Rais Magufuli endapo utarudi madarakani badilika

Rais Magufuli endapo utarudi madarakani badilika

Akiri ni nini? Sijui kama unajua ulichoandika.

The bottom line (and the correct order of things) is: Taifa kwanza, mtu baadaye. Taifa halina sababu ya kuingizwa kwenye shida kwa sababu ya kumkomoa Magufuli. That’s completely unacceptable!

Mimi sipo hapa kujadili speculations na prejudices zako. Mashitaka na ushahidi (wa wazi ulionao) dhidi ya Magufuli vipeleke kunakohusika (The Hague). Magufuli atafanya utetezi wake huko.
Huyu Joyce joyce ni mwanaume na ni mpuuzi ana kinyongo cha ajabu akili zake hazifanyikazi
 
Hili zoezi lingekuwa jepesi kama tungekuwa na mbadala. Shida yetu ni kukosekana kwa kambi ya upinzani yenye sifa za mbadala sahihi kwa nchi yetu. Kwa hali ilivyo, mchambuzi yakinifu yeyote atakuambia kambi ya upinzani mwaka huu itapigika kuliko ilivyopigika mwaka 2015. If you’re in denial, you probably think they will perform better than they did five years ago. The reality is, they won’t; not even to come close to that. Take my word, mkuu!
Tatizo lenu mnashabikia ccm kwa maslahi binafsi na pili mnategemea mbinu chafu kushinda, haki ikitendeka magu hawezi kushinda uchaguzi huu.
 
Hatuchagui maneno; tunachagua matendo yanayoakisa dhana ya taifa kwanza. Kama matendo yako hayaakisi dhana ya taifa kwanza, hatuna hata muda wa kukusikiliza!
Matendo yapi? Kuheshimu Uhuru wa watu,haki za watu na kusimamia maendeleo ya watu ndio matendo ya kupigiwa kura
 
Tatizo lenu mnashabikia ccm kwa maslahi binafsi na pili mnategemea mbinu chafu kushinda, haki ikitendeka magu hawezi kushinda uchaguzi huu.

Sijawahi kunufaika kwa namna ya kipekee na CCM na Serikali yake. The irony is, wale wanaompinga Magufuli kwa nguvu kubwa ndio waliokuwa wakipata manufaa haramu ambayo Magufuli ameyavalia njuga kuyatokomeza.

Wewe anza kuandaa visingizio mapema, kwa sababu, kwa hali ilivyo sasa, hakuna mpinzani ambaye anaweza kumshinda Magufuli. Our beloved country has no room for narcissists and puppets!
 
Sijawahi kunufaika kwa namna ya kipekee na CCM na Serikali yake. The irony is, wale wanaompinga Magufuli kwa nguvu kubwa ndio waliokuwa wakipata manufaa haramu ambayo Magufuli ameyavalia njuga kuyatokomeza.

Wewe anza kuandaa visingizio mapema, kwa sababu, kwa hali ilivyo sasa, hakuna mpinzani ambaye anaweza kumshinda Magufuli. Our beloved country has no room for narcissists and puppets!
Hakuna awamu inayofanya mambo hovyo kama hii na wametumia mabilioni ya wananchi kufanya propaganda na kuzuia ukweli usijulikane. Kuna ufisadi na ubadhirifu wa kutisha kwenye miradi mikubwa kama ndege, kiwanja cha ndege chattle na daraja la Kigogo. Inajulikana jinsi jiwe alivyogawa tenda kwa Mayanga construction ambayo ni ya mme mwenza huku fedha za miradi zikitolewa hovyo na mlipaji mkuu wa serikali ambaye ni mtoto wa dada yake magu. Nepotism pekee ni uvundo wa ajabu wa serikali hii achilia mbali ukabila.
 
I have nothing to gain personally, if Magufuli wins. So, go vote him out, if you can, but please do no harm to our beloved country!

Upendo huo wa kutaka kumuumiza unayempenda (ukiamini anayeumia ni yule unayedhani anamtesa unayempenda) siutaki na sidhani kama kuna mwananchi anautaka. Hiyo ni approach ya Pwagu!


Yaani Magufuli na CCM yake kutolewa madarakani kwa njia sahihi ni kuumiza nchi?
Kwani kuna watu wapo msituni wameshika silahi wanataka kuipindua Serikali?
Yaani unataka uibe kura na wale walioibiwa wakubali tu?

Otherwise futeni mfumo wa vyama vingi mbaki CCM pekee yenu,na muwekeni huyo Magufuli awe raisi mpaka kifo kitakapomchukua.

Yaani uzalendo wenu nyinyi ni kuipenda CCM huku mkijificha kwenye kichaka ya kulinda amani.
 
Sijawahi kunufaika kwa namna ya kipekee na CCM na Serikali yake. The irony is, wale wanaompinga Magufuli kwa nguvu kubwa ndio waliokuwa wakipata manufaa haramu ambayo Magufuli ameyavalia njuga kuyatokomeza.

Wewe anza kuandaa visingizio mapema, kwa sababu, kwa hali ilivyo sasa, hakuna mpinzani ambaye anaweza kumshinda Magufuli. Our beloved country has no room for narcissists and puppets!

Hakuna cha beloved country wala uzalendo mavi wewe ni mnufaika wa mfumo tu. Ni kweli Magufuli amekata mirija kwa baadhi ya watu lakini katengeneza mirija kwa watu wake na inawezekana wewe ni mmoja wa wanufaika.

Binafsi sina shida na ushindi wa Magufuli shida yangu ni kwamba Magufuli amefanya maisha kuwa magumu sana. Kuwaongezea mishahara watumishi nako ni ufisadi? Kumbuka Serikali ikiongeza mishahara na sekta wanaongeza mishahara. Kupandisha madaraja watumishi nako ni ufisadi? Hiki kikokotoo kipya alichokileta nacho alikuwa anaondoa ufisadi?

Kwenye sekta binafsi hali ni mbaya zaidi,jaribu kuanzisha biashara uone hali ilivyo ngumu. Mazao ya biashara yote solo limeporomoka kuanzia korosho,ufuta,mbaazi,pamba,tumbaku,katani mpaka kahawa. Kila kitu hali ni tete.

Kama mnaipenda hiyo CCM mwambieni Magufuli hii miaka mitano ijayo abadilike(maana tunajua hawezi kuachia nchi labda damu imwagike kisha international community iingilie kati) otherwise CCM itamfia mikononi mwake au itaendelea kuongoza kwa mabavu.
 
Yaani Magufuli na CCM yake kutolewa madarakani kwa njia sahihi ni kuumiza nchi?
Kwani kuna watu wapo msituni wameshika silahi wanataka kuipindua Serikali?
Yaani unataka uibe kura na wale walioibiwa wakubali tu?

Otherwise futeni mfumo wa vyama vingi mbaki CCM pekee yenu,na muwekeni huyo Magufuli awe raisi mpaka kifo kitakapomchukua.

Yaani uzalendo wenu nyinyi ni kuipenda CCM huku mkijificha kwenye kichaka ya kulinda amani.

Huwezi kumtoa Magufuli kwa kuhujumu taifa; huko ni kuumiza taifa, sio kumtoa Magufuli. Kama kila anayetamani kwenda Ikulu atatumia utamaduni huo wa kuhujumu taifa kwanza, basi tutakuwa taifa la ajabu sana na hatutapiga hatua!
 
Huwezi kumtoa Magufuli kwa kuhujumu taifa; huko ni kuumiza taifa, sio kumtoa Magufuli. Kama kila anayetamani kwenda Ikulu atatumia utamaduni huo wa kuhujumu taifa kwanza, basi tutakuwa taifa la ajabu sana na hatutapiga hatua!


Taifa limehujumiwa vipi?
 
Hakuna cha beloved country wala uzalendo mavi wewe ni mnufaika wa mfumo tu. Ni kweli Magufuli amekata mirija kwa baadhi ya watu lakini katengeneza mirija kwa watu wake na inawezekana wewe ni mmoja wa wanufaika.

