Polisi wazingira mgodi wa Bulyanhulu

Polisi wazingira mgodi wa Bulyanhulu

Inasemekana Mama hakuzuiwa kuingia ila alishindwa kuingia strong room kutoka na wahusika wa hiyo strong room kutokuwepo!
 
Kwa heshima na taadhima namuomba Mh. RAIS wetu, ndugu yetu, Bwana JOHN POMBE MAGUFULI make yeye ndo nahodha kwenye timu yetu(Tanzania) Afanye usajiri kwa upande wa walinda mlango(Wanasheria wetu).Kuna udhaifu mkubwa sana kwenye jopo la wanasheria wa Serikali yetu na Mara nyingi huwa kesi nyingi wanashindwa. Kwenye jopo hilo naomba TUNDU LISU awemo kulingana na umahili wake katika sheria naamini atatoa msaada mkubwa kwenye timu yetu na Nina imani tutashinda.
Jamani kwenye hili suala la mchanga tuwekeni itikadi zetu pembeni na tusimame kama Taifa.Mambo ya CCM na CHADEMA tuyaache kwanza tutetee raslimali zetu tukiwa wamoja.Nia ya Rais wetu ni njema kabisa tumsapoti.
 
Wakisitisha tambua kwamba Tutalipa gharama. yaani kana wamesitisha basi gharama zitalipwa na alie agiza wasitihse. uzuri Kodi zipo na hakuna kiongozi atake toa pesa mfukoni mwake kulipa gharama
Hicho ndio kinanipa hofu,loh nahisi tutaishi km mashetani haswa. Maana kufidia hiyo hasara yao si mchezo.
 
Hv haya yote yanatoka wapi? Kwani wameshindwana hadi hali imekuwa hv? Serikali imeshindwa kukaa mezani na hawa wawekezaji ili kufikia mwafaka. Hii ya kurushiana maneno tu na vitisho mwisho wake nn.
Hili jambo ni la kuzungumza tu lkn linakuzwaaa hadi sasa huku tunachanganyikiwa hatuelewi ukweli.
Wakati wa kusaini mikataba sisi hatukushirikishwa, na CCM ndio wametufikisha hapa na bado wanajifanya wema kutafuta huruma ya wananchi.
Kweli wanaiba lkn Kuna mikataba inayolinda wizi wao. Km rais yuko serious huyu chenge anafanya nn hadi sasa hv huko uraini? Wanaonewa vidagaa na wakati mapapa kule yanatanua tu.
 
Kula kwetu ni lazima tu Mkuu, tumekosa umakini wa kukaa chini kama Watanzania kutafakari kwa kina ili kujinasua katika hii mikataba iliyojaa ufisadi. Kwa mara nyingine tena WAMEKURUPUKA!
Wengine yetu macho.....

Nia inaweza kuwa njema ila approach sasa....

Hii issue ilipaswa kushughulikiwa kisheria zaidi

Na haya ni matokeo ya wazee wa "ndioooooooooo..... nadhani waliosema ndio wameshinda""""
 
  • Thanks
Reactions: BAK
Thursday, May 25, 2017
Polisi wazingira mgodi wa Bulyanhulu


pic+mgodi+wa+bulynkulu.jpg



Kwa ufupi
  • Jeshi hilo limefanya hivyo baada ya Tellack kuagiza kuimarisha ulinzi katika eneo lote la mgodi huo kuhakikisha hakuna mtu anayetoka wala kuingia.
By Peter Saramba, Mwananchi
Kahama. Jeshi la Polisi limeuzingira mgodi wa Bulyanhulu baada ya Mkuu wa Mkoa wa Shinyanga, Zainab Tellaack kuzuiwa kuingia katika mgodi huo alikokwenda kukagua iwapo uzalishaji unaendelea bila kuwepo kwa Maofisa wa Wakala wa Ukaguzi wa Madini nchini (TMAA).

Jeshi hilo limefanya hivyo baada ya Tellack kuagiza kuimarisha ulinzi katika eneo lote la mgodi huo kuhakikisha hakuna mtu anyetoka wala kuingia.

Mapema leo, Mkuu huyo wa mkoa alitembelea mgodi mwingine wa Buzwagi ambao pia unamilikiwa na kampuni ya Acacia kama ulivyo ule wa Bulyanhulu.

