Pombe imesambaratisha familia, nahitaji ushauri

Pombe imesambaratisha familia, nahitaji ushauri

Ukweli niliumia sana usiku huo sikurudi nyumbani kwangu nililala dukan kwngu huko mjin. Asubuhi nikapanga safari ya kurudi kijijin kwa wazazi wangu, nilipofika nyumbani wazazi wakanipokea nikahudumiwa mpaka nikapona. Baada ya kupona wazazi wangu wakanikataza kurudi tena kule. Basi nikaondoka nyumban nikaenda mkoa mwingine kuanza maisha upya


tuanze na hapa duka ulimuachia nani?
polisi baada ya kukupa pf3 walikwambia asante tu tutaonana katibiwe kijijini
 
Hongera kwa kujua kosa lako na kutubu.
Mkeo anakupenda,alivumilia maisha duni na akavumilia vituko vyako muda wote.....inaumiza sana!
Nakushauri umpokee mkeo kwa moyo wa toba ili arudishe upendo tena. Alilia sana na machozi yamekoma na amekuwa mtu mwingine kabisa itakubidi umjenge kisaikolojia kurudi ktk ubinadamu.
Achana na vikundi vya pombe(usiwaite marafiki)
 
hapo unapoishi kuna bar karibu.......sogea upate hata kiroba kimoja... kimoja tuu uone vile utachangamka....then jiulize kwanini wazazi wanakataa,,, then jiulize tena kama isingekuwa jitihada zako that day,,,, si angesambaratisha hata uume wako......simama imara songa mbele
 
una bahati mbona wenzio akina mark muga walipewa Mara moja tu walipojaribu tena ikagoma sahiv wanaziba mitaro
 
pole sana brodher,nikukuambietu hakuna kitu chenye kuweza kubadilisha mama yako asiwe mama yako tena,kama mkeo amekubali kuwa pamoja tena dili sana na mke kwa upendo wa kindoa na mama mpende sana kwa upendo wa mzazi,kama atakuchukia we mpende tu atajirudi hapo mbeleni,halafu mshawishi na mkeo ampende,dawa ya mambo hayo ni kupenda tu,MUMGU akusaidie kaka.
 
Pole sana.Nakushauri kuacha pombe tu haitoshi bali kama bado hujampa maisha yako Yesu Kristo fanya hivyo then tafuta mtu mwenye hekima awe kiunganisho kat yako na wazazi wako ili awashawishi wazazi wako kukubaliana na mawazo yako.Zaidi ya yote muombe Mungu kwani yeye ni JIBU
 
ok broo hizo hatua kweli nilisha zipitia zote but kwa sasa namshukuru mungu alinisaidia nikaweza kuacha pombe hivi nina mwaka na mwezi moja bila kunywa pombe.

Mshukuru mkeo kichapo alichokupa kimekusaidia. Pengine ungeshauawa na walevi wenzako. Ila kulea watoto watatu peke yako na mke mwingine ni jambo zito. Ajabu hao watoto umewaacha kwa mke mpaka leo kwanini bibi yao asiwachukue muda wote huo. Mrudie mke mama yako ataelewa tu.
 
Bila yakupata mawazo yetu ww unafikili kwan mkeo amekubali kurudiana nawe? nikukumbuka maandiko yako unasema umemtumia picha ili aone ulivyo na maisha mazur mm naamini anarud kwakua unamaisha mazuri jambo lingne ww unahamu namkeo nasi kulea watt kama nikulea hatauko unawezakuwalea,chagua 1 kuheshimu mawazo yamama aliyekuzaa nakukulea au kuishi namke anayekuja kuishi tena nawe kukua unamaisha mazuri hvi sasa chapombe wa zamani.
 
Mimi ni kijana nina miaka 33 ni baba wa familia ya watoto watatu ila ni familia iliyo sambaratika mwaka mmoja uliopita, nilioa mke wangu mwaka 2005 katika kuanza tulianza maisha ya hali duni nikisema hali duni kwa mtanzania inaeleweka.

