Riwaya ya Kipelelezi; BOMU

Ntalukwilasa

JF-Expert Member
Joined
Jun 24, 2017
Messages
657
Points
1,000

Ntalukwilasa

JF-Expert Member
Joined Jun 24, 2017
657 1,000
RIWAYA; BOMU
imeandikwa na Halfani Sudy
Simu 0652 212391

Sehemu ya Kumi na Nne

Wakati simu yake inaita, Martin Hisia alikuwa Mlimani city. Alikuwa anasukuma kitorori kilichojaa bidhaa mbalimbali za nyumbani katika duka la Discount centre.

Pembeni yake kulikuwa na msichana mzuri. Mwenyewe, alizoea kumuita Malaika. Msichana huyo mrembo jina lake halisi alikuwa anaitwa Felisia Nyenyembe.

"Simu yako inaita.." Felisia alisema kumwambia Martin.

"Nimeisikia. Ila nikiwa na Malaika wangu sipendi kupokea simu. Nikiwa na wewe napenda niutenge muda wangu kwa ajili yako tu. Sipendi kuchanganya na mambo mengine" Martin alisema bila kujihangaisha kuitoa simu yake mfukoni.

Simu iliita, hadi ikakata.

Baada ya sekunde moja tu, simu yake iliita tena.

"Pokea simu mpenzi wangu. Inawezekana ni simu muhimu" Felisia alisema kwa kubembeleza.

"Hiki sio kimeo kweli.." Martin aliwaza wakati akiitoa simu yake mfukoni.

"Hallo" Martin alisema huku akiomba atakayoisikia isiwe sauti ya kike.

Dua yake ilikubaliwa.

"Daniel, Daniel Mwaseba hapa naongea" Ilikuwa sauti ya kiume.

"Ahhaaa nambie Comrade. Mbona umetumia namba mpya?" Martin alisema.

"Martin nitakueleza kuhusu kutumia simu ngeni. Lakini kwasasa kuna jambo la muhimu sana limenifanya nikupigie" Daniel alisema.

"Jambo gani hilo Daniel?" Martin aliuliza kwa hofu.

"Mama mgonjwa sana Martin. Inabidi twende kijijini Somanga haraka iwezekanavyo" Daniel alisema.

"Mama anaumwa? Upo wapi kwasasa Daniel?" Martin aliuliza.

"Kwasasa nipo Sinza Legal. Ila niambie wewe upo wapi nikufuate" Daniel alisema.

"Nipo Mlimani city hapa" Martin alisema.

"Ndani ya dakika kumi nitakuwa hapo" Daniel alisema na simu ikakatwa.

"Malaika, kanipigia simu kaka Daniel. Amenipa taarifa kwamba mama mgonjwa sana huko kijijini Somanga, inabidi tukamwone" Martin alisema akimpigapiga begani Felisia.

"Tutaenda wote baby, nami nataka nikamwone mama" Felisia alisema.

"Nitaenda nawe siku nyingine Malaika. Hiyo itakuwa safari maalum kwa ajiri yako" Martin alisema.

"Sawa mpenzi wangu" Felisia alikubali kwa shingo upande.

"Ndio maana nakupenda sana Malaika wangu. Tangu nikutane na wewe maisha yangu yamekuwa tofauti sana" Martin alisema. Felisia alicheka kwa aibu.

"Sasa mpenzi, wewe nenda nyumbani na hivi vitu. Mimi nitaenda na kaka Daniel kijijini Somanga leo. Nitakufahamisha hali ya mama nikifika" Martin alisema.

"Sawa mpenzi wangu. Nitakumiss sana" Felisia alisema akilengwalengwa na machozi.

"Nitakumiss pia Malaika wangu" Martin alisema huku akimkumbatia Felisia.

Walipoacha kukumbatiana na kupigana mabusu ya kutosha. Felisia alishika usukani wa kukisukuma kitorori kuelekea nje ya jengo la Mlimani city.

Alipofika katika mlango wa kutokea. Alisogea pembeni. Akatoa simu yake na kuibonyazabonyaza.
Akaiweka sikioni.

"Ulikuwa sahihi Imma Ogbo" Akasema simuni.

"Vipi, mtego wetu wa miezi kadhaa umenasa?" Imma Ogbo aliuliza.

"Hakika, we ni kichwa. Uliyapanga haya mambo ukiwa jijini Lagos nchini Nigeria. Na sasa yanaenda kutokea kama ulivyoyatarajia hapa jijini Dar es salaam nchini Tanzania. Daniel kampigia Martin sasa hivi. Wameongea kwa mafumbo kuwa mama yao mgonjwa hivyo wanataka kumwona. Mwenyewe alidhani ananificha, kwasababu hajui mimi ni nani? Nilielewa kila kitu" Felisia alisema kwa majigambo.

"Mpango wao upoje sasa?" Imma Ogbo aliuliza.

"Wamekubaliana Daniel aje hapa Mlimani city. Mipango yao itaanzia hapa" Felisia alisema.

"Wasitoke salama hapo!!" Imma Ogbo alisema.

"Imma sio tufanye ule mpango wetu wa awali?" Felisia aliuliza.

"Ule mpango ulikuwa mzuri. Na tulitega kila kitu katika nyumba yetu kule Tegeta. Wauaji wapo tayari wakisubiri ujio wa Daniel. Lakini nahisi kama Daniel hajatilia maanani sana" Imma Ogbo alisema.

"Au amefahamu kama mmemteka yule msichana wake kule hospitali?" Felisia aliuliza.

"Hawezi kujua. Tulimpigia Daniel na kumwelekeza aje Tegeta nyumba namba kumi na sita kwa kutumia yule msichana tuliyemteka. Na kila kitu kilienda sawa. Sisi tulitegemea Daniel atakuwa njiani kuelekea Tegeta. Lakini badala yake yeye amempigia simu Martin.." Imma Ogbo alisema.

