RAIA MWEMA: Vigogo wajipa ardhi kwa fujo nchi nzima


Zak Malang

Zak Malang

JF-Expert Member
Joined
Dec 30, 2008
Messages
5,410
Likes
22
Points
0
Zak Malang

Zak Malang

JF-Expert Member
Joined Dec 30, 2008
5,410 22 0
Vigogo wajipa ardhi kwa fujo nchi nzima

* Yumo Ridhwan Kikwete, Marmo, Gavana Ndulu, Dk Kimei
* Maelfu waachwa 'kwenye mataa'
* Orodha yabanduliwa ghafla

Kashfa ya sanya sanya ya viwanja katika maeneo muhimu muhimu nchini imezidi kushamiri ikiwahusisha waliokuwa mawaziri pamoja na familia zao, akiwemo pia motto wa Rais Kikwete, Ridhwan Kikwete, Raia Mwema limebaini.

Uchunguzi wa Raia Mwema katika baadhi ya maeneo nchini, ikiwemo mikoa ya ya kanda ya Kaskazini, Dar es Salaam na Mkoa wa Pwani, unaonyesha kwamba vigogo hao wamekuwa wakijitwalia maeneo kwa kasi ya ajabu; huku wenyeji wa maeneo hayo wakinyimwa.

Kwa mujibu wa habari hizo, baadhi ya maeneo vigogo hao wamekuwa wakinunuwa kwa fedha taslimu na baadhi ya maeneo wamekuwa wakijitokeza na kugawiwa na watendaji wa halmashauri na manispaa za maeneo husika, huku maelfu ya wananchi wa maeneo husika wakinyimwa pamoja na kuwa wa mwanzo kuomba na kulipia gharama za fomu ambazo hutumika kupimia viwanja.

Mfano wa hivi karibuni ni mkoani Arusha ambako siku chache baada ya uchaguzi mkuuu, vigogo kadhaa waligawiwa viwanja katika mazingira tata huku maelfu ya wananchi wa mkoa huo walioomba akijikuta wakiwa hawamo katika orodha ya watu waliopata viwanja iliyobandikwa kwenye ubao wa matangazo na kubanduliwa baada ya wananchi kuanza kulalamika.

Sakata hilo la aina yake limetokea katika halmashauri ya Arusha Vijijini mkoani Arusha, ambako Idara ya Ardhi ya Halmashauri hiyo ilikusanya mamilioni ya fedha kutoka kwa wananchi, wakiwemo ‘makabwela’, kwa ajili ya kupimiwa viwanja katika eneo la Burka ambavyo hata hivyo vimegawiwa kwa vigogo.

Mbali na Ridhwan, vigogo wengine waliogawiwa viwanja vya Burka huko Arusha Vijijini ni pamoja na aliyekuwa Waziri wa Nchi Ofisi ya Waziri Mkuu, Philip Marmo, na Naibu Waziri wa Nchi Ofisi ya Waziri Mkuu (TAMISEMI) Aggrey Mwanri…………………………..

Habari zaidi katika RAIA MWEMA ya leo.
 
Zak Malang

Zak Malang

JF-Expert Member
Joined
Dec 30, 2008
Messages
5,410
Likes
22
Points
0
Zak Malang

Zak Malang

JF-Expert Member
Joined Dec 30, 2008
5,410 22 0
Duh!! Hawa watu huwa hawajui kama kuna Mungu Mwenyezi? Hawajui kwamba ipo siku umma utashika nchi na wao kujikuta katika hali mbaya sana? Historia poipote duniani inaonyesha hivyo...
 
Elli

Elli

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2008
Messages
29,418
Likes
14,683
Points
280
Elli

Elli

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2008
29,418 14,683 280
Nikiwatukana ntakua nimewapa cheo bora nikae kimya tu nife kimya kimya
 
NewDawnTz

NewDawnTz

JF-Expert Member
Joined
Nov 15, 2010
Messages
1,675
Likes
6
Points
0
NewDawnTz

NewDawnTz

JF-Expert Member
Joined Nov 15, 2010
1,675 6 0
Halafu eti wanasema wanaasisi amani na kututaka kudumisha amani. Hakyanani vile haya majitu yanatia hasira mno haya
 
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2009
Messages
14,909
Likes
4,388
Points
280
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2009
14,909 4,388 280
FOMU ILIKUA SH 10000 WATU WALIOCHUKUA FOMU 12700 VIWANJA 700 KILA SQUARE METER SH 8500.WALIOPATA MAWAZIRI MAKATIBU WATOTO WA VIGOGO MADIWANI WA CCM.HATA WAKATI WA KUJAZA FOMU SIFA MOJAWAPO UWE MKEREKETWA WA CCM!wana jf tuchukue hatua gani?MIMI NA WEWE 20 x40 sq meter sh 9M tutaweza huku yule mgiriki kafidiwa kwa kodi zetu???
 