Maisha yakawa yanabadilika nakuwa maisha mazuri kulingana na juhudi zetu japo mke wangu alikuwa mama wa nyumbani baada ya muda miaka kama mitatu mpaka mitano nikawa nimetengeneza maisha mazuri ya kuweza kukidhi mahitji ya familia yangu na kula kile tunacho kitaka. Basi huku maisha yakiendelea vizuri mimi baba wa familia nikawa na marafiki wengi kulingana na kazi yangu.

Nilikuwa napenda kunywa pombe weekend sasa hali ikawa tofauti marafiki wakawa ni kunipitia kila siku tukanywe. Muda ulivyozidi kwenda bia zikawa hazinileweshi, nikahamia kunywa konyagi za chupa (bapa). Hizo nazo nikawa sipati ulevi wa kutosha nikaingia kwenye Viroba.

Sasa hapo ndipo mambo yakawa mwendo mdundo. Kila nikirudi nyumbani ni vurugu kati ya mimi na mke wangu akinisihi niache pombe mimi kiukweli nilikuwa na mamuahidi naacha kesho. Ila pakikucha tu laizma nikazimue na kuendelea. Ugomvi ukazidi na kipato nacho kikaanza kupungua.

Tumegombana sana nikawa nikija nimelewa ni vurugu sasa kwa kuwa niko chakari najikuta nazidiwa nguvu na mke hivyo mara nyingine napokea kipigo cha ukweli mpaka kesho yake kazini hakuendeki. Naumwa mwili mzima kwa kipigo cha wife alichonipa. Lakini mke wangu akawa ananiambia amechoka na ulevi wangu hivyo atanikimbia na kuniacha siku ikifika.

Basi mwaka jana mwezi wa nane nilirudi nyumbani nikiwa sijalewa sana tukakosana kidogo tu ikatokea ugomvi mkubwa sana mpaka mke wangu akakimbilia jikoni kuchukua kisu aje anichome nife. Kweli akaja na kisu katika purukushani za kujihami ili asiniue nikawa nimepata kile kisu na kumshida nguvu. Lakini kisu kikanikata kiganjani na kuumia sana nikafanikiwa kutoka ndani na kukimbilia nje. Baada ya kutoka nje nikakimbia mpaka police na kupewa barua ya kwenda hospitali kwa matibabu. Nikaenda hospitali na nikawa nimeshonwa nyuzi 9.

Ukweli niliumia sana usiku huo sikurudi nyumbani kwangu nililala dukan kwngu huko mjin. Asubuhi nikapanga safari ya kurudi kijijin kwa wazazi wangu, nilipofika nyumbani wazazi wakanipokea nikahudumiwa mpaka nikapona. Baada ya kupona wazazi wangu wakanikataza kurudi tena kule. Basi nikaondoka nyumban nikaenda mkoa mwingine kuanza maisha upya. Mke wangu na yeye akawa amerudi kwao na watoto. Baada ya muda wazazi wangu wakaenda kwao na mke wangu kujua nini hatima ya ndoa yetu.

Kikao kikafanyika mke wangu akawambia wazazi wangu kuwa hawezi tena kurudia matapishi yaani kurudiana na mimi. Basi wazazi wakanifkishia ujumbe huo kuwa mkeo hatarudiana na wewe tena. Nioe mke mwingine na mimi ikaniuma sana nikampigia simu nikamwambia kuwa nimeacha pombe na nahitaji kuishi pamoja na familia yangu. Akagoma kabisa huku matusi mabaya akinitukana. Nikawa sina la kusema tena maana pia nikiangalia maisha niliyo nayo ni ya shida sana. Sasa imepita mwaka mmoja na miezi miwili nimepambana na maisha mpaka yamekaa vizuri. Nina miezi miwili nawasiliana na mke wangu namtumia picha mbali mbali kwa njia ya whatsap jinsi nilivyo badilika nimekuwa mwanaume bora kabisa.

Nimembembeleza aje huku nilipo ili tuishi wote tena na watoto nimeshawatafutia international school. Mke wangu amekubali kuja kuishi na mimi tena. Upande wa pili wazazi wangu nimewaambia kuwa mke wangu amekubali kurudiana na mimi tena wamekuwa wamegoma wamekuwa wakali kama mbogo. Kauli ya mama yangu hatutaki urudiane na huyo muuaji. Alikukataa kipindi cha shida ameona umefanikiwa ndio arudi, sitaki kumsikia huyo mwanamke na ukilaaimisha kurudiana naye ujue mimi sio mama yako niliye kuzaa. Sasa nimeshindwa nichukue uamuzi upi. Mke sijamwambia juu ya kauli ya wazazi wangu na ndugu wengine nao hawamtaki kabisa na mimi mke wangu nampenda na nilisha msamehe nahitaji kulea watoto wangu na kuwapatia elimu bora. Nisaidieni nna mawazo sana

NB: Pombe nilishaacha toka siku ya kuchomwa na kisu. Wana JF naombeni ushauri wenu.. By Ntule

Kaa na wazazi wako waeleze jinsi mkeo alivyokuvumilia ulipokuwa mlevi ; pia waeleze hatima ya watoto inategemea wazazi .Waombe wazazi wawasamehe wewe na mkeo na kwamba umebadilika
 
Ukweli niliumia sana usiku huo sikurudi nyumbani kwangu nililala dukan kwngu huko mjin. Asubuhi nikapanga safari ya kurudi kijijin kwa wazazi wangu, nilipofika nyumbani wazazi wakanipokea nikahudumiwa mpaka nikapona. Baada ya kupona wazazi wangu wakanikataza kurudi tena kule. Basi nikaondoka nyumban nikaenda mkoa mwingine kuanza maisha upya


tuanze na hapa duka ulimuachia nani?
polisi baada ya kukupa pf3 walikwambia asante tu tutaonana katibiwe kijijini

hapana mkuu kuna mdogo wangu nilimwachia duka .kuhusu police niliwasihii wamwache sitaki kesi na mke wangu .
 
Hongera kwa kujua kosa lako na kutubu.
Mkeo anakupenda,alivumilia maisha duni na akavumilia vituko vyako muda wote.....inaumiza sana!
Nakushauri umpokee mkeo kwa moyo wa toba ili arudishe upendo tena. Alilia sana na machozi yamekoma na amekuwa mtu mwingine kabisa itakubidi umjenge kisaikolojia kurudi ktk ubinadamu.
Achana na vikundi vya pombe(usiwaite marafiki)

sawa broo nitazingatia ushauri wako akija
 
pole sana brodher,nikukuambietu hakuna kitu chenye kuweza kubadilisha mama yako asiwe mama yako tena,kama mkeo amekubali kuwa pamoja tena dili sana na mke kwa upendo wa kindoa na mama mpende sana kwa upendo wa mzazi,kama atakuchukia we mpende tu atajirudi hapo mbeleni,halafu mshawishi na mkeo ampende,dawa ya mambo hayo ni kupenda tu,MUMGU akusaidie kaka.

asante nikuelewaa vizuri kabisa
 
hicho kisu kimekusaidia sana huenda mpaka leo ungekuwa levi na maisha magumu zaidi.au kuishia pabaya kuliko
 
Hafai achana nae. We lea watoto tuu, alikua anakutukana wakati wa shida, leo umefanikiwa, anakubali kurudi. Kesho ukiwa na shida atakukimbia tena. Mpotezee kabisa!

Imagine we ndo huyo mwanamke tu, naamini jibu lako litabadilika, otherwise hujui viroba wewe
 
Angekua na upende, angebaki nawe. Kwa sie wa kristo ni kwa shida na raha. Misalaba ya pombe angeibeba, lakini alishindwa. Kuna njia nyingi tu mungu humtia majaribuni mwana damu. Huyo mama, alishindwa mtihani. Leo anataka kurudi eti kisa sasa jama yupo vizuri. Nje na kesho likitokea la kutokea, huo atakukimbia tena. Zakuambiwa akiri, changanya na zako.
 
That is what I believe, tusipende kupindisha maneno.
 

Attachments

  • 1415925019420.jpg
    1415925019420.jpg
    9.5 KB · Views: 71
nipo njia panda

Kwanza nakupa pole sana, pili tafuta wazee wenye hekima na busara wakaongee na mamayako kikubwa cha kutia moyo ni kwamba mmeshayamaliza nyie wawili hiyo ni hatua kubwa na muhimu mno

Mama mzazi ana haki kwakuwa ni uchungu wa mwana lakini pia anapaswa kutafakari juu ya malezi yenye afya ya wajukuu wake, anapaswakuelewa kwamba kosa lilikuwa lako na ulishapewa maonyo kadha na mkewako, hakuna kitu kinachouma kama mnaanza maisha kwa dhiki kuu halafu milango inapoanza kufunguka mmoja aaze kuwa pimbi

Familia nyingi zimesambaratika kwasababu ya pombe, mshukuru Mungu wako ulianguka na umeweza kusimama tena, Muombe Mungu wako sana familia yako iweze kuungana tena, itachukua muda ndugu hasa mama kuweza kukubali kurudiana na mkeo lakini simama imara ila kwa hekima ukionyesha msimamo wako

La mwisho JITAHIDI USIANGUKE DHAMBINI TENA
 
Mimi ni kijana nina miaka 33 ni baba wa familia ya watoto watatu ila ni familia iliyo sambaratika mwaka mmoja uliopita, nilioa mke wangu mwaka 2005 katika kuanza tulianza maisha ya hali duni nikisema hali duni kwa mtanzania inaeleweka.

Maisha yakawa yanabadilika nakuwa maisha mazuri kulingana na juhudi zetu japo mke wangu alikuwa mama wa nyumbani baada ya muda miaka kama mitatu mpaka mitano nikawa nimetengeneza maisha mazuri ya kuweza kukidhi mahitji ya familia yangu na kula kile tunacho kitaka. Basi huku maisha yakiendelea vizuri mimi baba wa familia nikawa na marafiki wengi kulingana na kazi yangu.

Nilikuwa napenda kunywa pombe weekend sasa hali ikawa tofauti marafiki wakawa ni kunipitia kila siku tukanywe. Muda ulivyozidi kwenda bia zikawa hazinileweshi, nikahamia kunywa konyagi za chupa (bapa). Hizo nazo nikawa sipati ulevi wa kutosha nikaingia kwenye Viroba.

Sasa hapo ndipo mambo yakawa mwendo mdundo. Kila nikirudi nyumbani ni vurugu kati ya mimi na mke wangu akinisihi niache pombe mimi kiukweli nilikuwa na mamuahidi naacha kesho. Ila pakikucha tu laizma nikazimue na kuendelea. Ugomvi ukazidi na kipato nacho kikaanza kupungua.

Tumegombana sana nikawa nikija nimelewa ni vurugu sasa kwa kuwa niko chakari najikuta nazidiwa nguvu na mke hivyo mara nyingine napokea kipigo cha ukweli mpaka kesho yake kazini hakuendeki. Naumwa mwili mzima kwa kipigo cha wife alichonipa. Lakini mke wangu akawa ananiambia amechoka na ulevi wangu hivyo atanikimbia na kuniacha siku ikifika.

Basi mwaka jana mwezi wa nane nilirudi nyumbani nikiwa sijalewa sana tukakosana kidogo tu ikatokea ugomvi mkubwa sana mpaka mke wangu akakimbilia jikoni kuchukua kisu aje anichome nife. Kweli akaja na kisu katika purukushani za kujihami ili asiniue nikawa nimepata kile kisu na kumshida nguvu. Lakini kisu kikanikata kiganjani na kuumia sana nikafanikiwa kutoka ndani na kukimbilia nje. Baada ya kutoka nje nikakimbia mpaka police na kupewa barua ya kwenda hospitali kwa matibabu. Nikaenda hospitali na nikawa nimeshonwa nyuzi 9.

