PICHANI: SAKATA la Kugombea Kuchinja Lazusha Balaa TUNDUMA

PICHANI: SAKATA la Kugombea Kuchinja Lazusha Balaa TUNDUMA

Unfortunately, wakristo,hasa wale wanaoshika dini vya kutosha, hawaiamini kabisa kuran. Naongea kwasababu mimi nilishawahi kuwa mkristo conservative sana pamoja na kwamba siku hizi nimekuwa liberal kidogo. TUNACHOFUNDISHWA MAKANISANI, na tunachoamini wakristo dunia nzima ni kwamba, kuran si kitabu kisafi, ni kitabu cha shetani, na alah si Mungu wa kweli, ni mungu shetani aliyekuja kuipinga Biblia Neno la Mungu. wakristo wanaamini kuran ni chafu kwasababu ndani yake inaruhusu hata kufuga majini, wanaweza kumwombea mtu al badir akafa, mashehe ndio wengi waganga wa kienyeji na wauza madawa ya kienyeji, na mashehe dunia nzima huogopwa kwa nguvu za giza. HIVYO NDIVYO WAKRISTO WANAVYOAMINI TANGU ENZI, NA NDIVYO TUNAVYOFUNDISHWA.

TATIZO LINAKUJA WAPI? pale tukiwa tumehubiriwa mahubiri kama haya, halafu wakagundua kuwa MISTARI YA KURAN inatumika kuchinja nyama, that means, nyama nzima imechinjwa kwa koran ambayo wao wanaamini si kitabu kitakatifu, hivyo nyama yote imechafuka, pengine imeingizwa majini ya kuran etc, this is what most of christians have in their minds, hata mimi nilikuwa na akili kama hii pamoja na kwamba kwa sasa niko liberal, naweza kula tu bila shida kwa kuiombea.

KATIKA mazingira kama hayo, PINDA akija na kusema wenye haki kuchinja ni waislam tu, baadhi ya wakristo ni vigumu kuelewa. cha muhimu hapa ni kuwaweka chini viongozi wote wa kikristo na kiislam tujadili, kama haiwezekani BASI TUCHINJE KWA MASHINE KAMA ILIVYO ULAYA, SAUDI ARABIA NA NCHI ZA KIISLAM, mbona huko hawachini wanadamu zinachinja mashine na waislam wanakula tu na ni waislam walioweka mashine hizo zichije?....ni tz peke yake ambayo waislam wanayo sole right kuchinja,. nenda kenya, nenda south africa, malawi, drc etc,....ni tz peke yake.

kutawaliwa kunaanza taratibu, waumini wa dini yetu ndiyo wenye haki ya kuchinja pekee, baadae dini yetu ndiyo yenye haki ya kutoa rahisi pekee, dini yetu ndiyo inayotakiwa kongoza nchi kwa kutumia mahakma ya kadhi, tunahaki ya kujiunga na oic mwisho ukristo unaangamizwa!
 
Hii ndio shida ya wapagani kujifanya wacha Mungu wakati hata kusoma hawajui na misahafu imeandikwa kwa lugha za kigeni. Sisi walokole maandiko matakatifu yanatuambia hivi:- "Mungu ni roho nao wamwabuduo wapaswa kumwabudu katika roho na kweli" Hatumwabudu Yehova kwa kuchinja nguruwe, mbuzi, au mnyama yeyote, au kupitia majini bahri, au mji fulani, au kofia fulani, au kwa kuvaa msalaba fulani hivi shingoni au kiunoni, au kubamiza kichwa kwenye sakafu, au kwa kuitazama sanamu ya mwanamke mrembo amebeba katoto, au picha ya kondoo ameshika bendera ya ushindi, hasha...! Trust in Jesus you will be saved.
 
personally, napinga waislam kuwa na sole right kuchinja, kwasababu hii nchi si ya kiislam, ni secular country. mashine zichinje, wasichinje wakristo wala waislam, zichinje machine.......
 
Ndugu zangu ni uthubutu tu wa kimamlaka ndio unahitajika kwa sasa ni upuuzi kiongozi wa wananchi wote kukaa na kuamini eti kuna dini ina uwezo wa kumuombea afe!! vinginevyo nawe ni Mdini wa kutupwa. hatari hii naomba kila kiongozi anaejitambua hana upande wowote na akemee ubinafsi huu wa kidini hatuhitaji usawa wa kidini ila maamuzi yenye kuzingatia katiba yetu
 
Wa kwanza kabisa kukamatwa alitakiwa awe Steven Wassira kwani wakati mgogoro huu unaanza kule Kanda ya Ziwa hakuwajibika kuutatua zaidi ya kuuchochea na kuufanya uenee hadi katika maeneo mengine nchini.

Yule apaswa kuwa mtuhumiwa namba 1 wa uchochezi mana kaulealea,Steven Sokwe Wassira
 
personally, napinga waislam kuwa na sole right kuchinja, kwasababu hii nchi si ya kiislam, ni secular country. mashine zichinje, wasichinje wakristo wala waislam, zichinje machine.......

U hav a point bt bado haiko na nguvu,machine ichnje mnyama alowekwa na hewa?lazima awepo wa kumsogeza huyo mnyama, bt ol in ol nyama ni nyama 2,tatzo wanaong'ang'ania kuchnja wanaona wana haki kwa kuwa wakristo waliwadekeza,kuna secret gan behind kuchinja?kuna sadaka?au kuna thawabu?au ni kujitia udume kuwa flan ana nguvu mwngne hana?
 
siku utakapozuiwa kuchinja kitoeo chako hapo kwako au kwenu ndiyo utajua ni tatizo!..kinacho wauzi ni wakristo ni kuambiwa wenye haki ya kuchinja ni waislamu sasa tujiulize nani kawapa hiyo haki na katiba ya nchi iko wazi kuwa kila mtu ana ruhusiwa kuchinja na serikali yetu tunajua aina dini

oooh yegella, iko wapi sheria?!?!?!?!? basi itiwe katika vitabu vya sheria za inji!!!
labda nikuulize,
kabla ya uislamu (let say na ukristo) haujaingia tanganyika nani alikuwa na ruhusa ya kuchinja kwa ajili ya wengine?
 
Last edited by a moderator:
Kweli Chadema walisema nchi haitatawalika ndio kazi waliyomtuma Diwani wao.Anatakiwa anyongwe kabisa na huyo mama.Hawa jamaa wadini sana mbavu kabisa
 
Kabla ya ujio wa dini kwani waliishije? Tusome historia mana Mapokeo ya dini naona kama tumeyapokea ktk negative perception. Tujitafakari
 
Serikali ta Tanzania haina dini kwa mujibu wa katiba suala la kuchinja ni utashi wa watu mahala husika kuruhusu fulani achinje.
Ili la kulazimisha mwisalamu achinje ndo inakuwa issue hasa maeneo amayo waislam ni handful na ata ulaji wa nyama kwao ni mpaka sikukuu.
Huwezi sikia hii migogoro Lindi Mtwara Pwani bse waislam ni wengi kuliko wakristu unlike in Mbeya,mnataka mtu achinje nyama alafu yeye sio mlaji HOW COME?
Mkihalalisha ilo basi tunataka wachinje na KITIMOTO maana mbeya ulaji wa kitimoto uko juu
 
Wakristo tunaingia katika mtego wa panya!!!!! Hii inasikitisha sana. Unajua ukifanyiwa fujo na wewe ukafanya fujo, huna tofauti na huyo aliyekufanyia fujo!!! Hili suala la kuchinja lisituumize kichwa. Yesu alishasema kimwingiacho mtu hakimtii unajisi bali kinachomtoka. Ukila nyama iliyochinjwa na mwislamu kamwe haikutii unajisi bali matendo yako ya fujo na matusi utakayotoa ndiyo yanakutia unajisi. Jamani tulielewe neno la Mungu vizuri kwa kulisoma na kumwomba Roho Mtakatifu atufafanulie tulielewe. Hizi fujo hazitupeleki popote!!!
WEDNESDAY, APRIL 3, 2013



