Qur'an imewadharau sana waarabu waliohai

Qur'an imewadharau sana waarabu waliohai

hahaha huujui Uislam kwahiyo Hujui Quran ilivyofanyiwa mauzauza ya uongo..

Alafu Mudy aliulizwa Jibril alipokuwa akimjia ilikuwaje? Pia Mudy alikuwa kila akivaa nguo za Aisha na akienda chooni tu akajibu Mtume wenu alisema alikuwa akisikia sauti za kengere hahaha so akawa anaitafsiri kwenda kiarabu.

Grade:Sahih Sunan an-Nasa'i 934

Ilisimuliwa kutoka kwa Aishah kwamba: Al-Harith bin Hisham alimuuliza Mjumbe wa Allah (ﷺ): 'Ujumbe ulikuwa unakuja vipi kwako?' Akasema: 'Kama sauti ya kengele, na hii ni ngumu kwangu. Inapondoka nakumbuka alichosema. Na wakati mwingine Malaika ananitokea katika umbo la mwanaume na kuzungumza nami, na nakumbuka alichosema.' Aishah alisema: 'Nilimuona alipokuwa akiletewa Ujumbe, katika siku za baridi sana, na paji lake la uso lilikuwa likimwaga jasho.'

Cha kwanza ni Muda wa Malaika kwenda kwa Allah ambayo kihesabu ni Miaka 1000 kwenda na Kurudi 1000 hahahaha sasa Aya za Mohammad kutumia miaka 23 ni kichekesho kikuu cha Karne.. Quran 22:47 Pia Quran 70:4 another comedy siku moja ya Allah ni sawa na Miaka elfu 50 kwa binadamu hahahaha hivi mnaabudu mental?

Alafu Sura kibao zimeandikwa na watu wakristo hata Chapter Cow kaandika mkristo akaingia uislam akamuandikia Mudy Sura kadhaa akaona jau akasema nimekuwa nikiandika Sura za Quran na Mohammad hajui chochote ninachoandika
Huu upotoshaji ni kwa faida ya nani?
Quran tukufu, nakala zake zilikusanywa wakati mtume ameshafafariki
 
hahaha huujui Uislam kwahiyo Hujui Quran ilivyofanyiwa mauzauza ya uongo..

Alafu Mudy aliulizwa Jibril alipokuwa akimjia ilikuwaje? Pia Mudy alikuwa kila akivaa nguo za Aisha na akienda chooni tu akajibu Mtume wenu alisema alikuwa akisikia sauti za kengere hahaha so akawa anaitafsiri kwenda kiarabu.

Grade:Sahih Sunan an-Nasa'i 934

Ilisimuliwa kutoka kwa Aishah kwamba: Al-Harith bin Hisham alimuuliza Mjumbe wa Allah (ﷺ): 'Ujumbe ulikuwa unakuja vipi kwako?' Akasema: 'Kama sauti ya kengele, na hii ni ngumu kwangu. Inapondoka nakumbuka alichosema. Na wakati mwingine Malaika ananitokea katika umbo la mwanaume na kuzungumza nami, na nakumbuka alichosema.' Aishah alisema: 'Nilimuona alipokuwa akiletewa Ujumbe, katika siku za baridi sana, na paji lake la uso lilikuwa likimwaga jasho.'

Cha kwanza ni Muda wa Malaika kwenda kwa Allah ambayo kihesabu ni Miaka 1000 kwenda na Kurudi 1000 hahahaha sasa Aya za Mohammad kutumia miaka 23 ni kichekesho kikuu cha Karne.. Quran 22:47 Pia Quran 70:4 another comedy siku moja ya Allah ni sawa na Miaka elfu 50 kwa binadamu hahahaha hivi mnaabudu mental?

Alafu Sura kibao zimeandikwa na watu wakristo hata Chapter Cow kaandika mkristo akaingia uislam akamuandikia Mudy Sura kadhaa akaona jau akasema nimekuwa nikiandika Sura za Quran na Mohammad hajui chochote ninachoandika

Huwaga nachukia sana kwa wale wote wanaodharau imani za watu na kuzifanyia kejeli, kila jambo linakuwa na mafundisho yake. Na wale wote wanaofanyia kejeli ukristo na imani zingine sio jambo zuri, ikiwa jambo hulielew uliza. Na sio kujiandikia tuuh mwisho wa siku unaonekana mjinga na mpotoshaji.





1. Je, Qur’an iliandikwa na watu wengine?

Kihistoria, kuna hoja mbili kuu:

Mtazamo wa Kiislamu:

Qur’an ni wahyi wa Mwenyezi Mungu ulioteremshwa kwa Mtume Muhammad (s.a.w) kupitia Malaika Jibril.

Mtume hakuwa mwandishi wala msomi (“ummi”), hivyo hakuiandika binafsi.

Sahaba wake waliandika wahyi kwenye vifaa vya kawaida (ngozi, mifupa, majani), na baadhi yao walihifadhi kwa moyo.

Qur’an ilikusanywa na kufanywa kitabu baada ya kufariki kwa Mtume.


Mtazamo wa wakosoaji (critical historical scholarship):

Watafiti wa Magharibi kama John Wansbrough, Patricia Crone, na Michael Cook walidokeza kuwa Qur’an inaweza kuwa matokeo ya mchakato mrefu wa kihistoria na kijamii, si jambo lililokamilika wakati wa Muhammad.

Hata hivyo, hoja hizi zimekosolewa na wanazuoni wengine wa historia ya Kiislamu (wakiwemo Waislamu na wasio Waislamu) kwa ukosefu wa ushahidi madhubuti wa maandiko mbadala ya kale.


2. Sauti ya kengele na hali ya Mtume alipokuwa akipokea wahyi

Hili lipo katika hadith nyingi sahihi, zikiwemo zile za Bukhari na Nasa’i.

Tafsiri ya “sauti ya kengele” inaelezwa kuwa ni namna ya kusikia sauti isiyo ya kawaida, kama ishara ya uzito wa ujumbe.

Haimaanishi ukichaa au “mauzauza,” bali ni hali ya kiroho isiyoelezeka kwa vipimo vya kawaida vya kisayansi.


3. Aya kuhusu muda wa Mungu vs muda wa wanadamu

Aya za Qur’an 22:47 na 70:4 zinaelezea tofauti ya dhana ya wakati kati ya Mungu na wanadamu.

Hazihusiani moja kwa moja na kipindi cha miaka 23 cha ufunuo wa Qur’an kwa Muhammad.

Mtazamo huu wa "relativity of time" unalingana hata na dhana za kisasa za fiz
ikia (mfano: Einstein's relativity).
 
Moja ya product nzuri ya Kanisa Katoliki ni kuanzisha dini ya kiislamu. Bonge moja la kazi lilifanyika.
Na hadi leo wanautumia sana uislam ku disturbilize amani na utulivu hasa kwa nchi za Africa. Mfano rahisi kabisa ambao ni current ni Bukinafaso, walitaka kumtoa Traore kwa njia zao, imeshindikana; wameanza kutumia vikundi vya Kiislam vile vyenye msimamo mkali. Same as Nigeria hasa baada ya Nigeria kutuliza na kuweka amani Nchini Liberia na Sierra Lion, kikaundwa kikundi cha Kiislam kinaitwa Bhoko haramu, hakika nacho kinafanya kazi iliotukuka
 
Mudi alimuasili mtumwa wake Zayd ibn Harithah na akamuozesha kwa Zaynab kwa kumlipia mahari kama mtoto wake na alikua anatumia ubin wa Mudi kama baba yake. Zayd ibn Muhammad

Baadae Mudi akampenda mkwe wake Zaynab wakati anaugonvi na mtoto wake Zayd...... Mudi akatoa go ahead AMUACHE

Kwakuwa alimpenda Zaynab alipo pewa tu talaka akataka kumuoa.... Maswahiba wake wakamwambia kisheria hairuhusiwi kuoa mke wa mtoto wako wa kuasili

Mudi akaona isiwe kesi akajishushia aya kwenye kuruani 33:37 inayo mfavor kwa kupiga marufuku mtu kuasili mtoto..... hapo Mudi akajihalalishia kuoa mke wa mtoto wake.

Hii ni simulizi moja tu kati ya nyingi Mudi alijipendelea
Duh 😇
 
Hakuna kabisa huo ni uwongo Qur'an ni hio hio moja sema wandishi wako walitumia accent za kikwao sio za kiarabu original hapo ndio wakatazama nani aliye kuja na kiarabu kizuri kuliko walio tumia kiarabu kwa accent za kikwao.
Ndio maana unaambiwa ukitaka kujifunza kitu toka nje ya box. Wewe uko ndani ya dini halafu unatka kujifunza uongo wa dini yako wap na wapi mzee
 
Huu upotoshaji ni kwa faida ya nani?
Quran tukufu, nakala zake zilikusanywa wakati mtume ameshafafariki
Mimi nimeweka ushahidi wa Waislam wenyewe wewe unaongea nini? Unabishana na Mohammad na Allah hahahaha mnadanganywa sana Madrassa someni wenyewe haya maandishi yapo kwa miaka 1400 endelea kusoma upate elimu..

