Rwanda wamepiga marufuku "Adhana" Alfajiri

Rwanda wamepiga marufuku "Adhana" Alfajiri

Wewe unamsifia Dikteta!!??.
Ni ujinga kuingiza udikteta katika masuala la imani, imani imo moyoni mwa watu.

Adhana ya kiislamu ni nasaha ya kiimani pia mbali na wito wa kuwajulisha watu muda wa swala.

Kupinga utolewaji wa adhana ni kupinga mafundisho ya dini ya kiislamu, adhana haijaanza leo, imeanzishwa na mjumbe wa Mungu Mwanzilishi mtukufu wa Dini ya kiislamu Mtume Muhammad (saw), hivyo kwa maneno mengine kuzuia utolewaji wa adhani ni kupingana na takwa la Mungu kwa mujibu wa Uisilamu.

Tutakaa hapa tukibishana na kuvutana bure na hatutafikia suluhu ila ninachokueleza ni hichi;--

"Kama adhana ni maagizo na maneno ya Mungu na Kagame au yeyote katoa maamuzi ya kuzuia maneno hayo yasitamkwe inavyopaswa ni kiumbe wa Mungu basi Mungu mwenyewe ndiye hakimu"

Tutarudi hapa na tutajulishana matokeo tuombe Mungu atupe uhai tu.
Kama mtume ndio mwanzilishi wa uislam inakuwaje mnasema tena Nabii edo ni muislamu ?
 
Mkuu,kipindi mtume analeta mambo ya adhana, kulikuwa Na spika duniani?? Si walikuwa wansema Kwa mdomo Tu...ambayo sio Kelele.


Sasa kama spika ilivyogunduliwa duniani waislam waliweza kumodify adhana baadae Na kuanza kutumia spika kinyume Na alivyofanya mtume Kwa mdomo
kwanini Na sasaivi wasimodify wakaanza kutumia simu?
Yani Kila muumini aweke ringtone ya adhana itakayolia Kila ifikapo Muda wa swala
Wazo zuri
 
Mie Mkatoliki, lakini huu ni upuuzi, dini ziheshimiwe, Bora angezuia hawa matapeli wa vi ministries
 
Kipindi cha mtume kulikuwa na spika ?

Nionyeshe aya au hadith yeyote katika uislamu inayosema lazima adhana ifanywe via speaker



Hakukuwa na Spika hivyo aliteuliwa mtu mwenye sauti kali kuliko wote ndiye alitoa adhana, pia hakukuwa na gari, ndege, pikipiki nk, lakini leo mtu akiwa km 10 mbali na msikiti anaweza kusikia adhana through the loud speaker na akapanda pikipiki kuwahi swala, hivyo nyenzo zinazo saidia watu kuswali zipo nyingi zikiwemo Spika na vyombo vya usafiri.
 
Hii ni sawa kabisa, hata huku pia ipigwe marufuku pamoja na zile kengele za makanisani.

Katika dunia ya sasa ya sayansi na teknolojia kuna njia nyingi za kujua muda hivyo sio muafaka kupigia watu kelele japo nafahamu kwa hapa mtawala wa sasa atawakingia kifua waendelee na adhana yao.
Unaskia kekelele ngap Kwa siku had uje udai kelele.za adhana ya dakika nne tu Tano zinakukela
 
Haya Ungependa upigiwe kelele kwa lugha ipi??---kimombo??

Kelele za magari, pikipiki, honi za magari, miziki,, kengele nk, usiku kucha haziwasumbui isipokuwa sauti ya Adhana kwa dk 1 or so??!!

Punguzeni chuki 🤣🤣

Sipendi makelele yoyote, ila bora magari maana ni watu wanawhi kwenda kuhusika kwenye ujenzi wa taifa, ila mtu kukurupuka na likanzu na kuongea kiarabu kwenye spika....hehehehe hapana...
 
DUBAI WANAAZINI SAA 12 KASORO ROBO ASUBUHI. Huku kwetu utasikia muda wowote kuanxia saa 10 kasoro robo usiku. Na spika ni zile kali za kushtua hata mototo anaamka. Ninawaelewa kwa kuweka misikiti maeneokaribu na watu kwa maana mtu akiazini bila yale maspika wenzake wanasikia. Kule ulaya hakuna kengele au h ayo maspika. Kila mtu anajua namna ya kufika na muda wa ibada bila kubughudhi wengine.
 
