Polisi Yawaonya Wanaokula Hadharani mwezi wa Ramadhani

Polisi Yawaonya Wanaokula Hadharani mwezi wa Ramadhani

Status
Not open for further replies.
unajua watu wanafunga. unaweka picha ya chakula cha nguvu kisha unasema "sisi wasiofunga....." nauona kama uchokozi kwa anaefunga. kama ww huoni hivyo na siyo kusudio lako, basi usinielewe vibaya

Hukunielewa kama ambavyo wengine hawakuelewa. Hiyo picha ni ya futari niliyoalikwa jana.

iftar-meal1.jpg
 
da! Nipo kawe hapa, nmeagiza kitimoto, fasta nmetaarishiwa! Naona oda jikoni sio nyingi!
 
Kufunga ufunge wewe tabu tupate sie, MAJANGA.
Kama tunavumiliana kidini basi tuacheni tule hadharani ndo uvumilivu huo
 
Upuuzi wao wafanye hukohuko visiwani. kila mtu ana haki yake. ya kuishi anavyotaka.
 
"kuvumiliana kidini na kuheshimu imani za watu wengine" maana yake nini? Nitabaki na msimamo wangu kwamba Waislam wanatumia nguvu nyingi za kimwili kulazimisha dini yao na wanafunga kimwili na si kiroho. Kuna maeneo ya wakatoliki zaidi ya nusu na hawa hufunga Kwaresma, je amri hii nayo iwekwe?

Iwekwe, wanangoja nini? utakuta hao hao ndio wa kwanza kula. Kuna wakristo zaidi ya asli mia 5 wanaofunga kwaresma? siamini.
 
KUVUMILIANA: Ilipaswa Waislam wavumilie njaa hata kama wanaona chakula na si kulazimisha wengine kula kwa kificho. Kufunga maana yake si kukaa mbali na chakula, bali ni kutokula hata ukipewa kwenye sahani. Sasa huu utaratibu wa KIGAIDI huu ndio hasa mimi nilijitoaga kwenye Muungano.

Sisi Wakatoliki hatuli NYAMA siku ya Ijumaa Kuu. Je, Serikali iko tayari kupiga marufuku mtu yeyote kufungua bucha siku ya Ijumaa Kuu?
 
Iwekwe, wanangoja nini? utakuta hao hao ndio wa kwanza kula. Kuna wakristo zaidi ya asli mia 5 wanaofunga kwaresma? siamini.

Sisi tukifunga hatuweki matangazo, kwa imani yetu huo ni unafiki. Mtu kufunga sio lazima unuke mdomo kwa kutopiga mswaki na kujawa mitongotongo kama Marehemu Mat..... Nyie mnapenda sana kujionesha. Mtu akifunga basi ni kulalalala tu kwenye mikeka kama mjamzito.

'Tena mfungapo, msiwe kama WANAFIKI wenye uso wa kukunjamana; maana hujiumbua nyuso zao, ili waonekane na watu kuwa wanafunga. Amin, nawaambia; wamekwisha kupata thawabu yao.

Bali wewe ufungapo, jipake mafuta kichwani, unawe uso,ILI USIONEKANE NA WATU KUWA UNAFUNGA, ila na Baba yako aliye sirini; na Baba yako aonaye sirini atakujaza.'


Mathayo 6:16-17

​

Shida ya dini iliyoanzishwa kwa upanga, hata kufunga ni kwa kulazimishana. Hata mtu kugawa urithi kwa mujibu wa imani yake ni lazima alazimishwe na mahakama, mtu haendi kuswali hadi atishiwe kuwa shuka yake ndio sanda yake n.k.

Huwezi kuhesabu Wakristo waliofunga. Halafu sisi hatufungi wakati wa Kwaresma tu, kufunga ni ibada.

Kuhusu kula, unadhani ni kwa nini Kamanda wa Polisi amewaasa muwe makini wakati wa kufuturu? Jibu ni kwamba anajua kuwa wakati huo akili huwa imehamia mdomoni hata mtu akikanyaga moto huwa hasikii maumivu, mawazo ni kula tu na haachi mpaka avimbiwe
 
POLISI Mkoa wa Kusini Pemba, limewataka wananchi kuwa na utamaduni wa kuvumiliana kidini na kuheshimu imani za wengine, kwa kuepuka kula hadharani katika mfungo wa mwezi mtukufu wa Ramadhani kwani kufanya hivyo kunaweza kusababisha uvunjifu wa amani miongoni mwa jamii.

