Prof. Tibaijuka ashauri wabunge wasiwe Mawaziri!

Prof. Tibaijuka ashauri wabunge wasiwe Mawaziri!

usiwe chizi kipengele kimoja kati ya vyte ndio kikifany useme hapana

Naona wewe ndiye chizi mbona bunge lilijadili kipengere kwa kipengere na hakuna aliyelazimishwa kusema ndiyoo kwa kila kipengere.Mwanasheria
wa Zanzibar alithibitisha hivyo kwa kuvikubali baadhi ya vipengere na vingine alivikataa.
 
Anagwaya gwaya
Alikua wapi kusema haya wkt wa bunge maalumu la katiba???
Awabadili maCCM wenzake na ashauri wananchi waigomee rasimu ya katiba walopendeza na kuibadili wao
 
Nakumbuka kipind kile cha mdahalo iliokafanyika pale NKURUMA HALL wakaanda watu wao wakuja kumzomea TUNDU LISSU wao walikuwa na wakina Mwigulu, Wasira, Tibaijuka mwenyew walishikiria bango kutetea huuu uovu
 
No No Prof Tibaijuka huku ni kujidhalilisha kwa hali ya juu!

Ulikuwa na all time and opportunity you can imagine in this world kuyasema haya kwenye BMK. Lakini wewe na ma-CCM wenzako mkaikataa rasimu ya Warioba iliyokuwa imependekeza mawaziri wasiwe wabunge!

Ndiyo maana watanzania wanaona CCM kama a MENTAL DISEASE, Once you're in CCM you can't think properly, STD VII. Lusinde na wewe Professor mnakuwa same level of thinking.

But you still have only one chance, if you real believe on currently what you're talking.

Wahamasishe wananchi wako wa Jimbo la Muleba waikatae katiba pendekezwa inayotaka mawaziri wawe wabunge. The ball is in your court honorable Prof Tibaijuka

Hajachelwa jamani vibaya kula matapishi mwacheni ale makombo
 
Aliyekuwa waziri wa ardhi na makazi wa Tanzania mh. Anna Tibaijuka anaitaka serikali kubadirisha utaratibu wa mbunge kutokuwa waziri ili wabunge waweze kuwahudumia wapiga kura wao badala ya kutumia muda mwingi kufanya kazi za serikali.

Wadau kama sio uchizi ni nn hiki au ndio kapagawa baada ya kufutwa kwake?

Hilo lilikuwemo ktk rasimu ya katiba mpya kwa wingi wao CCM wote walilipinga sasa imekuwaje baada ya kutolewa alione ni suala la msingi,hiyo inaonyesha kuwa CCM wengi wameburuzwa kumbe wana matakwa yao binafsi na sio kufuata matakwa ya chama hata kama huridhii.
....... huyu mama amesema kitu na kuna siri hapo...sas ifanyieni kazi hiyo siri,jiulize imekuwaje sasa huyu mama anaseam hayo?
 
Amwambie samweli sita na chenge,asitumbie ss sisi tulishamweleza warioba na akatusikiliza na akaweka mawazo yetu kwenye rasimu
 
Ukishakuwa ndani ya ccm akili unauza! Haya yamo kwenye rasimu ya Warioba, professor akakubali kuuza akili yake! Leo anajibaraguza nini!
 
Aliyekuwa Waziri wa Nyumba, Ardhi na Maendeleo ya Makazi Prof Anna Tibaijuka ameibuka na kusema Mbunge anapokuwa Waziri kama ilivyo sasa, anakuwa anafanya kazi za kuitetea Serikali badala ya kuisimamia.

Mbunge huyo wa jimbo la Muleta Kusini amesema pia anakosa nafasi ya kuwatumikia ipasavyo wananchi wa jimbo lake ambao ndio wamemchagua kuwasilisha matatizo yao Serikalini kwa ajili ya utatuzi.
Prof Tibaijuka ameibuka baada ya kuvuliwa wadhifa wake wa uwaziri na Rais Jakaya Kikwete kufuatia kupokea Bil 1.6 kutoka kwa James Rugemalira kinyume na masharti ya maadili kuhusu zawadi kwa mtumishi wa UMMA.