Sina tatizo na kumtukuza Mola. Lakini huko kufanyike kwa wahusika tu. Hakuna sababu ya kunihusisha mimi ambaye sihusiani na kutukuza huko. Hivyo, naona sababu kubwa ya adhana ni kuamusha watu waje kwenye ibaada. Ilikuwepo sababu ya kufanya hivyo zama zile wakati utaalamu ulikuwa chini. Sauti hiyo inamuamusha mhusika na asiyehusika sawia. Siku hizi mtu unaweza kuweka alarm kwenye saa au simu ikakuamsha muda unaopaswa. Utaamuka wewe tu unayehusika na si jirani yako ambaye hahusiki. Pindi wahusika watakapojumuika hapo msikitini ndipo mfanye zoezi la kutukuza.
Adhana Kwa muslim ina maana kubwa mkuu usilinganishe alarm na adhana na ndio maana wakati adhana inaadhiniwa unaskia maneno kama Allah akabar Allah akabar huski sauti za nyimbo au sauti za matangazo ya promotion ,ww Kwa akili Yako unazan Kwa jinsi technology ilivyokua unazan msikitin wanashindwa kufunga atomatic alarm ikifka mda wa adhana inafanye Kaz badala ya adhana,hay tufanye tumestop adhana tunatumia alarm Kam mbadala umejiuliza waislamu wangap watakua na vifaa hivyo vyenye alarm Kam simu,maana alarm ya kweny simu ni Bora na ndio Bora na Ina volume kubwa,umewafikikia watoto wadogo,
 
Adhana ni sehemu miongoni mwa sehemu katika ibada ya swala ya kiisilamu, Adhana ni Lazima itolewe kwa sauti na Adhana haina mbadala kwa njia yoyote kwani yenyewe inabeba ujumbe wa kiroho unaomuhamashisha mtu aache mambo mengine na akaswali, adhana ni wito wenye "spiritual admonitions" and can't be replaced by anything else.

Adhana mbali na kuamsha na kuwataarifu wenyeji juu ya muda wa ibada lakini pia inawajulisha wageni kwamba msikiti upo wapi na hivyo kuwaunganisha Wageni waisilamu na ndugu zao wenyeji wa kiislamu katika Swala nk, Uisilamu ni zaidi ya kuswali msikitini na kuondoka.

Shida iliyopo Rwanda ni 90+% ni Christians na wachache waliobaki ni Muslims hivyo utaona nguvu ya Udini imeshawishi kuwepo na hilo katazo hii ni tofauti na Tz ambapo kuna angalau 50/50% Muslims na Christians ambapo tumejengwa kuvumiliana katika masuala ya imani.

Kuzuia utoaji wa adhana ni pigo katika imani ya dini ya kiisilamu.
Kuhusu kukumbusha watu muda wa ibada, hii haina relevancy kwa sasa, kwani watu kwa sasa wana saa na simu zenye alum etc. Kuhusu kujua msikiti kwa wageni sioni ufanisi wa hili, mtu anaweza kuuliza nyumba za ibada zilipo, kuna google map pia.
Kinachoendelea ndani ya majengo kinapaswa kubakia kwa waliopo huko. Tena mipango miji wanapaswa kuhakikisha nyumba za ibada hazijengwi kwenye makazi ya watu.
 
Achana na adhana,Kuna wale wanapita saa 9 usiku wakiwa wanapiga ngoma na kuimba kipindi Cha ramadhani halafu wanaweza wakafika sehemu wakasimama muda mrefu mpaka wapewe sijui nini jamani wamejua kunitesa ramadhani hii aisee usiku wa kuamkia leo Kuna jirani yangu uvumilivu umeshinda wamepigizana kelele mpaka wakaondoka
 
Umeniquote nje ya context!Kauli ya uhuru wa mwingine unapoishia ndipo wa mwingine unapoanzia humaanisha mtu mmoja asiwe na uhuru kupitiliza mpaka kuathiri uhuru wa mwingine!
Fikiri na Mimi nitumie uhuru huo,wakati wa adhana nami nifungulie maspika yangu na kuhamasisha watu waamke wakafanye mazoezi,mwingine afamye hivyo hivyo,kutakalika hapo mtaani?
Mimi nilikuwa nakaa Karibu na msikiti hapo kahama mjini,nilikuwa nimefikia Lodge na bahati mbaya nilikuwa nimemwambia rafiki yangu anifanyie booking ya lodge wiki nzima!
Nilikaa siku 2,nikahamia huko Phantom nje ya mji!Sababu ni hayo makele!
Huko umempeleka mbali, mwambie kama unaishi karibu na msikiti uwe unafuga nguruwe ambao utakuwa unawalisha asubuhi na jioni.
 
Kuhusu kukumbusha watu muda wa ibada, hii haina relevancy kwa sasa, kwani watu kwa sasa wana saa na simu zenye alum etc. Kuhusu kujua msikiti kwa wageni sioni ufanisi wa hili, mtu anaweza kuuliza nyumba za ibada zilipo, kuna google map pia.
Kinachoendelea ndani ya majengo kinapaswa kubakia kwa waliopo huko. Tena mipango miji wanapaswa kuhakikisha nyumba za ibada hazijengwi kwenye makazi ya watu.
Alarm ni Kwa wenyewe simu,google.map ni Kwa wenyenye simu zenye huo uwezo adhana ni Kwa waislamu wote watoto,wakubwa, matajiri, mafukala,wenye simu,wasio na simu nk
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom