Safari ya Igunga


Lukansola

Lukansola

JF-Expert Member
Joined
Sep 5, 2010
Messages
5,463
Likes
83
Points
145
Lukansola

Lukansola

JF-Expert Member
Joined Sep 5, 2010
5,463 83 145
Ninapoandika habari hii, nipo safarini nikitoke Igunga, hii ndio imekuwa mara yangu ya kwanza kutembelea wilaya hii.

napenda ku-share nanyi ndugu zangu kuhusu machache niliyojifunza katika siku mbili nilizoishi hapo. Nikianzia na hali ya hewa kwa sasa Igunga kuna joto kiasi. Jambo ambalo nimeliona pia ni kwamba maisha ya wananchi wa Igunga hayana tofauti sana na maisha ya wakazi wa wilaya zingine za nchi hii. Umeme upo lakini mgao ni kama sehemu zingine. Maji ya Igunga ni ya visima na ni meusi kusema kweli.

Nimekuwa nikisikia mara nyingi kuwa RA amewapa Igunga maisha bora na hata Mkapa kwenye kampeni alisema Igunga iko juu katika mkoa wa Tabora. Mimi napinga kwa sababu wananchi wa Igunga wamechoka tu, mji umejaa vumbi jekundu. Stendi mpya ya mabasi ni mavumbi matupu.

Jambo lililonishanga ni kusikia kuwa kumbe Rostam hana nyumba Igunga na kuna sehemu nyingi za vijijini ambazo hawamji wala hawakuwahi kumwona Rostam, mwenyeji mmoja aliniambia Rostam hajawahi kulala Igunga hata siku moja, huwa analala Mwanza.

Nikiwa nasubiri basi, nimepata fursa ya kupiga story na vijana pale stendi, inaoneka safari hii ccm haikatishi maana kusema kweli watu wamebadilika, wanasema wamechoka kudanganywa na hawaitaki ccm. wanasema ccm imeleta watu ili kuwapeleleza na kuwashawishi vijana kuichagua ccm lakini wamekuwa wakiwaambia waziwazi kuwa wameshachoka na wasipotezewe muda wao.

Kuhusu Dr. Kafumu ni kuwa amejenga nyumba chapchap wakati wa kura za maoni ili kujionesha ni mwenyeji wa huko.

Pembeni yangu nilimsikia mzee mmoja wa kike akiwauliza wazee wenzie wa kiume wawili aliokuwa akizungumza nao kwamba wao ni vyama gani? Yeye aliwaambia ni chadema hata wale wazee walimjibu hivyohivyo.

Kwa mtazamo wangu kutokana na experiance yangu ya muda mfupi ccm huenda wakalikosa jimbo hilo. I've got some pictures of Igunga but can't attach them cause am using a phone.
 
jogi

jogi

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2010
Messages
20,227
Likes
14,076
Points
280
jogi

jogi

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2010
20,227 14,076 280
ahsante mkuu lukansola kwa kutushirikisha uzoefu ulioupata igunga. mkuu ulijaribu kufanya ka utafiti kadogo juu ya hizi jezi za ccm, wananchi wa igunga wanaziheshimu, au wakimuona mtu kava sare hizo wanamuhusisha na rushwa, kama hakutaoa basi kapokea! ingawa hivyo tunakutakieni safari njema.
 
M

Mlabondo

Senior Member
Joined
Oct 13, 2010
Messages
152
Likes
11
Points
35
M

Mlabondo

Senior Member
Joined Oct 13, 2010
152 11 35
Lets hope chadema wins, for our own benefit we need More opposition MPs to make the government deliver
 
Lukansola

Lukansola

JF-Expert Member
Joined
Sep 5, 2010
Messages
5,463
Likes
83
Points
145
Lukansola

Lukansola

JF-Expert Member
Joined Sep 5, 2010
5,463 83 145
ahsante mkuu lukansola kwa kutushirikisha uzoefu ulioupata igunga. mkuu ulijaribu kufanya ka utafiti kadogo juu ya hizi jezi za ccm, wananchi wa igunga wanaziheshimu, au wakimuona mtu kava sare hizo wanamuhusisha na rushwa, kama hakutaoa basi kapokea! ingawa hivyo tunakutakieni safari njema.
Nilimtania kijana mmoja aliyekuwa amevaa T shirt ya kijani, akaniambia kaka hizi tuavaa tu, kwa kifupi watu wengi sana wanaonesha kuchoka na ccm. Pia nimekumbuka Igunga kuna ATM moja tu na haichukui Visa Card, mitandao ya mawasiliano kama simu na intenet pia ni dhaifu sana. Jogi kwa mtazamo wangu kama uchaguzi ukiwa huru na haki... Mmmmhhh.
 