Mimi huwa sina upotoshaji naweka na ushahidi sahihi

Quran sio tukufu imajaa uchafu mwingi mno kama huamini nitajie aya unayoona ni tukufu nikuoneshe uchafu wake wa uongo.. any verse of your choice
 
Huwaga nachukia sana kwa wale wote wanaodharau imani za watu na kuzifanyia kejeli, kila jambo linakuwa na mafundisho yake. Na wale wote wanaofanyia kejeli ukristo na imani zingine sio jambo zuri, ikiwa jambo hulielew uliza. Na sio kujiandikia tuuh mwisho wa siku unaonekana mjinga na mpotoshaji.





1. Je, Qur’an iliandikwa na watu wengine?

Kihistoria, kuna hoja mbili kuu:

Mtazamo wa Kiislamu:

Qur’an ni wahyi wa Mwenyezi Mungu ulioteremshwa kwa Mtume Muhammad (s.a.w) kupitia Malaika Jibril.

Mtume hakuwa mwandishi wala msomi (“ummi”), hivyo hakuiandika binafsi.

Sahaba wake waliandika wahyi kwenye vifaa vya kawaida (ngozi, mifupa, majani), na baadhi yao walihifadhi kwa moyo.

Qur’an ilikusanywa na kufanywa kitabu baada ya kufariki kwa Mtume.


Mtazamo wa wakosoaji (critical historical scholarship):

Watafiti wa Magharibi kama John Wansbrough, Patricia Crone, na Michael Cook walidokeza kuwa Qur’an inaweza kuwa matokeo ya mchakato mrefu wa kihistoria na kijamii, si jambo lililokamilika wakati wa Muhammad.

Hata hivyo, hoja hizi zimekosolewa na wanazuoni wengine wa historia ya Kiislamu (wakiwemo Waislamu na wasio Waislamu) kwa ukosefu wa ushahidi madhubuti wa maandiko mbadala ya kale.


2. Sauti ya kengele na hali ya Mtume alipokuwa akipokea wahyi

Hili lipo katika hadith nyingi sahihi, zikiwemo zile za Bukhari na Nasa’i.
So unakubali original Quran ilikuwa ni sauti za kengere maana Quran yeyote ni Translation ya bellring kama za kanisani.. na mtume wenu alisema kengere ni haram kwasababu ni sauti za shetani.. hadi leo kengere ni haram kwa uislam.. hii ni uthibitisho mudy alitokewa na iblis Sio Jibril and Quran inathibitisha kuwa aliyeshusha Quran ni adui yake Jibril. Quran 2:97
Tafsiri ya “sauti ya kengele” inaelezwa kuwa ni namna ya kusikia sauti isiyo ya kawaida, kama ishara ya uzito wa ujumbe.
Ypur can't change chochote ishapitishwa hivyo.. wahyi umeletwa kwa sauti za kengere na njemba ilikuwa inatetemeka huku jasho likimtoka.. Mudy alitranslate from ringbell to Arabic hahahaha. Islam is joke
Haimaanishi ukichaa au “mauzauza,” bali ni hali ya kiroho isiyoelezeka kwa vipimo vya kawaida vya kisayansi.
Quran inatambua Mudy alikuwa na mwenda wazimu unataka Aya?
3. Aya kuhusu muda wa Mungu vs muda wa wanadamu

Aya za Qur’an 22:47 na 70:4 zinaelezea tofauti ya dhana ya wakati kati ya Mungu na wanadamu.
Tuambie hizo aya zote zinakinzana moja 1 day ya Allah ni 1,000 year
Na nyingine 1 day ya Allah ni 50,000 years. Of our human count.
Quran against Quran.

And Quran imeandika miaka ya Malaika kumfikia alipo Allah ni miaka elfu kwanza na kurudi Elfu so Jibril aliondoka kurudi Mudy kesha dead. Wajinga wa kiislam wanabishana na Allah na mudy.. andikeni Quran zenu basi kama Rashid Khalifa kaondosha ujinga wote kwemye Quran yake ila walimuua
Hazihusiani moja kwa moja na kipindi cha miaka 23 cha ufunuo wa Qur’an kwa Muhammad.
Hakuna ufunuo kwa mudy tukisoma tunakuta walioandika ni raia tu akiwemo Uthman, Waraq ibn Nawfal na wengineo
Mtazamo huu wa "relativity of time" unalingana hata na dhana za kisasa za fiz
ikia (mfano: Einstein's relativity).
Hata hueleweki maana ni kana kwamba umecopy kwenye chatroom ya watu waliokuwa wakichat kisha umekuja bandika kwangu...

Mimi kuna sehemu nimeongea? Na sijakulewa lengo lako ni nini maana mimi naandika ninachofahamu kwa kusoma ujinga wa Quran na hadithi za muslims.

Na pia nikufahamishe hakuna chochote katika uislam kinachoendana na sayansi wala fizikia wana imani wana akili Uislam ni uchizi. Leta Aya yeyote tuichambue
 
Ndio maana unaambiwa ukitaka kujifunza kitu toka nje ya box. Wewe uko ndani ya dini halafu unatka kujifunza uongo wa dini yako wap na wapi mzee
Hebu we tuwekee hizo Qur'an tano ulizo zitaja kama si ukanisa tu. Hivi nyie mnajua nini mana ya kuhifadhi Qur'an au hamjui. Kama wewe na wenzako mmeambiwa andikeni syllabus mfano, wewe umekosea wenzako walio memorise hio Quran wakurekebisha ulio andika ni kosa hahaha ukristo ni ukenge mtupu wabudu binadamu huo ni upagani.
 
Hebu we tuwekee hizo Qur'an tano ulizo zitaja kama si ukanisa tu. Hivi nyie mnajua nini mana ya kuhifadhi Qur'an au hamjui. Kama wewe na wenzako mmeambiwa andikeni syllabus mfano, wewe umekosea wenzako walio memorise hio Quran wakurekebisha ulio andika ni kosa hahaha ukristo ni ukenge mtupu wabudu binadamu huo ni upagani.
Si unaona ulivyo kilaza. We kila anaekupinga ni mkristo. Unajua waliowaprogram wamewamaliza ufahamu kabisa
 
Si unaona ulivyo kilaza. We kila anaekupinga ni mkristo. Unajua waliowaprogram wamewamaliza ufahamu kabisa
We wacha story nyingi tupe hizo Qur'an tano ulizo sitaja unakimbia swali sababu unafahamu wazi we ni muongo
 
So unakubali original Quran ilikuwa ni sauti za kengere maana Quran yeyote ni Translation ya bellring kama za kanisani.. na mtume wenu alisema kengere ni haram kwasababu ni sauti za shetani.. hadi leo kengere ni haram kwa uislam.. hii ni uthibitisho mudy alitokewa na iblis Sio Jibril and Quran inathibitisha kuwa aliyeshusha Quran ni adui yake Jibril. Quran 2:97

Ypur can't change chochote ishapitishwa hivyo.. wahyi umeletwa kwa sauti za kengere na njemba ilikuwa inatetemeka huku jasho likimtoka.. Mudy alitranslate from ringbell to Arabic hahahaha. Islam is joke

Quran inatambua Mudy alikuwa na mwenda wazimu unataka Aya?

Tuambie hizo aya zote zinakinzana moja 1 day ya Allah ni 1,000 year
Na nyingine 1 day ya Allah ni 50,000 years. Of our human count.
Quran against Quran.

And Quran imeandika miaka ya Malaika kumfikia alipo Allah ni miaka elfu kwanza na kurudi Elfu so Jibril aliondoka kurudi Mudy kesha dead. Wajinga wa kiislam wanabishana na Allah na mudy.. andikeni Quran zenu basi kama Rashid Khalifa kaondosha ujinga wote kwemye Quran yake ila walimuua

Hakuna ufunuo kwa mudy tukisoma tunakuta walioandika ni raia tu akiwemo Uthman, Waraq ibn Nawfal na wengineo

Hata hueleweki maana ni kana kwamba umecopy kwenye chatroom ya watu waliokuwa wakichat kisha umekuja bandika kwangu...

Mimi kuna sehemu nimeongea? Na sijakulewa lengo lako ni nini maana mimi naandika ninachofahamu kwa kusoma ujinga wa Quran na hadithi za muslims.

Na pia nikufahamishe hakuna chochote katika uislam kinachoendana na sayansi wala fizikia wana imani wana akili Uislam ni uchizi. Leta Aya yeyote tuichambue
Duh nilibadili dini na kuanza kuvaa makubazi,Barakashia & swala tano.

