Rav 4 old model:Msaada tutani


Aqua

Aqua

JF-Expert Member
Joined
Jul 23, 2012
Messages
1,465
Likes
612
Points
280
Aqua

Aqua

JF-Expert Member
Joined Jul 23, 2012
1,465 612 280


Habari wadau,naomba kuelezwa kuna tatizo katika gari Rav 4 old model automatic.Kama uko unaendesha kisha ukibadilisha gear kutoka D kwenda Reverse au R kwenda D kuna mlio kama kishindo unasikika wakati unabadili gear.Naomba kusaidiwa tatizo linaweza kuwa nini na wapi naweza pata msaada kwa Dar.Na kuna muda mwingine kama sijakosea ukiwa unaendesha nadhani speed ikiongezeka unaweza usikia,namanisha kama ni manual inatokea wakati unabadili gear.
Karibuni kwa msaada tafadhari.
 
Sir_Mimi

Sir_Mimi

JF-Expert Member
Joined
Jun 21, 2013
Messages
4,948
Likes
7,190
Points
280
Sir_Mimi

Sir_Mimi

JF-Expert Member
Joined Jun 21, 2013
4,948 7,190 280
Humu jukwaani hatuna mafundi wa magari jamani!?uzi masaa matano hakuna msaada why!mkuu tatizo ni gear box,solution ni kununua nyengine kuitengeneza inafaa ila haina guarantee anytime yaweza kubuma.
 
elmagnifico

elmagnifico

JF-Expert Member
Joined
Jul 7, 2011
Messages
7,891
Likes
7,645
Points
280
Age
30
elmagnifico

elmagnifico

JF-Expert Member
Joined Jul 7, 2011
7,891 7,645 280
Huo ugonjwa wa rav4 nshauona kwnye rav4 zaidi ya sita na kuna mtu humu alisema ni ac flani ukibadilisha sijui ukaweka za gari kwenye control box linaisha
 
Aqua

Aqua

JF-Expert Member
Joined
Jul 23, 2012
Messages
1,465
Likes
612
Points
280
Aqua

Aqua

JF-Expert Member
Joined Jul 23, 2012
1,465 612 280
Humu jukwaani hatuna mafundi wa magari jamani!?uzi masaa matano hakuna msaada why!mkuu tatizo ni gear box,solution ni kununua nyengine kuitengeneza inafaa ila haina guarantee anytime yaweza kubuma.
Ok mkuu nashukuru kwa mchango wako nitafanyia kazi.
 
LEGE

LEGE

JF-Expert Member
Joined
Oct 14, 2011
Messages
5,039
Likes
5,849
Points
280
LEGE

LEGE

JF-Expert Member
Joined Oct 14, 2011
5,039 5,849 280
Mkuu huo ugonjwa kwenye hizo rav 4 unazingua sana.mafundi huwa tunauita KIDUKU .kama ni kiduku hapo kazi na hiyo gari ni 4wd or 2wd?? .

Na viduku vya aina nyingi je rpm gari ikiwa sailensa huwa inakuwa kwenye ngapi??

maana kuna kiduku cha silensa.

Hapo mtafute fundi aikague gari yako ili kujua tatizo la ugonjwa ni wapi ndani ya gearbox au nje ya gearbox.lkn kama ingekuwa ni rav 4 kill time hapo ishu huwa inakuwa control box.ni tatizo la kidunia ambalo hata toyota wao wanalifaham kama unakuwa mnunuaji wa kwanza toka kiwandani unatengenezewa buree kbs
 
vanniglo

vanniglo

Senior Member
Joined
Jul 30, 2015
Messages
117
Likes
56
Points
45
Age
35
vanniglo

vanniglo

Senior Member
Joined Jul 30, 2015
117 56 45
Akipatikana fundi nami nitamuhitaji maana gari yangu nami hivyo hivyo na nikiwasha lazima niisubiri dakika kadhaa ndio nianze kuondoka la sivyo inajizima .. Sijui ndio mambo ya silensa hayo .. Mafundi jitokezeni mtoe msaada
 
Aqua

Aqua

JF-Expert Member
Joined
Jul 23, 2012
Messages
1,465
Likes
612
Points
280
Aqua

Aqua

JF-Expert Member
Joined Jul 23, 2012
1,465 612 280
Mkuu huo ugonjwa kwenye hizo rav 4 unazingua sana.mafundi huwa tunauita KIDUKU .kama ni kiduku hapo kazi na hiyo gari ni 4wd or 2wd?? .

Na viduku vya aina nyingi je rpm gari ikiwa sailensa huwa inakuwa kwenye ngapi??

maana kuna kiduku cha silensa.

Hapo mtafute fundi aikague gari yako ili kujua tatizo la ugonjwa ni wapi ndani ya gearbox au nje ya gearbox.lkn kama ingekuwa ni rav 4 kill time hapo ishu huwa inakuwa control box.ni tatizo la kidunia ambalo hata toyota wao wanalifaham kama unakuwa mnunuaji wa kwanza toka kiwandani unatengenezewa buree kbs
Ok,mkuu gari ni 2wd,gari yenyewe ni mpya kwa maana nimeinunu muda si mrefu kutoka nje.Rpm kwenye silencer iko safi ni about 1,000.Nashukuru kwa ushauri wako nnitaufanyia kazi.
 
Aqua

Aqua

JF-Expert Member
Joined
Jul 23, 2012
Messages
1,465
Likes
612
Points
280
Aqua

Aqua

JF-Expert Member
Joined Jul 23, 2012
1,465 612 280
Akipatikana fundi nami nitamuhitaji maana gari yangu nami hivyo hivyo na nikiwasha lazima niisubiri dakika kadhaa ndio nianze kuondoka la sivyo inajizima .. Sijui ndio mambo ya silensa hayo .. Mafundi jitokezeni mtoe msaada
Pole mkuu,lakini wanashauri ukiwasha gari uisubilie dakika kadhaa kabla ya kuendesha ili walau engine temperature ifikiwe.Hata kama utataua tatizo hilo bado wataalam wanashauri ukiwasha gari usubili muda kidogo kabla ya kuanza kuendesha.
 
Comi

Comi

JF-Expert Member
Joined
Oct 2, 2011
Messages
3,340
Likes
487
Points
180
Comi

Comi

JF-Expert Member
Joined Oct 2, 2011
3,340 487 180
Pole sana. Kwa haraka Anglia diff mounting inaweza kuwa imekatika Raba zake.hata we we mwenyewe unaweza kuangalia kwa kimwambia MTU awe anaweka gia Na wewe uiangalie
 
Jamiix

Jamiix

JF-Expert Member
Joined
Mar 27, 2012
Messages
820
Likes
346
Points
80
Jamiix

Jamiix

JF-Expert Member
Joined Mar 27, 2012
820 346 80
Kafanyanye service kubwa mkuu, gari ina miaka 15-20 hiyo, weka grease kweny dif, chek shaft na mounting zake
 
Baraka sheni

Baraka sheni

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2015
Messages
422
Likes
124
Points
60
Baraka sheni

Baraka sheni

JF-Expert Member
Joined Jan 5, 2015
422 124 60
POLE SANA MKUU 1, SAFISHA ELECTRONIC PLATE NA UBADILI OIL YA GEAR BOX BASI AU NJOO PM KWA MAELEZO ZAID
 
abuu garcia

abuu garcia

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2013
Messages
233
Likes
330
Points
80
abuu garcia

abuu garcia

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2013
233 330 80
Ata usiangaike mjomba labda ubadili gear box nzima usije danganywa na awa mafundi wetu kifupi ni kua klm za gear box zimeisha na kupitiliza kugonga lazima kuwepo inaanza kogonga wakati kutoka drive kwenda R then baadae itakuja wakati wa kubadili gear
 
Lubebenamawe

Lubebenamawe

JF-Expert Member
Joined
Oct 27, 2014
Messages
1,185
Likes
646
Points
280
Lubebenamawe

Lubebenamawe

JF-Expert Member
Joined Oct 27, 2014
1,185 646 280
Diff mounting hilo tatizo dogo sana, tena inauzwa chini ya elfu hamisini. Iko kwa nyuma ukichungulia toka nyuma utaiona.
 
kashande

kashande

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2016
Messages
421
Likes
230
Points
60
kashande

kashande

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2016
421 230 60
Badili gearbox, ndo ugonjwa utaisha. Hiyo huwa ni gearbox inapokuwa imechoka ndo utasikia mlio wakati wa "engaging" na hata wakati inatembea utasikia mlio usio wa kawaida. Huwa hapo tunabadili gearbox maana hizo huwezi change clutch plate kama za manual.
 
Mshana Jr

Mshana Jr

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2012
Messages
107,666
Likes
132,587
Points
280
Mshana Jr

Mshana Jr

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2012
107,666 132,587 280


Habari wadau,naomba kuelezwa kuna tatizo katika gari Rav 4 old model automatic.Kama uko unaendesha kisha ukibadilisha gear kutoka D kwenda Reverse au R kwenda D kuna mlio kama kishindo unasikika wakati unabadili gear.Naomba kusaidiwa tatizo linaweza kuwa nini na wapi naweza pata msaada kwa Dar.Na kuna muda mwingine kama sijakosea ukiwa unaendesha nadhani speed ikiongezeka unaweza usikia,namanisha kama ni manual inatokea wakati unabadili gear.
Karibuni kwa msaada tafadhari.
Mara nyingi ni
Pressure kwenye booster ya break inapotea
Gearbox mounting pia ni tatizo
 
isambe

isambe

JF-Expert Member
Joined
Feb 14, 2008
Messages
2,077
Likes
931
Points
280
isambe

isambe

JF-Expert Member
Joined Feb 14, 2008
2,077 931 280
Ok,mkuu gari ni 2wd,gari yenyewe ni mpya kwa maana nimeinunu muda si mrefu kutoka nje.Rpm kwenye silencer iko safi ni about 1,000.Nashukuru kwa ushauri wako nnitaufanyia kazi.
Mpya as in brand new?, au mtumba hauna scratch ndio unauita mpya?
 
LEGE

LEGE

JF-Expert Member
Joined
Oct 14, 2011
Messages
5,039
Likes
5,849
Points
280
LEGE

LEGE

JF-Expert Member
Joined Oct 14, 2011
5,039 5,849 280
Badili gearbox, ndo ugonjwa utaisha. Hiyo huwa ni gearbox inapokuwa imechoka ndo utasikia mlio wakati wa "engaging" na hata wakati inatembea utasikia mlio usio wa kawaida. Huwa hapo tunabadili gearbox maana hizo huwezi change clutch plate kama za manual.
mkuu mbona clutch zipo kibao na kila siku gearbox zinaubguza na mafundi wanabadilisha?
 
Mshikawezi Mwizi

Mshikawezi Mwizi

JF-Expert Member
Joined
Jul 24, 2013
Messages
722
Likes
277
Points
80
Mshikawezi Mwizi

Mshikawezi Mwizi

JF-Expert Member
Joined Jul 24, 2013
722 277 80
Tatizo litakuwa ni tairi la mbele lina pancha mkuu, tembea hata na pampu ya baiskeli ukisikia tu hilo ni sauti unajaza upepo.
 

Forum statistics

Threads 1,275,229
Members 490,947
Posts 30,536,233