Jeshi hilo limesema limejipanga kukabiliana na vitendo vyovyote vya uvunjifu wa amani kama vile uvaaji wa mavazi yasioendana na maadili ya kiislamu na kuhakikisha linakabiliana na uhalifu na wahalifu.

Kamanda wa Polisi wa mkoa huo, Saleh Mohammed Saleh, alitoa onyo hilo wakati akizungumza na mwandishi wa habari hizo ofisini kwake Madungu -Chake Chake Pemba.

“Tumejipanga vyema kufanya doria na oparesheni mbali mbali za kuwasaka wahalifu wote ili kuona wananchi wa mkoa wa Kusini wanatekeleza ibada yao kwa salama na amani,” alisema.

Aliwatanabahisha wananchi wote kuwa macho wakati wa kufutari kwani muda kama huo ni mwanya kwa wahalifu kufanya makosa kwa kuvunja nyumba na kuiba kwa vile wanajua watu wako katika harakati za futari.

Alisema katika kipindi cha Ramadhani, wahalifu hutumia mwanya huo kufanya wizi wa mazao zikiwemo karafuu, ndizi, muhogo na nazi, hivyo ni lazima wawe waangalifu na kudumisha ulinzi shirikishi katika maeneo yao.

Aidha amewataka madereva kutii sheria za barabarani, hususani nyakati za kufutari kwa kuepuka kwenda mwendo wa kasi na kupakia abiria kupindukia uwezo wa gari.

Zanzinews

substandard!
 
Wakati mwingine unaweza kujiuliza kama kauli hiyo imetolewa na mtu mwenye akili timam au la
'
Asante Mwana Mtoka Pabaya kwa ujumbe murua!
 
Last edited by a moderator:
Sisi tukifunga hatuweki matangazo, kwa imani yetu huo ni unafiki. Mtu kufunga sio lazima unuke mdomo kwa kutopiga mswaki na kujawa mitongotongo kama Marehemu Mat..... Nyie mnapenda sana kujionesha. Mtu akifunga basi ni kulalalala tu kwenye mikeka kama mjamzito.

'Tena mfungapo, msiwe kama WANAFIKI wenye uso wa kukunjamana; maana hujiumbua nyuso zao, ili waonekane na watu kuwa wanafunga. Amin, nawaambia; wamekwisha kupata thawabu yao.

Bali wewe ufungapo, jipake mafuta kichwani, unawe uso,ILI USIONEKANE NA WATU KUWA UNAFUNGA, ila na Baba yako aliye sirini; na Baba yako aonaye sirini atakujaza.'


Mathayo 6:16-17

​

Shida ya dini iliyoanzishwa kwa upanga, hata kufunga ni kwa kulazimishana. Hata mtu kugawa urithi kwa mujibu wa imani yake ni lazima alazimishwe na mahakama, mtu haendi kuswali hadi atishiwe kuwa shuka yake ndio sanda yake n.k.

Huwezi kuhesabu Wakristo waliofunga. Halafu sisi hatufungi wakati wa Kwaresma tu, kufunga ni ibada.

Kuhusu kula, unadhani ni kwa nini Kamanda wa Polisi amewaasa muwe makini wakati wa kufuturu? Jibu ni kwamba anajua kuwa wakati huo akili huwa imehamia mdomoni hata mtu akikanyaga moto huwa hasikii maumivu, mawazo ni kula tu na haachi mpaka avimbiwe

Wewe nenda Pemba ukale, unalalama nini? Uko huru.
 
mwenzenu nilikuwa nimezoea kwa mama lishe lakini tangu mfungo mimi najipikia ndani kwangu niko ZENJ
 
Iwekwe, wanangoja nini? utakuta hao hao ndio wa kwanza kula. Kuna wakristo zaidi ya asli mia 5 wanaofunga kwaresma? siamini.

Zomba imani yako ni dhaifu sana. Mwenye imani thabiti ni yule ambaye hayumbishwi wala kupotezewa swaumu yake kwa ajili matendo ya wasioamini.
 
Da...... mi nafanya biashara ya kiti moto ....wateja wamepungua sana na hali ikiendelea hv ntafunga biashara. Ila najiuliza wakristo nao wamefunga?
 
mh! hiv dhambi anayofanya mwenzio wewe inakuhusu nn? hao wanaowazuia wenzao kula wanafanya dhambi mara dufu watatumika kama kuni kuchochea moto cku ya mwisho
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom