Raia Mwema: Tundu Lissu atoswa rasmi

Raia Mwema: Tundu Lissu atoswa rasmi

Xhochote kitokeacho kwa sasa ni jambo la kheri Kwan MAGUFILI ajishajiletea umauti mwenyewe!!!!

Celebrate, celebrate, celebrate....tunalala, kuongea, kuwasema, kukosoa, kushauri kwa aman kwan jini magufuli alishatoweka

Team magu kamfufueni MUNGU WENU chattle

Gazeti la Raia mwema kwani si ni la Ulimwengu, au ?
 
Lissu bado anaamini katika siasa za haki, wakati wenzake wanakenua Meno Kwa kuahidiwa kupewa majimbo 2025.

Chadema ya Mbowe sasa inasubiri kila kitu iambiwe toka Magogoni.
 
Lissu ni typical Magufuli katika kusema hovyo sema tofauti Lissu yuko upinzani na hajawahi kuwa Rais. Wote wawili ni hatari kuwapa madaraka ya juu kabisa ya kuongoza nchi. Tumejifunza kwa Magufuli tusirudie makosa hata kama upinzani watachukua nchi lakini LISSU hafai kuwa Rais.

Post zangu za nyuma nimemtetea sana Lissu kwa umahiri wake kwenye sheria za madini na mazingira, nimemtetea wakati Magufuli ananyima haki zake baada ya kumpiga risasi 16
Acha kumfananisha Magufuli na ujinga wa MIGA na kuolewa Ubelgiji
 
Raia Mwema ndiyo limekuwa la.kisengerema hivi? Wajifunze kwa Tanzanite la Musiba. Inasikitisha sana gazer lilokuwa linaheshimika leo limekuwa la kipuuzi hivi.
Nyumbu wa walamba asali unapingana na habari ya gazeti ambayo Iko wazi
 
Kupoteza muda kwa mambo yasiyo halisia ni kujitoa ufahamu.

Lisu ametoswa na nani?

Lisu ametoswa katika nini?

Kama ametoswa, hiyo mikutano anayoifanya anaifanya kwa umbrela ya chama gani?

Kati ya tasnia iliyokosa watu wenye weledi, ya kwanza ni tasnia ya habari. Wamebakia kama wambea wa mitaani. Wanashindwa kufuatilia mambo ya maana kama report ya CAG, wanabakia kuokoteza umbea. Analysis hakuna, reasoning zero, weledi hakuna. Ndiyo maana watu wakitaka kupata habari za uhakika, wanatafuta BBC, Aljezira, CNN, wakati jambo limetokea Tanzania.
Gazeti limejitoa ufahamu?

Acha unyumbu
 
Gazeti la leo la Raia Mwema limekuja na taarifa nzito na ya kushitusha sana kwamba dhambi ya usaliti ni mbaya sana kwani Sasa baada ya kuwasaliti watanzania hatimae Tundu Lisu ametoswa na chama chake kutokana na kauli zake tata zinazoenda kinyume na maridhiano ya kulamba asali aliyoingia mwenyekiti Mbowe na Rais Samia.

Tundu Lisu amenukuliwa mara kadhaa kwenye mikutano yake ya hadhara akitoa kauli za kuwashangaa viongozi wenzake wa Chadema kwani wamekuwa wapole mno Kwa serikali licha ya ufisadi wa kutisha unaoendelea hapa nchini Kwa Sasa.View attachment 2616296
Hiyo 'lead story' mhu!
 
Kupoteza muda kwa mambo yasiyo halisia ni kujitoa ufahamu.

Lisu ametoswa na nani?

Lisu ametoswa katika nini?

Kama ametoswa, hiyo mikutano anayoifanya anaifanya kwa umbrela ya chama gani?

Kati ya tasnia iliyokosa watu wenye weledi, ya kwanza ni tasnia ya habari. Wamebakia kama wambea wa mitaani. Wanashindwa kufuatilia mambo ya maana kama report ya CAG, wanabakia kuokoteza umbea. Analysis hakuna, reasoning zero, weledi hakuna. Ndiyo maana watu wakitaka kupata habari za uhakika, wanatafuta BBC, Aljezira, CNN, wakati jambo limetokea Tanzania.
Namisi sana vipindi vya 'this week in perspective', malumbano ya hoja, kipima joto, jicho letu ndani ya habari, Mlimani TV etc vya enzi hizo.
 
Gazeti la leo la Raia Mwema limekuja na taarifa nzito na ya kushitusha sana kwamba dhambi ya usaliti ni mbaya sana kwani Sasa baada ya kuwasaliti watanzania hatimae Tundu Lisu ametoswa na chama chake kutokana na kauli zake tata zinazoenda kinyume na maridhiano ya kulamba asali aliyoingia mwenyekiti Mbowe na Rais Samia.

Tundu Lisu amenukuliwa mara kadhaa kwenye mikutano yake ya hadhara akitoa kauli za kuwashangaa viongozi wenzake wa Chadema kwani wamekuwa wapole mno Kwa serikali licha ya ufisadi wa kutisha unaoendelea hapa nchini Kwa Sasa.View attachment 2616296
Tatizo ni kuwa kila mtu anaangalia tumbo lake. Hii iaashiria kuwa hakutakuwa na Katiba Mpya hapa TZ kama hatutakuwa makini.

Katika chadema kuna makundi mawili
1. Ni akina Mbowe na Lema wake, wenyewe wanahangaika na UBUNGE. Hivyo Maridhianao yalikuwa Samia aachiwe Urais na wao waachiwe ubunge. Wakaona kila kitu safi ndiyo maana unasikia kila siku kumpamba Samia. Hata mabaya yanayoonekana kwa awamu ya 6 wao kimya. Kikibwa wamehaidiwa Ubunge (Nusu Mkate).
2. Tundu Lissu hataki ubunge bali URAIS tu. Hivyo yeye anaona hakuna haja ya kuhaidiwa ubunge bali kungekuwa na kuhaidiwa Urais, yeye kiu yake ingepona. Sasa wenzake wamemtupa maana alitegemea nusu nyingine ya mkate iwe Samia kumwambia Lissu kuwa nitakuachia kiti.

Huo ndiyo mgawanyiko wa Chadema ambao akina Erythrocyte , Retired Mmawia brazaj hawaelewi mambo. Wanaburizwa tu kwa maslahi ya wachache.

Je, kwa mwendo huu, kutapatikana Katiba isiyokuwa na maslahi binafsi?
 
Gazeti la leo la Raia Mwema limekuja na taarifa nzito na ya kushitusha sana kwamba dhambi ya usaliti ni mbaya sana kwani Sasa baada ya kuwasaliti watanzania hatimae Tundu Lisu ametoswa na chama chake kutokana na kauli zake tata zinazoenda kinyume na maridhiano ya kulamba asali aliyoingia mwenyekiti Mbowe na Rais Samia.

Tundu Lisu amenukuliwa mara kadhaa kwenye mikutano yake ya hadhara akitoa kauli za kuwashangaa viongozi wenzake wa Chadema kwani wamekuwa wapole mno Kwa serikali licha ya ufisadi wa kutisha unaoendelea hapa nchini Kwa Sasa.View attachment 2616296

Kwa akili ya kawaida tu ulitakiwa ujiulize ametoswa baada ya kikao gani, na ni kiongozi gani wa CDM ametoka hadharani kusema wamemtosa Lisu? Ifahamike hadi sasa Lisu yuko kwenye ziara za chama akifanya mikutano. Aliyetoswa anawezaje kuendelea kufanya mikutano ya chama? Kama ni mbinu ya gazeti kuuza hilo sio tatizo.
 
Tatizo ni kuwa kila mtu anaangalia tumbo lake. Hii iaashiria kuwa hakutakuwa na Katiba Mpya hapa TZ kama hatutakuwa makini.

Katika chadema kuna makundi mawili
1. Ni akina Mbowe na Lema wake, wenyewe wanahangaika na UBUNGE. Hivyo Maridhianao yalikuwa Samia aachiwe Urais na wao waachiwe ubunge. Wakaona kila kitu safi ndiyo maana unasikia kila siku kumpamba Samia. Hata mabaya yanayoonekana kwa awamu ya 6 wao kimya. Kikibwa wamehaidiwa Ubunge (Nusu Mkate).
2. Tundu Lissu hataki ubunge bali URAIS tu. Hivyo yeye anaona hakuna haja ya kuhaidiwa ubunge bali kungekuwa na kuhaidiwa Urais, yeye kiu yake ingepona. Sasa wenzake wamemtupa maana alitegemea nusu nyingine ya mkate iwe Samia kumwambia Lissu kuwa nitakuachia kiti.

Huo ndiyo mgawanyiko wa Chadema ambao akina Erythrocyte , Retired Mmawia brazaj hawaelewi mambo. Wanaburizwa tu kwa maslahi ya wachache.

Je, kwa mwendo huu, kutapatikana Katiba isiyokuwa na maslahi binafsi?

Hapa ndio unaona umecheza mind game ya hatari.
 
Raia Mwema ni mouthpiece ya ACT Wazalendo,na adui namba moja wa ACT Wazalendo ni Chadema.
 
Siamini chochote hapo mpaka nimsikie mwenyewe Mbowe akiyasema haya au Lissu
 
Badala ya kujibu hoja unajificha kwenye kichaka Cha Sukuma gang ?
Hakuna hoja ya kujibu hapo,hizo ni speculation za mwandishi ambaye ana chuki na Chadema. Ukweli uliowazi ni kuwa Chadema wako kitu kimoja na kwa vile wao siyo misukule wana mitazamo na maoni tofauti lakini wana lengo moja ndiyo maana viongozi wote wa juu wanaenda Kigoma.
 
Back
Top Bottom