Rais kuhutubia Bomang'ombe haitamsaidia lolote

Rais kuhutubia Bomang'ombe haitamsaidia lolote

Nimesikia na kuona Mtukufu Rais akihutubia wananchi kwenye eneo la Bomang'ombe huko Kilimanjaro, sina kipingamizi na hotuba yake, bali nina hoja kadhaa.

Bomang'ombe iko Jimbo la Hai ambako ndio anatokea mwamba wa siasa za Tanzania Freeman Mbowe, mtu ambaye amebambikwa kesi ya uongo ya Ugaidi na serikali ya Huyohuyo Hangaya, kwa tafsiri ya haraka haraka ni kwamba Mtemi Hangaya alipita Bomang'ombe ili kujisafisha, hii ni kwa sababu alikoalikwa kwa sherehe za kimagumashi zilizoandaliwa na "watu wa serikali " ili kuwadanganya wachaga siyo Bomang'ombe , kulikuwa na haja gani ya kuhutubia hapo pasipohusika?

Nifupishe kwa kusema hivi, nadhani Hangaya mwenyewe ameona mwitikio aliopata, huu ni mwanzo tu, huko mbele ataona makubwa zaidi, kama umeamua "kumuua nyani " ya nini kumtazama usoni? Endelea kufanya kama ulivyoelekezwa na wapambe wako, hakuna haja ya kutafuta huruma, Dunia nzima inafahamu kwamba Mbowe siyo Gaidi, UNAPOTEZA MUDA WAKO TU.
dunia kwa sasa kwa taarifa yako imeshajuwa kuwa mbowe siyo mtu mzurihata kama siyo gaidi lakini siyo mtu mzuri hana nia nzurimkwa wananchi wa tz nimmroho wa madaraka kila sik yeye anawaza ikulu na kwenda kufanya ufisadi ikulu ndiyo maana sasa hivi hata kesi yake wale wazungu waliojuwa kaonewa baada ya kuujua ukweli kwamba kuna chembechembe za ugaidi kwa mbowe hawaji tena kama unabisha tuonyeshe hawaji sikuhizi wamebaki wachumia tumbo wenzie ndiyo wanahangaika hapo mahakamani wakiongowa na mpiga dili wakili kibatala ambaye wameshachonga mchongo na lissu wa kumpoteza mbowe ili wachukuwe uenyekiti chadema ndiyomaana kibatala anaizungsha kesi kupoteza muda tu hivyo kwa rais yuko huru kuhutubia popote si kakutaka sifa kama alivyo mpenda sifa mbowe na wote watanzania ni wake unambaguaje asiende hai? kisa kunagaidi mmoja yuko ndani? ,mwwacheniale alichokuwaanakipandaccm mbelekwambele inasoga mbele
 
Hana mvuto wa kisasa tuwe wakweli..yupo hapo kwa kigezo cha katiba mbovu..na majeshi tu..tofauti na hapo arudi mchamba wima akalee wajukuu.

#MaendeleoHayanaChama
mtapata shida sana washenzoi nyie
 
dunia kwa sasa kwa taarifa yako imeshajuwa kuwa mbowe siyo mtu mzurihata kama siyo gaidi lakini siyo mtu mzuri hana nia nzurimkwa wananchi wa tz nimmroho wa madaraka kila sik yeye anawaza ikulu na kwenda kufanya ufisadi ikulu ndiyo maana sasa hivi hata kesi yake wale wazungu waliojuwa kaonewa baada ya kuujua ukweli kwamba kuna chembechembe za ugaidi kwa mbowe hawaji tena kama unabisha tuonyeshe hawaji sikuhizi wamebaki wachumia tumbo wenzie ndiyo wanahangaika hapo mahakamani wakiongowa na mpiga dili wakili kibatala ambaye wameshachonga mchongo na lissu wa kumpoteza mbowe ili wachukuwe uenyekiti chadema ndiyomaana kibatala anaizungsha kesi kupoteza muda tu hivyo kwa rais yuko huru kuhutubia popote si kakutaka sifa kama alivyo mpenda sifa mbowe na wote watanzania ni wake unambaguaje asiende hai? kisa kunagaidi mmoja yuko ndani? ,mwwacheniale alichokuwaanakipandaccm mbelekwambele inasoga mbele
umetoka kujisaidia haja kubwa bila kutawadha
 
mtapata shida sana washenzoi nyie
Povu lote la nini..wewe bibi kizee..jiandae uungane na kizee mwenzako..mkalee wajukuu huko makunduchi kwenu.

Hamna mvuto mnalazimisha tu..ila hakuna anayawapenda hakuna aliyewapigia kura..memeiba kura mmetesa mmeua..hamna uhalali wa kisiasa.

Mungu awalaani.

#MaendeleoHayanaChama
 
Mkwawa aliuliwa na Wafalme wengi waliokuwepo kabla ya Ukoloni wa Uingereza, kumbuka uchief ulianza baada ya Uingereza kuja, ni mfumo wa Kikoloni wa Uingereza, hawa machief wengi wa leo hii hawakuwa machief kabla ya Uingereza kuja.
Iko documented kila mahali na shuleni tulifundishwa kuhusu indirect rule ya machief.

Usichanganye na Wafalme waliokuwepo kabla ni mambo mawili tofauti, Wafalme wetu walipinga Ukoloni na walipigana Vita ila Machief wote kama akina Mariale & Co. walisapoti Ukoloni na walikuwa ni sehemu ya Ukoloni, walitumiwa kama kiungo na Uingereza kutawala na ndicho Serikali za Kiafrika kama Kenya wanachofanya mpaka leo, Vita yote ya Kikabila Kenya inaanzishwa na hawa machief kwa kutumiwa na Wanasiasa na hata sasa hivi huyu anachokifanya ni hicho kama Ukoloni ulivyofanya anachukuwa machief wanapewa fedha halafu machief wanakwenda kufanya Kampeni kwa niaba ya Raisi/Mkoloni kwa wananchi na kwa kuwa wananchi wanakuwa wanawaheshimu hawa machief wanawasikiliza na ndio maana inaitwa indirect rule.
Mkwawa hakuuliwa alijiua.
 
dunia kwa sasa kwa taarifa yako imeshajuwa kuwa mbowe siyo mtu mzurihata kama siyo gaidi lakini siyo mtu mzuri hana nia nzurimkwa wananchi wa tz nimmroho wa madaraka kila sik yeye anawaza ikulu na kwenda kufanya ufisadi ikulu ndiyo maana sasa hivi hata kesi yake wale wazungu waliojuwa kaonewa baada ya kuujua ukweli kwamba kuna chembechembe za ugaidi kwa mbowe hawaji tena kama unabisha tuonyeshe hawaji sikuhizi wamebaki wachumia tumbo wenzie ndiyo wanahangaika hapo mahakamani wakiongowa na mpiga dili wakili kibatala ambaye wameshachonga mchongo na lissu wa kumpoteza mbowe ili wachukuwe uenyekiti chadema ndiyomaana kibatala anaizungsha kesi kupoteza muda tu hivyo kwa rais yuko huru kuhutubia popote si kakutaka sifa kama alivyo mpenda sifa mbowe na wote watanzania ni wake unambaguaje asiende hai? kisa kunagaidi mmoja yuko ndani? ,mwwacheniale alichokuwaanakipandaccm mbelekwambele inasoga mbele
Gazeti refu , pumba tupu !
 
Nimesikia na kuona Mtukufu Rais akihutubia wananchi kwenye eneo la Bomang'ombe huko Kilimanjaro, sina kipingamizi na hotuba yake, bali nina hoja kadhaa.

Bomang'ombe iko Jimbo la Hai ambako ndio anatokea mwamba wa siasa za Tanzania Freeman Mbowe, mtu ambaye amebambikwa kesi ya uongo ya Ugaidi na serikali ya Huyohuyo Hangaya, kwa tafsiri ya haraka haraka ni kwamba Mtemi Hangaya alipita Bomang'ombe ili kujisafisha, hii ni kwa sababu alikoalikwa kwa sherehe za kimagumashi zilizoandaliwa na "watu wa serikali " ili kuwadanganya wachaga siyo Bomang'ombe , kulikuwa na haja gani ya kuhutubia hapo pasipohusika?

Nifupishe kwa kusema hivi, nadhani Hangaya mwenyewe ameona mwitikio aliopata, huu ni mwanzo tu, huko mbele ataona makubwa zaidi, kama umeamua "kumuua nyani " ya nini kumtazama usoni? Endelea kufanya kama ulivyoelekezwa na wapambe wako, hakuna haja ya kutafuta huruma, Dunia nzima inafahamu kwamba Mbowe siyo Gaidi, UNAPOTEZA MUDA WAKO TU.
ifikie hatua watanzania tuwe na umoja kama taifa, haya mambo tukiendelea kuyafumbia macho hayatoleta matokeo chanya uko mbele, tumetoka kwenye dhama za wasiojulikana leo hii tupo kwenye dhama za ugaid .....tunaelekea wapi kama taifa? wapo watu wanaoshabikia sana swala hili kwa itikadi ya vyama na siasa za maji taka zinazoendelea ndani ya hili taifa lakin niulize swali moja tu " kama msalaba huu aliobebeshwa mbowe angekuwa amebebeshwa baba wa mtu fulan umu jukwaani uyo mtoto angefurahi? binafsi sina itikadi ya chama chochote cha siasa ispokuwa nimeguswa tu na ukatili huu anaofanyiwa Mh mbowe!!
 
