Professor Kitila Mkumbo slams Ministers Ummy and Kigwangala

Professor Kitila Mkumbo slams Ministers Ummy and Kigwangala

Hivi Dr.Mwele alikuwa anatangaza kuwa ZIKA ipo au alikuwa anatoa taarifa ya matokeo ya utafiti kuhusu ugonjwa wa ZIKA!!? Hivi matokeo ya utafiti mnataka akayatangaze Ummy Mwalimu!!?

Hayo mambo mengine ya kutangaza rasmi hao wanasiasa yangefuata baadae lkn kwanza taarifa ya kutalaamu lazima iwekwe public na watalaamu wenyewe na ndicho kilichofanyika...!!

Hivi kwa kutangaza ummy mwalimu kuwa ugonjwa wa ZIKA haupo ndo hautakuwepo kweli!? Yaani watalii ni muhimu kuliko sisi??
Mwenzio hana kibarua
 
Mkuu Act inasema
(A)Notification of infectious or communicable and Non communicable Diseases and isolation of infected Persons
9 (1) The Minister, in consultation with the Authorized officer,.........

Hapa act haiseme juu ya Taarifa ya Utafiti........, inasema tangazo la maambukizi/ mlipuko wa Ugongwa Litatolewa/kutangaza na Wizara(Wataalamu) kwa kushauriana na Mtumishi mwenye Dhamana ambaye ni Waziri.......
Je waweza fafanua juu ya jambo hili mkuu...........??????!!!!!!!!
 
Hivi Dr.Mwele alikuwa anatangaza kuwa ZIKA ipo au alikuwa anatoa taarifa ya matokeo ya utafiti kuhusu ugonjwa wa ZIKA!!? Hivi matokeo ya utafiti mnataka akayatangaze Ummy Mwalimu!!?

Hayo mambo mengine ya kutangaza rasmi hao wanasiasa yangefuata baadae lkn kwanza taarifa ya kutalaamu lazima iwekwe public na watalaamu wenyewe na ndicho kilichofanyika...!!

Hivi kwa kutangaza ummy mwalimu kuwa ugonjwa wa ZIKA haupo ndo hautakuwepo kweli!? Yaani watalii ni muhimu kuliko sisi??
Taarifa ya matokeo ya utafiti kuhusu ugonjwa wa ZIKA.......
Mfano rahisi Kamati za Bunge zinapofanya Uchunguzi wa jambo ambalo halipo sawa Taarifa hutolewa na mwenyekiti wake...............na siyo Spika.....
 
Hivi Dr.Mwele alikuwa anatangaza kuwa ZIKA ipo au alikuwa anatoa taarifa ya matokeo ya utafiti kuhusu ugonjwa wa ZIKA!!? Hivi matokeo ya utafiti mnataka akayatangaze Ummy Mwalimu!!?

Hayo mambo mengine ya kutangaza rasmi hao wanasiasa yangefuata baadae lkn kwanza taarifa ya kutalaamu lazima iwekwe public na watalaamu wenyewe na ndicho kilichofanyika...!!

Hivi kwa kutangaza ummy mwalimu kuwa ugonjwa wa ZIKA haupo ndo hautakuwepo kweli!? Yaani watalii ni muhimu kuliko sisi??
Hii me naona ni sawa na kuingia msalani kwa haja kubwa[emoji90] ikisindikizwa na ndogo afu unatoka uko smati safiii kumbe hujanawa hujasafisha makalio ss utegemee nn hapo..
INZI [emoji219] [emoji218] LAZIMA WAKUTEMBELEE KWA MAANDAMANO
 
Nadhani upeo wako ni mdogo sana katika suala hili.
Ngoja nikupe ufafanuzi.

1/NIMR ndio chombo rasmi cha serikali katika kusimamia tafiti zote za Afya hapa Tanzania. Kipo chini ya wizara ya Afya Makao makuu, na kinajukumu la kuanzisha, kuendesha na kuhitimisha mwenendo wowote wa tafiti zote za Afya hapa Tanzania.

2/Ni kosa kubwa sana kwa taasisi yoyote kufanya tafiti za kisayansi na mwisho wa siku kutokutoa matokeo ya tafiti hizo au kuchelewesha kwa makusudi matokeo ya tafiti hizo au kupotosha kwa makusudi matokeo ya Tafiti hizo (Kitaalamu inaitwa Research Misconduct, na moja ya adhabu yake kimataifa ni kuzuia kabisa kwa taasisi husika kufanya utafiti tena).

3/Utafiti wa kisayansi ni mali ya jamii iliyohusika katika utafiti huo. Utafiti sio mali ya mtu au serikali. Sio jukumu la serikali au mtu binafsi kuamua kutoa au kutokutoa matokeo ya utafiti wa kisayansi uliokwisha kufanyika. Kuzuia au kuchelewesha kutoa matokeo ya utafiti wa kisayansi ni sawa na kuiba haki ya jamii.

