kivyako
JF-Expert Member
- Feb 2, 2012
- 14,341
- 12,067
.....will be waitingTo Be continued
.....will be waitingTo Be continued
Kwa hiyo unasema -Mtu akisema mimi ni rais ina maana kuwa ........Wanabodi,
Leo naomba niwaendeshee semina fupi ya somo linaloitwa psychoanalysis. Hili ni somo la kuisoma mienendo ya binadamu ikihusisha tafsiri za kisaikolojia za maneno na matendo yanavyohusianishwa na tabia zilizojificha kwenye subconscious mind na kubainisha vitu vinavyoitwa "deep rooted neurosis".
Mfano mtu anaye practice overconfidence, ana tatizo la lack of confidence. Mtu anaye practice superiority complex, ana tatizo la inferiority complex bila kujijua. Na ukiona mtu anaongea sana kwa ukali na vitisho ujue hana lolote katika utekelezaji, ni talker tuu na sio mtekelezaji. Ni maneno marefu lakini vitendo vifupi, lakini the doers wanaonyesha vitendo
Haa Pia Umenikumbusha Kwenye Entrepreneurship Tulijifunza tabia za watu wenye Confidence mimi nilidhani ni mmoja wapo Mwalimu wetu alitupeleka kwenye Restaurant tukaagiziwa chakula cha ajabu mimi nilianza kuonja chumvi kwenye mboga niliambiwa 'You do not have Confidence' Kumbe wenye confidence hawaonji chumvi wanaongeza chumvi na huwa nawauliza kwanini huonji chumvi unaweka tu huwa wana sema najua kwamba huwa wanaweka kidogo Watu wanao pima upepo Hawana Confidence ya KuongozaWanabodi,
Leo naomba niwaendeshee semina fupi ya somo linaloitwa psychoanalysis. Hili ni somo la kuisoma mienendo ya binadamu ikihusisha tafsiri za kisaikolojia za maneno na matendo yanavyohusianishwa na tabia zilizojificha kwenye subconscious mind na kubainisha vitu vinavyoitwa "deep rooted neurosis".
Mfano mtu anaye practice overconfidence, ana tatizo la lack of confidence. Mtu anaye practice superiority complex, ana tatizo la inferiority complex bila kujijua. Na ukiona mtu anaongea sana kwa ukali na vitisho ujue hana lolote katika utekelezaji, ni talker tuu na sio mtekelezaji. Ni maneno marefu lakini vitendo vifupi, lakini the doers wanaonyesha vitendo
Behaviorists would argue that way not in psychoanalysis; kwamba ukali as defence mechanism unatokana na mtu kujifunza kutokana na mazingira yake ya kila siku (in most cases during early years) asipokuwa aggressive anawezakuwa undermined, asieheshimiwe etc kutokana na environment interaction.
On the other hand in psychodynamic (where psychoanalysis as a theory derives from) would argue aggression is a result of under developed 'ego' katika malezi yake ya awali mtu mwenye hasira akufundishwa vizuri ya kuwa uwezi kupata kila kitu kusudi 'super ego' the personality which we use as adults ielewe ya kuwa in life their compromises.
Well if he had put it that way I wouldn't have bothered those are the observable behaviours of the person to all and yes somewhat abnormal indicating psychological issues.In theory both of what you mentioned in your comment could be correct, on the other hand it implies the subject in discussion “inferior complex ” pertained and shown by the macho character, therefore showing of strength to the deceived eyes but only undermine the serious issues of the character in question.
Kufoka foka surely is part of deception inaficha udhaifu mkubwa, and this can be clearly exemplified by the behaviour of the character.
Bullying of the weakest in society to satisfy the egocentric nature of the character, makodi ya ajabu to the citizens, vunja vunja, fukuza fukuza kazini, funga funga ya ovyo ovyo, utekaji and so on,
But bare in mind when the rich and famous out of the bullying circle come to your backyard, your not short of praise and omba omba isiyo na kipimo and so forth.
The same can be said to the army, the weak leader will always be afraid,will try utmost to be cozy with them.
By the way, these tendency and behaviour of a men lack empathy to his own family, and it won’t surprise me a bit!
unafiki huu, anarudi wapi? alikuwa wapi?
watanzania mmekuwa kama vinyani au vinyago fulani hivi
'mtu akisema kinyume na wewe ni adui au yuko upande ule' akisema sawa na wewe sio adui
una inferioty complex
hao uliowataja wote akiwemo mimi, tunasema tunachojisikia kusema na kunyoosha hisia zetu bila kujali upande wa pili wnataka nini
Leo unasema karudi, kesho akija na hoja yake nyingine utasema anatafuta ukuu wa wilaya
hamjawahi kujadili maada bali kuangalia yuko upande upi
hata hapa ni mfano mzuri haujaangalia hoja, umekimbilia kusema uliyosema! aibu!
halafu ndio wasomi nyie, ndio mameneja huko kwenye mabenki, ndio unaitwa baba au mama nyumbani, ni figure ambaye unatakiwa ku inspire others! ila ki ukweli hauna kitu kichwani
mmeondoa kabisa dhana ya debate na kujadili maada kwa akili timamu!!
Well if he had put it that way I wouldn't have bothered those are the observable behaviours of the president to all and yes abnormal indicating psychological issues.
But if you gonna put the argument through a psychology theory at least one needs to make the effort in understanding the fundamental surely you cant pass a behaviourism explanation as a psychoanalysis.
Mkuu unamsema mtu???To Be continued
Wajuvi wa mambo wanasema hili ni JIWE GIZANI....To Be continued
Hizo sifa zote anazo kaka yako [emoji482] [emoji357] [emoji357] [emoji357] hizo za over ,labda usiendelee kufafanua zaidi maana utakuta umemsema yeyeWanabodi,
Leo naomba niwaendeshee semina fupi ya somo linaloitwa psychoanalysis. Hili ni somo la kuisoma mienendo ya binadamu ikihusisha tafsiri za kisaikolojia za maneno na matendo yanavyohusianishwa na tabia zilizojificha kwenye subconscious mind na kubainisha vitu vinavyoitwa "deep rooted neurosis".
Mfano mtu anaye practice overconfidence, ana tatizo la lack of confidence. Mtu anaye practice superiority complex, ana tatizo la inferiority complex bila kujijua. Na ukiona mtu anaongea sana kwa ukali na vitisho ujue hana lolote katika utekelezaji, ni talker tuu na sio mtekelezaji. Ni maneno marefu lakini vitendo vifupi, lakini the doers wanaonyesha vitendo
[emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji106] [emoji106] [emoji106]Mbona kama unaleta uchochez... Umesema eti UKIONA MTU ANAONGEA KWA VITISHO ujue ana nini??
Jua shehe ponda kapewa siku tatu sasa sijui wewe utapewa siku ngapi...
[emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji106] [emoji106] [emoji106]Kweli tupu,ukiona mtu anapenda kumpiga mkewe ujue hana ubavu wa kupigana na wanaume wenzake
Mimi huwa napenda sana kutumia "mikao"ya mtu kujua anajiamini au hajiamini!