Prof. Mwandosya atoa ufafanuzi juu ya elimu yake

Prof. Mwandosya atoa ufafanuzi juu ya elimu yake

hawa ndio warithi wa ukawa.........always ni majiniasi wa ukweli,.
GODLISTEN MALISA DIVISION 1 POINTS 16
imageuploadedbyjamiiforums1465020849-934567-jpg.353533


ukiniweka nikakaba na point 11 yangu,.
Mwanahabari Huru na point13 yake
Ben Saanane point9 yake,....
Mmawia na point 11 zake,.....sasa bungeni umpambanishe na j wa point30 na ben wa point9 pure kutoka azania miaka hiyooooooo,.j lazima atoe chozi kama yule dada mbunge aliepata points35,.
teh
kitachofata ni kama yale yanayoendelea bungeni,..kumdhihaki lissu
limtu la fisiem lina IV-35,.mbunge wa kuteuliwa
teh

Umesahau ya Mbowe,MSIGWA,na ya lema,
 
Hebu jiridhishe na hoja kwanza kabla ya kumshutumu!
Malisa alimtolea mfano Mwandosya kuwa elimu yake ni form 4, then akaingia certificate na diploma kabla hajaenda University! Alichokifanya hapa ni kuleta usahihi wa taarifa yake tu, sidhani kama amegusia jambo lolote la Jesca! Wewe umekuwa mvivu kufuatilia taarifa na umekurupuka na majibu na shutuma kwa Mwandosya!
Kama ni kujibu hoja kama hiyo, kuna haja gani ya kuandika paragraph nyingi kama hizo? Nilichokiona hapa, ni kama mtu aliyesubilia kujitangaza kwamba yeye ana akili asaaaana! Sasa kaipata sababu ya kueleza ambayo hajaulizwa.

Mwambieni, hatuhitaji kusikia hayo na hasa baada ya kuwa ni mtu wa museum.
 
Kwani kuna mahali popote alitiliwa mashaka kuwa Elimu yake ni ya Mwendokasi ya kama ya mtoto wa Baba Jesca?

Sipingani na Maelezo na historia ya Prof.Mwandosya ila sasa yeye amefikaje hapa? Maana labda kuna kitu sikielewi.
Hehehehe wanahaha
 
Ndio! Kuna jambo huelewi! Na japo huelewi unajifanya kuelewa na kutoa maneno yasiyo ya maana. Hapa anamjibu mtu anayeitwa Malisa aliyeandika na kupotosha kuhusu elimu ya Mwandosya na hao wengine. (wakati anazungumzia kuhusu wanafunzi wa diploma ya Chuo kIkuu Dodoma). Alikuwa anafanya reference kwa kina Mwandosya lakini akajikuta napotosha kuhusu elimu yao. Hapo ndipo Prof. Mwandosya alipoweka sawa.
Kipi ambacho malisa alipotosha kuhusu mwandosya?
 
Tatizo la Malisa ni kupost majina ya watu wasiohusika na huu mjadala badala ya jina moja alilokuwa anazungumzia. Wakati huo yeye pia ni kilaza wa kutosha tu. Matokeo ya Malisa Godlisten ya pale Minaki Form IV 2007: 0044,M,GODLBISTEN MALISA,27,IV,CIV-C HIS-F GEO-D KIS-D ENG-D PHY-D CHE-D BIO-D BAS-D. Link: http://www.matokeo.necta.go.tz/csee/S0133.htm
Sasa na wewe Kilaza unamzungumzia GODLBISTEN MALISA halafu unamfananisha na GODLISTEN MALISA? CCM wote ni vilaza!!
 
