Ripoti zote za CAG, siuoni ufisadi wa Lowassa

Ripoti zote za CAG, siuoni ufisadi wa Lowassa

Kabla ya kuendelea kuichunguza hiyo ripoti ya CAG unatakiwa ujiridhishe na mambo yafuatayo;Je CAG alihusika na uchunguzi wa mwaka upi wa bajeti?na je hicho kipindi cha uchunguzi lowassa alikuwa na wadhifa upi katika taasisi hizo ambazo CAG alikuwa anazichunguza?Nadhani mpaka hapo utapata jibu la hicho unachokichunguza
 
Watu wanaopenda chedema bwana hadi wanakera...
Kuna jamaa hapo kauliza, kwani ni nani aliouaminisha umma wa watanzania kuwa Lowasa ni fisadi?
Viongozi wa wafuata upepo wa chadema ndio waliouaminisha umma wa watanzania kuwa Lowasa ni fisadi kwa zaidi ya miaka kumi..... Wao ndio waliokuja na list of shame, wao ndio waliosema kuwa umati wa watu waliokuwa wnanakusanyika kwa lowasa wakati anaomba sign za wadhamini( wakati bado yuko ccm, kwenye mbio za uraisi) kuwa anawanunua watu kwa kutumia hela za ufisadi.. Wao ndio walioshinikiza jamaa ajihuzuru wakati ule kule bungeni kwa kuwa yye ndiye aliyehusika na Richmond.
Hao hao ndio waliosema atakayemchagua Lowasa basi apimwe akili na mabo meeeengi.. Yoote hayo yalizungumzwa na watu tena viongozi wa chadomo.
Ila baada tu ya kubadilishia gia angani basi akageuka kuwa huyu ni malaika...
Bahati mbaya ya wafuata upepo hawa nao wooote waliokuwa wanatuaminisha uongo huo kuwa huyo ni Fisadi nao wakabadilika na kumuita huyu ni msafi,.
Na hata wale woote waliokuwa wanaleta maneno ya kwenye kanga na taaarabu nyingi wakati lowasa yuko ccm, nao eti bila haibu wakasema kuwa Lowasa alaikuwa anasingiziwa na hakuwa fisadi bali ni mtu safi,...
Na kwa very cheap point eti ooooh kama kweli alikuwa fisadi basi apelekwe mahakamani...
Sasa kama kweli sio fisadi kwa kuwa hajapelekwa mahakamani na serikali, kwannini viongozi hawa walikuwa wanasimamisha misuri majukwaani na kutuaminisha kuwa Lowasa ndio papa wa ufisadi wa nchi hii wakati hawana ushahidi?
Na kama kwa hilo walikurupuka na walikuwa wanaongopa, ni kwanini niwaamini kwa mambo ambayo leo wanashupalia kuwa ccm ni ya mfumo wa kifisadi? Maana kama walinidanganya jana kwa ajili ya kuchafuana, kwanini nisiamini kuwa hata leo wananiongopea kwa ajili ya cheep popularity?
Kwahiyo, anayetakiwa kulaumiwa au kushtakiwa kwa kuongopea watu ninviongozi wa chadema na sio wa ccm.. Kwa sababu hawa wa ccm walikuwa wanafuata kutoka kwa viongozi wa chadema ambao walikuwa wananyasema haya kwa zaidi ya miaka kumi.....
 
Ufisadi ambao umewahi kuonekana na CAG ni ule wa magufuli wa bilioni 262 mwaka jana.Lakini watu hawataki kulizungumzia hili...Kanusheni basi kama ni uongo!
 
Well said mkuu.
Mkuu umegundua ndani ya ccm kuna watu wengi sana wenye IQ ndogo sana. Ndio maana mpaka leo magu hana anachofanya zaidi ya kutumbua majipu yao. Manake kimelea watu wasiofikiri kwa miaka 50. Mpaka leo magu anatumbu majipu ya CCM. Sijaona ya upinzani.

CCM ilishakua cancer. Akili zao bado ni za ukijani kijani tu.

Kuna maswali ya msingi kama haya hawajiulizi kabisa.
Ahahaha hata sijui ndo buku 7 ya lumumba inaweza ikawa kwel mana najiuliza siwapatii jibu naona hata iyo IQ ndogo pia nyingi hawana kabs iyo IQ nadhani
 
Ahahaha hata sijui ndo buku 7 ya lumumba inaweza ikawa kwel mana najiuliza siwapatii jibu naona hata iyo IQ ndogo pia nyingi hawana kabs iyo IQ nadhani
Kabisa mkuu..
 
Watu wanaopenda chedema bwana hadi wanakera...
Kuna jamaa hapo kauliza, kwani ni nani aliouaminisha umma wa watanzania kuwa Lowasa ni fisadi?
Viongozi wa wafuata upepo wa chadema ndio waliouaminisha umma wa watanzania kuwa Lowasa ni fisadi kwa zaidi ya miaka kumi..... Wao ndio waliokuja na list of shame, wao ndio waliosema kuwa umati wa watu waliokuwa wnanakusanyika kwa lowasa wakati anaomba sign za wadhamini( wakati bado yuko ccm, kwenye mbio za uraisi) kuwa anawanunua watu kwa kutumia hela za ufisadi.. Wao ndio walioshinikiza jamaa ajihuzuru wakati ule kule bungeni kwa kuwa yye ndiye aliyehusika na Richmond.
Hao hao ndio waliosema atakayemchagua Lowasa basi apimwe akili na mabo meeeengi.. Yoote hayo yalizungumzwa na watu tena viongozi wa chadomo.
Ila baada tu ya kubadilishia gia angani basi akageuka kuwa huyu ni malaika...
Bahati mbaya ya wafuata upepo hawa nao wooote waliokuwa wanatuaminisha uongo huo kuwa huyo ni Fisadi nao wakabadilika na kumuita huyu ni msafi,.
Na hata wale woote waliokuwa wanaleta maneno ya kwenye kanga na taaarabu nyingi wakati lowasa yuko ccm, nao eti bila haibu wakasema kuwa Lowasa alaikuwa anasingiziwa na hakuwa fisadi bali ni mtu safi,...
Na kwa very cheap point eti ooooh kama kweli alikuwa fisadi basi apelekwe mahakamani...
Sasa kama kweli sio fisadi kwa kuwa hajapelekwa mahakamani na serikali, kwannini viongozi hawa walikuwa wanasimamisha misuri majukwaani na kutuaminisha kuwa Lowasa ndio papa wa ufisadi wa nchi hii wakati hawana ushahidi?
Na kama kwa hilo walikurupuka na walikuwa wanaongopa, ni kwanini niwaamini kwa mambo ambayo leo wanashupalia kuwa ccm ni ya mfumo wa kifisadi? Maana kama walinidanganya jana kwa ajili ya kuchafuana, kwanini nisiamini kuwa hata leo wananiongopea kwa ajili ya cheep popularity?
Kwahiyo, anayetakiwa kulaumiwa au kushtakiwa kwa kuongopea watu ninviongozi wa chadema na sio wa ccm.. Kwa sababu hawa wa ccm walikuwa wanafuata kutoka kwa viongozi wa chadema ambao walikuwa wananyasema haya kwa zaidi ya miaka kumi.....

maelezo marefu point hakuna kwani aliyekwambia akiingia ikulu atajenga mahakama ya mafisadi kaweza? ndo kwanza katoa hela kwa mahakimu siasa mchezo mchafu.......unaambiawa never trust the politician.
 
Sitaki kuamini ninachokisikia hapa. Kwamba mtu aliyetuhumiwa kuwa mwizi na waziri wa katiba na sheria hakamatiki kwa sababu amehamia CHADEMA. Kwani CHADEMA ipo juu ya sheria? Ule ushahidi wa kumtia hatiani tulioaminishwa kuwa upo umeyeyukia wapi? Kila aliyehusika na kashfa yeyote ni lazima afikishwe kwenye vyombo vya kisheria vinginevyo tutaamini kuwa kuna jambo linafichwa.
 
Sitaki kuamini ninachokisikia hapa. Kwamba mtu aliyetuhumiwa kuwa mwizi na waziri wa katiba na sheria hakamatiki kwa sababu amehamia CHADEMA. Kwani CHADEMA ipo juu ya sheria? Ule ushahidi wa kumtia hatiani tulioaminishwa kuwa upo umeyeyukia wapi? Kila aliyehusika na kashfa yeyote ni lazima afikishwe kwenye vyombo vya kisheria vinginevyo tutaamini kuwa kuna jambo linafichwa.

Wewe unahangaika bure tu. Wenzio wakina Mbowe wameshavuta za kutosha wamewaachia mpige domo kama mazezeta..
Vijana hamsomi, hamfuatilii mambo, mnaendeshwa na matukio na maneno maneno tu.. Mnaboa.