4/Kuna tofauti kubwa sana kati ya Kutangaza matokeo ya utafiti uliokwisha kufanyika(Research Findings) na kutangaza mlipuko wa ugonjwa kwenye jamii(Epidemic).
Mkurugenzi wa NIMR alitangaza matokeo ya utafiti uliokwisha kufanyika na wala hakutangaza mlipuko wa Zika hapa Tanzania.
Hebu tuwekeeni tujikumbushe jinsi dr. Mwele alivyotoa maelezo yake
 
Hiki walichokifanya serikali sasa ndio kinasababisha chaos. Serikali ilitakiwa ieleze kwa raia tofauti ya kugundulika kwa virusi na kuwepo kwa mlipuko wa ugonjwa wa Zika.
Tatizo lipo kwa SIZONJE akili yake ipo kwenye kutimua tu.
Mfano gari ikipata pancha utalitupa ukanunue jingineee?
Unaziba pancha safari ibaendelea sio kutupa gari ukanunue lingine ni ujuha.
Ndivyo alivyo SIZONJE
 
Dr Mwele is very clever na I do support kitendo alichokifanya ingawa madhara yake yamemuondoa kikatili kabisa kwenye ajira.

Kila mtu anafahamu mfumo mbovu wa nchi yetu wa kuto disclose crucial matters na muda mwingine huwa findings nyingine zinafichwa kabisa mwisho wa siku mambo yanabumbuluka inakuwa aibu kwa serikali.

Huwezi kuingiza politics kwenye issue sensitive kama za afya ya binadamu.

Mtafiti ndio anaetoa report ya utafiti wake.

Big up Dr Mwele.. U are and will always be the HERO na utabaki kwenye mioyo ya Watanzania wengi ambao huwa hawapewi taarifa za tafiti kama hizi na serikali yao.
Dr Mwele hana tofauti na yule jamaa aliefukuzwa kwa kusema ukweli kuwa taasis za serikale kuweka fedha fixdeposit si vibaya ni ruksa.
Hawa watumishi wanaosimamia ukweli ndio itawakost sana chini ya SIZONJE
 
Tofautisha mbegu za ubuyu na ugonjwa wa zika.


Uwezo wa Prof.ni wa kitilia shaka
Umeambiwa Ubuyu una madhara na ZIKA ipo tanganyika japo wanasena imezibitiwa..
Sasa uwezo wa prof unahusika vipi
 
Kungekuwa na mtu juu yake wa kumfukuza angeshafukuzwa hata mara 1000. Ni nani asiyefanya makosa tena ya kawaida kama hili?
 
Kwa hiyo name wale wa TMA watabiri wa hali ya hewa wanapokuwa na taarifa sahihi za kutokea kimbunga au mvua kubwa zenye kuhatarisha maisha yetu yawapaswa kumwambia waziri husika atangaze na sio kazi ya Dr. Kijazi kuuhabarisha umma?
Swali gumu nipe mma kwanza[emoji27]
 
Yaani upo sahihi kabisa. Mambo ya wataalamu waachiwe wataalamu tu, mambo ya wanasiasa yabakie kwa wanasiasa wenyewe.
Dr. Mwele Malecella alikuwa anatupa matokeo ya utafiti walioufanya(Jambo ambalo ni la kitaalamu), wadau wengine(ikiwemo serikali) ndio tungefuata hatua za kuchukua kulingana na matokeo ya tafiti hizo.

Nami bado najaribu kuwaza tu, je nini kitabadilika katika matokeo hayo hata baada ya Dr.Mwele Mallecela kufukuzwa kazi?
Huyu mpya dr. Wa mifugo je hajatoa kauli ya kukanusha kuwa ZIKO.. ZIKA haipo? Au anasubiria AMRI KUU YA SIZONJE[emoji83]
 
Tunataka maoni ya watafiti wa tiba za binadamu. Haya maoni mengine ya watalaam wa sociology au miamba wanaweza kutupotosha bila kukusudia.
Hitimisho la utafiti wenyewe ulisema.. Further studies are required to ascertain...
Kuna mashaka hapa na sikutegemea kama Dr. Mwele angekuja mapema bila kufuata utaratibu!
 
KUTOA TAARIFA YA MAGONJWA YA MLIPUKO NI LAZIMA TARATIBU ZIFUATWE KUANZIA NIMR WIZARANI HADI WHO, LAKINI KUTOA TAARIFA YA TAFITI HAKUNA HAJA YA KUFUATA HIZO PROTOCOL.
ALICHOFANYA BINT MALECELA NI KUTOA TAARIFA ZA TAFITI.
 
Sasa huyo dr ndie alie fanya au Wafanyakazi katika kitengo cha utafiti.Kwa nini mmoja wa hao Wafanyakazi (researcher) asitangaze aliye tangaza dr Malecela?
Katangaza kwasababu ndiye boss wa hao watafiti.
 
Tofautisha mbegu za ubuyu na ugonjwa wa zika.
Uwezo wa Prof.ni wa kitilia shaka

Amekwambia madhara ya mafuta ya mbegu za ubuyu na siyo mbegu za ubuyu, kama madhara ya mbegu za ubuyu ni kupunguza nguvu za kiume basi ni makubwa kuliko zika kwani hata huyo mtoto mwenye zika hatopatikana.

Ila mbegu za ubuyu na zika hakuna tofauti sababu size zitakuwa sawa.
 
Back
Top Bottom