Prof. Tibaijuka ashauri wabunge wasiwe Mawaziri!

Prof. Tibaijuka ashauri wabunge wasiwe Mawaziri!

Aliyekuwa waziri wa ardhi na makazi wa Tanzania mh. Anna Tibaijuka anaitaka serikali kubadirisha utaratibu wa mbunge kutokuwa waziri ili wabunge waweze kuwahudumia wapiga kura wao badala ya kutumia muda mwingi kufanya kazi za serikali.

Wadau kama sio uchizi ni nn hiki au ndio kapagawa baada ya kufutwa kwake?

Hilo lilikuwemo ktk rasimu ya katiba mpya kwa wingi wao CCM wote walilipinga sasa imekuwaje baada ya kutolewa alione ni suala la msingi,hiyo inaonyesha kuwa CCM wengi wameburuzwa kumbe wana matakwa yao binafsi na sio kufuata matakwa ya chama hata kama huridhii.

Mkuu tupe chanzo cha habari maana wengine tunatumia ubongo kuchambua jambo/mambo kuliko wengi wao wanotumia HISIA TU! Nitakuja na comments baada ya kupata source ya hizi habari.
 
Aliyekuwa waziri wa ardhi na makazi wa Tanzania mh. Anna Tibaijuka anaitaka serikali kubadirisha utaratibu wa mbunge kutokuwa waziri ili wabunge waweze kuwahudumia wapiga kura wao badala ya kutumia muda mwingi kufanya kazi za serikali.

Wadau kama sio uchizi ni nn hiki au ndio kapagawa baada ya kufutwa kwake?

Hilo lilikuwemo ktk rasimu ya katiba mpya kwa wingi wao CCM wote walilipinga sasa imekuwaje baada ya kutolewa alione ni suala la msingi,hiyo inaonyesha kuwa CCM wengi wameburuzwa kumbe wana matakwa yao binafsi na sio kufuata matakwa ya chama hata kama huridhii.
Maadui wakubwa wa Tanzania na watanzania ni
1.CCM
2.Unafiki wetu-Huyu ni mnafiki sawa na wanachama wenzake wa ccm
 
Yaaani ukiwa kwenye pick ata kidogo uwezi kuongelea matatizo ya wasanii wenzio ila ukishuka unaanza kujifanya mwanaharakati hy ndo iliyo mkuta huyo Anna Tibaijuka ila wakati waziri ata akuina umuhumu wa mbunge kutokuwa waziri
 
Last edited by a moderator:
Haka kamama kajambazi kanaongea nini wakati kalishapiga kura ya kukubali wabunge wawe mawaziri kwenye BMK. Ngoja mwakani tukanyang'anye na huo ubunge ili kapate muda wa kula fedha za ufisadi vizuri
 
Mama angetulia tu sasa. Anajiaibisha bure , binafsi bado namheshimu kutokana na elimu yake. Ni mfano wa kuigwa , hongera sana mama
 
Aliyekuwa waziri wa Ardhi my.Anna Tibaijuka, amesema serikali inapaswa kubadilisha mfumo wa uongozi akimaanisha kwamba mawaziri wasiwe wabunge kwa sababu wanajikuta kufanya kazi za serikali bila kuwatumikia wananchi waliowatuma.

-Hii kauli yake ni sahihi kabisa maana 95% ya wabunge ambao ni mawaziri mda mwingi hawaendi majimboni kusikiliza kero za wananchi waliowachagua na kuwapa ahadi lukuki ambazo hazina hata utekelezaji.

-Upande mwingine naona anasema hivyo kwa kuwa ameachishwa madaraka maana kipindi yuko madarakani mbona alikuwa hasemi hivyo?

-Hawa viongozi wakiwa madarakani hawaoni kama wanafanya makosa na pindi wanapoacha kazi ndo wanagundua mabaya.

-Watu kama hawa hawafai kabisa. Yaani NYANI HAONI KUNDULE.

Arudishe kwanza hela alizo chukua
 
Aliyekuwa waziri wa Ardhi my.Anna Tibaijuka, amesema serikali inapaswa kubadilisha mfumo wa uongozi akimaanisha kwamba mawaziri wasiwe wabunge kwa sababu wanajikuta kufanya kazi za serikali bila kuwatumikia wananchi waliowatuma.

-Hii kauli yake ni sahihi kabisa maana 95% ya wabunge ambao ni mawaziri mda mwingi hawaendi majimboni kusikiliza kero za wananchi waliowachagua na kuwapa ahadi lukuki ambazo hazina hata utekelezaji.

-Upande mwingine naona anasema hivyo kwa kuwa ameachishwa madaraka maana kipindi yuko madarakani mbona alikuwa hasemi hivyo?

-Hawa viongozi wakiwa madarakani hawaoni kama wanafanya makosa na pindi wanapoacha kazi ndo wanagundua mabaya.

-Watu kama hawa hawafai kabisa. Yaani NYANI HAONI KUNDULE.

Hata kwenye bunge la katiba, they knew what they were doing. Ila hawa jamaa wakiamua kuwaaminisha wananchi kwamba 1 ni 3 wanaweza. Shame on her.
 
Hapana mkuu sio kiasi hiki maana wakifukuzwa naona kama vile wanakuwa wanaongea hovyo sana Maige, Nundu na lile shairi lake la 'silent of the lamb' na sasa huyu mama.

Lakini mbona ana maisha mazuri tu tayari.

Ndugu hivi unajua kuna matajiri wangapi hapa Bongo marangapi umesoma habari zao wa uzito? Kinachotakiwa sio mtu kuwa na MALI tu lkn pia PLATFOM yakuckika ukichukulia mtu unaenda nje ya NCH MEDIA zinasema habari zako kuwa umesafiri kwaajili ya Tz hapo sio padogo wee hata uwe na mipesa yako jitangaze kilacku kuwa unasafiri watu watakuona una mipesa tu lkn hutakuwa na HADHI yakuwa mwakilishi wa NCH unaweza kujiuliza mtu km LOWASA inasemakena ana mapesa mengi Kwanini anahangaika kwenda maGOGONI kwahiyo hata huyo BB BOMBA anajua anayo maPESA lkn nani atakuwa na habari nae baada ya kumwagika Tafakari....
 
Bwana alitoa na ametwaa. Sijutii maamuzi ya raisi.Nimepata muda mzuri wa kulitumikia jimbo langu la uchaguzi.Binti yake katuambia "*** all" mara naona wabunge wasichaguliwe mawaziri. Kote huko ni kutapatapa. Alikuwa mjumbe wa katiba mpya na rasimu ya Warioba ilipendekeza hivyo hivyo kuwa waziri asitokane na mbunge wao ndio waliopinga kwa nguvu zote. Tatizo la viongozi wengi wa ccm bado hawajui kuwa wananchi wa leo wana uelewa mpana wa mambo yanayowahusu tena kuliko viongozi wanaowaongoza na wanafuatilia michango ya wabunge wote bungeni. Yeye atulie asubiri hukumu ya wapiga kuta wake 2015.

Wewe ndiyo wajua,lakini tuliko huku ndani ya Chama Chetu Cha Majambazi hatuishi kuwananga wapinzani na wafadhili ati ndiyo KERO ya Maendeleo.

Hawapendikujua UKWELI,na ninawaonea huruma maana kuna siku watakuja kufa kwa kihoro.
 
Ilipofika hatua ya kupitisha katiba alisemaje alisema hapana au alisema ndiyooo katika ibara zote?.

Nawee ni mgeni na maGAMBA ukishakuwa huko hata ukiwa Prof,,,,Akili yote unakabidhi LUMUMBA iwe kwenye makongamano,,,au kwenye Bunge kule unaenda na AKILI kutoka Lumumba tu ila ukishatoka humo unapitia AKILI yako unarudi nayo nyumbani kupumzika iko namna hiyo
 
Back
Top Bottom