Prof Tibaijuka amesema sasa amerudi jimboni kwake Muleba Kusini kuwatumikia Wananchi. Amesema moja ya changamoto ambayo alikumbana nayo alipokuwa Waziri ni kuwa hakupata muda wa kutosha kuwatumikia Wananchi wa jimbo lake.
Muda mwingi alikuwa analazimika kufanya shughuli za Serikali badala ya kuisimamia Serikali ili itekeleze mahitaji ya wananchi wa jimbo lake kwa wakati. Hivyo kwa kuwa sasa yeye sio Waziri tena, basi anao muda wa kutosha kutatua kero za wananchi.
Ikumbukwe jambo hili la Mawaziri wasitokane na Wabunge lilipendekezwa kwenye rasimu ya pili ya katiba iliyokuwa imewasilishwa bungeni na iliyokuwa tume ya Katiba chini ya aliyekuwa Mwenyekiti wake Jaji Joseph Warioba.
Hata hivyo jambo hilo lilipingwa na bunge la katiba, na wengi waliopinga pendekezo hilo ni wabunge wa Chama cha Mapinduzi akiwemo Prof Anna Tibaijuka.
Sasa ni jambo la kushangaza kumuona Prof
Tibaijuka leo anatoa kauli hiyo wakati alipokuwa kwenye bunge la katiba hakusema chochote na alipiga kura ya ndio vipengele vyote vya katiba iliyopendekezwa.

Sina tatizo na Huyu Mama. Tatizo langu ni hii "wholesale hypocrisy" ya Wanasiasa. Kwa nini hakupaza sauti ya kuunga mkono wezi hili ambalo lilikuwa kwenye Rasimu ya Warioba? Kwa nini hakupaza sauti kukemea bezo, kejeli na dharau iliyoelekezwa kwa Tume ya mabadiliko ya Katiba na hususan kwa mzee Warioba? Kwa nini hakutetea hoja yake hiyo kwa uzoefu aliokuwa nao kama Waziri na Mbunge? Sasa hivi nani atamchukulia seriously? Sitaki kumkosea adabu huyu mama, lakini huu ni unafiki.
 
Huyu akae kimya tu. Hakuna mtu anataka rai yake. Ni uprofesa wa ufisadi ndio anao. Lini atasimama kizimbani ?
 

Akiongea na Raidio One Sterio, Prof. Tibaijuka amesema kuna umuhimu wa serikali kubadilisha mfumo; yaani Waziri asiwe Mbunge ili mbunge aweze kuwatetea watu wake. Amesema mfumo wa Mbunge kuwa Waziri umewafanya Mawaziri kutetea serikali badala ya wananchi

Screen Shot 2014-12-27 at 10.14.26 AM.png
 

Akiongea na Raidio One Sterio, Prof. Tibaijuka amesema kuna umuhimu wa serikali kubadilisha mfumo; yaani Waziri asiwe Mbunge ili mbunge aweze kuwatetea watu wake. Amesema mfumo wa Mbunge kuwa Waziri umewafanya Mawaziri kutetea serikali badala ya wananchi

View attachment 214343


Wanasema raha ya ngoma ingia uicheze mwenyewe. Prof anatufumbua macho kumbe rasimu ya CHENGE ndg zetu CCM walipitisha kwa shinikizo!!!!!
 
Too late kwa maoni yako mama. Ulikuwa umelala wakati ule na sasa inajaribu kuzinduka.
 
Na watatajana sana wakishaondoka kwenye ufalme ndani ya ccm. Watu wapo ccm kwa ajili ya ufisadi tu lkn wanaumia sn wanayofanyiwa watz
 

Akiongea na Raidio One Sterio, Prof. Tibaijuka amesema kuna umuhimu wa serikali kubadilisha mfumo; yaani Waziri asiwe Mbunge ili mbunge aweze kuwatetea watu wake. Amesema mfumo wa Mbunge kuwa Waziri umewafanya Mawaziri kutetea serikali badala ya wananchi

View attachment 214343

Sasa anaelekea kuifufua BARAZA LA WANAWAKE TANZANIA. Kama mnakumbuka alishinda kesi lakini akaonjeshwa uwaziri akanyamaza! Stupid Professor!
 
Huyu mama ni mwanaharakati sana sema tu alipopewa uwaziri na kuingia kwenye system akachange gafla..lakini kwa kuwa yupo nje now mtamuona mambo yake.
 
Wanadamu ndio tulivyo hata Yesu waligundua ni mwana wa Mungu baada ya kumuua na kumtundika musalabani. Tumsamehe buree
 
Back
Top Bottom