Binafsi sina shida na ushindi wa Magufuli shida yangu ni kwamba Magufuli amefanya maisha kuwa magumu sana. Kuwaongezea mishahara watumishi nako ni ufisadi? Kumbuka Serikali ikiongeza mishahara na sekta wanaongeza mishahara. Kupandisha madaraja watumishi nako ni ufisadi? Hiki kikokotoo kipya alichokileta nacho alikuwa anaondoa ufisadi?

Kwenye sekta binafsi hali ni mbaya zaidi,jaribu kuanzisha biashara uone hali ilivyo ngumu. Mazao ya biashara yote solo limeporomoka kuanzia korosho,ufuta,mbaazi,pamba,tumbaku,katani mpaka kahawa. Kila kitu hali ni tete.

Kama mnaipenda hiyo CCM mwambieni Magufuli hii miaka mitano ijayo abadilike(maana tunajua hawezi kuachia nchi labda damu imwagike kisha international community iingilie kati) otherwise CCM itamfia mikononi mwake au itaendelea kuongoza kwa mabavu.

Nimeshasema mimi sina maslahi binafsi ndani ya CCM au Serikali yake. Anayeweza kuwatoa afanye hivyo hata leo. Kitu nisichokikubali mimi ni utamaduni wa narcissists fulani kuhujumu taifa kama njia ya kujijengea mtaji wa safari ya kwenda Ikulu. Hii haikubaliki; sisi waumini wa “Taifa Kwanza” tutawakemea watu wa aina hiyo kwa vitendo kupitia ballot box. Ikulu wataendelea kuisikia kwenye vyombo vya habari.

Kwa maelezo yako, taifa letu liko kwenye economic hardship ya kupindukia. Kama ndivyo, basi bila shaka utitiri wa watu wanaokwenda kwenye mikutano ya campaign ya CCM wote ni wagonjwa wa akili. Hata hivyo, mimi nadhani hiyo ni perception yako tu. Ukweli uko hivi, economic hardships zikitamalaki na kumzidi mpiga kura, wewe na wenzako hamtahitaji hata kuumiza vichwa vyenu kumuambia cha kufanya.
 
Yote ni sahihi, yote yanawezekana na kwa nia njema.

Siyo wote watafurahia haya yafanyike hasa waliozoea kumpotosha kmna kumsifia. Lakini sasa hali halisi anajionea mwenyewe.

Jambo moja tu ambalo kwake ni ngumu kutimiza na endapo atafanikiwa hata Malaika watamsifu, ni kuupenda upinzani na kukaa meza moja na TL.
Akirudi madarakani huyu waoinzani wataishi kwa tabu kuliko kipindi cha kwanza. Wakati yupo Kigoma alilisema hili kwa wapinzani wa ndani ya chama akakazia kwa wa vyama pinzani.
 
Nimeshasema mimi sina maslahi binafsi ndani ya CCM au Serikali yake. Anayeweza kuwatoa afanye hivyo hata leo. Kitu nisichokikubali mimi ni utamaduni wa narcissists fulani kuhujumu taifa kama njia ya kujijengea mtaji wa safari ya kwenda Ikulu. Hii haikubaliki; sisi waumini wa “Taifa Kwanza” tutawakemea watu wa aina hiyo kwa vitendo kupitia ballot box. Ikulu wataendelea kuisikia kwenye vyombo vya habari.

Kwa maelezo yako, taifa letu liko kwenye economic hardship ya kupindukia. Kama ndivyo, basi bila shaka utitiri wa watu wanaokwenda kwenye mikutano ya campaign ya CCM wote ni wagonjwa wa akili. Hata hivyo, mimi nadhani hiyo ni perception yako tu. Ukweli uko hivi, economic hardships zikitamalaki na kumzidi mpiga kura, wewe na wenzako hamtahitaji hata kuumiza vichwa vyenu kumuambia cha kufanya.

Taja hizo hujuma zinazofanyiwa taifa.

Kampeni za CCM zinajaza na wanafunzi wa chekechea,shule za msingi na sekondari,na watumishi wa umma wanaolazimishwa kuuzuria hiyo mikutano(hao wote wanasomba malori na mabasi). Wengine ni wanaokuja kwenye matamasha ya Bure ya wasanii wengi wa hao vijana hawatompigia kura Magufuli, wanakuja kuburudika na akina Hormanize/Ally Kiba ili wapunguze stress za maisha magumu halitosis banishes na Magufuli.
 