Mama Mdogo

Mama Mdogo

JF-Expert Member
Joined
Nov 21, 2007
Messages
2,881
Likes
485
Points
180
Mama Mdogo

Mama Mdogo

JF-Expert Member
Joined Nov 21, 2007
2,881 485 180
Ninapoandika habari hii, nipo safarini nikitoke Igunga, hii ndio imekuwa mara yangu ya kwanza kutembelea wilaya hii.

napenda ku-share nanyi ndugu zangu kuhusu machache niliyojifunza katika siku mbili nilizoishi hapo. Nikianzia na hali ya hewa kwa sasa Igunga kuna joto kiasi. Jambo ambalo nimeliona pia ni kwamba maisha ya wananchi wa Igunga hayana tofauti sana na maisha ya wakazi wa wilaya zingine za nchi hii. Umeme upo lakini mgao ni kama sehemu zingine. Maji ya Igunga ni ya visima na ni meusi kusema kweli.

Nimekuwa nikisikia mara nyingi kuwa RA amewapa Igunga maisha bora na hata Mkapa kwenye kampeni alisema Igunga iko juu katika mkoa wa Tabora. Mimi napinga kwa sababu wananchi wa Igunga wamechoka tu, mji umejaa vumbi jekundu. Stendi mpya ya mabasi ni mavumbi matupu.

Jambo lililonishanga ni kusikia kuwa kumbe Rostam hana nyumba Igunga na kuna sehemu nyingi za vijijini ambazo hawamji wala hawakuwahi kumwona Rostam, mwenyeji mmoja aliniambia Rostam hajawahi kulala Igunga hata siku moja, huwa analala Mwanza.

Nikiwa nasubiri basi, nimepata fursa ya kupiga story na vijana pale stendi, inaoneka safari hii ccm haikatishi maana kusema kweli watu wamebadilika, wanasema wamechoka kudanganywa na hawaitaki ccm. wanasema ccm imeleta watu ili kuwapeleleza na kuwashawishi vijana kuichagua ccm lakini wamekuwa wakiwaambia waziwazi kuwa wameshachoka na wasipotezewe muda wao.

Kuhusu Dr. Kafumu ni kuwa amejenga nyumba chapchap wakati wa kura za maoni ili kujionesha ni mwenyeji wa huko.

Pembeni yangu nilimsikia mzee mmoja wa kike akiwauliza wazee wenzie wa kiume wawili aliokuwa akizungumza nao kwamba wao ni vyama gani? Yeye aliwaambia ni chadema hata wale wazee walimjibu hivyohivyo.

Kwa mtazamo wangu kutokana na experiance yangu ya muda mfupi ccm huenda wakalikosa jimbo hilo. I've got some pictures of Igunga but can't attach them cause am using a phone.
Hapo kwenye red, kujenga chap chap ni within how many days or weeks, tangu msingi hadi finishing? Ina maana Kafumu kama huko ni kwao hakuna nyumba ya wazazi wake hapo kijijini kwao hata ahitaji kujenga nyumba chap chap ili kujionesha ni mwenyeji wa huko?
 
Filipo

Filipo

JF-Expert Member
Joined
Jan 6, 2011
Messages
9,321
Likes
217
Points
160
Filipo

Filipo

JF-Expert Member
Joined Jan 6, 2011
9,321 217 160
Mkuu, hukupata "bahati" ya kukutana na Malaria Sugu? Yupo huko tangu last week akigawa t-shirt na kofia za ccm. Nimeona na Ritz1 nae akiandika kuwa tar 3 atapitia Moro akitokea huko!
Ulipata bahati ya kushuhudia mkutano wowote wa kampeni huko. Kama ndiyo, how was it!?
 
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2011
Messages
13,419
Likes
3,471
Points
280
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2011
13,419 3,471 280
Watawala dhalimu hawatadumu milele..
 
Mwita Maranya

Mwita Maranya

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2008
Messages
10,569
Likes
109
Points
160
Mwita Maranya

Mwita Maranya

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2008
10,569 109 160
Mkuu, hukupata "bahati" ya kukutana na Malaria Sugu? Yupo huko tangu last week akigawa t-shirt na kofia za ccm. Nimeona na Ritz1 nae akiandika kuwa tar 3 atapitia Moro akitokea huko!
Ulipata bahati ya kushuhudia mkutano wowote wa kampeni huko. Kama ndiyo, how was it!?
Mkuu hao wajakazi wa nape wamekwenda igunga kwenye keyboards, kama bosi wao mwenyewe amepigwa marufuku kukanyaga igunga sasa wao watapataje nafasi ya kwenda huko?
 
Lukansola

Lukansola

JF-Expert Member
Joined
Sep 5, 2010
Messages
5,463
Likes
83
Points
145
Lukansola

Lukansola

JF-Expert Member
Joined Sep 5, 2010
5,463 83 145
Mkuu, hukupata "bahati" ya kukutana na Malaria Sugu? Yupo huko tangu last week akigawa t-shirt na kofia za ccm. Nimeona na Ritz1 nae akiandika kuwa tar 3 atapitia Moro akitokea huko!
Ulipata bahati ya kushuhudia mkutano wowote wa kampeni huko. Kama ndiyo, how was it!?
Niliona uzi wake akisema yuko Igunga nikamwambia tukutane tupige story akaniambia anaogopa tindikali.
 
Lukansola

Lukansola

JF-Expert Member
Joined
Sep 5, 2010
Messages
5,463
Likes
83
Points
145
Lukansola

Lukansola

JF-Expert Member
Joined Sep 5, 2010
5,463 83 145
Lets hope chadema wins, for our own benefit we need More opposition MPs to make the government deliver
Honestly kwa hali niliyoiona huko ni kwamba ccm hawana chao, mpaka wazee wana support cdm kwa sasa.
 
Lukansola

Lukansola

JF-Expert Member
Joined
Sep 5, 2010
Messages
5,463
Likes
83
Points
145
Lukansola

Lukansola

JF-Expert Member
Joined Sep 5, 2010
5,463 83 145
Hapo kwenye red, kujenga chap chap ni within how many days or weeks, tangu msingi hadi finishing? Ina maana Kafumu kama huko ni kwao hakuna nyumba ya wazazi wake hapo kijijini kwao hata ahitaji kujenga nyumba chap chap ili kujionesha ni mwenyeji wa huko?
Mama Mdogo kwa taarifa yako hata RA hana nyumba Igunga, this means hakuna mtu anayejua kwa RA ni wapi igunga.
 
Lukansola

Lukansola

JF-Expert Member
Joined
Sep 5, 2010
Messages
5,463
Likes
83
Points
145
Lukansola

Lukansola

JF-Expert Member
Joined Sep 5, 2010
5,463 83 145
Mkuu hao wajakazi wa nape wamekwenda igunga kwenye keyboards, kama bosi wao mwenyewe amepigwa marufuku kukanyaga igunga sasa wao watapataje nafasi ya kwenda huko?
Katibu mwenezi amenyimwa fursa ya kueneza.
 
Filipo

Filipo

JF-Expert Member
Joined
Jan 6, 2011
Messages
9,321
Likes
217
Points
160
Filipo

Filipo

JF-Expert Member
Joined Jan 6, 2011
9,321 217 160
Niliona uzi wake akisema yuko Igunga nikamwambia tukutane tupige story akaniambia anaogopa tindikali.


How!? Anaogopa tindikali wakati ameibeba! Alisema anakwenda kuimaliza kabisa cdm huko, nikajua yupo full equiped!
 
Filipo

Filipo

JF-Expert Member
Joined
Jan 6, 2011
Messages
9,321
Likes
217
Points
160
Filipo

Filipo

JF-Expert Member
Joined Jan 6, 2011
9,321 217 160
Katibu mwenezi amenyimwa fursa ya kueneza.
Ameogopa hata kurudi dar! Utamsikia mara yupo serengeti, mara yupo Mara, mara yupo Mwanza. Nadhani "anaeneza" moja kwa moja kutoka kanda ya ziwa!?
 

Forum statistics

Threads 1,214,691
Members 462,829
Posts 28,520,014