Mkuu, angebaki UDSM anatutengenezea brains zingine. Alipoingia kwenye siasa hapo nchi ikamtumia vibaya. Ni kama Dk. Bilali, ujuzi alionao na uwezo ni mkubwa sana. Tungewatumia hao effectively ungekuta hatuingii gharama za kuwapa tenda wachina hata ya kuchimba shimo la choo
Mkuu Mzito Kabwela,moja ya tatizo kubwa sana la nchi hii ni kutowathamini wataalamu wetu pamoja na kuheshimu taaluma zao.
Ni mpaka pale tu tutakapoacha kuwafundisha uanasiasa hawa wataalam na wasomi wetu pamoja na kuheshimu taaluma zao,ndipo nchi hii itasonga mbele.
 
Hata Stella Manyanya na Dr. Charles Tizeba ni product za DIT.
#DIT Home of Engineers
 
Tatizo la Malisa ni kupost majina ya watu wasiohusika na huu mjadala badala ya jina moja alilokuwa anazungumzia. Wakati huo yeye pia ni kilaza wa kutosha tu. Matokeo ya Malisa Godlisten ya pale Minaki Form IV 2007: 0044,M,GODLBISTEN MALISA,27,IV,CIV-C HIS-F GEO-D KIS-D ENG-D PHY-D CHE-D BIO-D BAS-D. Link: http://www.matokeo.necta.go.tz/csee/S0133.htm
umetisha sana mdau.
 
Tatizo la Ujesca linasumbua sana baadhi ya watu, Kilaza hasomi vizuri uzi na kuelewa mantiki ya mada matokeo yake anababajesca.
Hehehehe nakuelewa sana mkuu
Majitu yanaropoka tu
Ma ccm bana kweli vilaza
 
Walimu wa half combination ndo walimu waliokuwa wamejaa katika sekondari zote za serikali miaka ya 1980 hadi 1990 (samahanini hiyo ndiyo miaka niliyoma ngazi za sekondari), na katika miaka hiyo hakukuwa na malalamiko ya kushuka kwa elimu(???). Waliojiunga na kozi hizo ni wale waliokuwa na interest na ualimu na ama ambao kombination zao ziligoma kuwapeleka form 5 lakini ufaulu wa mwisho ilikuwa div. 3 za mwanzo mwanzo. Katika hili la udom nafikiri Concern ya rais ni ufaulu wao uliowapeleka udom na pengine ni kwanini wapelekwe university wakati vyuo vyetu vya ualimu vinavyotoa diploma vikiwa havina wanafunzi. Lakini vile vile lengo la special program hii kwa ajili ya walimu wa sayansi lisingetimia kwa sababu uzoefu wangu (kwa kuona) unanieleza kwamba wanafunzi wengi wanaopata kuanzia div.3 za mwisho mwisho hadi ziro huwa ni wale wasioweza masomo yote ya sayansi hasa fizikia na hisabati. Sasa hao div.4 wa udom ndo walikuwa wanaandaliwa wakawe walimu wa fizikia na hisabati? Bora hata walivyoondoshwa mapema. Kuhusu rais kutumia lugha kali na kuita watu vilaza kiasi fulani inauma LAKINI labda ndo ukweli kwa wakati huo japokuwa rais kaonesha namna unaweza kufanya ili kufika university kama ilitokea bahati mbaya ukateleza form 4.
Inawezekana uko sahihi, lakini kwa nini wamefukuzwa wote kwa pamoja?, maana uncle Magu kasema wale wenye sifa watatafutiwa mahali pa kwenda, sasa kwa nini waanze kwa kuwafukuza Na wasipelekwe moja kwa moja wanakostahili, pia kwa nini waziri katetea wanafunzi Na kudai shida Ni walimu halafu rais kasema tofauti kuwa tatizo Ni wanafunzi vilaza, tumwamini nani?, Na nani kadanganya?. Tuanzie hapo!.
 
Juzi niliweka andiko hapa kutoa ufafanuzi juu ya wanafunzi wa UDOM waliokua wakisoma Diploma maalumu ya Ualimu wakitokea kidato cha 4. Baadhi ya watu walihoji Uhalali wa wanafunzi hao kusoma Chuo Kikuu wakitokea kidato cha 4. Yani ilionekana ni maajabu kwenda Chuo kikuu bila kupita kidato cha tano na cha sita.

Nikatoa maelezo nikiwatetea vijana hao nikasema kwamba utaratibu wa kwenda Chuo kikuu bila kupita A-Level ni utaratibu rasmi unaotambulika nchini. Na wapo wengi waliotumia utaratibu huo na wakafika mbali. Katika kutoa mfano wa mmoja wa watu waliotumia utatatibu huo nikamtaja Profesa Mark Mwandosya, kwamba yeye baada ya kumaliza kidato cha nne alijiunga na chuo cha ufundi (DIT) kisha akadahiliwa chuo kikuu.

Jana nikapata taatifa kuwa Profesa Mwandosya amenijibu. Nikatumiwa taarifa ya majibu yake. Sikutaka kuamini taarifa hiyo kwa haraka hadi ndugu Gabriel Mwang'onda alipowasiliana nami na kunihakikishia kuwa ni majibu halisi kutoka kwa Profesa Mwandosya mwenyewe.

Kwanza nimpongeze Profesa Mwandosya kwa kuona umuhimu wa kunijibu. Ni viongozi wachache sana wanaotambua nguvu ya mitandao ya kijamii. Kwahiyo kama hoja yangu ilimfikia kupitia mitandao na akaweza kisoma na kujibu ni jambo la kupongezwa.

Lakini maelezo ya Mwandosya hayajajibu hoja ya msingi badala yake ametoa ufafanuzi juu ya elimu yake. Ingekuwa mahakamani Mwandosya angekua amejadili suala ambalo sio sehemu ya mjadala (matter which is not in dispute).

#MAELEZO_YA_MWANDOSYA

Mwandosya anakiri kwamba ni kweli alisoma chuo cha Ufundi Dar (DIT) lakini anasema kuwa si kweli kwamba hakusoma A-Level. Anasema akiwa DIT alisoma ufundi wakati huohuo akisoma masomo ya form five na six.

Anasema serikali kwa wakati huo ilianzisha mpango maalumu wa kuchukua wanafunzi wenye ufaulu wa juu ktk masomo ya sayansi na kuwasajili katika tasisi mbili ambazo ni sekondari ya Kibaha na Chuo cha Ufundi Dar (DIT) kwa masomo ya sayansi.

Mpango huo ulidumu kwa miaka mitatu kati ya mwaka 1968 na mwaka 1971. Kwa mujibu wa Mwandosya katika "mpango huo maalumu" wanafunzi walisoma masomo ya ufundi (FTC) wakati huohuo wakisoma masomo ya A-level. Hii ilimuwezesha yeye kudahiliwa chuo kikuu cha Aston nchini Uingereza kwa kuwa alikuwa amehitimu pia kidato cha sita nje ya masomo ya ufundi aliyokua akisomea.

Profesa Mwandosya ametaja baadhi ya maprofesa wenzake waliopita kwenye utaratibu huo maalumu ambao ni pamoja na Prof.Mugurusi, na Prof.Mathew Luhanga etc.

#HOJA_YA_MSINGI

Hoja ya msingi haikua Elimu yaProfesa Mwandosya. Hoja ya msingi ilikua utaratibu wa kwenda chuo kikuu bila kupita A-Level. Mwandosya alitumika tu kama mfano, kama ambavyo ningeweza kutumia mfano wa mtu mwingine.

Kwahiyo nilitegemea Mwandosya ajibu kwamba utaratibu huo UPO ila mfano uliotumika kwake si sahihi, au akanushe kwamba utaratibu huo HAUPO. Yani aseme hakujawahi kuwa na utaratibu wa kwenda chuo kikuu kwa kutokea FTC bila kupita A-Level, kwa hiyo maelezo ya Malisa ni ya uongo. Lakini Mwandosya hajafanya hivyo.

Alichofanya ni kutoa ufafanuzi juu ya elimu yake kana kwamba tulikua tuna hofu na elimu yake. Hakuna mtu mwenye hofu na elimu ya Profesa Mwandosya, tunajua yeye ni msomi mzuri anayetambulika kimataifa.

