Prof. Muhongo: TANESCO haiwezi kulipa madeni kwa kupandisha bei ya umeme

dr.malulu

Senior Member
Jun 26, 2013
133
225
Tarehe mbili leo, Drama Mpya.

Nimemsikia Prof Muhongo akizungumzia mabadiliko ya bei ya Umeme. Amegusia mambo matatu muhimu.

1. Amesema TANESCO walikua na kawaida ya kujilipa bonus kila mwisho wa mwezi/mwaka. Akaongeza kuwa, mwaka jana alifanikiwa kuokoa mamilioni ya pesa yaliyokuwa yametengwa kwa ajili ya bonus (Mbona hakusema siku zote?)


2. Kuhusu madeni kulipwa kwa kuwapandishia bei wananchi, amesema haitawezekana tena TANESCO kulipa madeni kwa kutegemea bei kupanda. Serikali inafanya mpango wa kukopa pesa nje ya nchi ili kulipa madeni ya TANESCO ikiwemo IPTL (Baada ya kukopa nje nani atalipa hayo madeni?)


3. Amesema hakupata taarifa yoyote kuhusu kupanda kwa umeme, ameshitushwa na matangazo ya EWURA. Hakujua kinachoendelea, yaani toka September to December hakuwa na taarifa. Yaani mimi wa kijijini taarifa nilikuwa nayo kuwa TANESCO wamepeleka mapendekezo EWURA juu ya kupanda bei ya units ifikapo 2017 January halafu Waziri hakuwa na taarifa. Hii imenikumbusha mbali pesa za Escrow sio za umma. Huyu mzee namkubali sana ila akiamua kufanya drama ni zaidi ya Michael Jackson.

Naenda kazini
 

Retired

JF-Expert Member
Jul 22, 2016
24,022
2,000
Tarehe mbili leo, Drama Mpya.

Nimemsikia Prof Muhongo akizungumzia mabadiliko ya bei ya Umeme. Amegusia mambo matatu muhimu.

1. Amesema TANESCO walikua na kawaida ya kujilipa bonus kila mwisho wa mwezi/mwaka. Akaongeza kuwa, mwaka jana alifanikiwa kuokoa mamilioni ya pesa yaliyokuwa yametengwa kwa ajili ya bonus (Mbona hakusema siku zote?)


2. Kuhusu madeni kulipwa kwa kuwapandishia bei wananchi, amesema haitawezekana tena TANESCO kulipa madeni kwa kutegemea bei kupanda. Serikali inafanya mpango wa kukopa pesa nje ya nchi ili kulipa madeni ya TANESCO ikiwemo IPTL (Baada ya kukopa nje nani atalipa hayo madeni?)


3. Amesema hakupata taarifa yoyote kuhusu kupanda kwa umeme, ameshitushwa na matangazo ya EWURA. Hakujua kinachoendelea, yaani toka September to December hakuwa na taarifa. Yaani mimi wa kijijini taarifa nilikuwa nayo kuwa TANESCO wamepeleka mapendekezo EWURA juu ya kupanda bei ya units ifikapo 2017 January halafu Waziri hakuwa na taarifa. Hii imenikumbusha mbali pesa za Escrow sio za umma. Huyu mzee namkubali sana ila akiamua kufanya drama ni zaidi ya Michael Jackson.

Naenda kazini
Kila mtu ni mnafiki, mnafiki!
 

serengo

JF-Expert Member
Jul 30, 2013
466
500
Tarehe mbili leo, Drama Mpya.

Nimemsikia Prof Muhongo akizungumzia mabadiliko ya bei ya Umeme. Amegusia mambo matatu muhimu.

1. Amesema TANESCO walikua na kawaida ya kujilipa bonus kila mwisho wa mwezi/mwaka. Akaongeza kuwa, mwaka jana alifanikiwa kuokoa mamilioni ya pesa yaliyokuwa yametengwa kwa ajili ya bonus (Mbona hakusema siku zote?)


2. Kuhusu madeni kulipwa kwa kuwapandishia bei wananchi, amesema haitawezekana tena TANESCO kulipa madeni kwa kutegemea bei kupanda. Serikali inafanya mpango wa kukopa pesa nje ya nchi ili kulipa madeni ya TANESCO ikiwemo IPTL (Baada ya kukopa nje nani atalipa hayo madeni?)


3. Amesema hakupata taarifa yoyote kuhusu kupanda kwa umeme, ameshitushwa na matangazo ya EWURA. Hakujua kinachoendelea, yaani toka September to December hakuwa na taarifa. Yaani mimi wa kijijini taarifa nilikuwa nayo kuwa TANESCO wamepeleka mapendekezo EWURA juu ya kupanda bei ya units ifikapo 2017 January halafu Waziri hakuwa na taarifa. Hii imenikumbusha mbali pesa za Escrow sio za umma. Huyu mzee namkubali sana ila akiamua kufanya drama ni zaidi ya Michael Jackson.