Hivi mtu anayefanya juhudi za waziwazi kushawishi development partners wasitishe ufadhili wa miradi ya taifa na huduma muhimu kwa jamii hajahujumu taifa? Huu ni mfano mmoja tu wa aina za hujuma wanazofanya hao mnaowaabudu!

Hakuna aliyehujumu,kama kuhusu zile fedha za elimu ilikuwa ni kutofautiana hoja tu. Kwa aina ya akili zako ambazo zinafanana na akili za Magufuli kutofautiana kwenu nyinyi ni kuhujumu taifa ndiyo maana nikakuambia kwa mtizamo huo hakuna haja ya kuwa na vyama vingi futeni tu ili tubaki na zidumu fikra za mwenyekiti wa CCM.
 
Hakuna aliyehujumu,kama kuhusu zile fedha za elimu ilikuwa ni kutofautiana hoja tu. Kwa aina ya akili zako ambazo zinafanana na akili za Magufuli kutofautiana kwenu nyinyi ni kuhujumu taifa ndiyo maana nikakuambia kwa mtizamo huo hakuna haja ya kuwa na vyama vingi futeni tu ili tubaki na zidumu fikra za mwenyekiti wa CCM.

Sina uhakika kama huwa unafuatilia wanachokifanya hao watu wako nje ya mipaka ya Tanzania. Fuatilia kwanza kabla hatujapoteza muda mwingi kujadili mambo ambayo yako kwenye public domain!

FYI, mimi ni mpiga kura kama wewe. Tofauti zetu ni kwamba mimi ni muumini wa “Taifa Kwanza” na wewe ni muumini wa “Lissu Kwanza”!
 
Sina uhakika kama huwa unafuatilia wanachokifanya wao watu wako nje ya mipaka ya Tanzania. Fuatilia kwanza kabla hatujapoteza muda mwingi kujadili mambo ambayo yako kwenye public domain!

FYI, mimi ni mpiga kura kama wewe. Tofauti zetu ni kwamba mimi ni muumini wa “Taifa Kwanza” na wewe ni muumini wa “Lissu Kwanza”!
Taifa Kwanzaa, hayo ni maneno Ya watu wachafu wanaotumia hilo neno Kama kichaka cha ufisadi, uuwaji watu, unyanganyi na uporaji, na huwa yanatumiwa Sana na watu wanaoendekeza ukabila na kuminyima haki za binadam, na wooote waliokaririr maneno hayo waliondolewa madarakani Kwa njia Ya maandamano Au Jeshi Au na mabeberu, hawatoki Kwa kura watu wanaosema maneno hayo, na mwisho wao wote huwa ni mbaya
 
Sina uhakika kama huwa unafuatilia wanachokifanya wao watu wako nje ya mipaka ya Tanzania. Fuatilia kwanza kabla hatujapoteza muda mwingi kujadili mambo ambayo yako kwenye public domain!

FYI, mimi ni mpiga kura kama wewe. Tofauti zetu ni kwamba mimi ni muumini wa “Taifa Kwanza” na wewe ni muumini wa “Lissu Kwanza”!
Wanajificha kwenye kichaka huko Kwa kusema neno hilo huku Nyuma wakiuwa watu wao, na wengi wenye maneno hayo huwa na vikundi vya kigaid ndani Ya serikali Kama kile unachosikia kinajiita watu wasiojulikana huku kwetu
 
Taifa Kwanzaa, hayo ni maneno Ya watu wachafu wanaotumia hilo neno Kama kichaka cha ufisadi, uuwaji watu, unyanganyi na uporaji, na huwa yanatumiwa Sana na watu wanaoendekeza ukabila na kuminyima haki za binadam, na wooote waliokaririr maneno hayo waliondolewa madarakani Kwa njia Ya maandamano Au Jeshi Au na mabeberu, hawatoki Kwa kura watu wanaosema maneno hayo, na mwisho wao wote huwa ni mbaya

“Taifa Kwanza” sio nadharia bali ni matendo. Muumini wa dhati wa “Taifa Kwanza” hawezi kuhujumu taifa lake kwa maslahi binafsi.

Baadhi ya watu wana tabia ya kujaribu kuwaaminisha watu wengine kuwa maslahi yao binafsi ni maslahi ya taifa (na huo ni Usavimbi). Ni kawaida ya watu kama hao kuwalaghai watu wengine kuingia barabarani ilimradi wapate wanachokitaka. Tumeyaona hayo Zanzibar na Kenya. Watu walipoteza maisha kizembe! Savimbis wa maeneo hayo walipopewa ulaji wakawaambia wafuasi wao watoke barabarani. Obviously, ulaji kwa mtu mmoja sio maslahi ya taifa!
 
Mheshimiwa Rais kwanza pole na misukosuko ya kampeni za uchaguzi ambapo unajiwinda kurudi tena. Ila mambo sio mepesi, hata kama utashinda ila utakuwa umejifunza la sivyo utakiacha chama chako tabuni sana kipindi ukiondoka. Mungu akuepushe na mipango ovu ya wapambe wako wanaotaka ubaki madarakani, jambo hili hata mimi linanipa hofu kubwa ila mungu akupe hekima na busara ukimaliza muda wako upumzike.

1. Mheshimiwa Rais JPM. Akingalia hali hii ya kampeni zako zimekuwa ngumu sana hasa kwa wasaka tonge kukudanganya juu ya mipango yao ya kujidai wanatokomeza upinzani kwa kununia madiwani na Wabunge, hapa walisahau kitu diwani anachaguliwa na raia je kuna jipya jema ambalo umemtendea raia. Ukirudi acha kuongea kwa kudharau watanzania, punguza chuki na wapinzania.

2. Endapo utarudi, japo najua utarudi tengeneza taifa la wapendwa, acha kutengeneza mipaka ya maendeleo leta kongamano la upendo wa kitaifa uje uhudumu kama baba mzazi. Jukwaani ongea ukifundisha upendo na mshikamano. La sivyo ukiendelea na tabia yako ya dharau utaiacha CCM katika hali mbaya.

3. Ukirudi tena rudisha pesa kwa kwa Wananchi na endesha nchi kwa uwazi sana. Japo napatwa na hofu kuu hasa juu ya wewe kuachia madaraka maana ulisjasema hii miradi mikubwa uliyoanzisha ukiondoka unadhani itaishia hewani na kuna kila dalili mpaka unaondoka hakuna mradi hata mmoja ambao utakuwa umekamilika kwa asilimia 100. Ukidanganywa ucheze na katiba utakuwa umekosea sana mizimu yetu na wazee wetu. Fanya kwa kiasi chako muda ukimalizika ondoka. Ila nakushauri ubaki kuwa mwenyekiti wa CCM ili uweze kumuendesha mgombea uraisi wenu.

4. Naamini kabisa 2023 kuna watu watakuibukia ndani ya chama chako na uenda ukavaa upinzani mkubwa sana maana utakuwa na mwaka mmoja tu wa kuwa raisi. Hivyo nakuomba ubadilishe aina ya mfumo wa kuendesha nchi. Kinachoendelea ni chuki za wazi juu ya mfumo wako wa kuendesha nchi, hii nchi inahitaji kuungwa upya kutokana na mfumo wa uongozi uliofanya.

5. Muite Lissu unywe nae chai...hapa utaishangaza dunia. Lisu analia Lisu kaumizwa najua fika wewe haukuhusika lakini kumbuka mtoto wa jirani kaumia ndani ya nyumba yako. Na wewe baba mwenye nyumba umekaa kimya ebu onyesha kukemea lakini matokeo yake. Wajomba na baba wadogo wanazidi kutoa maneno ya hovyo kwa majeruhi yaliyompata mtoto wa jirani.
Ukirudi mfukuze Polepole na genge lake hawa hawana jema na wewe.

Nakutakia kampeni njema na ushindi mnono.
Ushauri mzuri, lakini umesahau mja haachi asili, traditions die hard.
 
Back
Top Bottom