Katika mgodi wa Buzwagi, Tellack na msafara wake waliruhusiwa kuingia na kishuhudia shughuli za uchimbaji ukiwa umeshitishwa kwa kukosekana maofisa wa TMAA walioondoka mara baada ya Rais Magufuli kutangaza kuvunja bodi na kutengua uteuzi wa watendaji wakuu wa wakala hiyo.
Kwa sasa hivi tumempata HUGO CHAVES wetu tunasheherekea, lakini punde atakuja MADURO, hapo ndipo tutakapolia na kusaga meno. We better watch it and be very very careful.
 
Kula kwetu ni lazima tu Mkuu, tumekosa umakini wa kukaa chini kama Watanzania kutafakari kwa kina ili kujinasua katika hii mikataba iliyojaa ufisadi. Kwa mara nyingine tena WAMEKURUPUKA!
Unataka negotiation na mwizi?? Ili akubali kweli kaiba??
 
Wale vigogo wa mgodi waliokaidi amri ya mkuu wa mkoa watiwe ndani for 48 hours ili washike adabu, ila hawa wengine 'manamba' waachiwe waenende zao kwa 'Amani ya Bwana'. Wao sio decision maker kwa hiyo hawakuwa na maamuzi ya nani aingine na nani asiingie mgodini... Pole mkuu wa mkoa kwa kudharauliwa ndani ya himaya yako!
Hivi mnahisi mnadili na Roma mkatoliki eeeh ?
 
Kwenye huu msala inatakiwa Rais aweke uchama pembeni,kama watafungua kesi nashauri asiwategemee wanasheria wa serikali pekee awamix na akina Lisu ili mambo yaende sawa,maana wanasheria wa serikali hawajawahi kushinda kesi za hivyo
 
I am result oriented person... Yes, it sounds good and I like it lakini muhimu kwangu score board itasoma nini baada ya dakika 90!!

Tanzania ni zaidi ya uijuavyo!! Unaweza kuta tunashangalia vyenga, makanzu, matobo na kila mbwembwe za soka! Tunashambulia lango la adui kama nyuki!

In no time, inapigwa bonge la counterattack na sekunde 10 baadae, tunaokota mpira kwenye nyavu zetu wenyewe!!!

Haidhuru, wapo watakaokuja na kusema... sio kwa Stars hii ya Samatta!

upo sahihi cha msingi hapo ni kupeleka haraka sana watu wa mbadala ambao ni jeshi, tiss na tmaa wapya
 
*Ushauri kwa _Tundu Lisu_*

Ukiwa Kama mwanasheria mashuhuri nakuomba ulisaidie Taifa na hawa mapepari na majizi ya rasilimali zetu wanaojiandaa kwenda kulishitaki Taifa letu kwenye Mahakama za kimataifa kisa tu Taifa limechukua hatua kwa namna tunavyoibiwa rasilimali zetu na hao mapepari wanatumia mgongo wa sheria tena walizotunga wao na zinabeba hao hao kuendelea kutunyonya kwa kigezo cha Mahakama za kimataifa.

Ni kweli kutokana na sheria za kimataifa zilivyokaa ikitokea ACACIA wakaenda mahakamani Taifa litawalipa fidia kubwa sana, pesa ambazo ni kodi za sisi wananchi wa hali za chini. Ifahamike kuwa hawa wawekezaji wanatuibua kwa kutorosha rasilimali zetu wakijua mwisho wa siku kuna sheria za kimataifa zilizotungwa na hao hao zitawatetea tena. Kwa lengo la kizalendo nakuomba Tundu Lisu Ukiwa Kama Rais wa TLS na pia Mtanzania mwenzetu andaa timu yako ya wanasheria mahili (Akina Malya, Mabere Malando, Chenge) na wengine wengi kuhakikisha mnaenda kupambana nao huko kwenye Mahakama zao wanakopanga kwenda kulishitaki Taifa.

Kwa hili la rasilimali zetu tuweke uvyama pembeni tuungane kumuunga mkono Mh Raisi kwa hatua alizochukua. Ni kweli kabisa bado Kuna changamoto nyingi kwenye uwekezani wa rasilimali zetu haswa katika upande wa mikataba na sheria mbovu zinazosimamia hiyo mikataba iliyosainiwa na viongozi wetu ambao pia ni Watanzania wenzetu (wengine bado wapo madarakani eg. Akina Chenge kipindi hicho akiwa mwanasheria mkuu wa Serikali) .

