Rais Magufuli: Mwaka mmoja madarakani

Rais Magufuli: Mwaka mmoja madarakani

Ninampa alama ya D ya chini.

Sababu ya kwa nini nampa D ni;

1. Hotuba zake zinakosa busara na hekima ya kuwafanya wananchi washirikiane wote kujenga taifa. Nukuu kauli zake Pemba, University of Dodoma, Rais wa maskini, Atawashusha waishi kama mashetani.. Hii yote inaonyesha mtu mwenye chuki juu ya watu wa aina fulani. Hii inamkosesha A.

2. Hana long-term plans. Ni mtu anayesukumwa na short-term solutions to serious problems. Hii inafanya awe popular in a very short time baadae watu wanamuona mkurupukaji.

Kwa mfano, suala la muhimbili, sukari, kodi, nukuu yake kwamba ni heri kukosea halafu kurekebisha baadae, safari za nje (hatuonyeshi na hatuuzi intellectual minds zetu tumejifungia ndani), . Inaonyesha si strategist mzuri. Hii inamuondoa kwenye A na B.

3. Ana mawazo yake mwenyewe tayari juu ya masuala fulani. Hivyo hatoi nafasi ya kushaurika. Hii ni mbaya kwa sababu appointments zake zimejikita katika "wasomi". Unapompa kazi "msomi" na humpi uhuru wa kufanya anavyoelewa hapo unakua umegeuza "wasomi" wetu rubber stamp.

Itafika mahali "wasomi" wetu watadharahulika sana (wengine tayari wanaonekana ni wajinga). Si hapo tu bali watu hawa watakua frustrated na utendaji huu.

Hii point, pamoja na nyingine juu, zinamuondoa kwenye A na B.

4. Hana uelewa mkubwa na mpana wa mambo mbali mbali -- general knowledge. Unapokuwa cabinet minister unatakiwa uwe well rounded and informed. Si ajabu hasomi vitabu wala journals mbalimbali. Lakini hili ni tatizo la watanzania wengi kwa ujumla.

Mfano, makosa ya Libya.. makosa ya uelewa wa basics za uchumi kwamba ukiongeza kodi una-discourage investments, kauli zake zinazoleta political risks kubwa kwenye biashara na uchumi (wawekezaji hawamwamini), kauli zake kwenye msiba n.k.

Hii inamuondoa kwenye daraja la C. A C student has a good sense of common sense and general knowledge.

5. Lack of priorities. At one point anataka kufanya kila kitu at once.

6. Anapendelea watu wanaopenda media politics kina Makonda, Gambo and the likes. Hawa hawana busara ya kuongoza na wameekwa kupambana na upinzani mikoani mwao. Hii inakinzana na hotuba zake kwamba yeye ni Rais wa wote.

Kwa nini simpi E wala F;

1. Anaonyesha nia ya kuwasaidia watanzania tatizo njia.

2. Hana "mtandao" ambao kama angekua nao nchi ingeliwa zaidi.
 
Kutafakari na kuchambua yaliyofanyika kwa mwaka ni muhimu.Mkubwa akikosea,anajifunza kimya kimya!,lakini kwenye mafanikio ni bora kubainisha maeneo yanayohitaji kufanyiwa kazi ili kuharakisha maendeleo!
 
Nampa B,
kama ni mwanafunzi alijiandaa kabla ya mtihani, alisoma na kufahamu aina ya maswali yaliyokuwa mbele ya mtihani wake ila alishindwa kuzingatia jambo moja muhimu, UTAMADUNI wa watanzania. Hakujua kuwa akiwaahidi jambo wao watakaa na kuangalia wakisubiri afanye, ila wao hawatataka kushiriki. Na ikiwa itawabidi kufanya basi watamsubiri aje kuwakurupusha kwani wengine watarudi kulala usingizi wa pono kusubiri matokeo.