Ambacho alitakiwa kueleza ni kujibu hoja ya msingi then akanushe mfano uliomhusu yeye. Kwa mfano angeweza kusema "utaratibu wa kwenda chuo kikuu bila kupita A-level ni utaratibu rasmi unaotambulika ila mimi sikutumia utaratibu huo" kisha ndo akaeleza yeye alitumia utatatibu gani.

Lakini andiko lake kuwa alidahiliwa chuo kikuu kwa matokeo yake ya form six na sio cheti cha FTC ni kama vile anasema huwezi kwenda chuo kikuu ukitokea chuo cha ufundi (FTC) au vyuo vingine vya kawaida jambo ambalo si kweli. Yawezekana Mwandosya hakukusudia kumaanisha hivi lakini ndivyo watu walivyomuelewa.

Hoja ya msingi ni je, hivi haiwezekani kwenda chuo kikuu bila kupita A-level? Kama Mwandosya anasema yeye alipita A-level, je hakuna wengine waliofika chuo kikuu bila kupita A-level??

Ktk maelezo yake Mwandosya anasema utaratibu wa kusoma elimu ya ufundi (FTC) na masomo ya A-level kwa pamoja ulikua ni "mpango maalumu" uliodumu kwa miaka mitatu tu (1968 hadi 1971).

Maana yake ni kwamba kabla ya mwaka 1968 wanafunzi wa DIT walikua wakisoma FTC tu bila kuchanganya na A-level, na baada ya mwaka 1971 wanafunzi waliendelea kusoma FTC tu bila masomo ya ziada ya A-Level. Kwahiyo waliofanikiwa kusoma "two in one" yani FTC na wakati huohuo wakisoma A-Level ni akina Mwandosya tu (1968 - 1971).

Sasa je Mwandosya anataka kutuambia kuwa wale waliomaliza FTC kabla yao, au baada yao je, hawakupata nafasi za kwenda vyuo vikuu kwa sababu hawakuwa na masomo ya A-level?? Jibu si kweli.

Mimi binafsi nawafahamu wasomi wengi tu wazuri waliosoma FTC na walipomaliza wakadahiliwa vyuo vikuu bila kusoma A-Level kama Mwandosya. Na utaratibu huu umekua ukitumika kwa muda mrefu hadi serikali ilipobadilisha mtaala wa FTC kuwa Ordinary Diploma.

Na hadi sasa hivi wahitimu wa kidato cha 4 waliofanya vizuri masomo ya sayansi wanadahiliwa kusoma Ordinary Diploma kwenye vyuo vya ufundi kisha wanajiunga na vyuo vikuu kusomea shahada mbalimbambali za Uhandisi bila kupita A-Level.

Kwahiyo nihitimishe kwa kusema kwamba maelezo ya Profesa Mwandosya ni mazuri lakini ametoka nje ya hoja. Kama yeye alisoma FTC na A-Level kwa pamoja, haimaanishi kuwa hakuna waliosoma FTC peke yake na wakaenda vyuo vikuu. Wapo waliosoma FTC na walipohitimu wakaenda vyuo vikuu bila kufanya masomo ya ziada ya A-Level kama yeye.

Hivyo basi kwa kuwa inawezekana kwenda chuo kikuu bila kupita A-Level, hatuwezi kuwahukumu wanafumzi wa UDOM waliotoka kidato cha 4 kwenda kusomea Diploma maalumu ya ualimu wa sayansi kwa miaka mitatu. Utaratibu waliotumia upo sahihi kabisa na wakimaliza wanaweza kujiunga na vyuo vikuu wakasomea Shahada (degree) bila tatizo lolote.

Mnaweza kumfikishia salamu hizi baba yangu Profesa Mwandosya as matter for noting.

Asanteni,
Malisa G.J
 
Ok sawa muache huyu mzee apumzike bado majina matano ya mwenyekiti yanamchanga.
 
Back
Top Bottom