Hivyo basi kwa hatua za awali hawa wanaojiita wawekezaji tukiwashinda kwa hili la mchanga hayo mengine ya mikataba kwa uwezo wa Mwenyezi Mungu siku moja pia tutayafikia tu.

*UKWELI HUWA UNA ASILI YA KUUMIZA, ILA KWA HILI LA RASILIMALI ZETU TUSIMAME UPANDE WA UKWELI*

Ni mimi

Magesa Matwengo
(Kijijini Karukekere_Bunda).
Kwani huo mchanga una nini ? Hakuna haja kukusanya mawakili..
hapa kuna dispute..Accacia wana viwango vyao na Tume imekuja na vyao....ni simple serikali ichukue jukumu la kuweka agent wao unako safirishwa kusafishwa...kama ni Japan basi asimamie zoezi hilo huko na kutoa ripoti ya kinacho patikana
au serikali ichukue jukumu la kusafisha ...
otherwise tusitoe tena kibali kuchimba madini yaanchwe tu hayaozi mpaka tukiwa tayari..


Wazungu sio wa kulaumu wa kulaumu ni watanzania ujinga umetutawala kupita kiasi.
tunajua wazi ccm ndo wanao fanya hii mikataba kwa siri kwa maslahi yao kupata michango ya kampeni.
alo uza ni mkapa.. lakini watu wasomi wakamiminika ccm sababu kuna ulaji...
wengi walikimbilia huko ili kutajirika...vyama vingi vimekuja waka ona ni kujitia njaa na wengine wanajua tuna madini yana ibiwa ...tuna gas inaibiwa lakini Watanzania bado wapo na ccm tu....kaja kikwete watu ccm
na kaja magu naye ameanza vile vile hayuko sawa...anakiuka sheria za matumizi...mikataba mikubwa kama ya kupitisha bomba la mafuta ni siri....ni yale yale tu....hivyo sio wazungu...
wazungu kwao ukifanya ufisadi hupati kura ..hapa kwetu ni kinyume .ndo wanakupa zaidi na vijembe wanatoa...
 
Wawekezaji tunawaonea tu kuanzia nkapa na wahusika wote waliosababisha ni wakunyongwa tu. Na kufilisiwa. ..
 
Hahaha kwamba ikifika mwezi wa saba bado uko mjini basi ww ni mwanaume wa shoka.
Hiyo ni serious! Kuna watu wanadhani masihara! Kubomoa uchumi ni rahs sana ila kuujenga it takes number of years!
Point ya kupark gar ndani ya geti Na kutembea kwa miguu kwenda kazin kwa kukwepa sheli na services inakuja sio mda!
 
Wawekezaji tunawaonea tu kuanzia nkapa na wahusika wote waliosababisha ni wakunyongwa tu. Na kufilisiwa. ..
akilinzuri sanah...ile zana ya unyongaji irudishwe tu..tuheshimiane bwanah
 
Hiyo ni serious! Kuna watu wanadhani masihara! Kubomoa uchumi ni rahs sana ila kuujenga it takes number of years!
Point ya kupark gar ndani ya geti Na kutembea kwa miguu kwenda kazin kwa kukwepa sheli na services inakuja sio mda!
sawa ila bila fimbo punda haendi...ndo tunavopend sie watz
 
Hiyo ni serious! Kuna watu wanadhani masihara! Kubomoa uchumi ni rahs sana ila kuujenga it takes number of years!
Point ya kupark gar ndani ya geti Na kutembea kwa miguu kwenda kazin kwa kukwepa sheli na services inakuja sio mda!
Maisha yamekuwa magumu kila siku ni afadhali ya jana.
 
Yaani Rais wetu yuko vizuri sana sana.nachukia kuona watu wanaojitokeza na kuponda maamuzi ya Rais na kusahau maslahi ya nchi hasa wananchi wanyonge
 
Imeandikwa ni nani aendae vitani bila kutathmini kwanza gharama ya vita?
Inawezekana tukawa sahihi kimakinikia ila kama hatukuchenjua mawazo yetu vizuri hasa kwenye benchi la ufundi (wanasheria) tunaweza kuwaka asubuhi.
Tunaweza kuwa na uhuru na kwamba hatupangiwi and so on but is not to that extent!!!
 
Back
Top Bottom