"Imma, huoni pengine anataka kwenda na Martin huko Tegeta?" Felisia aliuliza.

"Aaah inawezekana Felisia. Umewaza jambo la maana sana. Natuma watu hapo kwa ajili ya kuwafatilia wakina Daniel. Kama uekekeo wao hautakuwa wa Tegeta, itabidi tuwalipue tu kwa Bomu" Felisia alisema.

"Nimekuelewa Imma" Felisia alisema na kukata simu.

Daniel Mwaseba, Adrian Kaanan na David walikuwa njiani wanaelekea Mlimani city.
Kule Sinza Legal kulikuwa shwari sasa. Jeshi la zimamoto wakishirikiana na jeshi la polisi walikuwa wamefanikiwa kuondoa mabaki ya gari la meneja Fadhili lililoteketa kwa moto. Na shughuli katika njia ya Shekilango ziliendelea kama kawaida.

Baada ya Daniel kuongea na Martin Hisia, kidogo hasira zake za ajabu zilikuwa zimepungua. Alihisi ameutua mzigo mzito kwakuwa alijua Martin Hisia kwa kushirikiana na wao wataumaliza mchezo. Lakini, kila dakika, hisia kwamba kuna msaliti miongoni mwao zilikuwa zinautekenya ubongo wake.

Swali gumu lilikuwa, je msaliti kati yao ni nani?.

"Adrian, naomba unisamehe kwa yaliyotokea muda mfupi uliopita. Nilipatwa na hisia za ajabu sana ambazo nilishindwa kuzimiliki" Daniel alisema wakati wakiwa ndani ya gari.

"Wewe ni kaka yangu Daniel. Mwalimu wangu katika uga huu, hauna haja ya kuniomba msamaha.." Adrian alisema.

"Kuomba msamaha hakuangalii cheo, wala umri. Unapohisi umekosea ni huna budi kuomba msamaha" Daniel alisema.

"Basi nimekusamehe Daniel" Adrian alikubali, wakati David akiwa haelewi watu wale wamekoseana nini?.

"Adrian, ulisema unamfahamu mdunguaji?" Daniel aliuliza ghafla.

"Nahisi hivyo Daniel" Adrian alisema.

"Mdunguaji ni nani?" Daniel aliuliza.

"Wakati tupo katika mafunzo ya kijasusi kule Cuba, kuna mwanafunzi mwenzetu mmoja ambaye habari zake hazijulikani hadi sasa. Hayupo katika jeshi lolote lile duniani. Hata ukisachi katika mtandao ni ngumu kuzipata habari zake. Mwanafunzi huyo alikuwa anapenda kutumia uturi unaonukia harufu uliyoninusisha katika bunduki ile. Uturi kutoka Uturuki.." Adrian alisema kwa kirefu.

"Anaitwa nani huyo Mdunguaji?" daniel aliuliza kwa shauku.

"Alikuwa anaitwa Mark. Mwenyewe alikuwa anapenda kujiita The Sniper. Mark alikuwa namba moja katika mafunzo ya udunguaji kule Cuba. Hakuna mtu akiyemkaribia hata robo katika kulenga shabaha.." Adrian alisema.

"Inawezekana Mark akawa ndiye aliyetushambulia pale. Na ndomana alianza kukulenga wewe ambaye anakufahamu" Daniel alisema.

"Ni kweli Daniel. Hivi ulijuaje kama kanilenga yule jamaa?" Ilikuwa zamu ya Adrian sasa kuuliza.

"Mdunguaji alifanya kosa, kosa le.." Daniel hakumalizia kuongea. Adrian aliropoka.

"Tunafatiliwa Daniel.." Adrian alisema huku akiangalia nyuma. Yeye alikuwa amekaa katika siti za nyuma.

Kipindi hiko walikuwa kataka foleni ya mataa ya Ubungo.

Ghafla! David aliyekuwa dereva akatoa bastola yake kiunoni na kumuelekezea Daniel ambaye alikuwa pembeni yake.

"Tulia hivyohivyo! Ukijitikisa tu naipeleka roho yako kuzimu!" David alionya kwa nguvu.

Ilizuka patashika katikati ya foleni pale Ubungo.

IJe nini kitatokea? Inaitwa Bomu na mwandishi wako ni Halfani Sudy.. Tuwe wote hapahapa keshokutwa.
Mkuu endelea
 

kagulilo1

JF-Expert Member
Joined
Jan 12, 2014
Messages
296
Points
500

kagulilo1

JF-Expert Member
Joined Jan 12, 2014
296 500
Write your reply...Loh sitaki kuamini kwamba nimekwama kwenye foleni ya kuisubiria hii riwaya. umenikumbusha "Nitakupata tu" Mungu ampunguzie adhabu ya kaburi Ibrahim Masimba
 

Six Man

Member
Joined
Dec 19, 2017
Messages
72
Points
500

Six Man

Member
Joined Dec 19, 2017
72 500
RIWAYA; BOMU
imeandikwa na Halfani Sudy
Simu 0652 212391

Sehemu ya Kumi na Tano

"Unataka kufanya nini David?" Daniel aliuliza swali huku akitabasamu.

"Fuata maelekezo yangu Daniel!! Mimi sitanii nitakupasua kweli na risasi!!" David alionya.

"Tatizo nini David?" Adrian naye aliuliza kule nyuma.

"Nawe tulia! Usijione upo salama, angalia nyuma yako huko!" David alisema kwa hasira.

Adrian aligeuka nyuma. Ile sehemu ya ndani wanapowekea mizigo. Pua yake iligusana na mdomo mweusi wa bastola.

"Tumetekwa" Adrian alisema akiwa amekata tamaa.

"David, wamekulipa shilingi ngapi hawa watu kiasi ukaamua kuisaliti nchi yako namna hii?" Daniel aliuliza huku tabasamu lake likiwa vilevile.

"Adrian! Ruka katika usukani hapa. Utafuata maelekezo yangu. We Daniel ruka nyuma kule. Ukakutane na muhuni.." David alisema kwa amri.

Daniel Mwaseba na Adrian Kaanan walifanya kama walivyoagizwa.

"Adrian tunaenda Tegeta. Ukileta ujanja wowote ule sitaki kurudia tena kukwambia nitakufanya nini!" David alionya tena.

"Sifiki Tegeta mimi" Daniel alimjibu kimoyomoyo.

Taa ziliruhusu. Gari la kina Daniel ambalo kwasasa lilikuwa linaendeshwa na Adrian lilikata kulia likiifuta barabara ya Sam Nujoma.
Ndani ya gari kulikuwa na utulivu mkubwa. Kila mmoja akiwaza lake moyoni.

Walipita Mlimani city, Daniel alichungulia kwa nje dirishani lakini hakumuona Martin Hisia.

"Tutaonana soon brother" Daniel alisema kwa sauti ndogo.

Gari lilishika kasi. Adrian alikuwa analiendesha bila wasiwasi wowote ule. Hakutishwa na mdomo wa bastola uliokuwa unamgusagusa shingoni. Zilikuwa ni kazi zao kugusana na bastola.

Walifika Mwenge, gari lilikata kushoto kuelekea Tegeta. Adrian na Daniel mara kwa mara walikuwa wanaangaliana kwa kutumia kioo cha kati. Walikuwa wanawasiliana kwa alama zao.
Na walielewana.

Gari liliendelea kusonga mbele.
Kuelekea Tegeta.

Adrian pia aliangalia nyuma yao kwa kutumia vioo vya pembeni. Lile gari aliloliona tangu wakiwa kule Ubungo ambalo alihisi kuwa linawafatilia bado lilikuwa nyuma yao.

"Hawa watu ni kina nani? Kwanini wamemteka Dr Luis? Siamini, na David naye ni miongoni mwao? Kajuana nao lini hawa watu wakati muda mwingi alikuwa msituni? Nina maswali mengi sana ambayo yanipasa niyapate majibu. Na nitayapata kutoka kwa David mwenyewe" Daniel aliwaza.

Daniel alikiangalia tena kioo cha kati, na Adrian naye alikiangalia.
Waliangaliana.
Macho yao yaliongea tena.
Walielewana.

Safari iliendelea huku ukimya wa kifo ukiwa umetawala ndani ya garu. Mateka walikuwa kimya, watekaji nao walikuwa kimya.

"Hannan alinipa taarifa kwamba simu ya meneja Fadhili ilionekana imewashwa na kisha kuzimwa Tegeta. Niliamini taarifa ile, na nilitaka kwenda kweli Tegeta. Lakini mwishoni kabisa aliniambia 'Do did'. Najua aliyekuwa nao huko hawakumuekewa. Hilo neno tunalitumia mimi na yeye tu endapo mmoja wetu atakapokamatwa na kulazimishwa kumleta mwenzie mtegoni. 'Do did' leo imetusaidia.
Ila hawa jamaa wana roho mbaya. Unamtoaje mgonjwa katika hali hospitali na kumteka. Lakini lazima watalipa kwa haya mambo wayafanyayo" Daniel aliwaza.

Akanyanyua tena sura yake katika kioo cha kati. Adrian naye alifanya vivo hivo. Akamkonyeza kwa jicho lake la kushoto.

"Its the time" Daniel alisema kwa sauti ndogo aliyoisikia mwenyewe.

Sekunde hiyohiyo, Adrian aliliyumbisha gari kwa nguvu na kwenda kulikwaruza gari la pembeni. Gari lao liliyumba vibaya huku likielekea kugongana uso kwa uso na roli, likilotokea Tegeta. Adrian alikata kona kwa haraka na ustadi mkubwa na kurudi upande wake. Walihitaji mstuko mdogo tu kutoka kwa wale watu.
Na waliopata.
Daniel Mwaseba alikuwa ameshafanya kitu....

Wakati yule jamaa aliyumbishwa na ule myumbo wa kwanza wa gari, Daniel aliitumia nafasi ile kupiga kwa nguvu kiganja cha yule jamaa, na bastola ilidondoka chini. Jamaa alitoa yowe dogo la hofu lisilo na mwendelezo, kwani alikutana na mkono wa kiume wa Daniel ulioizungusha shingo yangu kwa nguvu kuelekea kushoto. Ulisikika mlio kama kijiti kikavu kimevunja. Jamaa alienda katika sayari nyingine palepale. Wakati gari lilkikaa sawa barabarani, Daniel Mwaseba alikuwa ameimaliza kazi.

David alikuwa anatetemeka huku akiwa bado kamuelekea bastola yake Adrian. Hakuna aliyemsemesha.

"Hawa wajinga wanaotufuata watatutambua leo!!" Daniel alisema kwa jazba.

Adrian alifanya alitulia katika usukani. Safari ya kuelekea Tegeta iliendelea..

David akiwa vilevile, na mtetemo wake wa haja huku bastola yake ikiwa imeelekezwa kichwani kwa Adrian Kaanan.

***

Imma Ogbo aliingia katika chumba ambacho alikuwa amewekwa Dr Luis. Safari hii ndio alipanga kwenda kumwambia Dr Luis lengo lao kuu la kumteka. Alimkuta Dr Luis amekaa katika kiti akiwa mwingi wa mawazo.

"Tumekutana tena rafiki yangu.." Imma Ogbo alisema huku akitabasamu.

Dr Luis alimwangalia tu.

"Dr Luis, ni wewe pekee ndiye unayeweza kupigania maisha yako. Huko nje hakuna harakati zozote za kukutafuta. Rafiki yako mheshimiwa rais hana habari na wewe. Hapa ni wewe na wewe tu ndio wenye nafasi ya kujiokoa" Imma Ogbo alisema.

"Kwani mnataka nini kwangu ninyi watu? Kama mnataka kiasi chochote cha pesa mimi nitawapa. Naomba niachieni nirudi kwetu. Mmeniteka bila sababu, maswali yenu yote nimeyajibu sasa mnataka nini tena kutoka kwangu?" Dr Luis alisema.

"Sikiliza Dr Luis. Huu si wakati wa kulalamika. Hapa si mahali sahihi pa kulalamika. Hakuna atakayekuonea huruma kwa malalamiko yako. Sikiliza tutachokwambia, nawe utekekeze. Huo ndio usalama wako"

Dr Luis alibaki kimya.

"Tunataka ututengenezee kirusi cha DH+...." Imma Ogbo alisema kwa sauti ndogo.

"Unasemaje!!!?" Mshangao mkubwa ulionekana katika macho ya Dr Luis.

Hakuamini maneno yale kutoka kwa yule mtu. Kabla ya dakika hii aliamini ni yeye pekee ndiye anayejua kuhusu kirusi cha siri cha DH+ hapa duniani.

Kumbe katu haikuwa hivyo.

Moyoni akahisi, hata siri yake na rais Mgaya sasa itakuwa hadharani kwa hawa watu.

Hili lilikuwa ni Bomu kwake!!!

Je nini kitatokea? Tukutane hapahapa keshokutwa.
 

seeker of knowledge

Senior Member
Joined
Jul 7, 2016
Messages
175
Points
250

seeker of knowledge

Senior Member
Joined Jul 7, 2016
175 250
RIWAYA; BOMU
imeandikwa na Halfani Sudy
Simu 0652 212391

Sehemu ya Kumi na Tano

"Unataka kufanya nini David?" Daniel aliuliza swali huku akitabasamu.

"Fuata maelekezo yangu Daniel!! Mimi sitanii nitakupasua kweli na risasi!!" David alionya.

"Tatizo nini David?" Adrian naye aliuliza kule nyuma.

"Nawe tulia! Usijione upo salama, angalia nyuma yako huko!" David alisema kwa hasira.

Adrian aligeuka nyuma. Ile sehemu ya ndani wanapowekea mizigo. Pua yake iligusana na mdomo mweusi wa bastola.

"Tumetekwa" Adrian alisema akiwa amekata tamaa.

"David, wamekulipa shilingi ngapi hawa watu kiasi ukaamua kuisaliti nchi yako namna hii?" Daniel aliuliza huku tabasamu lake likiwa vilevile.

"Adrian! Ruka katika usukani hapa. Utafuata maelekezo yangu. We Daniel ruka nyuma kule. Ukakutane na muhuni.." David alisema kwa amri.

Daniel Mwaseba na Adrian Kaanan walifanya kama walivyoagizwa.

"Adrian tunaenda Tegeta. Ukileta ujanja wowote ule sitaki kurudia tena kukwambia nitakufanya nini!" David alionya tena.

"Sifiki Tegeta mimi" Daniel alimjibu kimoyomoyo.

Taa ziliruhusu. Gari la kina Daniel ambalo kwasasa lilikuwa linaendeshwa na Adrian lilikata kulia likiifuta barabara ya Sam Nujoma.
Ndani ya gari kulikuwa na utulivu mkubwa. Kila mmoja akiwaza lake moyoni.

Walipita Mlimani city, Daniel alichungulia kwa nje dirishani lakini hakumuona Martin Hisia.

"Tutaonana soon brother" Daniel alisema kwa sauti ndogo.

Gari lilishika kasi. Adrian alikuwa analiendesha bila wasiwasi wowote ule. Hakutishwa na mdomo wa bastola uliokuwa unamgusagusa shingoni. Zilikuwa ni kazi zao kugusana na bastola.

Walifika Mwenge, gari lilikata kushoto kuelekea Tegeta. Adrian na Daniel mara kwa mara walikuwa wanaangaliana kwa kutumia kioo cha kati. Walikuwa wanawasiliana kwa alama zao.
Na walielewana.

Gari liliendelea kusonga mbele.
Kuelekea Tegeta.

Adrian pia aliangalia nyuma yao kwa kutumia vioo vya pembeni. Lile gari aliloliona tangu wakiwa kule Ubungo ambalo alihisi kuwa linawafatilia bado lilikuwa nyuma yao.

"Hawa watu ni kina nani? Kwanini wamemteka Dr Luis? Siamini, na David naye ni miongoni mwao? Kajuana nao lini hawa watu wakati muda mwingi alikuwa msituni? Nina maswali mengi sana ambayo yanipasa niyapate majibu. Na nitayapata kutoka kwa David mwenyewe" Daniel aliwaza.

Daniel alikiangalia tena kioo cha kati, na Adrian naye alikiangalia.
Waliangaliana.
Macho yao yaliongea tena.
Walielewana.

Safari iliendelea huku ukimya wa kifo ukiwa umetawala ndani ya garu. Mateka walikuwa kimya, watekaji nao walikuwa kimya.

"Hannan alinipa taarifa kwamba simu ya meneja Fadhili ilionekana imewashwa na kisha kuzimwa Tegeta. Niliamini taarifa ile, na nilitaka kwenda kweli Tegeta. Lakini mwishoni kabisa aliniambia 'Do did'. Najua aliyekuwa nao huko hawakumuekewa. Hilo neno tunalitumia mimi na yeye tu endapo mmoja wetu atakapokamatwa na kulazimishwa kumleta mwenzie mtegoni. 'Do did' leo imetusaidia.
Ila hawa jamaa wana roho mbaya. Unamtoaje mgonjwa katika hali hospitali na kumteka. Lakini lazima watalipa kwa haya mambo wayafanyayo" Daniel aliwaza.

Akanyanyua tena sura yake katika kioo cha kati. Adrian naye alifanya vivo hivo. Akamkonyeza kwa jicho lake la kushoto.

"Its the time" Daniel alisema kwa sauti ndogo aliyoisikia mwenyewe.

Sekunde hiyohiyo, Adrian aliliyumbisha gari kwa nguvu na kwenda kulikwaruza gari la pembeni. Gari lao liliyumba vibaya huku likielekea kugongana uso kwa uso na roli, likilotokea Tegeta. Adrian alikata kona kwa haraka na ustadi mkubwa na kurudi upande wake. Walihitaji mstuko mdogo tu kutoka kwa wale watu.
Na waliopata.
Daniel Mwaseba alikuwa ameshafanya kitu....

Wakati yule jamaa aliyumbishwa na ule myumbo wa kwanza wa gari, Daniel aliitumia nafasi ile kupiga kwa nguvu kiganja cha yule jamaa, na bastola ilidondoka chini. Jamaa alitoa yowe dogo la hofu lisilo na mwendelezo, kwani alikutana na mkono wa kiume wa Daniel ulioizungusha shingo yangu kwa nguvu kuelekea kushoto. Ulisikika mlio kama kijiti kikavu kimevunja. Jamaa alienda katika sayari nyingine palepale. Wakati gari lilkikaa sawa barabarani, Daniel Mwaseba alikuwa ameimaliza kazi.

David alikuwa anatetemeka huku akiwa bado kamuelekea bastola yake Adrian. Hakuna aliyemsemesha.

"Hawa wajinga wanaotufuata watatutambua leo!!" Daniel alisema kwa jazba.

Adrian alifanya alitulia katika usukani. Safari ya kuelekea Tegeta iliendelea..

David akiwa vilevile, na mtetemo wake wa haja huku bastola yake ikiwa imeelekezwa kichwani kwa Adrian Kaanan.

***

Imma Ogbo aliingia katika chumba ambacho alikuwa amewekwa Dr Luis. Safari hii ndio alipanga kwenda kumwambia Dr Luis lengo lao kuu la kumteka. Alimkuta Dr Luis amekaa katika kiti akiwa mwingi wa mawazo.

"Tumekutana tena rafiki yangu.." Imma Ogbo alisema huku akitabasamu.

Dr Luis alimwangalia tu.

"Dr Luis, ni wewe pekee ndiye unayeweza kupigania maisha yako. Huko nje hakuna harakati zozote za kukutafuta. Rafiki yako mheshimiwa rais hana habari na wewe. Hapa ni wewe na wewe tu ndio wenye nafasi ya kujiokoa" Imma Ogbo alisema.

"Kwani mnataka nini kwangu ninyi watu? Kama mnataka kiasi chochote cha pesa mimi nitawapa. Naomba niachieni nirudi kwetu. Mmeniteka bila sababu, maswali yenu yote nimeyajibu sasa mnataka nini tena kutoka kwangu?" Dr Luis alisema.

"Sikiliza Dr Luis. Huu si wakati wa kulalamika. Hapa si mahali sahihi pa kulalamika. Hakuna atakayekuonea huruma kwa malalamiko yako. Sikiliza tutachokwambia, nawe utekekeze. Huo ndio usalama wako"

Dr Luis alibaki kimya.

"Tunataka ututengenezee kirusi cha DH+...." Imma Ogbo alisema kwa sauti ndogo.

"Unasemaje!!!?" Mshangao mkubwa ulionekana katika macho ya Dr Luis.

Hakuamini maneno yale kutoka kwa yule mtu. Kabla ya dakika hii aliamini ni yeye pekee ndiye anayejua kuhusu kirusi cha siri cha DH+ hapa duniani.

Kumbe katu haikuwa hivyo.

Moyoni akahisi, hata siri yake na rais Mgaya sasa itakuwa hadharani kwa hawa watu.

Hili lilikuwa ni Bomu kwake!!!

Je nini kitatokea? Tukutane hapahapa keshokutwa.
Shusha
 

Six Man

Member
Joined
Dec 19, 2017
Messages
72
Points
500

Six Man

Member
Joined Dec 19, 2017
72 500
RIWAYA; BOMU
imeandikwa na Halfani Sudy
Simu 0652 212391

Sehemu ya kumi na sita

"Sijaelewa unazungumzia nini kijana?" Dr Luis alisema hofu dhahiri ikiwa katika sauti yake.

"Nimesema nataka ututengenezee kirusi cha DH+" Imma Ogbo alirudia tena.

"Unafaham nini kuhusu kirusi cha DH+?" Dr Luis aliuliza huku akiwa katika hali ya wasiwasi.

"Hapa kuna mgawanyo wa kazi. Wewe hauna jukumu la kuuliza maswali. Jukumu lako ni moja tu, kutekeleza kila nikwambiacho" Imma Ogbo alisema.

"Hawa watu wamejuaje kuhusu kirusi cha DH+. Dh+ ni kirusi kibaya sana. Endapo nikitengeneza kirusi cha DH+ na kuwakabidhi watu hawa ambao sijui wanataka kukifanyia nini itakuwa ni hatari sana. Katu siwezi kuwatengenezea kirusi cha DH+. Najua madhara yake ambayo hadi sasa yanamtesa Mheshimiwa rais" Dr Luis akawaza.

"Dr Luis umenielewa nikichokwambia?" Imma Ogbo aliuliza.

Dr Luis alikaa kimya.

"Dr Luis, napenda tuumalize mjadala huu kistaarabu. Sitaki tuumizane ili utekeleze nikwambiacho. Utatutengenezea kirusi cha DH+?" Imma Ogbo aliuliza.

Dr Luis alikaa kimya.

"Hii ni mara ya mwisho kukwambia kistaarabu. Naona unataka kuujua upande wangu wa pili. Mimi ni tafsiri sahihi ya neno ukatiri!!"

"Nitawatengenezea kirusi cha DH+, lakini kwa masharti mawili" Dr Luis alisema kwa uwoga.

"Haujaja kutupa masharti hapa!!" Imma Ogbo alifoka.

"Basi kama hutaki nikupe masharti, nisrme tu sitowatengenezea hiko kirusi. Nifanyeni mnavyoweza" Dr Luis alisema.

"Narudia kwa mara ya mwisho Dr Luis, sitaki nitumie nguvu ili kutekeleza hiki nikwambiacho!" Imma Ogbo alisema.

Dr Luis alikaa kimya.

"Bila hayo masharti yako, upo tayari ututengenezee kirusi cha DH+?" Imma Ogbo aliuliza.

"Siwezi kuwatengenezea" Dr Luis alijibu kwa ufupi. Huku macho yake yalimaanisha alichokuwa amekisema.

Mara, simu ya Imma Ogbo iliita. Alikuwa ni mzee Msangi.

"Eeeh nambie mzee..bado naendelea na mahojiano.." Imma Ogbo alisema simuni.

"Tumesikiliza majadiliano yako na Dr Luis. Naomba mpe nafasi akwambie hayo masharti" Mzee Msangi alisema.

"Ni nje ya utaratibu mzee. Hatuwezi kupewa masharti na mtu tuliyemteka" Imma Ogbo alisema.

"Mimi ni bosi wako hapa. Naomba fanya nilichokuagiza!" Mzee Msangi alifoka.

"Siwezi kufanya maagizo yako. Hujanileta wewe hapa! Mimi napewa oda na aliyenileta tu, ambaye ni..."

"Come on Imma Ogbo. Toka humo ndani!!" Mzee Msangi alifoka.

"Mzee unajua unachokifanya. Kwanza umekosea kufatilia majadiliano haya. Ndio maana kamera zote za huku zimezimwa. Bila shaka umeweka kamera zako za siri. Hilo ni kosa. Haya ni majadiliano ya siri. Kwahiyo ulikuwa unanichunguza? Umeniuzi sana. Na sasa unataka kuingilia kazi isiyokuhusu. Jua haya si majukumu yako. Na sipo tayari kuteleza usemayo" Imma Ogbo alisema.

Kwa hasira Mzee Msangi alikata simu.

"Twendeni huko shimoni!" Mzee Msangi aliwaambia wenzake. Kila mmoja akatoa bastola yake.

"Imma Ogbo hastahili kuifanya kazi hii" Mzee msangi alisema wakiwa katika korido kuelekea katika chumba cha mateso kilichokuwa chini kabisa ya jengo hilo.

Dakika saba ziliwafikisha shimoni. Cha kushangaza waliukuta mlango wazi. Na tangu kimejengwa chumba hiko hakikuwahi kuwa wazi. Kwa umakini mkubwa wakina mzee Msangi waliingia mle ndani.

Walikutana na jambo la kushangaza sana..

Hakuwepo Imma Ogbo wala Dr Luis...

Harakaharaka Dr Luis alitoa simu yake na kumpigia mkuu wa ulinzi wa lile jengo.

"Simon, kuna watu wawili wametoroka humu ndani. Hakikisha hatoki mtu ndani ya jengo hili. Fikisha taarifa kwa watu wako wote!" Mzee Msangi alifoka.

"Sawa mkuu" Simon alijibu.

Dakika hiyohiyo msako wa kuwasaka Imma Ogbo na Dr Luis ulianza mle ndani ya nyumba.

"Huyu kijana hajui kwa namna gani amefanya jambo la hatari sana. Hajui Dr Luis ni mtu wa muhimu kwetu kwa kiasi gani? Atajutia kwa hiki alichokifanya" Mzee Msangi aliwaza.

Mara simu yake iliita. Alikuwa Simon.

"Vipi Simon mmewapata?" Mzee Msangi aliuliza.

"Hatujafanikiwa mzee. Lakini nyuma ya nyumba tumekuta walinzi wetu watatu wameuwawa. Bila shaka hawa watu wameruka ukuta kwa nyuma. Msako inabidi utoke ndani ya jengo" Simon alisema.

"Umeruhusuje hilo Simon?" Mzee Msangi aliuliza.

"Jamaa walikata mawasiliano. Hata kamera zetu hazikuweza kuwanasa wakati wanatoroka. Wakati mafundi wakijaribu kurudisha nawasiliano yetu, kumbe hao watu ndio walikuwa wanatoroka" Simon alisema.

"Daah tumefanya kosa kubwa sana. Tutamwambia nini Roho?" Mzee Msangi aliwaza.

"Nitakuelekeza cha kufanya Simon. Ngoja nifikirie kidogo" Mzee Msangi alisema.

Ilipokatika simu ya Simon, mzee Msangi akapiga simu kwa Mark the Sniper.

"Vipi mzee, sisi bado tunaliwinda windo lendo" Mark alisema simuni.

"Mark kuna tatizo huku" Mzee Msangi alisema sauti yake ikiwa na uwoga.

"Tatizo gani tena mzee?" Mark aliuliza.

"Imma Ogbo ametoroka na Dr Luis!!"

"Unasemaje mzee?"

"Imma Ogbo ametoroka na Dr Luis" Mzee Msangi alirudia kusema.

"Kwanini Imma amefikia hatua hiyo?"

"Kulitokea kutoelewana na kutoelewana kidogo kati yangu na Imma. Na yeye nd'o akachukua hatua ya kumtorosha Dr Luis" Mzee Msangi alisema.

"Hilo limewezekana vipi? Katika nyumba yenye kamera za ulinzi na walinzi kama hiyo?"

"Imma Ogbo ameweza, ameua walinzi wetu watatu, huku akiacha ameuharibu kabisa mfumo wetu wa ulinzi" Mzee Msangi alisema.

"Hiyo ni mbaya sana kwetu. Si unajua Roho anarudi leo usiku. Na kesho asubuhi inabidi akutane na Dr Luis kwa mahojiano. Tutamweleza nini sasa na tulishamueleza kuwa yupo mikononi mwetu?"

"Yaani hata sielewi. Hapa nimechanyikiwa. Naomba rudini hapa tuone tunafanya nini? Lakini, lazima tumsake Imma Ogbo, apatikane kabla hakujakuchwa. Hii ni kwa kulinda kazi yetu" Mzee Msangi alisema.

"Sasa kuhusu hawa majamaa. Si unajua Ninja na yule mwanajeshi wamewateka wakina Daniel. Hapa tunaelekea Tegeta kwenda kuwamaliza hawa jamaa" Mark alisema.

"Haina shida. Ninja atamaliza kila kitu. Ninyi rudini kwanza huku ili tulimalize hili. Kisha tutamalizana na hao majamaa, kwakuwa wapo mikononi mwetu hakitoharibika kitu"

"Sawa mzee"
Mark The Sniper alisema. Alimwamuru dereva wao ageuze gari na kuelekea Kigamboni.

Mambo yalikuwa yameharibika. Na mharibuji alikuwa ni Imma Ogbo.

"Jamaa wanageuza gari.." Adrian alisema baada ya kuangalia katika vioo vya pembeni.

"Wamestukia nini kama tumemuua mwenzao?" Daniel aliuliza.

"Sidhani kama wamestukia. Sasa yatupasa na sisi tugeuze tuwafatilie wanaenda wapi??" Adrian alisema.

"Jamani, watoto wanguu.." David alisema kwa kulalama.

Daniel na Adrian walimwangalia tu yule mwanajeshi msaliti. Hakuna aliyesema kitu. Huku hasira dhahiri zikionekana usoni mwao.

Adrian akageuza gari na kuanza kuwafatilia wale majamaa. Sasa mchezo ukageuka. Sasa wafatiliaji wakageuka kuwa wafatiliwaji...

"Bila shaka wanatupeleka alipo Dr Luis" Daniel akawaza.

Je nini kitatokea? Tuwe wote katika sehemu ijayo.
 

Tonyblair

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2015
Messages
242
Points
250

Tonyblair

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2015
242 250
Imenogaaaaa
RIWAYA; BOMU
imeandikwa na Halfani Sudy
Simu 0652 212391

Sehemu ya kumi na sita

"Sijaelewa unazungumzia nini kijana?" Dr Luis alisema hofu dhahiri ikiwa katika sauti yake.

"Nimesema nataka ututengenezee kirusi cha DH+" Imma Ogbo alirudia tena.

"Unafaham nini kuhusu kirusi cha DH+?" Dr Luis aliuliza huku akiwa katika hali ya wasiwasi.

"Hapa kuna mgawanyo wa kazi. Wewe hauna jukumu la kuuliza maswali. Jukumu lako ni moja tu, kutekeleza kila nikwambiacho" Imma Ogbo alisema.

"Hawa watu wamejuaje kuhusu kirusi cha DH+. Dh+ ni kirusi kibaya sana. Endapo nikitengeneza kirusi cha DH+ na kuwakabidhi watu hawa ambao sijui wanataka kukifanyia nini itakuwa ni hatari sana. Katu siwezi kuwatengenezea kirusi cha DH+. Najua madhara yake ambayo hadi sasa yanamtesa Mheshimiwa rais" Dr Luis akawaza.

"Dr Luis umenielewa nikichokwambia?" Imma Ogbo aliuliza.

Dr Luis alikaa kimya.

"Dr Luis, napenda tuumalize mjadala huu kistaarabu. Sitaki tuumizane ili utekeleze nikwambiacho. Utatutengenezea kirusi cha DH+?" Imma Ogbo aliuliza.

Dr Luis alikaa kimya.

"Hii ni mara ya mwisho kukwambia kistaarabu. Naona unataka kuujua upande wangu wa pili. Mimi ni tafsiri sahihi ya neno ukatiri!!"

"Nitawatengenezea kirusi cha DH+, lakini kwa masharti mawili" Dr Luis alisema kwa uwoga.

"Haujaja kutupa masharti hapa!!" Imma Ogbo alifoka.

"Basi kama hutaki nikupe masharti, nisrme tu sitowatengenezea hiko kirusi. Nifanyeni mnavyoweza" Dr Luis alisema.

"Narudia kwa mara ya mwisho Dr Luis, sitaki nitumie nguvu ili kutekeleza hiki nikwambiacho!" Imma Ogbo alisema.

Dr Luis alikaa kimya.

"Bila hayo masharti yako, upo tayari ututengenezee kirusi cha DH+?" Imma Ogbo aliuliza.

"Siwezi kuwatengenezea" Dr Luis alijibu kwa ufupi. Huku macho yake yalimaanisha alichokuwa amekisema.

Mara, simu ya Imma Ogbo iliita. Alikuwa ni mzee Msangi.

"Eeeh nambie mzee..bado naendelea na mahojiano.." Imma Ogbo alisema simuni.

"Tumesikiliza majadiliano yako na Dr Luis. Naomba mpe nafasi akwambie hayo masharti" Mzee Msangi alisema.

"Ni nje ya utaratibu mzee. Hatuwezi kupewa masharti na mtu tuliyemteka" Imma Ogbo alisema.

"Mimi ni bosi wako hapa. Naomba fanya nilichokuagiza!" Mzee Msangi alifoka.

"Siwezi kufanya maagizo yako. Hujanileta wewe hapa! Mimi napewa oda na aliyenileta tu, ambaye ni..."

"Come on Imma Ogbo. Toka humo ndani!!" Mzee Msangi alifoka.

"Mzee unajua unachokifanya. Kwanza umekosea kufatilia majadiliano haya. Ndio maana kamera zote za huku zimezimwa. Bila shaka umeweka kamera zako za siri. Hilo ni kosa. Haya ni majadiliano ya siri. Kwahiyo ulikuwa unanichunguza? Umeniuzi sana. Na sasa unataka kuingilia kazi isiyokuhusu. Jua haya si majukumu yako. Na sipo tayari kuteleza usemayo" Imma Ogbo alisema.

Kwa hasira Mzee Msangi alikata simu.

"Twendeni huko shimoni!" Mzee Msangi aliwaambia wenzake. Kila mmoja akatoa bastola yake.

"Imma Ogbo hastahili kuifanya kazi hii" Mzee msangi alisema wakiwa katika korido kuelekea katika chumba cha mateso kilichokuwa chini kabisa ya jengo hilo.

Dakika saba ziliwafikisha shimoni. Cha kushangaza waliukuta mlango wazi. Na tangu kimejengwa chumba hiko hakikuwahi kuwa wazi. Kwa umakini mkubwa wakina mzee Msangi waliingia mle ndani.

Walikutana na jambo la kushangaza sana..

Hakuwepo Imma Ogbo wala Dr Luis...

Harakaharaka Dr Luis alitoa simu yake na kumpigia mkuu wa ulinzi wa lile jengo.

"Simon, kuna watu wawili wametoroka humu ndani. Hakikisha hatoki mtu ndani ya jengo hili. Fikisha taarifa kwa watu wako wote!" Mzee Msangi alifoka.

"Sawa mkuu" Simon alijibu.

Dakika hiyohiyo msako wa kuwasaka Imma Ogbo na Dr Luis ulianza mle ndani ya nyumba.

"Huyu kijana hajui kwa namna gani amefanya jambo la hatari sana. Hajui Dr Luis ni mtu wa muhimu kwetu kwa kiasi gani? Atajutia kwa hiki alichokifanya" Mzee Msangi aliwaza.

Mara simu yake iliita. Alikuwa Simon.

"Vipi Simon mmewapata?" Mzee Msangi aliuliza.

"Hatujafanikiwa mzee. Lakini nyuma ya nyumba tumekuta walinzi wetu watatu wameuwawa. Bila shaka hawa watu wameruka ukuta kwa nyuma. Msako inabidi utoke ndani ya jengo" Simon alisema.

"Umeruhusuje hilo Simon?" Mzee Msangi aliuliza.

"Jamaa walikata mawasiliano. Hata kamera zetu hazikuweza kuwanasa wakati wanatoroka. Wakati mafundi wakijaribu kurudisha nawasiliano yetu, kumbe hao watu ndio walikuwa wanatoroka" Simon alisema.

"Daah tumefanya kosa kubwa sana. Tutamwambia nini Roho?" Mzee Msangi aliwaza.

"Nitakuelekeza cha kufanya Simon. Ngoja nifikirie kidogo" Mzee Msangi alisema.

Ilipokatika simu ya Simon, mzee Msangi akapiga simu kwa Mark the Sniper.

"Vipi mzee, sisi bado tunaliwinda windo lendo" Mark alisema simuni.

"Mark kuna tatizo huku" Mzee Msangi alisema sauti yake ikiwa na uwoga.

"Tatizo gani tena mzee?" Mark aliuliza.

"Imma Ogbo ametoroka na Dr Luis!!"

"Unasemaje mzee?"

"Imma Ogbo ametoroka na Dr Luis" Mzee Msangi alirudia kusema.

"Kwanini Imma amefikia hatua hiyo?"

"Kulitokea kutoelewana na kutoelewana kidogo kati yangu na Imma. Na yeye nd'o akachukua hatua ya kumtorosha Dr Luis" Mzee Msangi alisema.

"Hilo limewezekana vipi? Katika nyumba yenye kamera za ulinzi na walinzi kama hiyo?"

"Imma Ogbo ameweza, ameua walinzi wetu watatu, huku akiacha ameuharibu kabisa mfumo wetu wa ulinzi" Mzee Msangi alisema.

"Hiyo ni mbaya sana kwetu. Si unajua Roho anarudi leo usiku. Na kesho asubuhi inabidi akutane na Dr Luis kwa mahojiano. Tutamweleza nini sasa na tulishamueleza kuwa yupo mikononi mwetu?"

"Yaani hata sielewi. Hapa nimechanyikiwa. Naomba rudini hapa tuone tunafanya nini? Lakini, lazima tumsake Imma Ogbo, apatikane kabla hakujakuchwa. Hii ni kwa kulinda kazi yetu" Mzee Msangi alisema.

"Sasa kuhusu hawa majamaa. Si unajua Ninja na yule mwanajeshi wamewateka wakina Daniel. Hapa tunaelekea Tegeta kwenda kuwamaliza hawa jamaa" Mark alisema.

"Haina shida. Ninja atamaliza kila kitu. Ninyi rudini kwanza huku ili tulimalize hili. Kisha tutamalizana na hao majamaa, kwakuwa wapo mikononi mwetu hakitoharibika kitu"

"Sawa mzee"
Mark The Sniper alisema. Alimwamuru dereva wao ageuze gari na kuelekea Kigamboni.

Mambo yalikuwa yameharibika. Na mharibuji alikuwa ni Imma Ogbo.

"Jamaa wanageuza gari.." Adrian alisema baada ya kuangalia katika vioo vya pembeni.

"Wamestukia nini kama tumemuua mwenzao?" Daniel aliuliza.

"Sidhani kama wamestukia. Sasa yatupasa na sisi tugeuze tuwafatilie wanaenda wapi??" Adrian alisema.

"Jamani, watoto wanguu.." David alisema kwa kulalama.

Daniel na Adrian walimwangalia tu yule mwanajeshi msaliti. Hakuna aliyesema kitu. Huku hasira dhahiri zikionekana usoni mwao.

Adrian akageuza gari na kuanza kuwafatilia wale majamaa. Sasa mchezo ukageuka. Sasa wafatiliaji wakageuka kuwa wafatiliwaji...

"Bila shaka wanatupeleka alipo Dr Luis" Daniel akawaza.

Je nini kitatokea? Tuwe wote katika sehemu ijayo.
 

Forum statistics

Threads 1,343,321
Members 515,007
Posts 32,780,485
Top