Ram Singh: Kijana alidunduliza sarafu ndani ya gunia la kilo 35 kwa muda wa miaka 12 ili aweze kununua zawadi ya Friji siku ya birthday ya mama yake

Infantry Soldier

JF-Expert Member
Feb 18, 2012
15,893
16,319
Ram Singh: Kijana alidunduliza sarafu ndani ya gunia la kilo 35 kwa muda wa miaka 12 ili aweze kununua zawadi ya Friji siku ya birthday ya mama yake.

82550109_3253501791343781_7409085754040647680_n.jpg


Shikamooni wakubwa zangu wote wa hapa jamiiforums. Mimi mdogo wenu (Last Born) Infantry Soldier nipo mzima kabisa wa afya. Thanks to God the Almighty.

Kama watoto, tulipopata kuwa na kibubu kwa mara ya kwanza, tulihifadhi fedha kwa ajili ya kununua kitu tulichotaka na kutamani sana. Lakini kwa mwanafunzi huyu wa miaka 19 wa chuo kikuu, ni tofauti kabisa - alidunduliza pesa sio kwa kitu anachokitaka, lakini kitu alichotaka kununua kwa ajili ya mama yake mzazi.

Ram Singh alitoa pesa yake yoooote aliyodunduliza kutoka katika kibubu - miaka 12 ya uvumilivu na kudunduliza - kisha kutoa zawadi ya jokofu na kumpatia mama yake. Alikusanya sarafu zake katika gunia la kilo 35. Walakini, alipungukiwa na kama kiasi cha Rupia 2000, wakati alipotoka kwenda kununua friji.

Mmiliki wa duka hilo la vifaa vya majumbani baada ya kufurahishwa na roho yake ya upendo na kujinyima, alimpa punguzo la kiasi hicho kilichopelea. Ram Singh ambaye anatokea huko katika mji wa Jodhpur, aliona tangazo la friji kwenye gazeti siku ya kuzaliwa ya mama yake, tangazo ambalo lilimlazimisha apige simu kwenye duka hilo la vifaa.

Alienda kwenye duka la bidhaa za majumbani na akasema kwamba ilikuwa ni siku ya kuzaliwa kwa mama yake na alitaka kununua friji, lakini angeweza tu kulipia kwa sarafu. Mwanzoni mmiliki wa duka lile alikataa, lakini baadaye aliamini na kukubali kuchukua pesa kwa sarafu. "Friji letu la zamani lilikuwa baya na mama yangu alikuwa akizungumzia juu ya kununua friji mpya.

Niliamua kumsaidia kwa kutumia sarafu zangu zote nilizokusanya kwa miaka hii 12 ili kununua friji mpya. Mmiliki wa duka hili pia amenisaidia na akasema ikiwa mawazo yangu ni mazuri pia ataendelea kunisaidia. Kwa hivyo, nilienda kwenye duka la bidhaa za ndani na sarafu zangu," alisema kijana Ram Singh.

images (13).jpg


Singh alikuwa akikusanya pesa kwa muda wa miaka 12, na alikuwa ameweza kukusanya sarafu zenye thamani ya Rupia 13,500." Nilikuwa nimeshika sarafu hizo kwenye sufuria ya udongo nyumbani. Nagawanya sarafu hizo katika vifurushi tofauti tofauti na kisha kuziweka zote kwenye gunia. Wakati ninahesabu sarafu ilinichukua masaa 4.

Lakini mmiliki wa duka alihesabu tu sarafu kadhaa basi za Rupees. Aliniambia kuwa anaamini kwa dhamira yangu njema kwa mama yangu na hakuhesabu sarafu zingine
, "akaongeza Ram Singh.

USISAHAU: ENDELEA KUWA MZALENDO IPENDE TANZANIA. USICHAFUE TASWIRA NJEMA YA TAIFA LAKO. USTAWI WA NCHI YETU UNAANZA NA WEWE. TIMIZA WAJIBU WAKO IPASAVYO.
 
Back
Top Bottom