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2009
Messages
14,909
Likes
4,388
Points
280
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2009
14,909 4,388 280
Mwana JF aliye arusha ai post list ya waliopata tuone hatua ya kuchukua!tena walitaimu karibu na election ndio wakatoa fomu sh 20 000 zinaniuma jamani
 
VoiceOfReason

VoiceOfReason

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
5,234
Likes
59
Points
0
VoiceOfReason

VoiceOfReason

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
5,234 59 0
:doh::A S angry::A S angry::doh::doh::A S angry: :A S-cry: Nikiongea nitatukana Aaargh, hakuna emotions za kutosha kuonyesha hasira zangu w*****$####, !@*****, testa di merda,
 
Domhome

Domhome

JF-Expert Member
Joined
Jun 28, 2010
Messages
2,129
Likes
1,298
Points
280
Domhome

Domhome

JF-Expert Member
Joined Jun 28, 2010
2,129 1,298 280
fomu ilikua sh 10000 watu waliochukua fomu 12700 viwanja 700 kila square meter sh 8500.waliopata mawaziri makatibu watoto wa vigogo madiwani wa ccm.hata wakati wa kujaza fomu sifa mojawapo uwe mkereketwa wa ccm!wana jf tuchukue hatua gani?mimi na wewe 20 x40 sq meter sh 9m tutaweza huku yule mgiriki kafidiwa kwa kodi zetu???
uvundo kama huu umetokea hata huko kongwa-dodoma, watu wameomba viwanja toka 2004 na kulipishwa shs. 100,000= kwa plot moja ya medium size, lakini hadi leo wanapigwa dana dana.

Sababu kuu wanayo dai watu wa ardhi pale kongwa niza kipuuzi tu na haziingii akilini... Kama wameshindwa kuwapa watu hivyo viwanja ni bora wawarudishie fedha zao.

Nchi hii nadhani kila kitu ni siasa tu, kwani cha ajabu viongozi wanapewa viwanja na wanajenga ila mwana-kongwa wa kawaida toka 2004 hadi leo ni blaa blaa tu.
 
A

Aman

Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
26
Likes
0
Points
0
A

Aman

Member
Joined Nov 1, 2010
26 0 0
Wana JF mimi ni mmoja wa watu walio apply hivyo viwanya,kwa kweli inaumiza sana kuona KIGOGO MMOJA ANACHUKUA VIWANJA (KUMI) 10 MWENYEWE,wananchi wengine wanakosa hata kimoja,inasikitisha na inaumiza sana sana sana.
 
Nyunyu

Nyunyu

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2009
Messages
4,373
Likes
136
Points
160
Nyunyu

Nyunyu

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2009
4,373 136 160
Hizi ni sababu moja wapo zinazowafanya wakumbatie uongozi wa nchi; wanajua siku wakitoka, kitakachowafuata kiko wazi kabsa...:A S angry:
 
Crashwise

Crashwise

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2007
Messages
22,181
Likes
890
Points
280
Crashwise

Crashwise

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2007
22,181 890 280
Ndiyo walivyo hawamafisadi nasikia hata karume alipokaribia kumaliza muda wake amegawa kwa ndugu zake viwanja, hotel vilivyo kuwa vinamilikiwa na serikali ya Zanzibar
 
F

freshmind

Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
25
Likes
0
Points
0
F

freshmind

Member
Joined Nov 1, 2010
25 0 0
Ivi ridhwani ni mtoto wa mwaka gani uyu?mbona anakuja kwa kasi sana aisee?!
 
N

Ndabis

Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
6
Likes
0
Points
0
N

Ndabis

Member
Joined Nov 4, 2010
6 0 0
uvundo kama huu umetokea hata huko kongwa-dodoma, watu wameomba viwanja toka 2004 na kulipishwa shs. 100,000= kwa plot moja ya medium size, lakini hadi leo wanapigwa dana dana.