Kupitia maelezo yako fasaha nimeacha kuswali kumbe tumepigwa pakubwa.
 
hahaha huujui Uislam kwahiyo Hujui Quran ilivyofanyiwa mauzauza ya uongo..

Alafu Mudy aliulizwa Jibril alipokuwa akimjia ilikuwaje? Pia Mudy alikuwa kila akivaa nguo za Aisha na akienda chooni tu akajibu Mtume wenu alisema alikuwa akisikia sauti za kengere hahaha so akawa anaitafsiri kwenda kiarabu.

Grade:Sahih Sunan an-Nasa'i 934

Ilisimuliwa kutoka kwa Aishah kwamba: Al-Harith bin Hisham alimuuliza Mjumbe wa Allah (ﷺ): 'Ujumbe ulikuwa unakuja vipi kwako?' Akasema: 'Kama sauti ya kengele, na hii ni ngumu kwangu. Inapondoka nakumbuka alichosema. Na wakati mwingine Malaika ananitokea katika umbo la mwanaume na kuzungumza nami, na nakumbuka alichosema.' Aishah alisema: 'Nilimuona alipokuwa akiletewa Ujumbe, katika siku za baridi sana, na paji lake la uso lilikuwa likimwaga jasho.'

Cha kwanza ni Muda wa Malaika kwenda kwa Allah ambayo kihesabu ni Miaka 1000 kwenda na Kurudi 1000 hahahaha sasa Aya za Mohammad kutumia miaka 23 ni kichekesho kikuu cha Karne.. Quran 22:47 Pia Quran 70:4 another comedy siku moja ya Allah ni sawa na Miaka elfu 50 kwa binadamu hahahaha hivi mnaabudu mental?

Alafu Sura kibao zimeandikwa na watu wakristo hata Chapter Cow kaandika mkristo akaingia uislam akamuandikia Mudy Sura kadhaa akaona jau akasema nimekuwa nikiandika Sura za Quran na Mohammad hajui chochote ninachoandika
We kenge nilisha kuambia huna jipya hizo Story zako kila siku wewe unafananisha Mungu na Yesu wapi utakuwa na akili.

We unashangaa Mtume Muhammad kwenda mbinguni kwa farasi special wa mbinguni usishangae Yesu alipaishwa bila kifaa chochote ni kama mtu mmoja mjinga anazunguka pale pale.

Wacha uongo leta nani mkristo alio andika hizo Qur'an au toa mfano wa mstari na nani aliye andika na uhakika huna.

We na wakanisa mnamzulia bi Aisha uongo kila kukicha na hakuna hata dalili ya maneno hayo kayazungumza bi Aisha.
 
Hiyo kurani imeandikwa na muarabu sasa wewe nani uwasemee.
 
Duh nilibadili dini na kuanza kuvaa makubazi,Barakashia & swala tano.

Kupitia maelezo yako fasaha nimeacha kuswali kumbe tumepigwa pakubwa.
We baki huko huko Waislam wameisha elezwa na Qur'an kuhusu watu type kama zenu Qur'an inapowazungumzia wanaafiki, inasema: “Na wanapo kutana na walio amini husema: Tumeamini, lakini wanapo jitenga na mashetani wao husema: Hakika sisi tu pamoja nanyi, hakika sisi tulifanya maskhara, Mwenyezi Mungu anawakejeli na kuwaacha wakitangatanga katika upotofu wao katika upotofu wao.

We usidhani Allah anakuhitajia unajitekenya mwenyewe tu. Allah hanashida na watu type kama zako ndio mana kakutoa kwenye Uislam. Wewe unafikiria umejitoa kumbe yeye kakutoa hahaha
 
Mzee tufungulie ka uzi kuhusu hii mada kama hautojali
The story goes down as follows; Prophet Muhammad being influenced by a non-Trinitarian Christian group. This group, rooted in Syro-Aramaic Christian traditions, aimed to spread their version of Christianity in Arabia. Their belief in the non-divinity of Jesus shaped the Quran, which reflects Syro-Aramaic Christian literature but omits ideas promoting Jesus as divine. Instead, Jesus is presented as a key prophet.

Initially, Muhammad saw limited success, leading him to briefly praise three Arab goddesses (Lat, Uzza, and Manat) in Surah An-Najm. However, the Christian team opposed this, and Muhammad later claimed these verses were inspired by Satan—a story known as the "Satanic Verses."

This group had ties to Jewish-Christian traditions, which influenced the original Qibla (direction of prayer) toward Jerusalem. But after gaining support in Medina, Muhammad changed the Qibla and distanced himself from the group. This shift is reflected in the change in tone between Meccan and Medinan Surahs.