Ukweli niliumia sana usiku huo sikurudi nyumbani kwangu nililala dukan kwngu huko mjin. Asubuhi nikapanga safari ya kurudi kijijin kwa wazazi wangu, nilipofika nyumbani wazazi wakanipokea nikahudumiwa mpaka nikapona. Baada ya kupona wazazi wangu wakanikataza kurudi tena kule. Basi nikaondoka nyumban nikaenda mkoa mwingine kuanza maisha upya. Mke wangu na yeye akawa amerudi kwao na watoto. Baada ya muda wazazi wangu wakaenda kwao na mke wangu kujua nini hatima ya ndoa yetu.

Kikao kikafanyika mke wangu akawambia wazazi wangu kuwa hawezi tena kurudia matapishi yaani kurudiana na mimi. Basi wazazi wakanifkishia ujumbe huo kuwa mkeo hatarudiana na wewe tena. Nioe mke mwingine na mimi ikaniuma sana nikampigia simu nikamwambia kuwa nimeacha pombe na nahitaji kuishi pamoja na familia yangu. Akagoma kabisa huku matusi mabaya akinitukana. Nikawa sina la kusema tena maana pia nikiangalia maisha niliyo nayo ni ya shida sana. Sasa imepita mwaka mmoja na miezi miwili nimepambana na maisha mpaka yamekaa vizuri. Nina miezi miwili nawasiliana na mke wangu namtumia picha mbali mbali kwa njia ya whatsap jinsi nilivyo badilika nimekuwa mwanaume bora kabisa.

Nimembembeleza aje huku nilipo ili tuishi wote tena na watoto nimeshawatafutia international school. Mke wangu amekubali kuja kuishi na mimi tena. Upande wa pili wazazi wangu nimewaambia kuwa mke wangu amekubali kurudiana na mimi tena wamekuwa wamegoma wamekuwa wakali kama mbogo. Kauli ya mama yangu hatutaki urudiane na huyo muuaji. Alikukataa kipindi cha shida ameona umefanikiwa ndio arudi, sitaki kumsikia huyo mwanamke na ukilaaimisha kurudiana naye ujue mimi sio mama yako niliye kuzaa. Sasa nimeshindwa nichukue uamuzi upi. Mke sijamwambia juu ya kauli ya wazazi wangu na ndugu wengine nao hawamtaki kabisa na mimi mke wangu nampenda na nilisha msamehe nahitaji kulea watoto wangu na kuwapatia elimu bora. Nisaidieni nna mawazo sana

NB: Pombe nilishaacha toka siku ya kuchomwa na kisu. Wana JF naombeni ushauri wenu.. By Ntule

kwenye red ndio tunasema "maskini akipata mat.ako hulia mbwata mbwata" na hiyo ndio shida yetu watanzania tunaona ujanja ni kunywa pombe na ngono,halafu eti tunaona kua na maisha mazuri ni kula chochote unacho penda daah yani kwa dizain hiyo tuta endelea kua maskini mpaka mwisho wa dunia.
 
Pamoja na kutounga mkono kitendo chake alichokifanya cha kuchukua kisu na labda kutaka kukuchoma nacho kukujeruhi au hata kukuua, wewe ndiye uliyekua chanzo cha matatizo ndani ya ndoa yenu. Waambie wazazi wako kwamba usingependa kuona watoto wenu wanalelewa bila ya kuwa na baba yao na mama yao pamoja ili kuwapa malezi na upendo wanaostahili kutoka kwenu. Waambie wazazi wako kwamba mmesamaheana kwa makosa yenu na bado mnapendana sana na hivyo kutaka kuendelea kuishi pamoja kama mke na mume. Wazazi kama wataweka ngumu basi akili mkichwa na kipaumbele kiwe kwa watoto wenu na familia yenu. Kila la heri na hongera kwa kuacha ulevi. Tujulishe kitakachojiri katika jitihada zako za kuirudisha familia yako iwe pamoja.

naombeni ushauri nasaha
 
Back
Top Bottom