Sababu kuu wanayo dai watu wa ardhi pale kongwa niza kipuuzi tu na haziingii akilini... Kama wameshindwa kuwapa watu hivyo viwanja ni bora wawarudishie fedha zao.

Nchi hii nadhani kila kitu ni siasa tu, kwani cha ajabu viongozi wanapewa viwanja na wanajenga ila mwana-kongwa wa kawaida toka 2004 hadi leo ni blaa blaa tu.
Hapo kwenyeRED color, wanatoa sababu gani, hebu tujuze ili tujue namna ya kuwabana
 
Domhome

Domhome

JF-Expert Member
Joined
Jun 28, 2010
Messages
2,129
Likes
1,298
Points
280
Domhome

Domhome

JF-Expert Member
Joined Jun 28, 2010
2,129 1,298 280
Hapo kwenyeRED color, wanatoa sababu gani, hebu tujuze ili tujue namna ya kuwabana
Sababu kubwa wanayodai ni kuwa, bado hawajapata fungu la kuwalipa wale wanao-yamiliki maeneo kwa sasa (may be compasation). Wanadai iwapo Hazina au mkoa watatoa hilo fungu basi ndo wataanza kugawa hizo plot, kwani zilishapimwa tayari.

Swali kwetu sisi wa Kongwa ni je, huo Mkoa au Hazina toka 2004 hadi sasa bado haujapata fedha ya kuwalipa wamiliki wa maeneo hayo?
 
S

Selemani

JF-Expert Member
Joined
Aug 26, 2006
Messages
876
Likes
12
Points
35
S

Selemani

JF-Expert Member
Joined Aug 26, 2006
876 12 35
Ethics za wanahabari zetu ziko wapi? Ukisoma unaona hii makala ni ya kichochezi.

Mwandishi anadrop names za Jakaya. Ridhiwani, Marmo bila kuweka vielelezo, sources, hata quotes za watendaji ili kutupa evidence sisi wasomaji. In this way, anybody with a big chunk of land, can be me or you we will stand to be accused.

Kitu kibaya zaidi, mwandishi was betting on ignorance of waTanzania wa kutoweza kuona mapungufu ya hii makala. And sadly great thinkers wa Jambo Forum fell into Mwandishi's trap. Hii makala is a prime example ya kutumia media kueneza chuki dhidi ya watu wengine. What else can you call this piece?
 
andrewk

andrewk

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2010
Messages
3,104
Likes
59
Points
145
andrewk

andrewk

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2010
3,104 59 145
vigogo wajipa ardhi kwa fujo nchi nzima

* yumo ridhwan kikwete, marmo, gavana ndulu, dk kimei
* maelfu waachwa 'kwenye mataa'
* orodha yabanduliwa ghafla

kashfa ya sanya sanya ya viwanja katika maeneo muhimu muhimu nchini imezidi kushamiri ikiwahusisha waliokuwa mawaziri pamoja na familia zao, akiwemo pia motto wa rais kikwete, ridhwan kikwete, raia mwema limebaini.

Uchunguzi wa raia mwema katika baadhi ya maeneo nchini, ikiwemo mikoa ya ya kanda ya kaskazini, dar es salaam na mkoa wa pwani, unaonyesha kwamba vigogo hao wamekuwa wakijitwalia maeneo kwa kasi ya ajabu; huku wenyeji wa maeneo hayo wakinyimwa.

Kwa mujibu wa habari hizo, baadhi ya maeneo vigogo hao wamekuwa wakinunuwa kwa fedha taslimu na baadhi ya maeneo wamekuwa wakijitokeza na kugawiwa na watendaji wa halmashauri na manispaa za maeneo husika, huku maelfu ya wananchi wa maeneo husika wakinyimwa pamoja na kuwa wa mwanzo kuomba na kulipia gharama za fomu ambazo hutumika kupimia viwanja.

Mfano wa hivi karibuni ni mkoani arusha ambako siku chache baada ya uchaguzi mkuuu, vigogo kadhaa waligawiwa viwanja katika mazingira tata huku maelfu ya wananchi wa mkoa huo walioomba akijikuta wakiwa hawamo katika orodha ya watu waliopata viwanja iliyobandikwa kwenye ubao wa matangazo na kubanduliwa baada ya wananchi kuanza kulalamika.