Ushajiuliza kilichopo nyuma ya ukimya wa Mnyika?!
 
To be honest asingeeleweka kabisa.

Mazingira yanaonyesha hivyo.

Pia, kwa mtazamo wangu Mpaka EL akawa na guts ya kujitoa CCM. Ni wazi alijipanga vizuri kwa lolote lile. i.e. Hakukurupuka..

Kwani hata wana ccm vilevile hawakutaka aondoke chamani.

Na ukichukulia mazoea kua ukihama ccm unaadhirika kama mrema nk.

Ile Hotuba yake ya kuhama CCM, ma kuja chadema, iliandaliwa kwa ufundi sana


Tunaweza tukakubaliana kwamba EL and the Co wameshacheza michezo michafu mingi sana. Lakini hatuwezi kukubaliana kwamba EL ni msafi na yote haya anasingiziwa tu.

Leo tukiamua kusema tuseme yote.. Tusiwe wabinafsi kwa kuwa tuna maslahi na makundi yetu. Ni unafiki na hatari sana..

Tuaminiane pia nikisema uchafu/mashaka kwa huyu mzee wetu una historia ndefu.. Mbio za Urais ni ndefu kwake na washirika wake. Mwalimu mwaka 95 aliona hatari ya kutumia mbinu chafu zisizohojika..

'Baada ya kifo cha Mwalimu' siasa kwa upande wa mzee zikawa huru zaidi. Akajipanga na marafiki zake kutumia mbinu zozote ili kutimiza azma yao, wakawa smart, wakamtanguliza JK na lengo likatimia.

Tujiulize, kwanini JK leo hii amemgeuka?!

Maslahi ya taifa ni bora zaidi bandugu..

Tukiamua tupige kelele, inawezekana kwa kuwa gharama zake ni BURE!
 
Tunaweza tukakubaliana kwamba EL and the Co wameshacheza michezo michafu mingi sana. Lakini hatuwezi kukubaliana kwamba EL ni msafi na yote haya anasingiziwa tu.

Leo tukiamua kusema tuseme yote.. Tusiwe wabinafsi kwa kuwa tuna maslahi na makundi yetu. Ni unafiki na hatari sana..

Tuaminiane pia nikisema uchafu/mashaka kwa huyu mzee wetu una historia ndefu.. Mbio za Urais ni ndefu kwake na washirika wake. Mwalimu mwaka 95 aliona hatari ya kutumia mbinu chafu zisizohojika..

'Baada ya kifo cha Mwalimu' siasa kwa upande wa mzee zikawa huru zaidi. Akajipanga na marafiki zake kutumia mbinu zozote ili kutimiza azma yao, wakawa smart, wakamtanguliza JK na lengo likatimia.

Tujiulize, kwanini JK leo hii amemgeuka?!

Maslahi ya taifa ni bora zaidi bandugu..

Tukiamua tupige kelele, inawezekana kwa kuwa gharama zake ni BURE!
Tatizo ninaloliona ni wewe kupoteza focus kwenye big picture. Ahead of you.. Uko too biased na unayejidanganya.
Fahamu kua wakati wa jk hata mizengwe alinusurika zaidi ga mara mbili kung'olewa u prime minister. Na pengine hii haikufanyi uone kua kulikua na tatizo kwenye kiti cha urais.
Kwasababu unaamini mighty is always right. Hii ni mentality ya tawala za kifashisti. Sio kwenye free and democratic government

Unajiaminisha kua;-
Jk kamgeuka EL kwenye Urais eti kwakua sio msafi?

Je magu ni msafi?.rejea na CAG report.
Jk naye ni msafi?


1. Hutaki kukubali kua ndani ya Fisiemu kila mgombea alikua mchafu na Ananuka ufisadi. Akiwemo mzee wa msoga familia yake
Plus baadhi ya viongozi wa dini na taasisi za dini.

2. Pia unajisahaulisha ukweli mchungu kua, naye Mzee wa msoga alikua na ndugu yake aliyetaka kumweka awe urais baada yake, lakini kwa bahati mbaya akapigiwa kura ya kutoka na team EL. Wakati ule wa mchakato dodoma. You name it... mbona hili hulisemi?


3. Unamtaja nyerere kama yeye ni Mungu anayejua mioyo ya watu sahii. by using a baseless allegation... Eti alimkataa EL mwaka 95." Kingunge mwenyewe alikanusha hii story unayoiamini.

Kwahiyo unataka tuamini kua hata wanaccm wote waliokatwa dodoma mwaka2015 sio wasafi.kama Wakina Nchemba, pinda, A. Ramadhani, kigwangwala, etc kwasababu tu JK na team yake aliwakataa. Sio?

Tukirudi kwa nyerere..
Ajabu huyo ambaye nyerere Alimteua mwaka 95, amefisadi sana hii nchi. Na kujenga mahotel ya nyota tano, ambayo hata mandela aligoma kwenda kuifungua huko south afrika.

kajimilikisha migodi yake nk.k.umeshau kisanga cha bulyakhulu. Radar, gulf stream plane..na ndiye huyo anayedaiwa kumsapoti huyu wa sasa mpaka kupitishwa na Jk.

Hilo ndio chaguo la nyerere. Ambaye alikiri CCM inanuka rushwa.

Na yeye nyerere amefanya nini cha maana mpaka akaiacha wananchi wake kua masikini sana duniani. choka mbaya hata nguo hawana.
Alitumia rasilimali zetu kwa njia gani?
Zilitusaidia au zilitumika kufanya ugaidi barani afrika na kuiteka ardhi ya zanzibar.?
Mbona katuacha hoehae?

CCM ndiyo tatizo la hili taifa for 50 years.
You should be thankful kuona kua kitendo cha chadema kumchukua lowasa. Kimepelekea watanzania hata wa hali ya chini kua na fikra za mabadiliko..hatuwezi kutoka kama fikra zetu ni zilezile.
Sasa wewe unayetaka kuwaona wana cdm kua wabaya. Wewe for fiftii yiazz umefanya nini?. Nyie ndiyo chanzo cha watizedi wengi kukataa kupiga kura kwasababu hawaoni uhusiano wa kura na maisha yao. Mwaka jana fikra za mabadiliko zemewafanya waanze kuona umuhimu.n

Wanaharakati kibao wameteswa na hili li chama unalolisifia hapa.

Akiwemo augustine mrema, kombe, kolimba, ulimboka, kibanda Dr. Slaa.mpaka mkono wake umelemaa. ...Just to mention the few....

Bado we umekaa unaimba EL fisadi. Stop bitching, if you got proof nenda mahakamani.
Mahakama si zipo au huziamini
.coward.

Msitupotezee focus.
Wazanzibar wamedhulumiwa kwenye urais mbona hamsemi?
Mighty is right. Knucklehead.
 
maelezo marefu point hakuna kwani aliyekwambia akiingia ikulu atajenga mahakama ya mafisadi kaweza? ndo kwanza katoa hela kwa mahakimu siasa mchezo mchafu.......unaambiawa never trust the politician.
Ila wewe ukimtrust mbowe uko sahihi, ila wenzako kumwamini aliye tofauti na huko kwenu basi hana point....
Mnapenda vibaya sana......
 
Ila wewe ukimtrust mbowe uko sahihi, ila wenzako kumwamini aliye tofauti na huko kwenu basi hana point....
Mnapenda vibaya sana......
Mnachowaza tz anaepingana au kushaur anatoka upinzani huo ndo mwisho wa fikra zenu
 
Mpaka sasa sijafanikiwa....bado naendelea. Nachotaka ni kumpata Lowasa ili nimlipue atumbuliwe na Magufuli. Nalazimika kutumia ripoti hii maana Richmond inayosemwa hawamchukulii hatua yeyote nguli huyu, ni maneno maneno ya kanga tu toka Lumumba na vibaraka wao. Ina maana huyu "fisadi" kaweka mamlaka zote mfukoni? Mpaka Ikulu? Majipu yanatumbuliwa, mengine yanatajwa lakini yanashindikana, lakini Lowasa jiiiii
Hoja ya CCM kwamba waliosema Lowassa ni fisadi ni Chadema ni hoja ya kitoto sana, mbona wamesema Kikwete na Riz 1 mbona hamjaamka mkaanza kuwatukana kama mlivyomtukana Lowassa. mbona wapo wengi waliotajwa na Chadema hatujasikia mkisema kweli ni mafisadi, au mnasubiri siku wakitoka ndio mcharuke? akiwachunguza sana CCM utadhani wamelogwa hawaeleweki
 
Back
Top Bottom