Rekodi mpya: Gunia la mahindi lafika 20,000/-

Rekodi mpya: Gunia la mahindi lafika 20,000/-

Sipati picha kule kwetu Olkokola saivi sh ngapi gunia
 
Ila huoni kwamba masikini sasa wana uhakika wa kupata walau milo miwili kwa siku? Bei ya unga ingepanda pia ungelaumu serikali kwamba mnakufa njaa, bei ya mahindi na unga inashuka pia mnalia, mnataka nini nyinyi kasuku?

Aisee, umefikiri sawa sawa.

production cost per standard bag(100kg) ni Tshs 45,000/= maeneo yaliyo mengi nchini kutokana na hizi gharama hapa chini ndani ya ekari moja.

-kukodi shamba 100,000/=
-kulima 60,000/=
-kupanda 30,000/=
-mbegu 48,000/=(4bags @12,000/=)
-palizi 60,000/=(2 @30,000/=)
-kuvuna 60,000/=

jumla 358,000/=
hapa ekari moja inakadiliwa kutoa (8-10) bags chini ya uangalizi mzuri japokuwa sijaweka gharama za mbolea na madawa.

ukigawa hapo utakuta 1bag ni 44,750/=, sasa njoo kwenye mauzo.

gunia 20,000/=-44,750/=(-24,750/=)

huyu mkulima bado unashangilia aendelee kulima na kuuza kwa bei hiyo halafu unaona raha tu au ndo kunywa maji yaliyofuliwa hizo bendera zenu.

acheni ushabiki usiokuwa na tija. nilifikiri mtu kama wewe uje na ufumbuzi wa kuwasaidia hawa wakulima labda serikali ihimize hawa watu wafanye food processing ili chakula kisiharibike wakingojea soko likae vizuri.
 
Hiyo mtoa mada ni muongo 100% Huwezi kuagiza mahindi kutoka Amerika yakafika Kenya alafu ulauza gunia shilling 20,000!!! Umeyasafirisha kwa kutumia ungo?
Anazungumzia mahindi yanayolimwa Tanzania, ya south America amedai ni kenya ndio wameagiza baada ya Tanzania kutowauzia.
 
Uhakika wa kupata lishe kwa kumuumiza mkulima? Yani mkulima masikini wa mwisho kijijini auze mahindi kwa hasara ili wewe upate milo mitatu?
halafu 80% ya tz population ni wakulima unamaanisha hao wote (80%) wazidi kukandamizwa kwenye umasikini ili ww ununue unga 200tsh?
Kilimo ni biashara kama zilivyo biashara nyingine na kama ishu ni kumnufaisha mlaji bila kujali maslahi ya mzalishaji basi na mfuko wa cement uuzwe 5000, soda100, mafuta Lt 500tsh au ikiwezekana watuwekee bure kwenye magari,
Kama hayo hayawezekani why mkulima?? yeye pia anatumia rasilimali muda,mbolea,nguvu, madawa, usafiri nk kwenye uzalishaji.


Huu ni ubinafsi wa hali ya juu sana!!
Utasikia viongozi wetu ''Vijana mjiajiri, kilimo kinalipa'' kwa hela hizi za madafu?
Kilimo kizuri ni kile cha kulima kwa ajili ya chakula cha familia tu.
 
Huu wakati wangu wa kufaidi ugali wa Dona.

Ntaukung'uta mpaka basi.
Watu wa Kanda ile tukutane hapa arooo nazani mmenierewa Sasa[emoji16][emoji16][emoji16]
 
  • Thanks
Reactions: 454
Tumieni akili achaneni na siasa ,mvua ya mwezi Wa December 2017 imesababisha watu wengi kulima na kuivishia pamoja na kusababisha mahindi kuwa mengi na bei ya chini kwa hiyo ihukumu mvua kunyeesha, mfano sasa kwa wale waliolima nyanya wwnapiga hela kinoma ndo kilimo kilivyo
 
Sijui Nan Huwa Anawashaur Hawa Viongoz Wetu
Kwahiyo ushauri wako wewe ulitaka yauzwe nje bila utaratibu ili kutengeneza scarcity nchini halafu yakija kuuzwa 120,000/= kwa gunia uje tena humu jamvini ukirusharusha makalio na kubenua mdomo kuikashifu serikali kwamba masikini wanakufa njaa kwa sababu mahindi na unga ni bei juu, si ndio eeeh?
 
Basi unga utashuka mpaka kilo kati ya sh 200 na 300
Hiyo sahau! Mfanyabiashara atanunua gunia kwa sh. 20,000/= akileta Dsm atakuuzia kilo moja sh. 700/= sawa na sh. 70,000/= kwa gunia (100kgs).
 
Aisee, umefikiri sawa sawa.

production cost per standard bag(100kg) ni Tshs 45,000/= maeneo yaliyo mengi nchini kutokana na hizi gharama hapa chini ndani ya ekari moja.

-kukodi shamba 100,000/=
-kulima 60,000/=
-kupanda 30,000/=
-mbegu 48,000/=(4bags @12,000/=)
-palizi 60,000/=(2 @30,000/=)
-kuvuna 60,000/=

jumla 358,000/=
hapa ekari moja inakadiliwa kutoa (8-10) bags chini ya uangalizi mzuri japokuwa sijaweka gharama za mbolea na madawa.

ukigawa hapo utakuta 1bag ni 44,750/=, sasa njoo kwenye mauzo.

gunia 20,000/=-44,750/=(-24,750/=)

huyu mkulima bado unashangilia aendelee kulima na kuuza kwa bei hiyo halafu unaona raha tu au ndo kunywa maji yaliyofuliwa hizo bendera zenu.

acheni ushabiki usiokuwa na tija. nilifikiri mtu kama wewe uje na ufumbuzi wa kuwasaidia hawa wakulima labda serikali ihimize hawa watu wafanye food processing ili chakula kisiharibike wakingojea soko likae vizuri.
Hawa jamaa sijui akili zao zimeporwa. Wanatia huruma
 
Kwahiyo umeumia sana kuona kwamba hadi wale omba omba barabarani sasa wanauwezo wa kuafford walau kununua mahindi wakasaga na kupata unga wa ugali si ndio? Ulitaka mahindi yauzwe 120,000/= kwa gunia ili watu wafe njaa.., kwenda zako huko
Namkulima unamfikiriaje mkuu naona umebase sehem moja
 
Back
Top Bottom