Sakata hilo la aina yake limetokea katika halmashauri ya arusha vijijini mkoani arusha, ambako idara ya ardhi ya halmashauri hiyo ilikusanya mamilioni ya fedha kutoka kwa wananchi, wakiwemo ‘makabwela', kwa ajili ya kupimiwa viwanja katika eneo la burka ambavyo hata hivyo vimegawiwa kwa vigogo.

Mbali na ridhwan, vigogo wengine waliogawiwa viwanja vya burka huko arusha vijijini ni pamoja na aliyekuwa waziri wa nchi ofisi ya waziri mkuu, philip marmo, na naibu waziri wa nchi ofisi ya waziri mkuu (tamisemi) aggrey mwanri…………………………..

habari zaidi katika raia mwema ya leo.
he huyu mwandishi hakupewa nini? Nasikkia huko arusha kuna wandishi wa habari maarufu wamepewa ili wasichonge!
 
andrewk

andrewk

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2010
Messages
3,104
Likes
59
Points
145
andrewk

andrewk

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2010
3,104 59 145
Mwana JF aliye arusha ai post list ya waliopata tuone hatua ya kuchukua!tena walitaimu karibu na election ndio wakatoa fomu sh 20 000 zinaniuma jamani
kWELI KABISA IWEKENI, NASIKI NI HAO HAO TU, KUNA MTU YUKO ARUSHA ALINIPA BAADHI. NASIKIA WALIAMUA KUTOA MAJINA BAADA YA CCM KUSHINDWA KWENYE UCHAGUZI MKUU MAANA WALIJUAVIJANA WA CHADEMA WATAWAMALIZA, NA LOWASA ALISHIKA ENEO KUBWA SANA
1.LOWASA WIWANJA 6
2.LIZIWANI jk
3.RITHA MLAKI VIWANJA 6-KWA MAJINA YA FAMILIA
4.SOPHIA SIMBA
 
andrewk

andrewk

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2010
Messages
3,104
Likes
59
Points
145
andrewk

andrewk

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2010
3,104 59 145
ethics za wanahabari zetu ziko wapi? Ukisoma unaona hii makala ni ya kichochezi.

Mwandishi anadrop names za jakaya. Ridhiwani, marmo bila kuweka vielelezo, sources, hata quotes za watendaji ili kutupa evidence sisi wasomaji. In this way, anybody with a big chunk of land, can be me or you we will stand to be accused.

Kitu kibaya zaidi, mwandishi was betting on ignorance of watanzania wa kutoweza kuona mapungufu ya hii makala. And sadly great thinkers wa jambo forum fell into mwandishi's trap. Hii makala is a prime example ya kutumia media kueneza chuki dhidi ya watu wengine. What else can you call this piece?
evidence za nini hapa, wewe elewa hivyo, kuna uhuni mkubwa sana katika mradi huo, hivi waweza kunipatia kigezo cha kupatiza riziwani kiwete kiwanja ukamuacha mmasai wa pale arusha? Oh samahani mtasema mbaguzi
 
Albedo

Albedo

JF-Expert Member
Joined
Feb 24, 2008
Messages
5,565
Likes
24
Points
135
Albedo

Albedo

JF-Expert Member
Joined Feb 24, 2008
5,565 24 135
Hivi hawa Wanachi si Wakalalamike kwa kupitia Mwakilishi wao waliyemchagua akawawakilishe
 
W

We can

JF-Expert Member
Joined
Sep 4, 2010
Messages
681
Likes
5
Points
35
W

We can

JF-Expert Member
Joined Sep 4, 2010
681 5 35
uvundo kama huu umetokea hata huko kongwa-dodoma, watu wameomba viwanja toka 2004 na kulipishwa shs. 100,000= kwa plot moja ya medium size, lakini hadi leo wanapigwa dana dana.

Sababu kuu wanayo dai watu wa ardhi pale kongwa niza kipuuzi tu na haziingii akilini... Kama wameshindwa kuwapa watu hivyo viwanja ni bora wawarudishie fedha zao.

Nchi hii nadhani kila kitu ni siasa tu, kwani cha ajabu viongozi wanapewa viwanja na wanajenga ila mwana-kongwa wa kawaida toka 2004 hadi leo ni blaa blaa tu.
Inauma, hata hivyo, kumbuka SIASA siyo uongo isipokuwa WANASIASA ndo waongo
 

Forum statistics

Threads 1,236,310
Members 475,050
Posts 29,253,817