Rufaa ya Lema kuanza kusikilizwa Disemba 4; Jaji Mkuu aamua kujitoa


Status
Not open for further replies.
S

Skillionare

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2011
Messages
1,160
Likes
42
Points
145
S

Skillionare

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2011
1,160 42 145
Rufaa ya aliyekuwa mbunge wa Arusha Godbless Lema, itasikilizwa December 4, na jopo la majaji wapya sio wa awali!

**********************
More:

Nov 29, 2012 - Gazeti la Mtanzania:

JAJI Mkuu wa Tanzania, Mohamed Chande Othman, amejitoa katika kesi inayomkabili aliyekuwa Mbunge wa Arusha Mjini, Godbless Lema.

Habari za kuaminika zilizopatikana mjini Dar es Salaam jana, zinasema Jaji Chande amejitoa na nafasi yake imechukuliwa na Jaji Bernard Luhanda, ambaye atashirikiana na Natalia Kimaro na Salum Massati, kusikiliza rufani hiyo namba 47/2012 ya mwaka 2012.

Hii ni mara ya pili, kwa Jaji kujiondoa, baada ya Jaji Mbarouk Salim Mbarouk kuwahi kujitoa.

Akizungumza na MTANZANIA jana, Lema alikiri kupata taarifa za kujitoa kwa Jaji Chande.

“Nimepokea taarifa ya kujitoa kwa Jaji Chande, sijui sababu ni nini… hii ni mara ya pili kwa jaji kujitoa, najiuliza maswali mengi nakosa majibu, …unajua kesi hii si yangu, ni wananchi ambao wanashauku kubwa ya kutaka kujua hatma yangu,” alisema Lema.

Alisema baada ya kusikia taarifa hiyo, aliwasiliana na wakili wake Method Kimomogolo, ambaye alimthibitishia kujiondoa kwa Jaji Chande.

Rufaa hiyo itasikilizwa saa tatu asubuhi na jopo la majaji watatu, Nathalia Kimaro, Salum Massati na Jaji Benard Luanda wa Mahakama ya Rufaa.

Novemba 8, mwaka huu Mahakama ya Rufani ilimwamuru Lema kufanya marekebisho ya dosari za kisheria katika muhtasari wa hukumu ndani ya siku 14, kutokana na pingamizi lililowekwa na wajibu rufaa.

Mrufani huyo alishawasilisha rufaa hiyo upya, baada ya kufanya marekebisho na tayari imepangwa kusikilizwa wiki ijayo.

Awali rufaa hiyo ilikuwa ikisikilizwa na jopo la majaji watatu, Jaji Mkuu, Mohamed Chande Othman, Jaji Salum Massati na Jaji Nathalia Kimaro, ambapo kwa wiki ijayo hatokuwepo Jaji Othman, nafasi yake itachukuliwa na Jaji Luanda.

Lema alivuliwa wadhifa huo na Mahakama Kuu Kanda ya Arusha, Aprili 5, 2012 kufuatia kesi iliyofunguliwa na wanachama watatu wa Chama Cha Mapinduzi (CCM), Mussa Mkanga, Happy Kivuyo na Agnes Mollel, wakipinga ushindi wake katika Uchaguzi Mkuu mwaka 2010.

Baada ya kushindwa, Lema alikata rufaa Mahakama ya Rufani, kupitia kwa wakili wake Method Kimomogoro kupinga hukumu ya Mahakama Kuu, huku akitoa hoja 18 za kupinga hukumu hiyo.
 
Buchanan

Buchanan

JF Diamond Member
Joined
May 19, 2009
Messages
13,211
Likes
385
Points
180
Buchanan

Buchanan

JF Diamond Member
Joined May 19, 2009
13,211 385 180
Akina nani hao majaji?
 
Mbogela

Mbogela

JF-Expert Member
Joined
Jan 28, 2008
Messages
1,372
Likes
67
Points
145
Mbogela

Mbogela

JF-Expert Member
Joined Jan 28, 2008
1,372 67 145
yupo Natalia kimaro ,salum masati ,huyo watatu jina limenitoka ,ila siyo jaji mkuu tena
Kwanini majaji wamebadirishwa kati kati ya shauri? nadhani Jaji Salum Masati ana record nzuri na Upinzani.
 
C

Concrete

JF-Expert Member
Joined
Mar 12, 2011
Messages
3,607
Likes
28
Points
0
C

Concrete

JF-Expert Member
Joined Mar 12, 2011
3,607 28 0
Kwanini rufaa ya Lema imekuwa na danadana nyingi?
Kwa mfano
1/Ilianza kusikilizwa Arusha baada ya kimya kirefu pasipo sababu ya msingi.

2/Ikahamishiwa Dar pasipo sababu ya msingi.

3/Ilikuwa inasikilizwa na jaji mkuu Chande pasipo sababu ya msingi.

4/Ikahairishwa kwa muda usijulikana pasipo sababu ya msingi.

5/Sasa jopo jipya la majaji pasipo sababu ya msingi.

*I smell something is fishing around.
 
chitambikwa

chitambikwa

JF-Expert Member
Joined
Nov 8, 2010
Messages
3,938
Likes
18
Points
135
chitambikwa

chitambikwa

JF-Expert Member
Joined Nov 8, 2010
3,938 18 135
Mwananchi kila kukicha inapunguza nguvu.
 
M

mjuaji

Senior Member
Joined
Apr 6, 2012
Messages
166
Likes
0
Points
0
M

mjuaji

Senior Member
Joined Apr 6, 2012
166 0 0
Kila upinzani ukishinda lazima watengue.makongoro nyerere alishinda mwaka 1995 akiwa arusha wakatengua.lema nae........... Da?
 
POMPO

POMPO

JF-Expert Member
Joined
Mar 12, 2011
Messages
6,691
Likes
16
Points
135
POMPO

POMPO

JF-Expert Member
Joined Mar 12, 2011
6,691 16 135
Waache wahangaike mwisho wa siku kitaeleweka tu, Ni ukweli usiofichika JK hataki Lema awe mbunge wa Arusha,
majaji kwa kubanywa na Tundulisu wanataka kujenga heshima- fear play-.

Majaji wote wa jopo la kwanza ni wenye msimamo... bado tunafarijika kama Jaji Masati atakuwepo, Jk atagonga mwamba tena...
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,757
Likes
7,646
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,757 7,646 280
Sijui ni nani alimshauri Jaji Mkuu wa Tanzania kujipandikiza kwenye hii kesi; it makes absolutely no sense...
 
Zogwale

Zogwale

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2008
Messages
11,980
Likes
1,220
Points
280
Zogwale

Zogwale

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2008
11,980 1,220 280
Mhhhhh walishaona Lema atashinda kwa hiyo JM anaona asije akamwangusha Boss wake!! Kama haki itatendeka Lema atashinda!! Ile kesi hata mwanafunzi wa sheria mwaka wa kwanza tena certificate angeweza kabisa kujua Lema ni mshindi!!
 
Yericko Nyerere

Yericko Nyerere

Verified User
Joined
Dec 22, 2010
Messages
16,525
Likes
4,910
Points
280
Yericko Nyerere

Yericko Nyerere

Verified User
Joined Dec 22, 2010
16,525 4,910 280
Serikali inazidi kujivua nguo!
 
Status
Not open for further replies.

Forum statistics

Threads 1,215,606
Members 463,308
Posts 28,554,053