Prof. Palamagamba Kabudi Aleta wawekezaji nchini

Prof. Palamagamba Kabudi Aleta wawekezaji nchini

mamayoyo1

JF-Expert Member
Joined
Jul 25, 2018
Posts
1,011
Reaction score
1,019
Waziri wa Mambo ya Nje Prof Palamagamba Kabudi amefanya mazungumzo na Makamu wa Rais wa Mfuko wa Uwekezaji wa China-Africa Development Fund Ndugu Wang Yong leo Beijing. Mfuko huo umeelezea nia ya kuwekeza katika ujenzi wa maeneo ya viwanda pamoja na mradi wa bomba la mafuta.


Image


1136398
 
Waziri wa Mambo ya Nje Prof Palamagamba Kabudi amefanya mazungumzo na Makamu wa Rais wa Mfuko wa Uwekezaji wa China-Africa Development Fund Ndugu Wang Yong leo Beijing. Mfuko huo umeelezea nia ya kuwekeza katika ujenzi wa maeneo ya viwanda pamoja na mradi wa bomba la mafuta.

Image

View attachment 1136398
Baada ya kutoka jalalani
 
Waziri wa Mambo ya Nje Prof Palamagamba Kabudi amefanya mazungumzo na Makamu wa Rais wa Mfuko wa Uwekezaji wa China-Africa Development Fund Ndugu Wang Yong leo Beijing. Mfuko huo umeelezea nia ya kuwekeza katika ujenzi wa maeneo ya viwanda pamoja na mradi wa bomba la mafuta.


Image


View attachment 1136398
Ama kweli Tanzania haiishi vioja!! Hawa wachina si ndiyo juzi juzi mmesema wana mikataba ya kinyonyaji, watu waliotaka kuwajengea viwanda na bandari ya Bagamoyo? Leo mnaenda tena kwao wanyonyaji hawa hawa na maombi ya kujengewa viwanda? Huyu mtu wa jalalani, kwa nini hakurekebisha mkataba na ukafanana na utashi wa nchi? [emoji16][emoji16][emoji16], ama kweli uskistaajabu ya Musa utaona ua Kala Magamba Kabundi
 
Moja kati ya mipango mingi mizuri kwenye ilani ya chama ni kukuza uhusiano wa kiuchumi kimataifa maradufu ni prof.kabudi ni mtu sahihi kabisa wa kutekeleza hili swala.Heko raisi magufuli kwa kupanga kikosi vyema kabisa.
 
Waziri wa Mambo ya Nje Prof Palamagamba Kabudi amefanya mazungumzo na Makamu wa Rais wa Mfuko wa Uwekezaji wa China-Africa Development Fund Ndugu Wang Yong leo Beijing. Mfuko huo umeelezea nia ya kuwekeza katika ujenzi wa maeneo ya viwanda pamoja na mradi wa bomba la mafuta.

Image

View attachment 1136398
Wale wanunuzi wa korosho kutoka kenya waliletwa na nani ?
 
Ama kweli Tanzania haiishi vioja!! Hawa wachina si ndiyo juzi juzi mmesema wana mikataba ya kinyonyaji, watu waliotaka kuwajengea viwanda na bandari ya Bagamoyo? Leo mnaenda tena kwao wanyonyaji hawa hawa na maombi ya kujengewa viwanda? Huyu mtu wa jalalani, kwa nini hakurekebisha mkataba na ukafanana na utashi wa nchi? [emoji16][emoji16][emoji16], ama kweli uskistaajabu ya Musa utaona ua Kala Magamba Kabundi
😀😀😀😀
 
Ni jambo zuri lakini tuchukue tahadhari mapema. China kwa sasa watatafuta kila namna ya kupata faida kufidia hasara wanayopata inayotokana na vita ya kiuchumi kati yao na Marekani hata kama njia hiyo ni haramu.

Ikumbukwe China si rafiki mzuri kibiashara mifano ni mingi lakini kwa uchache angalia mradi wa ujenzi wa Bandari Bagamoyo, Angalia Zambia lakini pia hawa watu wamechangia kwa kiasi kikubwa kuuwawa kwa tembo wengi Afrika maana soko kubwa la meno ya tembo liko China.

Lakini pia wachina hela wanayokusanya inarudi kwao kwa asilimia kubwa sana. Yaani matumizi yao wakiwa ndani ya nchi ni madogo sana. Hivyo wanafanya mzunguko wa fedha yetu kuwa mdogo sana.

Nashauri yafuatayo;

Wawekewe kiwango cha ulipaji wa mishahara na iwe ni lazima kuajiri idadi flani ya watanzania. Hii itasaidia kutoa ajira na kuongeza mzunguko wetu wa fedha.

Kipaumbele kiwekwe kwenye uwekezaji ambao malighafi inapatikana hapa kwetu na si kutoka nje. Wachina wengi wanakuja kwetu kuwekeza kwenye biashara ambazo malighafi zinatoka kwao. Yaani ni kama vile wanakuja kutafuta masoko ya bidhaa za viwanda vyao na hivyo wanakuwa hawisaidii nchi kupata fedha za kigeni.

Tukifanya hayo naamini uwekezaji wao utakuwa na tija kwenye uchumi wetu.


Waziri wa Mambo ya Nje Prof Palamagamba Kabudi amefanya mazungumzo na Makamu wa Rais wa Mfuko wa Uwekezaji wa China-Africa Development Fund Ndugu Wang Yong leo Beijing. Mfuko huo umeelezea nia ya kuwekeza katika ujenzi wa maeneo ya viwanda pamoja na mradi wa bomba la mafuta.


Image


View attachment 1136398
 
Waziri wa Mambo ya Nje Prof Palamagamba Kabudi amefanya mazungumzo na Makamu wa Rais wa Mfuko wa Uwekezaji wa China-Africa Development Fund Ndugu Wang Yong leo Beijing. Mfuko huo umeelezea nia ya kuwekeza katika ujenzi wa maeneo ya viwanda pamoja na mradi wa bomba la mafuta.


Image


View attachment 1136398


Kama balozi wa US alivyosema siku walivyo kutana maneno mengi tunataka tuone vitendo mpaka sasa hatujaona uwekezaji ni maneno tu.
 
Waziri wa Mambo ya Nje Prof Palamagamba Kabudi amefanya mazungumzo na Makamu wa Rais wa Mfuko wa Uwekezaji wa China-Africa Development Fund Ndugu Wang Yong leo Beijing. Mfuko huo umeelezea nia ya kuwekeza katika ujenzi wa maeneo ya viwanda pamoja na mradi wa bomba la mafuta.


Image


View attachment 1136398
Huyu aliyeleta wanunuzi wa korosho feki ?
 
mimi namuamini kabudi anajua kuchagua wawekezaji wazuri wa kichina,sio kama awamu zilizopita,,awamu hii tunaleta wawekezaji wazuri na kama ni bandari,tutaleta wawekezaji wa maana zaidi wajenge bandari nzuri pale ziwa victoria
 
mimi namuamini kabudi anajua kuchagua wawekezaji wazuri wa kichina,sio kama awamu zilizopita,,awamu hii tunaleta wawekezaji wazuri na kama ni bandari,tutaleta wawekezaji wa maana zaidi wajenge bandari nzuri pale ziwa victoria
Ile kampun fake ya Kenya ya korosho nani aliileta kweli? Hio nchi inavituko sana MTU anaweza kunya na wapambe wake wakayaita mavi ni wali.
 
Hahaha eti kawaleta, kawaleta kutoka wapi?! Yeye kawapokea na kuwabembeleza wawekeze, hata hawajawa wawekezaji kwa sasa ni watalii wanaopelekwa huko kuelezwa fursa zilizopo.
Utaratibu wa kuwaeleza watalii fursa zilizopo ili wakaeleze wenye pesa huko kwao. Hao siyo wawekezaji.
 
Back
Top Bottom