Naenda kazini
Tatizo ni unafiki na kutumbuana
 

MTOTO WA KUKU

JF-Expert Member
May 3, 2012
2,465
2,000
Tarehe mbili Leo,Drama Mpya

Nimemsikia prof Mhongo akizungumzia mabadiliko ya bei ya Umeme.Amegusia mambo matatu mhimu.

1.Amesema Tanesco walikua na kawaida ya kujilipa bonus kila mwisho wa mwezi/mwaka.Akaongeza mwaka Jana alifanikiwa kuokoa mamilion ya pesa yaliyokua yametengwa kwa ajili ya bonus....(Mbona hakusema siku zote?).


2.Kuhusu madeni kulipwa kwa kuwapandishia bei wananchi,amesema haitawezekana tena tanesco kulipa madeni kwa kutegemea bei kupanda.Serikali anafanya mpango wa kukopa pesa nje ya nchi ili kulipa madeni ya Tanesco ikiwepo IPTL..(Baada ya kukopa nje nani atalipa hayo made I?).


3.Amesema hakupata taarifa yoyote kuhusu kupanda kwa Umeme,ameshitushwaa na matangazo ya ewura.Hakujua kinachoendelea ...yaan toka September to December hakua na taarifa.Yaani Mimi wa kijijini taarifa nilikia nayo kuwa tanesco wamepeleka mapendekezo ewura juu ya kupanda bei ya units ifikapo 2017 January. Waziri hakua na taarifa...hii imenikumbusha mbali pesa za escorow sio za umma....Huyu Mzee namkubali sana ila akiamua kufanya drama ni zaidi ya Michael Jackson.


Naenda kazini
Nchi ya maajabu kila kukicha maajabu mapya....
 

Kapwela

JF-Expert Member
Mar 11, 2015
2,013
2,000
Sasa kama itabidi wakope ili walipe madeni ya TANESCO je hawaoni kuwa Mkurugenzi wa TANESCO alifanya iliyo kwenye uwezo wake kujaribu kupandisha bei ili kampuni iweze kujiendesha?

Na hilo deni wanalokopa ili kutulipia umeme atalilipa nani kama sio mtumiaji wa umeme?hakuna shortcut kwenye hill, ni either tulifanyie kazi sasa au tuhairishe tatizo mpaka wakati mwingine.
 

chakii

JF-Expert Member
Sep 15, 2013
18,703
2,000
Huyu jamaa ni moja wa watu Hopeless kabisa katika huu utawala wa magu, sijajua kwanini wanamlea
 

crabat

JF-Expert Member
Dec 28, 2012
4,323
2,000
Heeee jamani mbona kazi ? Hivi haya kasema kweli au mnamzulia ? Yaani serikali italipa madeni yote ya tanesco kwa kukopa pesa nje !!!!
Unalipa deni kwa kukopa ....si mzigo unaendelea kuwa mkubwa?
Tulikwa mbieni zile Pangaboi mngekopa badala kujidai kulipa taslim...lkaini nani akusikie
 

Olecranon

JF-Expert Member
Apr 11, 2011
1,371
2,000
Sasa kama itabidi wakope ili walipe madeni ya TANESCO je hawaoni kuwa Mkurugenzi wa TANESCO alifanya iliyo kwenye uwezo wake kujaribu kupandisha bei ili kampuni iweze kujiendesha?

Na hilo deni wanalokopa ili kutulipia umeme atalilipa nani kama sio mtumiaji wa umeme?hakuna shortcut kwenye hill, ni either tulifanyie kazi sasa au tuhairishe tatizo mpaka wakati mwingine.
Very nice comment! In fact hiyo ya kukopa itakuwa more expensive route.
 

Mzee wa fitna

JF-Expert Member
Nov 15, 2015
337
250
Serikali inatafuta popular kwa wananchi so ukiwa Mkuu wa idara ujafanya kitu kitakacho stua wananchi hata kama ni fact umekwisha. Vigogo serikalini muwe makini msimu huu wa Naenda kwa bibi, naenda kwa bibi
 

mziki

Member
Dec 1, 2016
44
95
Fanya kazi sio kukosoa vitu vingine vinavyoonekana , kila ki2 mnapinga2 jaman weken siasa pembeni mjadili ki2. Na kabla ujapost ki2 kaachin na ufikilie mala mbili sio kulopoka na kujaza watu mambo yakinafiki. Fanya kazi acha unafiki, wewe ndo unajua sana kila ki2?chukua nafasi wewe tuone chukua fom na wewe 2020 unafiki tumechoka
 

LESIRIAMU

JF-Expert Member
Feb 12, 2008
5,822
2,000
Ni lini tutakuwa na viongozi wa kweli na waadilifu? Wasio waongo na wanafiki?
Kwenye uzinduzi wa mpango endelevu wa maboresho ya umeme jiji la Dar huyu huyu Muhongo alisikika akisema "TUNATAKA UMEME WA UHAKIKA. TANESCO NA MAPENDEKEZO YENU TUTAJIFUNGIA CHUMBANI TUONGEE" leo anasema hakuwa na taarifa.
Hapa namkumbuka Mh Kigwangala kipindi cha escrow alisema hajawahi kuona Profesa MUONGO kama Profesa Muhongo.
Ni aibu...
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom