Pythagoras Vs Einstein

Pythagoras Vs Einstein

Hapa watu wa kula tunda kimasihara hatuelewi kitu.
Au nasema uongo ndugu zangu?
 
Acha kumlinganisha Pythagoras na vitu vya kijinga
 
the theory of relativity of Einstein was discovered in 1905
the pythagoras theorem around 500BCE
but EINSTEIN is probably the greatest scientist of all time
Excuse me. was Einstein a scientist or a librarian?
 
No, Isaac Newton deserves.
Kamwe usijaribu kumfananisha ALBERT EINSTEN na mwanasayansi yoyote yule.. newton alikua janjajanja tu na laws zake za motion, ambazo hata mimi ningeweza kuzigundua... kwani wewe hujui kua gari likiwa linatembea haliwezi kusimama mpaka ukanyage breki.??? Clas 2 science.... Einsten is the father of morden physics.. bila yeye hata smarthone zingekua ndoto ... have some respect nigga
 
Kamwe usijaribu kumfananisha ALBERT EINSTEN na mwanasayansi yoyote yule.. newton alikua janjajanja tu na laws zake za motion, ambazo hata mimi ningeweza kuzigundua... kwani wewe hujui kua gari likiwa linatembea haliwezi kusimama mpaka ukanyage breki.??? Clas 2 science.... Einsten is the father of morden physics.. bila yeye hata smarthone zingekua ndoto ... have some respect nigga
Mkuu Einstein ni mwanasayansi hatari sana lakini mjaribu kumfuatilia kwa undani mtu anaitwa Nikola Tesla. Thank me laterr
 
Mkuu applications za Pythagoras theorem katika real life ni nyingi sana kutegemea wewe ni mtu fani gani.Kwa mfano kwa mafundi uashi hutumia hiyo theorem katika kumaintain square za nyumba wakati wa kuset msingi wa nyumba.
Hata Mimi japo sio Fundi lakini ilinisaidia kujua Idadi ya Mabati ninayohitaji na Fundi alipokuja alikuta Ni sahihi.
 
the theory of relativity of Einstein was discovered in 1905
the pythagoras theorem around 500BCE
but EINSTEIN is probably the greatest scientist of all time
Actually, the issue being discussed here is not on the comparison of who among the two Scientists, is greater than the other, but rather on whose equation has a right of using the letter "squared c". You can see the starter of this thread has accompanied a picture of the two scientists, being in a kind of a tag of war depicting a situation of who has the right to use in his equation, that letter "squared c".
The fact is, Einstein's equation uses symbols which are internationally accepted as SI units whereas Pythagoras theorem doesn't; so that Einstein's equation must necessarily use the same symbols or letters as opposed to Pythagoras'
 
Mkuu umechanganya madesa. Kwenye formula ya E=mc² where m = mass na c =speed of light. SI unit ya mass ni gram/kg na speed ni m/s or km/h. Lakini hii speed of light ni constant haibadiliki na inawakilishwa na herufi 'c'.
Nafikiri nitakuwa nimekukumbusha kidogo mkuu utofauti wa SI units na constants.
Unamaanisha kuwa imeandikwa "c" kwa lengo la kuwakilisha quantity ambayo ni "constant" na siyo kwamba "c" ni symbol inayotumika kuwakilisha SI unit ya kasi ya mwanga, kama nilivyosema hapo awali? Is this what you actually mean? Kama unamaanisha hivyo utakuwa unafanya makosa makubwa sana. The letter "c" is a symbol for the SI unit of speed of light, unless otherwise stated
 
Unamaana gani unaposema SI unit sijakuelewa kabisa
SI units ni herufi ambazo zimetengwa na ulimwengu wa sayansi (dunia nzima)I kuwakilisha quantities fulani fulani zinazotumika kwenye fizikia na discipline zingine za sayansi, kiasi kwamba ukishaandika herufi hiyo kwa kifupi chake, huhitaji kusema kuwa umeandika nini. Popote pale andiko hilo litakapokuwepo duniani, wanasayansi wote watajua kuwa ulimaanisha nini. Kwa mfano, ukiandika herufi zifauatazo bila kutoa maelezo mengine ya ziada, zitamaanisha kama ifuatavyo

"s" kiwa imeandikwa mahali fulani bila maelezo mengine yoyote ya nyongeza inamaanisha second, the SI unit of time

"m"
kiwa imeandikwa mahali fulani bila maelezo mengine yoyote ya nyongeza inamaanisha meter the SI unit of distance

Vilevile "g" inamaanisha gram

Kwa hiyo ukitumia "c" kwenye equation yoyote na pasipo maelezo yoyote, utakuwa unamanisha kasi ya mwanga

Still, pamoja na kuwa hizi symbols ni international, bado zinaweza kutumika katika matumizi mengine yasiyomaanisha SI units ila kwa mtindo tu kama ufuatao hapa chini. Kwa mfano
........................................................
where;
m= moisture content of soil
c= concentration in milligrammes per litre; mg/l
s= s
ulphate concentration in the solution

Hata hivyo huwezi ukafanya the reverse kwenye SI units kwa kuzi-define otherwise kama vile kuzibadilisha na kuzipa symbols zingine unazozitaka wewe, tuseme kwa mfano
....................................................
where;
h= time in seconds
k= mass in grams, kilogrammes
b= speed of light in meters per second

Hiki cha pili huwezi ukafanya kwa sababu symbols zake tayari zipo na zinajulikana dunia nzima kwenye ulimwengu wa Sayansi.
 
Kamwe usijaribu kumfananisha ALBERT EINSTEN na mwanasayansi yoyote yule.. newton alikua janjajanja tu na laws zake za motion, ambazo hata mimi ningeweza kuzigundua... kwani wewe hujui kua gari likiwa linatembea haliwezi kusimama mpaka ukanyage breki.??? Clas 2 science.... Einsten is the father of morden physics.. bila yeye hata smarthone zingekua ndoto ... have some respect nigga
Unaweza ukatudadavulia kidogo hapa ni kwa namna gani Einstein ana contribution kwenye uwepo wa smartphones?
Swali langu halimaanishi kuwa ninapinga Einstein kuwa mwanasayansi wa karne, hapana. kwa mfano, Niels Bohr (Copenhagen University-Denmark) alikuwa rafiki yake na Einstein na wote hawa walifanikiwa kupata Nobel Prize kwenye Physics, na kwenye miaka iliyofuatana
 
Unaitumia wapi in real life
Ukiwa upo chumbani kwako umesimama kwenye kona moja ya chumba chako, kwenye ukuta wa kwanza, na unataka kwenda kwenye kona nyingine iliyo upande wa pili na iliyo kwenye ukuta wa pili, unatakiwa ukatize katikati ya chumba na hiyo ndiyo itakuwa shor-cut. route Ukipita kando kando ya ukuta utatembea umbali mrefu zaidi. Kwa hiyo, ukitaka kuijua hiyo shortcut ni fupi kiasi gani, kwa kulinganisha na ile ya kupita kandokando mwa ukuta, inabidi utumie Pythagoras theorem.
Nadhani pia mashirika makubwa ya ndege yanayofanya safari ndefu sana za kusafirisha abiria kutoka bara moja kwenda jingine, huwa wanatumia Pythagoras theorem kupata the best route ambayo watasafiri kwa muda mfupi zaidi, assuming route hiyo haina matataizo mengine ya kiuslama wakati wa navigation
 
Ukiwa upo chumbani kwako umesimama kwenye kona moja ya chumba chako, kwenye ukuta wa kwanza, na unataka kwenda kwenye kona nyingine iliyo upande wa pili na iliyo kwenye ukuta wa pili, unatakiwa ukatize katikati ya chumba na hiyo ndiyo itakuwa shor-cut. route Ukipita kando kando ya ukuta utatembea umbali mrefu zaidi. Kwa hiyo, ukitaka kuijua hiyo shortcut ni fupi kiasi gani, kwa kulinganisha na ile ya kupita kandokando mwa ukuta, inabidi utumie Pythagoras theorem.
Nadhani pia mashirika makubwa ya ndege yanayofanya safari ndefu sana za kusafirisha abiria kutoka bara moja kwenda jingine, huwa wanatumia Pythagoras theorem kupata the best route ambayo watasafiri kwa muda mfupi zaidi, assuming route hiyo haina matataizo mengine ya kiuslama wakati wa navigation
Kwa ndege sawa ila kwa chumbani hata layman atakatiza tu katikati
 
Kwa ndege sawa ila kwa chumbani hata layman atakatiza tu katikati
Hiyo ni obvious. Ukitaka sasa kujua mahesabu ya ufupi wa njia hiyo, ndiyo hapo sasa anaingia huyu jamaa anayeitwa Pythagoras. Kabla ya yeye, watu walikuwa wanaweza kukatiza hivyo lakini kwa wakati huo walikuwa hawawezi kujibu nija hiyo ni fupi ina uhusiano gani kimahesabu ukilinganisha na ile ndefu ambayo hawakuitumia. Pythagoras alipokuja ndiyo akawa sasa amewawezeha kujua uhusiano wa kimahesabu uliokuwepo kati ya njia hizo mbili
 
Unamaanisha kuwa imeandikwa "c" kwa lengo la kuwakilisha quantity ambayo ni "constant" na siyo kwamba "c" ni symbol inayotumika kuwakilisha SI unit ya kasi ya mwanga, kama nilivyosema hapo awali? Is this what you actually mean? Kama unamaanisha hivyo utakuwa unafanya makosa makubwa sana. The letter "c" is a symbol for the SI unit of speed of light, unless otherwise stated
Sijui utaki tu kuelewa au vipi? Unajua tofauti ya constant na SI unit? Hivi unajua kuwa Kuna constants zenye SI units na zisizo na SI unit?
Unapoambiwa umekosea tafakari vizuri uelewe.
Duniani Kuna basic SI units saba(7) tu! Ambapo badae utengeneza zingine kwa kuunganisha SI units zaid ya moja mfano speed SI unit yake ni m/s ni baada ya kuunganisha SI unit ya length na time.
Kama umetumia scientific calculator utagundua kua constants zimepewa herufi au alama fulana kuziwakilisha. Lakini hii haina maana kwamba hizo ni SI unit hapana.
Nakupa mfano wa quantities na their SI units.
Quantity SI unit
1.Mass(m) kilogram(kg)/gram(g)

2. Length (l). Meter(m)

3. Time(t). Second(s)

4. Electric current (I). Ampere(A)

5. Amount of substance mole(mol)

6. Unit of luminous intensity. Joule(J)


7. Temperature. Kelvin (K)




Usipoelewa hapa wewe huitajiki kujadili haya mambo nenda mmu ukale kimasihara
 
Back
Top Bottom