When Medinan Jews asked Muhammad three challenging questions, he delayed his response for 15 days, citing forgetfulness of saying “Inshallah.” The theory suggests this delay was due to consulting the team in Syria for answers.
 
Ukichaa ni pale Allah aliposema Thunder (Radi) ni Malaika
Some Jews came to the Messenger of Allaah, sallallaahu 'alayhi wa sallam, and said, “Tell us what thunder is? Muhammad, sallallaahu 'alayhi wa sallam, replied, 'It is an angel from Allaah’s angels that is set over clouds and in whose hands is a Mikhraaq by which he drives clouds away, directing them where Allaah commands him.'”


Taja muislam anayesema Torat ni kitabu kimoja na Injil ni Kitabu kimoja wewe sio Muislam ongea na majirani zako waislam... muislam hawezi kataa Biblia.. Same Bible ndio Allah alimuambia Mohammad kuwa Torah na Injil walizokuwa nazo wayahudi na Wakristo ndio same books hadi leo hii.. Wewe pingana na Allah tu sisi huku tupo na Allah tunacheka tu Ukikataa Biblia na maneno yake automatically umeitia chooni Quran.

Quran 5:46
And We sent, following in their footsteps, Jesus, the son of Mary, confirming that which came before him in the Torah; and We gave him the Gospel, in which was guidance and light and confirming that which preceded it of the Torah as guidance and instruction for the righteous.
We hebu kasome bibilia kama haikubaliani naye nikikuwambia we hujui bibilia wala Qur'an we unacho jua ni Copy and paste. Hebu kasome bibilia yenu inasema hivi; Katika Ufunuo 8:5, inaeleza malaika akichukua chetezo, na kukijaza moto kutoka kwenye madhabahu, na kuutupa kwenye Dunia, na kusababisha radi, sauti, umeme, na tetemeko la ardhi.

sa nanini mjinga si wewe husomi hata bibilia zenu ukapata akili.

Haya icheke hio bibilia yenu imesema Malaika ndio hufanya Radi.

Kiujumla anaye tengeneza kitu ndio yeye mwenyewe napo kuambia Radi ni malaika ni 💯 yeye malaika ndio anaileta Radi of course kwa amri ya Mungu. Kwa hio ukiona Radi ujuwe pale yupo Malaika

Hayo mengine tulisha kujibu unayarudia kila siku Injili na Taurati ni tofauti na bibilia zenu Luke, Mark, John and Matthew.

Injili ya Yesu inaitwa injili ya Yesu.

Taurati ya Mussa inaitwa Taurati ya Mussa

Zaburi ya Daudi inaitwa Zaburi ya Daudi

Qur'an ya Muhammad inaitwa Qur'an ya Muhammad

Sa wewe unatuletea hao kina Mark, John, Luke na Matthew walikuwa Mitume? Vipi useme hivyo vitabu vya Mungu wakati sio Mitume.
 
The story goes down as follows; Prophet Muhammad being influenced by a non-Trinitarian Christian group. This group, rooted in Syro-Aramaic Christian traditions, aimed to spread their version of Christianity in Arabia. Their belief in the non-divinity of Jesus shaped the Quran, which reflects Syro-Aramaic Christian literature but omits ideas promoting Jesus as divine. Instead, Jesus is presented as a key prophet.

Initially, Muhammad saw limited success, leading him to briefly praise three Arab goddesses (Lat, Uzza, and Manat) in Surah An-Najm. However, the Christian team opposed this, and Muhammad later claimed these verses were inspired by Satan—a story known as the "Satanic Verses."

This group had ties to Jewish-Christian traditions, which influenced the original Qibla (direction of prayer) toward Jerusalem. But after gaining support in Medina, Muhammad changed the Qibla and distanced himself from the group. This shift is reflected in the change in tone between Meccan and Medinan Surahs.

When Medinan Jews asked Muhammad three challenging questions, he delayed his response for 15 days, citing forgetfulness of saying “Inshallah.” The theory suggests this delay was due to consulting the team in Syria for answers.
He was illetrate, how can he write any other languages, bible was in Greco-Roman language, others books assriyyan language, and Hebrew language, he did not even learn or by hearted any things, but Arch Angel Gabriel helped him by will of Allah to by heart all Qur'an similarly Qur'an not revealed at a a stake, but slowly with Allah' commands as per the circumstances.
 
Back
Top Bottom