Wakusoma 12
JF-Expert Member
- Jul 3, 2017
- 5,491
- 15,748
1. Mheshimiwa Rais Samia Suluhu Hassan, tunakutambua kama kiongozi wa nchi yetu, mama wa taifa, na muendelezaji wa juhudi za maendeleo. Tunakupa heshima yako kama mkuu wa nchi. 🇹🇿
2. Lakini tunakuomba kwa unyenyekevu, usikilize kilio cha viongozi wa dini ambao kwa nyakati mbalimbali wamekuwa wakikumbana na vizingiti pindi wanapotoa maoni yao kuhusu hali ya nchi.
3. Tunakumbuka enzi za hayati Dkt. John Magufuli, ambaye licha ya kuwa na misimamo mikali, hakuwa anafungia makanisa au kuzuia ibada kwa misingi ya tofauti ya maoni.
4. Sasa, chini ya uongozi wako Mama, kuna malalamiko ya kanisa fulani kufungiwa, viongozi wa dini kuitwa kuhojiwa, au kutishwa wanaposema ukweli kuhusu hali ya uchumi, elimu, au haki.
5. Tunajiuliza: Haki ya kuabudu iko wapi? Uhuru wa kutoa maoni unaishia wapi? Je, mtu wa Mungu asiwe na haki ya kusema ukweli wa hali ya taifa kwa sababu ana collar au kanzu?
6. Taifa lina matatizo: gharama za maisha, ukosefu wa ajira, elimu yenye changamoto, afya duni. Ni wajibu wa kila Mtanzania mwenye dhamira njema kulisemea hili — hata kama ni kiongozi wa dini.
7. Kama mama wa taifa, tunakuomba: usikie hata yale usiyotaka kuyasikia. Ndio uongozi. Kukosoa si kupinga maendeleo. Ni njia ya kusaidia nchi yetu iwe bora zaidi.
8. Tufungulie njia ya majadiliano ya kweli kati ya serikali na taasisi za kidini. Maaskofu, Masheikh, na Wachungaji si maadui. Ni sehemu ya jamii inayoteseka na kuona matatizo kwa jicho la kiroho na kijamii.
9. Tunaomba tusione tena vyombo vya dola vikivamia makanisa, au viongozi wa dini wakihusishwa na usaliti kwa kusema tu "hali ni ngumu".
10. Rais Samia, hili ni ombi la watu wa Mungu — tuwe taifa linalojenga maelewano, si taifa la kuwanyamazisha wanaosema ukweli.
11. Mwisho wa siku, utawala utapita, lakini haki itadumu. Historia itakukumbuka kwa kusikiliza au kupuuza kilio cha watu wa Mungu.
2. Lakini tunakuomba kwa unyenyekevu, usikilize kilio cha viongozi wa dini ambao kwa nyakati mbalimbali wamekuwa wakikumbana na vizingiti pindi wanapotoa maoni yao kuhusu hali ya nchi.
3. Tunakumbuka enzi za hayati Dkt. John Magufuli, ambaye licha ya kuwa na misimamo mikali, hakuwa anafungia makanisa au kuzuia ibada kwa misingi ya tofauti ya maoni.
4. Sasa, chini ya uongozi wako Mama, kuna malalamiko ya kanisa fulani kufungiwa, viongozi wa dini kuitwa kuhojiwa, au kutishwa wanaposema ukweli kuhusu hali ya uchumi, elimu, au haki.
5. Tunajiuliza: Haki ya kuabudu iko wapi? Uhuru wa kutoa maoni unaishia wapi? Je, mtu wa Mungu asiwe na haki ya kusema ukweli wa hali ya taifa kwa sababu ana collar au kanzu?
6. Taifa lina matatizo: gharama za maisha, ukosefu wa ajira, elimu yenye changamoto, afya duni. Ni wajibu wa kila Mtanzania mwenye dhamira njema kulisemea hili — hata kama ni kiongozi wa dini.
7. Kama mama wa taifa, tunakuomba: usikie hata yale usiyotaka kuyasikia. Ndio uongozi. Kukosoa si kupinga maendeleo. Ni njia ya kusaidia nchi yetu iwe bora zaidi.
8. Tufungulie njia ya majadiliano ya kweli kati ya serikali na taasisi za kidini. Maaskofu, Masheikh, na Wachungaji si maadui. Ni sehemu ya jamii inayoteseka na kuona matatizo kwa jicho la kiroho na kijamii.
9. Tunaomba tusione tena vyombo vya dola vikivamia makanisa, au viongozi wa dini wakihusishwa na usaliti kwa kusema tu "hali ni ngumu".
10. Rais Samia, hili ni ombi la watu wa Mungu — tuwe taifa linalojenga maelewano, si taifa la kuwanyamazisha wanaosema ukweli.
11. Mwisho wa siku, utawala utapita, lakini haki itadumu. Historia itakukumbuka kwa kusikiliza au kupuuza kilio cha watu wa Mungu.