Rais Samia ataziweza 'fitina za Watanganyika'?

Rais Samia ataziweza 'fitina za Watanganyika'?

Good question
Hakuna rais aliyekosolewa na kanisa kwa nguvu kama Magufuli. Na hakuna rais aliyetesa kanisa kama Magufuli. Makanisa mawili makubwa kuliko yote nchini yalimwandikia nyaraka nzito ya kumkosoa: Waraka wa Kwaresma (RC) na Waraka wa Pasaka (KKKT). JK aliguswa tu kidogo kutokana na kuvuruga mchakato wa Katiba Mpya alioanzisha yeye mwenyewe.
 
Ukiwa Rais wa Tanzania hasa kama umetokea Zanzibar..kuna changamoto kubwa mno ya kuyajua makundi ya fitina ya watanganyika na namna ya kupambana na fitna zao..

Rais Mwinyi alikuwa 'victim' 'mkubwa Sana wa makundi haya. Ilifikia wakati alikuwa anaona kama mda wa kumaliza urais unachelewa. Rais akiwa mpole na muungwana na mstaarabu kama walivyo Wazanzibari wengi anaweza kujikuta anachezeshwa ngoma na asijue nani mpigaji wa ngoma hiyo.

Yafuatayo ni makundi ya fitina hatari mno kwa Rais yeyote anapaswa kuyajua na kujua namna ya ku-deal nao:

1. Viongozi wastaafu

Hapa Mama Samia ana changamoto kubwa. Hata kama ana support ya Kikwete bado kuna Kina Mzee Warioba
Mzee Butiku Lowassa .Sumaye ..mizengo Pinda n.k. Hawa Wana makundi Yao na watoto wao. Na wana maslahi yao.

2. Team JPM
Hawa wanajulikana. Advantage ni kuwa ushawishi wao utazidi kupungua lakini wana pose threat bado, hasa kama wataunganisha nguvu na makundi mengine.

3. Maaskofu na Baraza la Maaskofu
Hawa Wana uchungu. Mtoto wao hakumaliza miaka 10 na inafahamika alivyowadekeza Samia ategemee waraka na matamko. Sasa wanaona haya tu kum-attack waziwazi Kwa sababu ya ukimya waliompa mtoto wao ambae sitashangaa wakimtangaza 'Mtakatifu'

4. Wana CCM before JPM
Hawa ni wale waliozoea ule msemo CCM ina wenyewe. Hawa hasa hasa wanataka tu 'nafasi za kula' baada ya JPM kuwaweka pembeni mda mrefu.

5. Wanasiasa wa upinzani hasa wale wanafiki
Hapa kuna wanasiasa aina zote. Wenye maslahi yao binafsi hadi wale wa kutumika na makundi mengine hapo juu
Usishangae kuona mwanasiasa wa upinzani akibeba ajenda za Lowasa au Sumaye kuzipigania.

6. Asasi za kiraia (NGOs)
Hapa napo kuna watumikiao makundi mengine hapo juu. Kuna wanaotumikia taasisi za dini zao au hata taasisi za nje na kibano cha JPM ndo kitawafanya now waamke Kwa nguvu kufidia hasara za miaka ya JPM. Wengine ni matumbo yao tu ndo wanahangaikia.

7. Wasiotaka Muungano
Hawa Kwa upande wa Zanzibar watakuwa kimyaa..now wataamka WA upande wa Tanganyika. Rais Mwinyi alikumbana na G-55, nusura wamgeuze Gorbachev. Ili mradi Rais ni mzanzibari sasa utasikia kelele zao na fitina zao.

8. Wenye ndoto za Urais
Hili kundi nalo limepigika vibaya. Litajitahidi mno kuchafuana na hata kumchafua Rais, mradi waweke mazingira
ya wao kuja kuchukua kiti.

9. Makahaba wa siasa
Siku hizi hili kundi linazidi kukua hawana agenda maalum. Wao popote upepo unapoelekea wapo. Kimbelembele ndo sifa yao.

10. Wabunge wenye 'mabwana wengine' wa kuwatumikia.
Hawa wanafahamika. Mama kazi anayo.

12. Waandishi wa habari walionunuliwa
Katika hayo makundi baadhi yana waandishi wao na vyombo vyao vya habari.

13. 'Manipulated crowds'
Hayo makundi baadhi hufanikiwa kuzalisha makundi ya watu wengi kusemea agenda zao. Kupitia media
au matamasha ya kiimani. Tegemea migomo, maandamano na makelele ya kila aina baada ya mda mfupi tu hata mwaka usipite.

MABORSEHO YANGU HAYA HAPA:

Yafuatayo ni makundi ya fikra mbadala ambayo Rais yeyote anapaswa kuyajua na kujua namna ya kutembea nayo:

1. Viongozi wastaafu
2. Watu ambao ni wafuasi wa misimamo ya hayati JPM
3. Baraza la Maaskofu Katoliki
4. Watu ambao sio wafuasi wa misimamo ya hayati JPM
5. Wanasiasa wa upinzani walio wanafiki
6. Asasi za kiraia (NGOs)
7. Watu wasiotaka Muungano
8. Watu wenye ndoto za Urais
9. Makahaba wa siasa (political opportunists)
10. Wabunge wenye 'mabwana wengine' wa kuwatumikia.
12. Waandishi wa habari walionunuliwa
13. Wananchi bendera fuata upepo (Manipulated crowds)
14. Wanazuoni makini
15. Maaskofu wa Makanisa ya Kipentekoste
16. Watu wanaotaka Muungano
17. Wafuasi wa fikra za Baraza la Maaskofu Katoliki
18. Wafuasi wa fikra za Maaskofu wa Makanisa ya Kipentekoste
19. Wanasiasa wa upinzani wasio wanafiki
20. Waandishi wa habari makini.
21. Baraza la Waislamu Tanzania (BAKWATA)
22. Wafuasi wa Baraza la Waislamu Tanzania (BAKWATA)
 
MABORSEHO YANGU HAYA HAPA:

Yafuatayo ni makundi ya fikra mbadala ambayo Rais yeyote anapaswa kuyajua na kujua namna ya kutembea nayo:

1. Viongozi wastaafu
2. Watu ambao ni wafuasi wa misimamo ya hayati JPM
3. Baraza la Maaskofu Katoliki
4. Watu ambao sio wafuasi wa misimamo ya hayati JPM
5. Wanasiasa wa upinzani walio wanafiki
6. Asasi za kiraia (NGOs)
7. Watu wasiotaka Muungano
8. Watu wenye ndoto za Urais
9. Makahaba wa siasa (political opportunists)
10. Wabunge wenye 'mabwana wengine' wa kuwatumikia.
12. Waandishi wa habari walionunuliwa
13. Wananchi bendera fuata upepo (Manipulated crowds)
14. Wanazuoni makini
15. Maaskofu wa Makanisa ya Kipentekoste
16. Watu wanaotaka Muungano
17. Wafuasi wa fikra za Baraza la Maaskofu Katoliki
18. Wafuasi wa fikra za Maaskofu wa Makanisa ya Kipentekoste
19. Wanasiasa wa upinzani wasio wanafiki
20. Waandishi wa habari makini.
Umesahau wanaokulipa kutujazia ma threads humu...Ticts na Tec...
 
Umesahau wanaokulipa kutujazia ma threads humu...Ticts na Tec...

Kwa taarifa yako, hata kama huu mkataba wa bandari ungesainiwa kati ya Tanzania na Vatican ningeupinga.

Hata kama ungesainiwa na kampuni inayomilikiwa na serikali ya Kikristo kama ilivyo kule UK ningeupinga.

Nashangaa unajitoa ufahamu: Hayati Apson alikataa mkataba wa kuuza Kigamboni kwa Wamarekani kwa kuwa ungetengeneza Koloni la Walowezi wa Kimarekani nchini Tanzania, na hivyo kufinya enzi (sovereignty) ya Tanzania.

Mimi na wenzangu tunapinga ujenzi wa Makoloni ya Walowezi wa Kigenini nchini Tanzania, bila kujali kama mlowezi ni Mkristo, Muislamu, Mwarabu, Mzungu, Mkorea, Mchina, Mhindi, Mmarekani, na kadhalika.

Hivyo ndivyo vijana wote tuliopita mikononi mwa walimu nguli kama vile Peter Nyamanchi Tyienyi (Kamisaa wa Dawati la Siasa ndani ya Idara ya Usalama wa Taifa aliyemrithi Lyatonga Mrema) tulivyofunzwa na kuamini hadi leo.

Nyie vijana wa TISS-Vodafasta shida tupu!

