Rais Samia: Bandarini ifungwe Mitambo kuzuia Unga ( Dawa za Kulevya)

Rais Samia: Bandarini ifungwe Mitambo kuzuia Unga ( Dawa za Kulevya)

Mkuu tukiweka mjtambo vizuri tunaweza kupunguza mzigo kuingia? Au watatumia njia nyingine?
Mkuu mm siamini kama madawa yanaingia kwa kupitia bandari
Miaka ya 80 wakati huo heroin bongo haijulikani ndy ilikuwa inainfizwa kwa njia za meli,na waingizaji wakubwa walikuwa mabaharia, sema wakati huo matumiz,soko lilikuwa halipo tz
Na mzigo ulikuwa ukingia unafanyiwa mipango inakwenda ulaya na kwengineko
Miaka hiyo inaweza wekwa fuko la heroin lakini wabongo walikuwa hawaujui kabisa
I lipo toka heroin watu ndy wakawa wanaingiza mandrax kutoka India kwa njia za Airport,hyo inakaribia 90s sasa
Baada ya watu kuanza kuonja soko likaanza kufunguka watu wakawa wanaingiza unga kwa njia ya tumbo
Kumeza,walianzia kuleta kutokea India,India kukafa,ikaja Pakistan kukafa,ikaja Iran sasa
Demand ilipokuwa kubwa ndy ss wairan wakawa wanaleta kwa maboti
Hapo tunazungumzia kg 500 nankuendelea kwa trip moja
Na both zao zikija zinaishia baharini au fukwe fulani na wadau wao ss wanaenda kuvua wenyewe
Hata ununio nk washashusha sana
Kwa njia za bandari,hata kama zinakuja basi ni asilimia ndogo sana

Hawa wafanya biashara wa madude haya wana mbinu nyingi ukibana hapa wana pita kule

Hata kipindi kile cha unga wa kumeza
Walipoona wakija dar Airport wanadakwa,wakabilisha formation
Unakuta kama mtu anatoka Iran anakuja mpaka Malawi, yule aliyemeza anaishia Malawi,anakunya mzigo ,anatoka sasa mtu kutoka dar anakwenda Malawi au Uganda nk
Anameza anakuja na mzigo
Yule aliyetoka nao Iran anakuja mtupu
Na huyo anayeenda kumeza mzg na kuuleta anaitwaga kihongwe
Bado kuna nchi km brazil watu wanaingiza kwa kumeza ,na uwezo wa mtu kumeza mara nyingi huwa kg2
Na kuna wengine wanaburuza (packing kwenye mabegi)
Hawa huwa wanataka kuleta mzigo mkubwa kg5 kuendelea

Ova
 
Alikuwa serious wakati anatoa hili tamko? HAHAH
1.Kwenye airports zetu za hapa nchini, kila siku watu wanapitisha madawa ya kulevya, Je, kwa sababu mitambo haipo katika maeneo haya???
2. Hata kama mitambo hiyo itafungwa, Je, wasimamizi(operators) wa mitambo hiyo watakuwa ni akina nani?? Hao wasimamizi watakuwa "malaika" au binadamu/watu???
Wafanyabiashara wanakuwa na mchongo kwenye viwanja vya ndege

Ova
 
Kuna mtu kashaingizwa mkenge kwamba lumbesa ya sembe inakuja na kontena...

Waimarishe kikosi kazi cha coast guard/marine guard kuanzia Tanga hadi Mtwara...

Anyway wafunge tu
Umemaliza suluhisho ni kuimarisha Coast guard
Kwa madawa kupita bandarini mm nakataa,

Ova
 
Mkuu mm siamini kama madawa yanaingia kwa kupitia bandari
Miaka ya 80 wakati huo heroin bongo haijulikani ndy ilikuwa inainfizwa kwa njia za meli,na waingizaji wakubwa walikuwa mabaharia, sema wakati huo matumiz,soko lilikuwa halipo tz
Na mzigo ulikuwa ukingia unafanyiwa mipango inakwenda ulaya na kwengineko
Miaka hiyo inaweza wekwa fuko la heroin lakini wabongo walikuwa hawaujui kabisa
I lipo toka heroin watu ndy wakawa wanaingiza mandrax kutoka India kwa njia za Airport,hyo inakaribia 90s sasa
Baada ya watu kuanza kuonja soko likaanza kufunguka watu wakawa wanaingiza unga kwa njia ya tumbo
Kumeza,walianzia kuleta kutokea India,India kukafa,ikaja Pakistan kukafa,ikaja Iran sasa
Demand ilipokuwa kubwa ndy ss wairan wakawa wanaleta kwa maboti
Hapo tunazungumzia kg 500 nankuendelea kwa trip moja
Na both zao zikija zinaishia baharini au fukwe fulani na wadau wao ss wanaenda kuvua wenyewe
Hata ununio nk washashusha sana
Kwa njia za bandari,hata kama zinakuja basi ni asilimia ndogo sana

Hawa wafanya biashara wa madude haya wana mbinu nyingi ukibana hapa wana pita kule

Hata kipindi kile cha unga wa kumeza
Walipoona wakija dar Airport wanadakwa,wakabilisha formation
Unakuta kama mtu anatoka Iran anakuja mpaka Malawi, yule aliyemeza anaishia Malawi,anakunya mzigo ,anatoka sasa mtu kutoka dar anakwenda Malawi au Uganda nk
Anameza anakuja na mzigo
Yule aliyetoka nao Iran anakuja mtupu
Na huyo anayeenda kumeza mzg na kuuleta anaitwaga kihongwe
Bado kuna nchi km brazil watu wanaingiza kwa kumeza ,na uwezo wa mtu kumeza mara nyingi huwa kg2
Na kuna wengine wanaburuza (packing kwenye mabegi)
Hawa huwa wanataka kuleta mzigo mkubwa kg5 kuendelea

Ova
Ahsante kwa elimu nimeelewa vizuri sana
 
Mawazo yenu ni mfu hayalengi maendeleo Bali matumbo yenu. Rais anawajua sana na Yuko well informed kwamba Wala rushwa yaani wafanyakazi pale bandarini hawautaki huu mkataba mana utawamaliza mana rushwa zitakata kwa hiyo michepuko Yao waliyopa gisha itawakimbia
Huo mkataba wenyewe tu umetolewa kwa rushwa, maana hakuna tenda iliyotangazwa
 
Mkuu mm siamini kama madawa yanaingia kwa kupitia bandari
Miaka ya 80 wakati huo heroin bongo haijulikani ndy ilikuwa inainfizwa kwa njia za meli,na waingizaji wakubwa walikuwa mabaharia, sema wakati huo matumiz,soko lilikuwa halipo tz
Na mzigo ulikuwa ukingia unafanyiwa mipango inakwenda ulaya na kwengineko
Miaka hiyo inaweza wekwa fuko la heroin lakini wabongo walikuwa hawaujui kabisa
I lipo toka heroin watu ndy wakawa wanaingiza mandrax kutoka India kwa njia za Airport,hyo inakaribia 90s sasa
Baada ya watu kuanza kuonja soko likaanza kufunguka watu wakawa wanaingiza unga kwa njia ya tumbo
Kumeza,walianzia kuleta kutokea India,India kukafa,ikaja Pakistan kukafa,ikaja Iran sasa
Demand ilipokuwa kubwa ndy ss wairan wakawa wanaleta kwa maboti
Hapo tunazungumzia kg 500 nankuendelea kwa trip moja
Na both zao zikija zinaishia baharini au fukwe fulani na wadau wao ss wanaenda kuvua wenyewe
Hata ununio nk washashusha sana
Kwa njia za bandari,hata kama zinakuja basi ni asilimia ndogo sana

Hawa wafanya biashara wa madude haya wana mbinu nyingi ukibana hapa wana pita kule

Hata kipindi kile cha unga wa kumeza
Walipoona wakija dar Airport wanadakwa,wakabilisha formation
Unakuta kama mtu anatoka Iran anakuja mpaka Malawi, yule aliyemeza anaishia Malawi,anakunya mzigo ,anatoka sasa mtu kutoka dar anakwenda Malawi au Uganda nk
Anameza anakuja na mzigo
Yule aliyetoka nao Iran anakuja mtupu
Na huyo anayeenda kumeza mzg na kuuleta anaitwaga kihongwe
Bado kuna nchi km brazil watu wanaingiza kwa kumeza ,na uwezo wa mtu kumeza mara nyingi huwa kg2
Na kuna wengine wanaburuza (packing kwenye mabegi)
Hawa huwa wanataka kuleta mzigo mkubwa kg5 kuendelea

Ova
Duh umenikumbusha akina Nassoro Mamba, Salota, Geza , Masoud nk walivyochukua Meli Enzi hizo!
 
Back
Top Bottom