Prof. Tibaijuka ashauri wabunge wasiwe Mawaziri!

Prof. Tibaijuka ashauri wabunge wasiwe Mawaziri!

Huyu mama ni mwanaharakati sana sema tu alipopewa uwaziri na kuingia kwenye system akachange gafla..lakini kwa kuwa yupo nje now mtamuona mambo yake.
Mwanaharakati anasimamamia na kutetea anachokiamini bila kujali mazingira, Tibaijuka ni kama ni Mwanaharakati Basi Mwanaharakati mtetea tumbo.

Maana akirudishwa tena atabadili msimamo.
 
Aliyekuwa Waziri wa Nyumba, Ardhi na Maendeleo ya Makazi Prof Anna Tibaijuka ameibuka na kusema Mbunge anapokuwa Waziri kama ilivyo sasa, anakuwa anafanya kazi za kuitetea Serikali badala ya kuisimamia.

Mbunge huyo wa jimbo la Muleta Kusini amesema pia anakosa nafasi ya kuwatumikia ipasavyo wananchi wa jimbo lake ambao ndio wamemchagua kuwasilisha matatizo yao Serikalini kwa ajili ya utatuzi.
Prof Tibaijuka ameibuka baada ya kuvuliwa wadhifa wake wa uwaziri na Rais Jakaya Kikwete kufuatia kupokea Bil 1.6 kutoka kwa James Rugemalira kinyume na masharti ya maadili kuhusu zawadi kwa mtumishi wa UMMA.


Prof Tibaijuka amesema sasa amerudi jimboni kwake Muleba Kusini kuwatumikia Wananchi. Amesema moja ya changamoto ambayo alikumbana nayo alipokuwa Waziri ni kuwa hakupata muda wa kutosha kuwatumikia Wananchi wa jimbo lake.
Muda mwingi alikuwa analazimika kufanya shughuli za Serikali badala ya kuisimamia Serikali ili itekeleze mahitaji ya wananchi wa jimbo lake kwa wakati. Hivyo kwa kuwa sasa yeye sio Waziri tena, basi anao muda wa kutosha kutatua kero za wananchi.
Ikumbukwe jambo hili la Mawaziri wasitokane na Wabunge lilipendekezwa kwenye rasimu ya pili ya katiba iliyokuwa imewasilishwa bungeni na iliyokuwa tume ya Katiba chini ya aliyekuwa Mwenyekiti wake Jaji Joseph Warioba.
Hata hivyo jambo hilo lilipingwa na bunge la katiba, na wengi waliopinga pendekezo hilo ni wabunge wa Chama cha Mapinduzi akiwemo Prof Anna Tibaijuka.
Sasa ni jambo la kushangaza kumuona Prof
Tibaijuka leo anatoa kauli hiyo wakati alipokuwa kwenye bunge la katiba hakusema chochote na alipiga kura ya ndio vipengele vyote vya katiba iliyopendekezwa.

Kachelewa vibaya sana!!!!!! Katika Jimbo "lake" Muleba Kusini, Chadema amekomba mitaa, vijiji na vitongoji kwenye uchaguzi wa Serikali za Mitaa uliopita. Hana lake tena. Ataunga mkono Rasimu ya Warioba aliyokuwa akiipinga kwa kelele mpaka mishipa ya shingo inataka kumtoika. Aliye tu. Hana anachowatumikia wananchi wa Jimbo lake.
 
Huyu mama ni mwanaharakati sana sema tu alipopewa uwaziri na kuingia kwenye system akachange gafla..lakini kwa kuwa yupo nje now mtamuona mambo yake.

I am sorry, she is hopeless. Tusiwe wepesi wa kusahau. Kumbuka kuwa alitetea kura ya wazi katika bunge ka katiba. Katika democrasia ya kweli, kuna kura ya wazi? Na usomi wake wote! She is hopeless mchumia tumbo.
 
Mbona hakusema ndani ya bunge la katiba wakati yeye alikua mjumbe mbona ujasiri wake hatukuona ndani ya bunge la katiba mama wewe tuache tu wa tz wasasa tumesha jua katiba yetu ni ipi viva babu warioba
 
Dah ndio anajua leo!! Wakati wanapitisha katiba hawakulijua hili! Dah huyu mama yupo kwenye wakati mgumu sana kiukweli.
 
Laki 3 kwa siku zilimchanganya, huyu mama analeta kichekesho cha mwaka! Mbona maccm wote walipinga rasimu ya warioba?
 
Huyo mama ni Mnafiki nambaro one,Shujaa wangu wa Bunge la katiba ni Mwanasheria mkuu wa Zanzibar aliefanya maamuzi huku akijua nini kitamtokea.

huyo mama ni Professeri wa njaa
 
Wait a minute...Bahati hujawahi kunifundisha, ningechana madesa yote! Eti naye Profesa!!
 
ndo utakapo uona ungese wa wanasiasa...wanasema ndiyo huko moyoni wanasema hapana...si alikuwepo kwenye binge la katiba huyu bibi bomba!!
 
Back
Top Bottom