Critical thinking inawapinga chenga sana, kiasi kwamba mnanajisi ofisi nyeti, hata baada ya Baba wa Taifa kuwakumbusha kwamba Ikulu ni Mahali Patakatifu!.

Take it from us: Hatukubali enzi ya Tanzania kuuzwa kwa vipande vya fedha kwa Waarabu, Wazungu, Wamarekani, Waingereza, Wachina au watu wengine wowote. Ni kwa sababu hii tunamshangaa waziri Mkuu Kassim majaliwa anayeendelea na mradi wa kufanya kazi kama PRO wa Walowezi wa Kiarabu nchini Tanzania. Anatukera!

Finally: Read this text loudly....

1688245855507.png
 
Kwa taarifa yako, hata kama huu mkataba wa bandari ungesainiwa kati ya Tanzania na Vatican ningeupinga.

Hata kama ungesainiwa na kampuni inayomilikiwa na serikali ya Kikristo kama ilivyo kule UK ningeupinga.

Nashangaa unajitoa ufahamu: Hayati Apson alikataa mkataba wa kuuza Kigamboni kwa Wamarekani kwa kuwa ungetengeneza Koloni la Walowezi wa Kimarekani nchini Tanzania, na hivyo kufinya enzi (sovereignty) ya Tanzania.

Mimi na wenzangu tunapinga ujenzi wa Makoloni ya Walowezi wa Kigenini nchini Tanzania, bila kujali kama mlowezi ni Mkristo, Muislamu, Mwarabu, Mzungu, Mkorea, Mchina, Mhindi, Mmarekani, na kadhalika.

Hivyo ndivyo vijana wote tuliopita mikononi mwa walimu nguli kama vile Peter Nyamanchi Tyienyi (Kamisaa wa Dawati la Siasa ndani ya Idara ya Usalama wa Taifa aliyemrithi Lyatonga Mrema) tulivyofunzwa na kuamini hadi leo.

Nyie vijana wa TISS-Vodafasta shida tupu!

Critical thinking inawapinga chenga sana, kiasi kwamba mnanajisi ofisi nyeti, hata baada ya Baba wa Taifa kuwakumbusha kwamba Ikulu ni Mahali Patakatifu!.

Take it from us: Hatukubali enzi ya Tanzania kuuzwa kwa vipande vya fedha kwa Waarabu, Wazungu, Wamarekani, Waingereza, Wachina au watu wengine wowote. Ni kwa sababu hii tunamshangaa waziri Mkuu Kassim majaliwa anayeendelea na mradi wa kufanya kazi kama PRO wa Walowezi wa Kiarabu nchini Tanzania. Anatukera!

Finally: Read this text loudly....

View attachment 2675507
Huna lolote! Kama kwa akili zako hizi ndo Idara ikakuajiri ndo mana hadi leo nchi yetu iko nyuma hivi kiuchumi pamoja na kuwa kwenye eneo strategic kibiashara hivi!

Ndo mana hadi leo nchi yetu imejengwa hovyo!! Nyie ndo watu msiowaza wala kufikiri dunia inakwenda wapi mnakalia kujisifia mambo ya kijinga tu!!

Tumepata nini sasa kwa kuzuia huo uwekezaji wa Kigamboni? Huyo Apson ndo mana kwao mbeya kumejengwa hovyo na wala hakuna hata matumaini ya mji kuwa wa kisasa!

Ningekuwa Mkuu wa Idara baada ya kujua kuwa Idara ina mtu wa hovyo kama wewe ningekuondoa haraka sana!!

Dunia sasa inabadilika! Kila Taifa linataka kujiweka vizuri kiuchumi kwa kuvutia uwekezaji katika maeneo mbalimbali ikiwemo Majengo, Makazi, Miundombinu ya barabara ili kuvutia Dunia ije kwake ila nyie ndo mnakalia kuzuia haya mambo mpaka Watanzania tunatukanwa hovyo na mataifa mengine kuwa hatujuelewi.

Jifunze kuwa mwaka 1961 nchi za Singapore na Dubai zilikuwa kama sisi ila zimetuacha sasa kutokana na kuachana na akili ulizonazo.

jifunze
 
Huna lolote! Kama kwa akili zako hizi ndo Idara ikakuajiri ndo mana hadi leo nchi yetu iko nyuma hivi kiuchumi pamoja na kuwa kwenye eneo strategic kibiashara hivi!

Ndo mana hadi leo nchi yetu imejengwa hovyo!! Nyie ndo watu msiowaza wala kufikiri dunia inakwenda wapi mnakalia kujisifia mambo ya kijinga tu!!

Tumepata nini sasa kwa kuzuia huo uwekezaji wa Kigamboni? Huyo Apson ndo mana kwao mbeya kumejengwa hovyo na wala hakuna hata matumaini ya mji kuwa wa kisasa!

Ningekuwa Mkuu wa Idara baada ya kujua kuwa Idara ina mtu wa hovyo kama wewe ningekuondoa haraka sana!!

Dunia sasa inabadilika! Kila Taifa linataka kujiweka vizuri kiuchumi kwa kuvutia uwekezaji katika maeneo mbalimbali ikiwemo Majengo, Makazi, Miundombinu ya barabara ili kuvutia Dunia ije kwake ila nyie ndo mnakalia kuzuia haya mambo mpaka Watanzania tunatukanwa hovyo na mataifa mengine kuwa hatujuelewi.

Jifunze kuwa mwaka 1961 nchi za Singapore na Dubai zilikuwa kama sisi ila zimetuacha sasa kutokana na kuachana na akili ulizonazo.

jifunze
Kwa hiyo unataka kuingia mkataba wa ovyo kama wa Sultan Mangungu na Wajerumani kwa nia yakutaka kuwa kama Singapore?

Kwa ujinga wako unafikiri maendeleo utaletewa na wageni? Singapore wameendelea kwa kujibana wenyewe na kuchapa kazi. Hakuna nchi duniani imeendelea kwa kutegemea nchi nyingine. Ni mjinga tu anayeweza kufikiria hivyo!
 
Akili ndogo inatengeneza majanga yenyewe kisha hamtaki iambiwe ukwwli, msijidanganye.
 
Kwa hiyo unataka kuingia mkataba wa ovyo kama wa Sultan Mangungu na Wajerumani kwa nia yakutaka kuwa kama Singapore?

Kwa ujinga wako unafikiri maendeleo utaletewa na wageni? Singapore wameendelea kwa kujibana wenyewe na kuchapa kazi. Hakuna nchi duniani imeedelea kwa kutegemea nchi nyingine. Ni mjinga tu anayeweza kufikiria hivyo!
Babako marehemu alipoingia ubia kwenye migodi ya dhahabu na barick alikua anajitambua?
 
Ukiwa Rais wa Tanzania hasa kama umetokea Zanzibar..kuna changamoto kubwa mno ya kuyajua makundi ya fitina ya watanganyika na namna ya kupambana na fitna zao..

Rais Mwinyi alikuwa 'victim' 'mkubwa Sana wa makundi haya. Ilifikia wakati alikuwa anaona kama mda wa kumaliza urais unachelewa. Rais akiwa mpole na muungwana na mstaarabu kama walivyo Wazanzibari wengi anaweza kujikuta anachezeshwa ngoma na asijue nani mpigaji wa ngoma hiyo.

Yafuatayo ni makundi ya fitina hatari mno kwa Rais yeyote anapaswa kuyajua na kujua namna ya ku-deal nao:

1. Viongozi wastaafu

Hapa Mama Samia ana changamoto kubwa. Hata kama ana support ya Kikwete bado kuna Kina Mzee Warioba
Mzee Butiku Lowassa .Sumaye ..mizengo Pinda n.k. Hawa Wana makundi Yao na watoto wao. Na wana maslahi yao.

2. Team JPM
Hawa wanajulikana. Advantage ni kuwa ushawishi wao utazidi kupungua lakini wana pose threat bado, hasa kama wataunganisha nguvu na makundi mengine.

3. Maaskofu na Baraza la Maaskofu
Hawa Wana uchungu. Mtoto wao hakumaliza miaka 10 na inafahamika alivyowadekeza Samia ategemee waraka na matamko. Sasa wanaona haya tu kum-attack waziwazi Kwa sababu ya ukimya waliompa mtoto wao ambae sitashangaa wakimtangaza 'Mtakatifu'

4. Wana CCM before JPM
Hawa ni wale waliozoea ule msemo CCM ina wenyewe. Hawa hasa hasa wanataka tu 'nafasi za kula' baada ya JPM kuwaweka pembeni mda mrefu.

5. Wanasiasa wa upinzani hasa wale wanafiki
Hapa kuna wanasiasa aina zote. Wenye maslahi yao binafsi hadi wale wa kutumika na makundi mengine hapo juu
Usishangae kuona mwanasiasa wa upinzani akibeba ajenda za Lowasa au Sumaye kuzipigania.

6. Asasi za kiraia (NGOs)
Hapa napo kuna watumikiao makundi mengine hapo juu. Kuna wanaotumikia taasisi za dini zao au hata taasisi za nje na kibano cha JPM ndo kitawafanya now waamke Kwa nguvu kufidia hasara za miaka ya JPM. Wengine ni matumbo yao tu ndo wanahangaikia.

7. Wasiotaka Muungano
Hawa Kwa upande wa Zanzibar watakuwa kimyaa..now wataamka WA upande wa Tanganyika. Rais Mwinyi alikumbana na G-55, nusura wamgeuze Gorbachev. Ili mradi Rais ni mzanzibari sasa utasikia kelele zao na fitina zao.

8. Wenye ndoto za Urais
Hili kundi nalo limepigika vibaya. Litajitahidi mno kuchafuana na hata kumchafua Rais, mradi waweke mazingira
ya wao kuja kuchukua kiti.

9. Makahaba wa siasa
Siku hizi hili kundi linazidi kukua hawana agenda maalum. Wao popote upepo unapoelekea wapo. Kimbelembele ndo sifa yao.

10. Wabunge wenye 'mabwana wengine' wa kuwatumikia.
Hawa wanafahamika. Mama kazi anayo.

12. Waandishi wa habari walionunuliwa
Katika hayo makundi baadhi yana waandishi wao na vyombo vyao vya habari.

13. 'Manipulated crowds'
Hayo makundi baadhi hufanikiwa kuzalisha makundi ya watu wengi kusemea agenda zao. Kupitia media
au matamasha ya kiimani. Tegemea migomo, maandamano na makelele ya kila aina baada ya mda mfupi tu hata mwaka usipite.
Kuna kitu kwe thread hii
 
Babako marehemu alipoingia ubia kwenye migodi ya dhahabu na barick alikua anajitambua?
Mkataba wa Barrick umewezesha kuanzishwa Kampuni ya Madini ya Twiga ambapo Watz tuna 16% toka zero %!! Unajitambua kweli wewe? Pia tumeshapata 600B. Nafikiri utakuwa taahira wewe!
 
Huna lolote! Kama kwa akili zako hizi ndo Idara ikakuajiri ndo mana hadi leo nchi yetu iko nyuma hivi kiuchumi pamoja na kuwa kwenye eneo strategic kibiashara hivi!

Ndo mana hadi leo nchi yetu imejengwa hovyo!! Nyie ndo watu msiowaza wala kufikiri dunia inakwenda wapi mnakalia kujisifia mambo ya kijinga tu!!

Tumepata nini sasa kwa kuzuia huo uwekezaji wa Kigamboni? Huyo Apson ndo mana kwao mbeya kumejengwa hovyo na wala hakuna hata matumaini ya mji kuwa wa kisasa!

Ningekuwa Mkuu wa Idara baada ya kujua kuwa Idara ina mtu wa hovyo kama wewe ningekuondoa haraka sana!!

Dunia sasa inabadilika! Kila Taifa linataka kujiweka vizuri kiuchumi kwa kuvutia uwekezaji katika maeneo mbalimbali ikiwemo Majengo, Makazi, Miundombinu ya barabara ili kuvutia Dunia ije kwake ila nyie ndo mnakalia kuzuia haya mambo mpaka Watanzania tunatukanwa hovyo na mataifa mengine kuwa hatujuelewi.

Jifunze kuwa mwaka 1961 nchi za Singapore na Dubai zilikuwa kama sisi ila zimetuacha sasa kutokana na kuachana na akili ulizonazo.

jifunze

Usimsikilize huyu muongo Kabisa
Apson hakuwahi kufanya kazi Kwa pamoja na Anna Tibaijuka...
Kikwete alipoingia alimteua Othman Rashid miezi mitatu ya kwanza Tu..
Tibaijuka alikuja kuteuliwa baadae hapo wizara ya ardhi...
Huyu anaongea uwongo alio tunga kichwani mwake...
 
Back
Top Bottom