Rais Kikwete azindua Sera ya Elimu na Maabara

Rais Kikwete azindua Sera ya Elimu na Maabara

tutafika tu hata kama ni usiku. Ili kuinua na kuhamasisha watoto kusoma masomo ya sayansi, serikali na hasa wale jamaa waliosoma masomo ya art wakubali kutofautiana mishahara na waliosoma sayansi. waache kuwaonea wivu waliosoma sayansi wawe na mishahara mikubwa zaidi. vinginevyo hali itazidi kuwa mbaya
 
Hivi kama sasa hivi kuna hiyo ada ya elfu20 na michango kidogo ipo lakini shule za kata zinafilisika maana siku zote hazina fedha. Je zikihamishiwa kwenye mfumo huo itakuaje ngoja tuone. Ila kiukweli hali ni ngumu sana mashuleni shule nying hazina fedha cjui hata inakuaje hapa.
 
Sina hakika haya kutimia hapa Tanzania, ninachoona mimi ni mbinu yakutafuta kuondoka kwa sifa tu hapo.
 
Ukimuona mtu anapinga kila kitu basi atakuwa na shida kubwa kwenye kichwa chake,

Hii sera ya elimu imebeba mambo makubwa na yenye manufaa kwa taifa letu,

Ni wapuuzi wachache ndiyo wanaweza kupinga au kubeza hatua hii ya serikali kuanzisha sera.

Swala hapa ni kwamba kipindi kile cha uchaguzi mkuu uliopita serekali ya CCM ilipinga kufa na kupona kuwa elimu ya bure haiwezekani kipindi ambacho CHADEMA walipokuja na sera ya elimu ya bure.

Kimefika tena kipindi cha uchaguzi walewale waliosema kuwa elimu ya bure haiwezekani ndio wamekuwa mstari wa mbele kusema kuwa elimu ya bure inawezekana.

Na hawa ndio wapuuzi wanaopinga hata kitu chenye manufaa kwa wananchi eti kwa kuwa kimesemwa na wapinzani.

Serekali ya CCM inatoa funzo kwa wananchi kuwa wapinzani wana sera nzuri zenye faida kwa wananchi na zinazoweza kutekelezeka isipokuwa serekali ya CCM huwa inazipinga kwa kuwa zinatolewa na wapinzani bila kujali faida zake kwa Taifa.

Pia wanawafundisha wananchi kuwa serekali ya Chama Chao inaendeshwa kwa kutegemea sera za wapinzani.
 
Hata mwaka 2010 walifuta ada ya mitihani ya kitaifa,baada ya uchaguzi wakairejesha.

Tegemea hayo kurejea mapema baada ya uchaguzi kwa kuambiwa wahisani wamejitoa kutokana na mgogoro wa uchumi hivyo ada iko pale pale.

Lakini wametoa ada na kuacha michango mingine muflisi.
Tahadhari 50,000.
Mlinzi 20,000.
Thamani(dawati) 100,000.
Chakula 200,000(shule nyingine hadi 300,000.)
vifaa 50,000.
Stationaries 20,000.
Mock 15,000
necta 35,000.
Sare 50,000.(suruari/sketi na shati tu)
majengo 50,000.(shule nyingine 100,000)
ziada 50,000.

Jumlisha utajua ni kiasi gani alafu mtoto/mzazi anatakiwa kulipa angalau 70% mtoto anapoanza masomo.

Huu ni uhuni wa serikali.
 
  • Thanks
Reactions: 999
Tunaomba magufuli naye akiingia aendeleze haya mazuri ambayo jk ameyaanzisha ili kuzidi kulipa taifa letu maendeleo ya hadhi zaidi.

Magufuri ni JEMBE kwa kazi yoyote ya kijamii utakayompa ataitisua vizuri sana.
 
uzuri wa jk akiahidi anatimiza sasa kathubutu kaweza na jambo la kushukuru anazidi kusonga mbele safi sana jk.

Lini katimiza,shuleni kwetu shule ya msingi ruzuku ya 20,000/ kwa kila mwanafuzii hatujaipata tangu Mkapa atoke madarakani.Onyo kwa bodi za shule zote kuwa makini na maneno ya wana siasa kipindi hiki.Bodi za shule endelenikuimalisha utatu wenu wazazi,walimu na wanafunzi ili mulifikie malengo yenu achaneni na wana siasa.Mwisho wa siku shule zenu zitakuwa za mwusho.
 
Wamejipanga lakini au wamekurupuka?
Wamefuta ada shule za msingi lakini imeshindikana kuzihudumia
Wataweza Sekondari?
 
Kudadaki,pamoja na ada hizo hali za shule zilikuwa mbaya vibaya,capitation 200,000 kwa kota.leo hakuna ada itakuweje kwa serikali ya kifisadi isiyo na mipango endelevu
 
bnadm bhan mwepes wa kusahau kwel , wamesahau kuwa tangia ada zifutwe shule za msingi ndo kumeibuka na michango ming imbayo inakaribia laki kadhaa na upuudh daa!!!!
 
View attachment 226770View attachment 226771View attachment 226772 1423893563159.jpg
 
bnadm bhan mwepes wa kusahau kwel , wamesahau kuwa tangia ada zifutwe shule za msingi ndo kumeibuka na michango ming imbayo inakaribia laki kadhaa na upuudh daa!!!!

Japo uandishi wako ni mbovu ila umeongea kitu kizuri. Hali ya shule za msingi ni majanga
 
hata kama wakitangaza kwamba elimu bure kwa ngazi zote bado tutaing'oa tu ccm, mipango mingi ufanisi zero chama kinachoongozwa na mapimbi
 
Je, imefanyika tathmini ya kutosha? isije kuwa yale ya mitihani ya NECTA bure! au ndo kutupumbaza kuelekea Oktoba2015?
 
Mkuu, kwenye hii sera ya elimu iliyozinduliwa jana, ina mambo mengi mazuri zaidi ya elimu ya sekondari kuwa bure. Soma kwa makini ndipo utakapogundua kuwa hizi si kampeni za uchaguzi

Sera ya elimu bure ikitangazwa na wapinzani inapigwa madongo kwamba haiwezekani na ni ndoto za mchana ila serikali hii hii iliyoiba sera ya upinzani inapofanya kiinimacho cha uzinduzi wa sera ya elimu tanzania inaonekana ni jambo murua. Only in TZ
 
Back
Top Bottom