Pale aliposema sasa sukari kutoka nje marufuku tulishangilia kuwa ni fursa ya kipekee kuwekeza katika sukari na kumiliki soko hili kubwa la ndani??? HAPANA, sisi tulitaka sukari sukari sukari, kama haitoki nje tunataka sukari ya ndani na kama hamna sukari sisi hatumwelewi kabisa, sisi tunachotaka atupatie sukari!!
 
A+
Amekuta hazina hakuna pesa kabisa na aliweza kubuni mbinu za kubana matumizi, asingeweza kuliweka wazi kuwa hazina hakuna pesa wananchi wangepata panic attack.
Huna hakika Hazina kuna pesa?, kama kuna pesa anashindwaje kuwapa MSD na wakanunua dawa, hali kwenye mahospital ni mbaya

Kama ana pesa anashindwaje kutoa mikopo kwa wanafunzi
Hivi umefatilia hali ya Halmashauri zetu?, nyingi ziko hoi hazina pesa
 
1478111859078.jpg
 
Nampa F, leo hii ofisi hazina ufanisi tena wiki hazitoboi bila kufanya mikutano ya kutishana na wiki hazitoboi bila wakurugenzi au wakuu wa wilaya hawajawatishia kuwasimamisha au kuwafukuza kazi watumishi. So hakuna ufanisi ma-ofsini kabisa
 
Sasa tuanze na qualifications za hao wanaotaka kumpima rais, wanatumia vigezo gani kufanya hiyo kazi. Huwezi kuibuka tu ukasema unampima kiongozi wa nchi kwa kuangalia mfukoni mwako kama kuna burungutu au hakuna, vile vile huwezi kumpima kutokana na ufinyu wa vigezo vya kumpima kiongozi ambavyo wengi humu JF hawana. Kufanya hivyo ni kujiaibisha na kuonyesha jinsi ambavyo level yako ya kufikiri ilivyo ndogo, utakuwa unafanya hivyo kama nyani au ngedere wanaotaka kuiba mahindi na unapowarushia makombora wanakimbia na kurudi baadaye. Lets be more serious.
 
Watanzania Wote kwa umoja wetu tunampa B
Kwa sababu mwalimu mzuri hampi wanafunzi wake 100% lasivyo mtakuwa mmetunganae mtihani
Na sisi wananchi kuna wengine hawakumpa kura Lakini anawakuna na wanampenda kimya kimya....!!
Ww ni mgumu sana kuelewa. Inaonekana mwalimu wako alipata shida sana kukifundisha
Watanzania wote? Inaonyesha ni kwa jinsi gani mnajifikiria nyinyi. Mbona unawasemea wengine?
Sema ww?
 
Huu msemo "kurudisha Nchi kwenye mstari" kiukweli msemo huu huwa unanitatiza sana ... ni mstari upi unaokusudiwa ...? ni katika utawala upi nchi Ilipata kuwa katika mstari , utawala wa Nyerere...? au Mwinyi au ni katika utawala wa Mkapa...? au inamanisha nidhamu kwa wafamyakazi wa serikali....? ndio mstari uliokusudiwa
kusemwa kila mara...? tafadhali anayeweza kunielimisha ni nini maana ya "kuirudisha Nchi katika mstari " ni mstari gani unaomaanishwa ns ulipata kuwepo katika utawala upi ....kwa mleta mada tafadhali nisaidie kwa vile umeigusa sentensi hiyo.
 
Huu msemo "kurudisha Nchi kwenye mstari" kiukweli msemo huu huwa unanitatiza sana ... ni mstari upi unaokusudiwa ...? ni katika utawala upi nchi Ilipata kuwa katika mstari , utawala wa Nyerere...? au Mwinyi au ni katika utawala wa Mkapa...? au inamanisha nidhamu kwa wafamyakazi wa serikali....? ndio mstari uliokusudiwa
kusemwa kila mara...? tafadhali anayeweza kunielimisha ni nini maana ya "kuirudisha Nchi katika mstari " ni mstari gani unaomaanishwa ns ulipata kuwepo katika utawala upi ....kwa mleta mada tafadhali nisaidie kwa vile umeigusa sentensi hiyo.

