Qur'an imewadharau sana waarabu waliohai

Qur'an imewadharau sana waarabu waliohai

"Naye ataitwa jina lake, Mshauri wa ajabu, Mungu mwenye nguvu, Baba wa milele, Mfalme wa amani."
Kwa maana hiyo unasema mke wa Mfalme Ahazi au Nabii Isaya ndiye aliyemzaa Mungu?
Jibu jepesi kwa hoja nzito za Jagina,
Ni dalili ya kukimbia pole pole kutoka kwenye mjadala mlioshindwa.
 
"Naye ataitwa jina lake, Mshauri wa ajabu, Mungu mwenye nguvu, Baba wa milele, Mfalme wa amani."
Kwa maana hiyo unasema mke wa Mfalme Ahazi au Nabii Isaya ndiye aliyemzaa Mungu?


Wachungaji makanisani huwaeleza waumini wao kuwa mstari wa Isaya 7:14 ,: unasema Nabii Isaya alitabiri kuja kwa Mungu Mwenyewe. Imanueli maana yake ni ‘Mungu yu pamoja nasi,’ kwa hiyo huu si tu unabii wa kuja kwa Mungu bali pia unabii wa ‘Yesu kuwa ni mungu.

Ni kweli, Imanueli inamaanisha "Mungu yu pamoja nasi." Hata hivyo, huu ni mfano mkuu wa jinsi wainjilisti wanavyoweza kuweka hoja zao kila mara kwenye maneno au vifungu vya maneno na kisha kubadilisha maelezo kwa haraka.

Maneno "bikira" ambayo tunapata katika Biblia zetu za Kiingereza haipatikani katika maandishi ya awali ya Kiebrania.

Neno lililotumika ni 'almah {al-maw'} likimaanisha "mwanamke mdogo aliye katika umri wa kuolewa".

Neno la Kiebrania la "bikira" ni bthuwlah {beth-oo-law'}.

Maandishi ya Kiebrania yanapotafsiriwa katika Kigiriki katika Agano Jipya, yanatumia neno parthenos {per-then'-os}, ambalo lina maana mbili; msichana mdogo au bikira.

Watafsiri wamekosea kuchagua la pili.

Matoleo ya hivi karibuni na sahihi zaidi ya Biblia kama vile Revised Standard Version yanawasilisha mstari huu kama ifuatavyo:

"Kwa hiyo, Bwana mwenyewe atawapa ishara. Tazama, msichana ana mimba naye atazaa mtoto mwanamume, naye atamwita Imanueli."

Isaya 7:14 (RSV)

Wasomi wa Biblia wamedokeza kwamba unabii huu ulimhusu mwana wa pili au pengine mwana wa tatu wa Isaya aliyezaliwa na msichana Myahudi. Haihusiani na Yesu au kuzaliwa kwake na bikira.
 
Nimemuliza swali kutokana na maelezo ya Jagina, naomba jibu...


Ikiwa Yesu (AS) alikusudiwa na unabii huu, basi kwa nini aliitwa "Yesu" na sio "Imanueli" kama unabii unavyohitaji?

Ona kwamba unabii unasema kwamba "JINA lake litakuwa Imanueli."

Haisemi kwamba "YEYE atakuwa Imanueli."

Kuna tofauti kubwa kati ya kusema "Jina lake litakuwa 'Mungu yu pamoja nasi'" na kusema "Atakuwa Mungu pamoja nasi."

"Imanueli" sio jina pekee katika Agano la Kale ambalo lina neno "El" (Mungu).

Kuna mamia ya majina ya Kiebrania ambayo yanajumuisha "El" na nomino nyingine.

Kwa mfano, "Ishmaeli" ambayo ina maana "Mungu anasikia." Je, hisia ya Mungu ya kusikia ilishuka duniani na kuishi kati yetu katika umbo la mwanadamu?

Je, hisia ya Mungu ya kusikia "ilifanywa mwili" katika umbo la mwanadamu?.

Pia kuna “Israeli” (mkuu wa Mungu), na “Eliya” (Mungu wangu ni Yehova), na kadhalika.

Kama tunavyoona, lilikuwa jambo la kawaida sana kwa Waisraeli kuwa na majina hayo.

Si nabii Isaya, wala Mfalme Ahazi, wala Myahudi yeyote aliyewahi kufikiria kwamba unabii huo ulikuwa wa Mungu mwenyewe kushuka na kuishi kati yao.

Mwanzo 28:19 tunasoma “Naye akapaita mahali pale Betheli (nyumba ya Mungu)”.

Kwa kuwa mahali hapo paliitwa "nyumba ya Mungu," je, hii ina maana kwamba Mungu aliishi ndani ya nyumba hii?
 
Back
Top Bottom