kuna misosi ya kihindi ambayo ladha yake haitofautiani sana ya kibongo pia hupatikana.
Kwa Mtanzania kuingia Hong Kong utapewa visa ya 90 days pasipo kulipia ambayo utagongewa hapo hapo airport ingawa kwa watu wanaoingia kwa mara ya kwanza si ajabu ukawekwa kando kwa mahojiano zaidi ya wapi utafikia, utakaa muda gani,una akiba ya hela kiasi gani,shughuli iliyokuleta n.k.
Mkuu kwenda Beijing toka HongKong inawezekana ila itakubidi utafute visa ya China PR, binafsi ningekushauri uitafutie hapa hapa Bongo ili usijekutana na vishoka watakao kulaghai maana wapo wengi tu pale HongKong. Huwa kuna treni inayosafiri kati ya HongKong na Beijing na ni safari ya zaidi ya masaa 24 mkuu maana umbali ni mithili ya Dar to Lusaka au Harare hivi. Usafiri mwingine ni ndege ambazo huwa zinakuwepo daily.
Tahadhari:
Kuwa makini.na watu waoitwa Wabongo ukiwa HongKong maana wengi ni jua kali, maisha yalishawashinda Bongo hivyo wanaishi kwa kutegemea wageni wa first time kama nyie ili wawakamate masikio. Na huwa wanakua wachangamfu kinoma wakijifanya kila kitu wanajua.
Ukifika airport badili hela zako chache toka USD kwenda Hong Dollar nyingine utazibadili ukishafika mjini maana rate za airport huwa za kidosi.
Zaidi ingia Google halafu download HongKong MTR System Map, hii ni ramani ya zile treni za kasi itakusaidia sana ktk usafiri maana ina majina ya kila kituo na hicho "East Tsim Sha Tsui" utakiona kuliko kutumia daladala ambazo utatumia muda mrefu kwenda mahali unless uwe umeenda kutalii daladala ni poa coz utaona vizuri sehemu tofauti za mji.
Mkuu natumia simu kuandika sasa inakua tabu kidogo kuandika mambo mengi anyway kwa leo nadhani haya yatakufaa wewe na wengineo.