Ni mstari ambao wengi wetu tunautamani...yaani pasipo na ufisadi, wote kufaidi matunda ya kodi zetu, nidhamu kwenye idara za serikali, viongozi waadilifu wanaowakilisha maslahi ya nchi, na mengineyo.

Huo ndo mstari unaozungumziwa.
 
MAMBO MATANO KATI YA MENGI ALIYOAHIDI MH.

1.Kujenga viwanda

2.Kutoa Elimu bure hadi form four na mikopo kwa wanafunzi wote wa Elimu ya juu.

3.Kulinda katiba na kuongoza kidomokrasia.

4.Kuongeza ajira na kupandisha mishahara ya watumishi wa umma

5.Kuongeza uzalishaji wa kilimo kwa kuwatafutia wakulima masoko ya mazao.

MAMBO MATANO KATI YA MENGI ALIYOYAFANYA MH.

1.Kupiga marufuku mikutano ya kisiasa hadi 2020[si ajabu hii ban ikawa extended].

2.Kuwakosesha mikopo nusu ya wanafunzi wa Elimu ya juu.

3.Kusitisha ajira na kutopandisha madaraja kwa muda usiojulikana.

4.Kupingana na sera ya uzazi wa mpango kwa kusema 'fyatueni watoto nitawasomesha bure'.

5.Kununua Bombardier mbili na kuahidi kununua nyingine sababu mapesa yapo ili hali huduma nyingine za kijamii kama Elimu na Afya zikidorora.

Nyie mnaompa 'F' acheni kufanya Nepotism.
 
Utaitwa msaliti na kuwa wewe ni ccm kwa bandiko lako. Naungana na wewe, nchi ilifika pabaya, wanaolalama wengi walikuwa sehemu ya "wanaopata bila jasho"! Japo hata mimi nahoji methods and wisdom..

Nampa C.
 
Ni mstari ambao wengi wetu tunautamani...yaani pasipo na ufisadi, wote kufaidi matunda ya kodi zetu, nidhamu kwenye idara za serikali, viongozi waadilifu wanaowakilisha maslahi ya nchi, na mengineyo.

Huo ndo mstari unaozungumziwa.
Asante mkuu kwa ufafanuzi huo na je huo mstari tunaoutamani ulipata kuwepo katika tawala zilizopita...? je ni tawala ipi kati ys nne zilizopita ufisadi rushwa haikuwapo na ni katika tawala ipi mstari ulipotea na ndipo sasa tunatamani kuurudisha kama ilivyowahi kuwapo kabla...? natumaini hutachoka kunielimisha msiniache njiani tafadhalini
 
Inataka moyo na ujasiri kulibadili taifa lililokuwa limelemaa kwa misaada; biashara badala ya uzalishaji; dilidili kila sehemu; shamba la bibi;

Ni kazi kwelikweli kushindana na matajiri ili wanyonge nao wafaidi keki ya Taifa!

Je, mikakati yake ya kusonga mbele ni sahihi!
Nampa "C".
 
Asante mkuu kwa ufafanuzi huo na je huo mstari tunaoutamani ulipata kuwepo katika tawala zilizopita...?[ je ni tawala ipi kati ys nne zilizopita ufisadi rushwa haikuwapo na ni katika tawala ipi mstari ulipotea na ndipo sasa tunatamani kuurudisha kama ilivyowahi kuwapo kabla...? natumaini hutachoka kunielimisha msiniache njiani tafadhalini

Mi naamini wakati wa awamu ya kwanza, ingawa kwa muda mrefu wa awamu hiyo sikuwepo na hata nilipokuwepo sikuwa naelewa mengi, kwa kiasi kikubwa, ukilinganisha na awamu zilizofuatia, kama taifa tulikuwa kwenye mstari unaoridhisha.

Kuanzia awamu ya pili hadi ya nne ndo tukaanza kutoka kabisa hata pale tulipokuwepo.
 
Back
Top Bottom