[TABLE="align: center"]
[TR]
[TD][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]Hii ndiyo hali halisi ya Mji mdogo wa Tunduma leo kuanzia asubuhi[/TD]
[/TR]
[/TABLE]

​

​

[TABLE="align: center"]
[TR]
[TD][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]Matairi yanachomwa katikati ya barabara[/TD]
[/TR]
[/TABLE]

​

​

[TABLE="align: center"]
[TR]
[TD][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]Mambo hayo [/TD]
[/TR]
[/TABLE]
​

​

​

​

[TABLE="align: center"]
[TR]
[TD="align: center"][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]Mwandishi wa Mbeya yetu pamoja na waandishi wenzake walipata shida sana kufika mji wa Tunduma walikutana na vikwazo vingi sana lakini wananchi walikuwa waelewa waliwasaidia kutoa magogo na matairi ili wapite wakapate habari[/TD]
[/TR]
[/TABLE]

​

​

​

​

​

​

​

​

​

​

​

​

​

​

​

​

​

​

​

​

​

​

[TABLE="align: center"]
[TR]
[TD="align: center"][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]Kamanda wa polisi mkoa wa Mbeya Diwani akiongea na waandishi wa habari[/TD]
[/TR]
[/TABLE]

[TABLE="align: center"]
[TR]
[TD="align: center"][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]Wanafunzi wakisindikizwa na jeshi la polisi kurudi majumbani mwao[/TD]
[/TR]
[/TABLE]

​

[TABLE="align: center"]
[TR]
[TD][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]Polisi wakiendelea kazi yao katika mitaa ya Tunduma[/TD]
[/TR]
[/TABLE]

​

[TABLE="align: center"]
[TR]
[TD="align: center"][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]Baadhi ya magati ya IT yaendayo nchini Zambia yakiwa yamepakiwa nnje kidogo ya mji wa Tunduma kuogopa kuharibiwa kwa magari hayo[/TD]
[/TR]
[/TABLE]

​





Diwani wa kata ya Tunduma Ndugu Frank Mwaijoka (Chadema) pamoja na mchungaji wa kanisa la KKT katika eneo hilo la Tunduma wilayani momba Mkoani mbeya wametakiwa kujisalimisha kituo cha Polisi Tunduma mara baada ya kuhusika na uchochezi wa kidini hali ambayo imepelekea kutokea kwa vurugu katika eneo hilo.


Vurugu hizo zimeanza majira ya saa 3:asubuhi katika eneo hilo la tunduma mara baada ya kundi la watu wanaodai kuwa wao ni wafuasi wa dini ya kikristo wakidai waruhusiwe kuchinja mifugo na kuuza katika mabucha yao hali iliyo pelekea kuibuka kwa vurugu hizo.


Akizungumza kuhusiana na tukio hilko Kamanda wa Polisi Mkoani humo Ndugu Diwani Athumani amesema kuwa kufuatia kuwepo kwa tukio hilo jumla ya watu zaidi ya 40 tayari wamekwisha kamatwa .


Amesema mpaka sasa taarifa walizo zipata kufuatia vurugu hizo zinaeleza kuwa miongoni mwa watu walichochea vurugu hizo ni diwani wa kata hiyo ya Tunduma Ndugu John mwaijoka pamoja na Mchungaji wa kanisa la kkt ndugu Neema Mwaipusa ambao kwa pamoja wametakiwa kujisalimisha kituo cha polisi kwa mahojiano zaidi.


Amesema suala hilo limegubikwa na siasa kwani tayari viongozi wa serikali akiwemo Mkuu wa mkoa huo Ndugu Abbas Kandoro amekwisha litolea ufafanuzi Apri 02 mwaka huu wakiwepo pia viongozi wa dini .
Amesema kwa asilimia kubwa mgogoro huo juu ya nani achinje umeingiliwa na mambo ya kisiasa kwani hata baadhi ya wananchi wa maeneo hayo wamekuwa wakilalamika juu ya kutokea kwa vurugu hizo.


Amesema shughuli za kibiashara katika eneo hilo zimeshindwa kufanyika katika eneo hilo hivyo kufanya wananchi kupata adha hasa kwa nchi jirani ya Zambia ambao kwa asilimia kubwa wanategema kupata mahitaji kutoka mpakani mwa Tanzania.


Hata hivyo Diwani amesema kuwa katika vurugu hizo askari mmoja pamoja na mwananchi wamejeruhiwa kwa kupigwa mawe ambapo tayari wamekwisha fikishwa kituo cha polisi.


Kufuati hali hiyo Kamanda huyo wa Polisi amesema kwa sasa hali imelejea katika hali yake ya kawaida hivyo amewataka wananchi wa maeneo hayo kuwa watulivu wakati jeshi hiulo la Polisi likiendela na msako wa kuwatafuta wahalifu wengine.


Picha na Mbeya yetu

[TD="align: center"] [/TD]
 
Wakristo tunaingia katika mtego wa panya!!!!! Hii inasikitisha sana. Unajua ukifanyiwa fujo na wewe ukafanya fujo, huna tofauti na huyo aliyekufanyia fujo!!! Hili suala la kuchinja lisituumize kichwa. Yesu alishasema kimwingiacho mtu hakimtii unajisi bali kinachomtoka. Ukila nyama iliyochinjwa na mwislamu kamwe haikutii unajisi bali matendo yako ya fujo na matusi utakayotoa ndiyo yanakutia unajisi. Jamani tulielewe neno la Mungu vizuri kwa kulisoma na kumwomba Roho Mtakatifu atufafanulie tulielewe. Hizi fujo hazitupeleki popote!!!

Huko Nigeria wakristu walivumilia muda mrefu lakini ilipofika point of no return, walisema liwalo na liwe, tokea hapo heshima kwa dini zote ikarejea.
 
Sikujua kuwa NCHINI Sasa kuna MABUCHA ya WAKRISTO na WAISLAMU... Tunaiharibu NCHI sisi wenyewe... ni kwanini hatujaribu angalau kupata MISAADA ya USULUHISHI TOKA NJE?

Au MPAKA tumwage DAMU???
Usuluhishi kutoka nje ni rahisi tu, ni ile alama ya 'halal' kuwekwa kwenye nyama iliyochinjwa kwa muislam ili kutofautisha na ile iliyochinjwa na wakristo au mashine.
Jamii ya kimataifa inatushangaa jinsi serikali yetu inaposhindwa kutatua tatizo hili ingawa kila siku wanasafiri nje ya nchi na wanaona utaratibu wa jamii ya kimataifa inavyohudumia wananchi wake kwenye swala hili kwa kutumia alama ya 'halal'


Sent from my BlackBerry 9700 using JamiiForums
 
Wote tunashuhudia amani, maelewano na kuvumiliana kidugu kunapotea, sababu ya haya yote wengi tunaijua ila tunakuwa wakaidi kutatua tatizo. Mimi binafsi nina amini tatizo la udini ni matokeo ya siasa za maji taka.

Bila kujali chama cha siasa imani ya dini tuamue kulikataa hili. Ni wajibu wetu kuanza kuwa vocal na wanasiasa na viongozi wa dini wanaochafua amani kwa manufaa yao. Kama waumini wote wangeelimika kwa kufuata mafundisho ya vitabu vyao sidhani kama tungefika huku. Hakuna kitabu kinachoruhu vurugu.

Tuanze kuwakataa wanasiasa na viongozi wa dini wanaotuvuruga. Kuchinja kusifanywe kiwe kisingizio cha watu kupitisha agenda zao. Na wananchi pamoja na wanaofundisha dini ni vyema wangeelewa kuleta fujo sio njia ya kuhubiri au kukuza dini bali kuibomoa imani.

Kweli leo Tanzania watu wanagombea nani achinje?? nani anajua wale kuku wanaoliwa kwa mama ntilie nani kachinja?? Hao viongozi wa dini na siasa wanapokula kwenye ndege, mahoteli ya nje au hayo mahoteli mnayotoa vibali kila siku nani anachinja?? Hivi dhambi ni kuchinja tu?? Mbona hampigani manapoiba au ibiwa, kuzini, kusema uongo, kubaka, kutukana, kusingizia , ufisadi au kuna dhambi zinazoruhusiwa na nyingine haziruhusiwi. Mbona naona baa kila kona na dini nyingi haziruhusu si muandamane kuzikataa?

Kweli hivi vitabu vimefikia kubagua dhambi?? Siamini kabisa muhubiri yeyote anayeleta fujo kwa sababu ya kuchinja. Katiba iko wazi kila mtu ajichinjie mnyama wake. Kwanini watu wanapigana wakati mfanyabiashara ana haki ya kuchinjiwa na anayemtaka??

Inabidi liwe swala la wanunuzi kutaka kujua nani amechinja ili aweze kununua nyama. Watanzania ni waajabu sana. Wakinunua nyama pori sijui nani anakuwa amechinja.

Nafikiri serikali ifute dini zote zinazohatarisha amani na utulivu bila kujali ukubwa wake. kama haki ya kuchinja ni ya kila raia wa tanzania sioni kwanini wapigane.

Ilianzia Mwanza, busereser sasa tunduma. Ikumbukwe Tunisia ilianza kama mzaha. Machafuko ya kidini sio ya kuchekewa.

JK toa tamko la kiraisi usicheze na moto. Sema neno- Je katiba inakataza dini nyingine kushika kisu kuchinja mnyama?? Au inaruhusu, ni zipi haki za raia wa nchi yako pomoja na sisi wapagani.



Thursday, April 04, 2013


Picha Halisi Vurugu za Tunduma






Matairi yakachomwa katikati ya barabara


​

[TABLE="class: tr-caption-container, align: center"]
[TR]
[TD="align: center"]
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: tr-caption, align: center"]Mambo hayo
[/TD]
[/TR]
[/TABLE]




​

[TABLE="class: tr-caption-container, align: center"]
[TR]
[TD="align: center"]
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: tr-caption, align: center"]Wandishi walipata shida sana kufika katika mji wa Tunduma kwa vile walikutana na vikwazo vingi sana lakini wananchi walikuwa waelewa waliwasaidia kutoa magogo na matairi ili wapite na kisha kupata habari
[/TD]
[/TR]
[/TABLE]




Askari wakiondoa magogo yaliyowekwa barabarani na waandamanaji








Baadhi ya wananchi wakitafakari juu ya kinachoendelea





Hali ilivyokuwa katika mkituo cha Polisi



Wananchi wakikimbia kutoka eneo la tukio
















​

[TABLE="class: tr-caption-container, align: center"]
[TR]
[TD="align: center"]
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: tr-caption, align: center"]Kamanda wa polisi mkoa wa Mbeya Diwani akiongea na waandishi wa habari
[/TD]
[/TR]
[/TABLE]




Wanafunzi wakisindikizwa na jeshi la polisi kurudi majumbani mwao




Polisi wakiendelea kazi yao katika mitaa ya Tunduma​
[TABLE="class: tr-caption-container, align: center"]
[TR]
[TD="align: center"]
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: tr-caption, align: center"]Baadhi ya magati ya IT yaendayo nchini Zambia yakiwa yamepakiwa nnje kidogo ya mji wa Tunduma kuogopa kuharibiwa kwa magari hayo
[/TD]
[/TR]
[/TABLE]
 
U hav a point bt bado haiko na nguvu,machine ichnje mnyama alowekwa na hewa?lazima awepo wa kumsogeza huyo mnyama, bt ol in ol nyama ni nyama 2,tatzo wanaong'ang'ania kuchnja wanaona wana haki kwa kuwa wakristo waliwadekeza,kuna secret gan behind kuchinja?kuna sadaka?au kuna thawabu?au ni kujitia udume kuwa flan ana nguvu mwngne hana?
Tatizo kubwa lililopo ni hicho kisomo cha kitabu kwenye nyama inayoliwa na mtu asiyekiamini kitabu, ambaye moyoni mwake anajua icho kitabu kina nguvu ya kusomea al badir na kinaeleza kuwa yapo majini mazuri na mabaya. that's the point inayofanya wachungaji wasikubali icho kitu kwasababu amini usiamini, mkristo yeyote huwa hapendi hata kuishi karibu na msikiti, sio kwamba anakuwa mbaguzi bali anaogopa msikiti kwamba ati majini yatakuja home kwake...hahaha. hata kama watu hawasemi lakini ndivyo watu wanavyoamini believe it or not.

pia, kumbuka mwaka jana, mashehe waligoma kuchinja nyama mwanza, mwanza nzima ilikosa nyama mabuchani kwasababu tu mashehe wamegoma...zingekuwepo mashine za kuchinja lisingekuwa tatizo.

kwa watu wengi, wanaamini kuwa mkristo atakula tu nyama yeyote, lakini kwa wakristo hasa hawa wa siku hizi wa dini mpya, mafundisho wanayotoa ni kwamba, uislam ni dini ya shetani na wanafuga majini etc, hivyo kuchinjia nyama kitabu cha kiislam ni suala ambalo wakristo hawa hata wakila wanakula basi tu lakini moyoni wananung'unika. huo ndio ukweli. suluhisho mashine zichinje, ila tukijifanya kama tatizo halipo tuwalazimishe wakristo kwamba wenye haki ya kuchinja ni waislam tu, kauli hiyo kama ya pinda ni dhaifu kupita maelezo kwasababu haija foresee consequences. more over, pinda ambaye ni mkatoliki bado kwa wakristo wa kilokole ambao hasa ndio wenye matatizo haya (eg. kwa neema radio mwanza), wanaamini kuwa ukatoliki na uislam hakuna tofauti sana. hivyo pinda akiongea ikichukuliwa kuwa ni mkatoliki, hata hawaliweki kichwani linaingilia huku na kutokea huku kwasababu he doesn't represent the whole christian community, labda kama angeongea mchungaji au askofu mwingine, eg. mwingira, gamanywa, gwajima etc, na sio mzee wa upako, pengo wala pinda.
 
Swali langu ni je,atakayekuwa anawasukuma ng'ombe,kuku,kitimoto e.t c kwny hzo mashine hatazua tena utata wa je awe muislam au mkristo? Hute
 
Last edited by a moderator:
hii nchi ni huru, kila mtu au dini na haki ndani ya katiba hatuwezi kulazimishwa kuchinjiwa wanyama wetu, kama hawali unhalal kama wanavyodai ni nani anayetaka kula halal yao? wakumbuke hiyo halal ni kwao tu! kwetu ni laana tunakula na kumkufuru mungu kwa kula kafara za wapinga kristo!

Ndio hapo ninaposema Miaka ya NYUMA serikali haikuwa na UAMUZI wa MWISHO ni WANANCHI waliachiwa huo UAMUZI na hakukuwa na MATATIZO hadi SERIKALI ilipoingilia huko MWANZA...

Our PARTY Government View is to DIVIDE and RULE... that's the only their SURVIVAL...
 
Back
Top Bottom