Na Professor Issa Shivji

Kwani uchifu ni utamaduni wetu? Makabila mengi hawakuwa na wachifu. Waliwekwa na wakoloni kwa maslahi yao (km Wazanaki). Uchifu ulipigwa marufuku na sheria mnamo 1962. Machifu waliyokuwepo (km Adam Sapi, Fundikira, Kunambi nk) waliingizwa Serikalini katika nyadhifa mbalimbali.

Ufutaji wa uchifu ulitusaidia sana kujenga umoja wa kitaifa.Nchi zingine Za Afrika (kmNigeria, Ghana nk) wamepata shida kujenga umoja wa kitaifa. Sababu mojawapo ni machifu kulinda himaya zao kwa kukuuza ukabila badala ya utaifa. Tunachotakiwa kusisitiza ni utamaduni wa kitaifa.
Hangaya anahangaika. Hata Nyerere alisema faida ya huo ukabila ni matambiko
 
Mkwawa hakuuliwa alijiua.

Sawa lkn haibadilishi lengo, alipigana (Mkwawa) Vita dhidi ya Uvamizi wa Wajerumani hakuna chief wa Ukoloni wa Uingereza aliyepigana Vita kupinga Ukoloni kwani walikuwa ni sehemu ya Ukoloni ya Uingereza, na hiyo ndiyo tofauti!
 
Sawa lkn haibadilishi lengo, alipigana (Mkwawa) Vita dhidi ya Uvamizi wa Wajerumani hakuna chief wa Ukoloni Uingereza aliyepigana Vita kupinga Ukoloni kwani walikuwa ni sehemu ya Ukoloni ya Uingereza, na hiyo ndiyo tofauti!
Hilo pekee linadhihirisha kuwa historia huifahamu.
 
Hilo pekee linadhihirisha kuwa historia huifahamu.

Unaweza kufafanua kama ukipenda kinathibitisha hilo, ofcourse bado najifunza kuna mengi ya kujifunza tuna Historia ndefu miaka zaidi ya 1000 siwezi kusema naijua yote, sasa unaweza kupin point sehemu halafu tukaendelea kama ukipenda lakini.
 
Mbowe ana tuhuma za uhalifu kama Sabaya tu hawana tofauti. Mbowe sio mfalme wa Hai kama alivyo Kwa wajinga MaCHADEMA.

Samia hahitji watu wa wilaya fulani tu bali watanzania wote Na tunampenda sana Na ataendelea mpaka 2030 Mungu amlinde na husuda kama za MaCHADEMA.

Umeandika nyongo tu uliyonayo Kwa Rais Na kupenda kushabikia wahalifu. Igeni ACT wenye hoja za maana maCHADEMA hopelessly kazi kukaa mahakamani kila siku badala ya kushughulika na shida za wananchi.

#MBOWE NI MTUHUMIWA KAMA SABAYA#
Sabaya sio mtuhumiwa,amekutwa na hatia na kala nyundo 30!
Sio mara ya kwanza Mbowe kuwekwa gerezani Kwa tuhuma za kubumba na mwisho wa siku anashinda kesi!
Hili nalo litapita!
 
Nimesikia na kuona Mtukufu Rais akihutubia wananchi kwenye eneo la Bomang'ombe huko Kilimanjaro, sina kipingamizi na hotuba yake, bali nina hoja kadhaa.

Bomang'ombe iko Jimbo la Hai ambako ndio anatokea mwamba wa siasa za Tanzania Freeman Mbowe, mtu ambaye amebambikwa kesi ya uongo ya Ugaidi na serikali ya Huyohuyo Hangaya, kwa tafsiri ya haraka haraka ni kwamba Mtemi Hangaya alipita Bomang'ombe ili kujisafisha, hii ni kwa sababu alikoalikwa kwa sherehe za kimagumashi zilizoandaliwa na "watu wa serikali " ili kuwadanganya wachaga siyo Bomang'ombe , kulikuwa na haja gani ya kuhutubia hapo pasipohusika?

Nifupishe kwa kusema hivi, nadhani Hangaya mwenyewe ameona mwitikio aliopata, huu ni mwanzo tu, huko mbele ataona makubwa zaidi, kama umeamua "kumuua nyani " ya nini kumtazama usoni? Endelea kufanya kama ulivyoelekezwa na wapambe wako, hakuna haja ya kutafuta huruma, Dunia nzima inafahamu kwamba Mbowe siyo Gaidi, UNAPOTEZA MUDA WAKO TU.
IMEKULA KWENU. Mbowe arudi kwao Nyasaland (Malawi)
Hivi- ulishasikia jina Mbowe kokote nje ya familia ya Mbowe
 
Back
Top Bottom